ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดขาย Honda Freed กุมภาพันธ์ 2011 ได้ 87 คัน Accord กับ Jazz ขายดีขึ้นนะ ++  (อ่าน 7845 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
รถยนต์ Honda ที่ปรับปรุงรูปโฉมแล้วอย่าง Accord กับ Jazz มียอดขายขึ้นกว่าเดิมพอสมควร

อย่าง Accord จากเดือนละ 4-500 คันก็ขายได้ 762 คัน

Honda Jazz เดือนนี้ก็ขายได้ 2,344 คัน

แต่สำหรับ Freed คงยอดขายก็น้อยนิดทีเดียวได้ 87 คัน

เมื่อหักลบกลบหนี้แล้วคงไม่เดือดร้อนอะไรกับ Freed มากนัก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Freed ขายดีในญี่ปุ่น แต่ในไทยขายแทบไม่ได้ จริงๆรถมันก็ไม่ได้เลวร้าย เพราะอย่างน้อยก็ประหยัดน้ำมันมากกว่าอินโนว่ามาก

ผมชอบรุ่น E 9.76 นะ ถ้าส่วนลดของแถมดีรุ่นนี้น่าจะขายดีกว่านี้อีกมากครับ

methus zaa

พี่กรีนจี ครับ อินโนว่าประหยัดกว่าครับ ผม ในเมือง 11.2 นอกเมือง 16-17 กม/ลิตร ครับ ออๆ ลืมไปของผมมันรุ่นดีเซล แต่เบนซินซดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก พอๆกับ fortuner 2.7 vvt-i เลยครับ
ปล. accord ใหม่ ปรับแล้วดีขึ้นมากครับ ขับกันเยอะเลย กุญแจรีโมทแบบพับได้นี่ดูดีมากๆ เบาะมีเมมให้แล้ว เหลือแค่ push start เท่านั้น 55
jazz ปรับแล้วก็สวยขึ้นนะครับ แถมเพิ่มแอร์แบคคู่หน้า แล้วมีเซ็นเซอร์ 4 จุดอีก ว้าวๆ
ถามนิดนึงครับพี่ homy เทียน่าเดือนที่แล้วขายได้เท่าไหร่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 12:45:28 โดย TAN รัก เทียน่า »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Teana เดือนที่แล้ว 591 คันครับ

แน่นอนมันขายดีกว่า Tiida!! ตลอดศก 55+

methus zaa

โว้ โดน honda แซง ต้องแก้เผ็ดแล้วงานนี้

GreenG

พี่กรีนจี ครับ อินโนว่าประหยัดกว่าครับ ผม ในเมือง 11.2 นอกเมือง 16-17 กม/ลิตร ครับ ออๆ ลืมไปของผมมันรุ่นดีเซล แต่เบนซินซดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก พอๆกับ fortuner 2.7 vvt-i เลยครับ
ปล. accord ใหม่ ปรับแล้วดีขึ้นมากครับ ขับกันเยอะเลย กุญแจรีโมทแบบพับได้นี่ดูดีมากๆ เบาะมีเมมให้แล้ว เหลือแค่ push start เท่านั้น 55
jazz ปรับแล้วก็สวยขึ้นนะครับ แถมเพิ่มแอร์แบคคู่หน้า แล้วมีเซ็นเซอร์ 4 จุดอีก ว้าวๆ
ถามนิดนึงครับพี่ homy เทียน่าเดือนที่แล้วขายได้เท่าไหร่ครับ
พี่เสียดายรุ่น diesel ไม่เข้าใจทำไมตัดออกไป เพราะถ้าเป็นพี่นะ พี่จะซื้อดีเซล ประหยัดกว่ากันเยอะ ทนกว่าด้วย
พี่เอาอินโนว่าไปเทียบกับ camry ตัว 2.0E พี่ว่าซื้ออิน ดีเซล ดีกว่า ถูกกว่า และคุ้มค่ากว่ามากๆ

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
น่าสงสาร TIIDA จัง ใครๆ ก็ไม่รักเฮ่อ

ออฟไลน์ TnP_PKt

แล้ว Innova ละครับขายได้เยอะปะครับ อยากรู้คร้าบ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ทั้ง Accord และ Jazz ทั้งคู่ก็พึ่งปรับ minor change มาหมาดๆ ก็ช่วยยอดให้กระเตื้องขึ้นได้พอสมควร
ส่วน Freed นี่ ถ้าราคาไม่ลงกว่านี้ (ไม่ว่าจะลงที่หน้าป้ายหรือลงที่ส่วนลด) ก็คงต้องเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ แล้วล่ะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
ล่าสุดเห็น Freed ปรับลดดอกเบี้ยเหลือ 0%
ดาวน์ 25% ผ่อนไม่เกิน 36 งวดนะครับ (แถม ป.1 ด้วย)

ถ้าสำหรับคนที่มีเงินดาวน์ต่ำก็ถือว่าคุ้มนะ

หากซื้อ รุ่น E 9.7 แสนบาท
ดาวน์ 25% - 242,500 บาท

ดอกเบี้ยปกติ 2.35% คิดที่ 3 ปี ก็ตกประมาณ 68,385 บาท
ได้ประกันชั้น 1 อีกประมาณ 22,000 บาท
รวมแล้ว เทียบเป็นส่วนลดได้ประมาณ 88,385 บาท

เพียงแต่ต้องผ่อนหนักหน่อยเท่านั้นเอง ตกงวดละ 20,208.33 บาท -_-"

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น่าสงสาร TIIDA จัง ใครๆ ก็ไม่รักเฮ่อ
ยังมี Freed Yaris เป็นเพื่อน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นด้วยครับกับคำที่ว่าถ้าฟรีดลอยราคาแบบนี้ ยอดขายก็ตกแบบนี้ล่ะครับ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ฟรีดจะขายได้ไม่ได้ อันนี้เป็นเรื่องของฮอนด้าแล้ว

แค่จะบอกว่า ใช้มาอีกไม่กี่วันครับปี  มันประหยัด คุ้มที่จ่ายจริงๆ

ภาษีก็ถูก เพื่อนลูกนั่งเต็มรถเป็นสิบๆคน....
ถ้าทนขับรถที่ไม่ชอบทุกวัน จะมีความสุขได้งัย....
เวลาเติมน้ำมัน เสียภาษี  เปลี่ยนอะหลั่ย
มีคนจ่ายแพงกว่าเราเยอะ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ฟรีดจะขายได้ไม่ได้ อันนี้เป็นเรื่องของฮอนด้าแล้ว

แค่จะบอกว่า ใช้มาอีกไม่กี่วันครับปี  มันประหยัด คุ้มที่จ่ายจริงๆ

ภาษีก็ถูก เพื่อนลูกนั่งเต็มรถเป็นสิบๆคน....
ถ้าทนขับรถที่ไม่ชอบทุกวัน จะมีความสุขได้งัย....
เวลาเติมน้ำมัน เสียภาษี  เปลี่ยนอะหลั่ย
มีคนจ่ายแพงกว่าเราเยอะ
ผมลืมเรื่อง อะหลั่ย กับ ภาษี ไปเลย ฟรีด ได้เปรียบนะเนี่ย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
จริงๆผมว่า Freed เองก็มีตำแหน่งที่ชัดเจนนะผมว่า แต่ Honda หลังๆก็ซาๆมือกับเจ้านี่ซะงั้น

แอบเสียดาเหมือนกันนะผมว่า เป็นผมมีเงินพอ ผมก็ซื้อนะ รถอะไรจุคนได้ 5-6 คนสบายๆ ไปไหนมาไหนก็ได้ แถมประหยัด(พอประมาณ)อีกต่างหาก
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ผมก็ชอบ Freed น่ะครับ

แต่ราคาแร๊งไปหน่อยๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium