ผู้เขียน หัวข้อ: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////  (อ่าน 22667 ครั้ง)

musashidasg

• บุคคลทั่วไป
Re: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 03:43:14 »
แอมเบี๊ยนกับคราสสิค ต่างกันมากมั้ยเนี่ย

ทั้ง2รุ่นนี้ต่างกันอย่างไร ลองดูตามในรูปครับ (Skoda Superb นะครับ)
[img width= height= alt=Image Hosted by ImageShack.us]http://img7.imageshack.us/img7/3213/img0861oz.jpg[/img]

[img width= height= alt=Image Hosted by ImageShack.us]http://img641.imageshack.us/img641/6219/img0862zi.jpg[/img]

ทางSkodaอัดoptionsมาเต็มแบบไม่กั๊กเลยครับ ทั้งหมดในราคาไม่ถึง2ล้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 04:05:05 โดย musashidasg »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ///// ไปขับมาแล้วละ SKODA หนะ....หุหุหุ /////
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 04:05:01 »
แอมเบี๊ยนกับคราสสิค ต่างกันมากมั้ยเนี่ย

ทั้ง2รุ่นนี้ต่างกันอย่างไร ลองดูตามในรูปครับ
[img width= height= alt=Image Hosted by ImageShack.us]http://img7.imageshack.us/img7/3213/img0861oz.jpg[/img]

[img width= height= alt=Image Hosted by ImageShack.us]http://img641.imageshack.us/img641/6219/img0862zi.jpg[/img]

ทางSkodaอัดoptionsมาเต็มแบบไม่กั๊กเลยครับ ทั้งหมดในราคาไม่ถึง2ล้าน

ขอบคุณครับผม  แต่กรรม ให้พ่อดู 520d ไปแล้วนัดเซลล์เอารถมาให้ลองแล้วด้วย  เอาไงดีเนี่ยเจ้าเนี่ยก็ชอบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

musashidasg

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 04:10:28 »

ทั้ง2รุ่นนี้ต่างกันอย่างไร ลองดูตามในรูปครับ

ขอบคุณครับผม  แต่กรรม ให้พ่อดู 520d ไปแล้วนัดเซลล์เอารถมาให้ลองแล้วด้วย  เอาไงดีเนี่ยเจ้าเนี่ยก็ชอบ

ให้คุณพ่อลอง520d ก่อนแล้วถ้ามีโอกาสค่อยมาลองSkodaครับ ให้ท่านลองตัดสินใจดู
ผมเป็นแฟนคลับกลุ่มของVWครับ เลยเลือกไม่ยาก หุหุ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 04:54:05 »

ให้คุณพ่อลอง520d ก่อนแล้วถ้ามีโอกาสค่อยมาลองSkodaครับ ให้ท่านลองตัดสินใจดู
ผมเป็นแฟนคลับกลุ่มของVWครับ เลยเลือกไม่ยาก หุหุ

ขอบคุณครับ แต่ยังไงก็ยังไม่ซื้อในปี 2 ปีนี้นี้แน่ครับ อนาคตคงจะได้อะไรเพิ่มมั้งครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 06:42:36 »
ฟาบีอา 1.2 Turbo โมเพิ่มจาก MTM และขอเป็นเกียร์ธรรมดา จะเป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับคนชอบขับรถเล็กที่ขับมันส์ๆ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:19:45 »
รีวิว  รวดเร็ววิถีโค้ง  แซงเจ้าอื่นๆเลย   สงกรานต์เตรียมเสื่อปูรอดูครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 07:59:52 »
เท่าที่อ่านในกระทู้นี้ดู นับประชากร skoda ใหม่คงมีหลายคันอยู่นะครับ ทั้ง fabia ทั้ง yeti ทั้ง superb
ขายได้ทุกรุ่นเลย
...
ยังไง ก็ขอให้คนที่ไปจองและซื้อ skoda มาแล้ว ช่วยทำรีวิวให้ดูด้วยนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 08:46:27 »
แต่ยังไงๆ จะต้องพยายามเข็นรีวิว X6 กับ E-Class ให้ได้ก่อนหนะครับ สัญญาเป็นมั่นเหมาะแล้ว

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:00:02 »
yetiดูน่าใช้ในเมืองมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 10:02:07 โดย SUN-PS »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:05:42 »
ที่ชอบนี่ชอบเพราะสิ่งที่รถให้
หรือเพราะดีไซน์

เพราะผมไม่เห็น Skoda สวยเลยสักคัน

มีแต่ Superb Wagon ในเมืองนอกที่คิดว่าสวย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ WOODOOSHY

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 10:50:17 »
ดูจากใบราคา ถือเป็นรถที่คุ้มค่าราคามากๆครับ
แต่น่าจะมี SKODA SUPERB COMBI (wagon) อีกสักรุ่น
จะดูน่าสนใจขึ้นมาอีกเยอะเลยครับ
เคยเห็นในเว็บเมืองนอก ดูภูมิฐานน่าใช้มากๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:08:43 »
มาแรงแบบเงียบๆเลยนะ MTMคงงงกันทั้งบริษัทเลยมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 12:17:42 »
ผมชอบ superb มากสุดอะครับนอกนั้นเฉยๆครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 13:03:56 »
โดยส่วนตัวผม

งานออกแบบของ Skoda ตอนนี้

มีรุ่นเดียวที่ผมว่าประหลาดไป ไม่ใช่ไม่สวยนะ แต่ประหลาดไป คือ Roomster

Superb เอง ก็มีขัดใจ กับแนวกระจกหน้าต่าง ตรงประตูคู่หลังนิดหน่อย

นอกนั้น แต่ละรุ่น จะมีจุดลงตัวของมันเองในทุกรุ่น ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 14:43:24 »
อยากได้ Fabia  :'(
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 15:29:26 »

เพราะผมไม่เห็น Skoda สวยเลยสักคัน

มีแต่ Superb Wagon ในเมืองนอกที่คิดว่าสวย

โอ๊ยย โดนใจมากครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 15:34:33 »

ชอบเทคโนโลยีที่ยกมาจาก VW ครับ และชอบความอเนกประสงค์กับเครื่อง 1200 ที่มาใน Yeti
H.

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 20:50:22 »
วันนี้ไปมา รถที่บูธเหลือคันเดียวที่ไม่ได้ติดป้าย Sold คือ Fabia

อดดูภายในเลย พี่ชายกำลังจะซื้อรถ ยืนอยู่น๊านนนนาน

ไม่มีใครมาเหลียวแล ว่าแล้วเดินย้อนกลับไปดู Sonata ต่อ อิอิ

ผมชอบรถสไตล์ Yeti มากมาย ผมว่าเสน่ห์ของ Yeti อยู่ที่ไฟกลมๆ 2 ดวงซ้าย-ขวานั่นแหละ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 21:01:56 »
ให้ระบบ ABS+MSR+ASR+EDS+HBA กะว่าไม่ต้องเคลมประกันกันเลยหรือไงครับ เยอะไปไหมครับ
แต่ตัวย่อแอบงง งงครับ คุ้นแค่ ABS ตัวเดียวครับ
 ;D ;D ;D

musashidasg

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:16:51 »
วันนี้ไปมา รถที่บูธเหลือคันเดียวที่ไม่ได้ติดป้าย Sold คือ Fabia

อดดูภายในเลย พี่ชายกำลังจะซื้อรถ ยืนอยู่น๊านนนนาน

ไม่มีใครมาเหลียวแล ว่าแล้วเดินย้อนกลับไปดู Sonata ต่อ อิอิ

ผมชอบรถสไตล์ Yeti มากมาย ผมว่าเสน่ห์ของ Yeti อยู่ที่ไฟกลมๆ 2 ดวงซ้าย-ขวานั่นแหละ

Superb คันสีดำมีคนจองไปแล้วเหรอครับ

eight

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 22:41:19 »

Superb คันสีดำมีคนจองไปแล้วเหรอครับ

มีแล้วครับ (ตอบแทน) ;D

pumnop

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:19:09 »
ที่ผมชอบ yeti เพราะว่า สิ่งที่รถให้มาในราคาขนาดนี้ผมว่า ok

เครื่องยนต์เล็ก แต่แรงไม่เล็กเลย และ mtm จะทำการจูนอัฟรถให้ก่อนส่งมอบให้มีแรงม้าเพิ่มเป็น 135 จริงไม่จริง จะลองไปขึ้นไดโนเทสเลย

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 02:22:20 »
เหย!

มีการตกลงแบบนี้ด้วยหรือ!!

เอาแล้วไง!!! สนุกละทีนี้

ออฟไลน์ Ben_BEnz

• Full Member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 04:05:03 »
เท่าที่สอบถามมา ให้ทาง MTM อัพกล่องให้ได้ครับ ประมาณแปดหมื่น ในรุ่น superb จาก 160 เป็นประมาณ 200 แรงม้า
และหากได้ท่อมาเพิ่ม(ยังไม่แน่ชัดว่าจะมาไหม) ก็ได้มากกว่า 200 แรงม้าครับ

งานนี้รถใหญ่ เครื่องเล็ก แต่หมัดหนักแน่นอน

ปล. ถ้าสนใจ superb สำหรับมาขับเอง จะดูแปลกๆไหมอะครับ เพราะดูมันใหญ่มาก

musashidasg

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 05:54:45 »
ที่ผมชอบ yeti เพราะว่า สิ่งที่รถให้มาในราคาขนาดนี้ผมว่า ok

เครื่องยนต์เล็ก แต่แรงไม่เล็กเลย และ mtm จะทำการจูนอัฟรถให้ก่อนส่งมอบให้มีแรงม้าเพิ่มเป็น 135 จริงไม่จริง จะลองไปขึ้นไดโนเทสเลย

เขาทำให้ฟรีเหรอครับ

pumnop

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:28:36 »

ต้องขออภัยนะครับ

สอบถามได้ที่บูธในงานเลยครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 12:30:04 »
เอ่อ... ผมคงสเป็คต่างจากคนในนี้มากแน่ ๆ
เพราะดูแล้ว หลายมุมเลย ส่ายหน้าอย่างเดียว............

ตัวแรกมันเหมือน Xtrail SUV  ที่คนไทยไม่ซื้อ...
แถมศูนย์กับการบริการ คงแนว ๆ ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ง้อ  :)

กลัวอนาคตโดนถีบหัวส่ง 55+

musashidasg

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 19:23:05 »
เอ่อ... ผมคงสเป็คต่างจากคนในนี้มากแน่ ๆ
เพราะดูแล้ว หลายมุมเลย ส่ายหน้าอย่างเดียว............

ตัวแรกมันเหมือน Xtrail SUV  ที่คนไทยไม่ซื้อ...
แถมศูนย์กับการบริการ คงแนว ๆ ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ง้อ  :)

คนไทยไม่ซื้ออยู่แล้วละครับ Skoda นะ คนที่ซื้อเป็นกลุ่มเล็กมากจริงๆ
การทำตลาดของรถคันนี้อาจจะยากซักหน่อย เพราะมันอยู่ "ระหว่าง" จริงๆ
เรื่องศูนย์บริการผมไม่เห็นด้วยน่ะครับ ผมเป็นลูกค้านะครับ เสียเงิน ถ้าไม่ได้ เราก็ต้องเรียกร้องในสิ่งที่เราควรได้รับครับ ง้อหรือไม่ง้อไม่เกี่ยวครับ ประกันคือประกัน กี่ปีกี่โลว่ากันไป
ส่วนเรื่องอนาคตนั้น จะถีบง่ายๆผมคงไม่ยอมหรอกครับ แต่ถ้ามีเหตุผลเช่น MTMในไทยล้มละลายอันนี้เราก็ต้องยอมครับ 
บ้านผมก็ใช้รถของยนตรกิจมานานครับ มีอยู่หลายคัน เป็นลูกค้ามาหลายสิบปีมากๆ ของยี่ห้ออื่นศุนย์อื่น ก็มี ส่วนตัวก็ได้รับบริการดีมาตลอดครับเหมือนกับศูนย์อื่นยี่ห้ออื่น
ทุกวันนี้แยกออกมาเป็นไทยยานยนต์ก็ยังคงเป็นลูกค้าอยู่

pumnop

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 00:03:11 »

ตัวแรกมันเหมือน Xtrail SUV  ที่คนไทยไม่ซื้อ...
แถมศูนย์กับการบริการ คงแนว ๆ ได้ก็ได้ ไม่ได้ก็ไม่ง้อ  :)

สงสัยจะใช่ครับ เพราะว่าผมก็ขับ x-trail คันที่คนไทยไม่ซื้ออยู่......(แต่ต่างประเทศซื้อใช้กันบาน)

มันเลยทำให้ผมเลือกซื้อ yeti ที่ได้อะไรๆ หลายอย่างเหมือน VW tiguan ในราคาเบาๆ แบบไม่ลังเล.... ;D

นี้ถ้างานนี้  มีคนนำเข้า DACIA DUSTER มาขายล่ะก็คงตัดสินใจกันลำบาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 00:16:46 โดย motion »

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 00:44:25 »
ฟาบีอา 1.2 Turbo โมเพิ่มจาก MTM และขอเป็นเกียร์ธรรมดา จะเป็นคำตอบสุดท้ายสำหรับคนชอบขับรถเล็กที่ขับมันส์ๆ
เซลบอกว่า ถ้าเป็นรุ่นที่มีผลิตอยู่แล้ว
สามารถสั่งได้เลยครับ  ;)

ปล. เซลบอกนะ  ;D
พอดีผมถามแกถึงตัว Diesel เค้าบอกว่ามีแต่เกียร์ธรรมดา
ก็เลยยังไม่ได้สั่งมาโชว์ แต่ถ้าจะเอา ก็สามารถสั่งได้เลย
แต่ผมก็แอบไม่เชื่อนะ เพราะพอถามว่าเติมน้ำมันบ้านเราได้หลอ
เค้าก็อ้ำๆ อึ้งๆ ยุโรปเป็น Euro 5 แล้วนะ  :-\