ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Kia เตรียมนำรุ่น Optima เข้ามาขายในไทย ภายในปีหน้าแล้วครับ !! ++  (อ่าน 9444 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ไปอ่านเจอมาจากเว็บ ผู้จัดการ ตอนแรกนึกว่าเอามาโชว์เทคโนโลยีเฉย ๆ แถมในเนื้อหาข่าวนี้ยังมีใบ้ ๆ ให้อีกด้วยว่าจะมีรถเล็กเครื่อง 1.4-1.5 ตามเข้ามาอีกด้วย (คาดว่าน่าจะเป็น Rio ตัวใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวในยุโรป)
ในเว็บนี่ ผู้บริหารชาวเกาหลีออกมาให้สัมภาษณ์เองเลยด้วย

ครอปเนื้อหาเฉพาะบางส่วนของข่าวมาให้อ่านก่อนนะครับ
   “นอกจากนี้ในงานบางกอกฯ มอเตอร์โชว์ 2011 เรายังได้นำรถยนต์ไฮบริด เกีย ออพติมา เค5 มาจัดแสดงในงานด้วย เพื่อแสดงให้เห็นเทคโนโลยีล้ำสมัยของเกีย ซึ่งมีไม่แพ้ค่ายรถยนต์อื่นๆ จากทั่วโลก และยังเป็นการตรวจสอบกระแสตอบรับของตลาด เพราะเกียกำลังเตรียมนำรถรุ่นนี้มาทำตลาดในไทยปีหน้า” โจ คยู วานกล่าว

ส่วนเนื้อข่าวเต็ม ๆ ตามลิงค์นี้เลยครับ http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9540000040019

รู้สึกว่าทาง Kia เริ่มจะรุกตลาดเมืองไทยมากขึ้นบ้างแล้ว จากข่าวนี่หวังยอดตั้ง 10,000 คัน ในอนาคต
ผมชอบ Sportage ตัวใหม่มาก ๆ อยากให้เอาเข้ามาทำตลาดในไทยด้วยเหมือนกัน

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ข่าวดีเวอร์ ถ้ามาจริงขอศูนย์บริการดีๆ อาจได้เห็นผมออกรถกับคุณครับ คลั่งไคล้มาก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
อยากให้ Kia เล่นตลาดรถเล็กด้วย
Kia Venga
Kia Cerato
Kia Forte Koup
Kia Pro'ceed
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Kia Rio หุ่นดีจังเลย ชอบๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 31, 2011, 00:30:09 โดย ned »

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
จริงดิ โหยขอให้เป็นจริงเถอะแอบชอบ KIA มานานแล้ว ถ้านำมาขายจริงตอนนั้นคิวว่าผมคงมีทุนทรัพย์พอแล้วหล่ะครับ
(ชอบกระจังหน้ามาก มีความเป็นเอกลักษณ์ดี ดุดันมาก ขอให้รักษาเอกลักษณ์นี้ไว้เหมือนBMW น่ะครับ)

ออฟไลน์ min

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก .......................... ข่าวดีสุดๆ  สำหรับผม   เข้ามาเถอะครับ  หลายๆ รุ่นเลย  ถึงแม้ว่าปัจจุบันผมจะชอบ Hyundai มากแค่ไหน  แต่ถ้า  Kia  นำเข้ามาสู้  ผมเลือก  Kia  ครับ  ( ช่วยเร่งเพิ่ม และพัฒนาศูนย์บริการเป็นการด่วน  แล้วจะรอนะครับ  Kia  ^^ )

ออฟไลน์ nuionline

ข่าวดีที่สุดของเช้านี้เลยคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ถ้าราคาเหมาะสม + เงินพร้อม จะบอกให้แม่ซื้อเลย !!

*Satino" [HD] เปิดเพลงคลอ...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ euro

รถเกาหลีเดี่ยวนี้ ออกแบบทันสมัยดี น่าใช้ แต่ในเมืองไทย ปัญหาก็รู้ๆอยู่   
บริษัทแม่ไม่สนใจลงมาทำตลาดเองบ้าง เป็นการสร้างความมั่นใจให้กับลูกค้า

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
คิดว่าการเปิดตลาดครั้งนี้ของ Kia น่าจะค่อยๆ เริ่ม และไปยาวๆ มากกว่านะครับ เพราะมีแผนระยะยาวชัดเจนกว่า
คือค่อยๆ ไต่ระดับยอดขาย คงไม่มาแล้วหาย แบบ Naza ที่ผ่านมายนตรกิจก็คงจะรู้ตัวดีว่า ได้ทำในสิ่งที่เลวร้าย
ไว้เยอะ ถ้าเป็นไปได้เค้าก็ไม่อยากทำ แต่แบรนด์อย่าง Kia นี่ ผมว่าไปได้ยาวๆ เพราะตัวรถมีคุณภาพ ส่วนราคา
ก็ตั้งมาสมเหตุสมผลแล้วแบบ Picanto

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
อ่า... ถ้ายังเป็นยนตรกิจทำอยู่
ผมก็ไม่ไหวครับ
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
หวังว่าราคาคงไม่ทะลวงตับเท่า Sonataนะ แล้วก้ Side&Curtain Airbagsอย่าตัดออกนะจ้ะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Kia Rio คล้ายๆ VW Golf เหมือนกันแฮะ
:)

ออฟไลน์ TnP_PKt

Kia Rio คล้ายๆ VW Golf เหมือนกันแฮะ
:)
+1 เลยครับเห็นป๊าบนึกถึงปุ๊บเลยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

อร๊ายย ยย

มาจริงหรอเนี่ย??  :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เห็น Forte ที่ลาวแล้ว ชอบมากๆ อยากให้มาขายจัง

ส่วน Optima ผมว่ามาดูก่อนดีกว่าว่า Sonata จะไปได้ไกลมั้ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!