ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาทะเบียนรถเดี๋ยวนี้แพงจังเลขที่ชอบซื้อไม่ลงเลยครับ  (อ่าน 8734 ครั้ง)

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
  ไม่ทราบว่าราคาพวกเลข 9999 จะไปหยุดที่ใดเดี๋ยวนี้ 2-3 ล้านแล้วมันจะขึ้นไปอีกไหมเนี่ยเมื่อก่อนประมาณล้านเดียวเอง(แต่เมื่อก่อนก็ไม่มีตังซื้ออยู่ดี) 555....* - *

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ผมว่าคนเค้าปั่นราคากันเยอะอะครับ เลขธรรมดาไม่ใช่เลขประมูลหรือเลขเบิ้ลยังเอามาขายกันแพงๆเลย ก็ยังมีคนไปซื้อทั้งๆที่ไปจองเลขเองก็ได้  :o เลขประมูลมันเลยดันราคาขึ้นส่วนใหญ่พ่อค้าก็ประมูลไปขายเองทั้งนั้น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมว่าคนเค้าปั่นราคากันเยอะอะครับ เลขธรรมดาไม่ใช่เลขประมูลหรือเลขเบิ้ลยังเอามาขายกันแพงๆเลย ก็ยังมีคนไปซื้อทั้งๆที่ไปจองเลขเองก็ได้  :o เลขประมูลมันเลยดันราคาขึ้นส่วนใหญ่พ่อค้าก็ประมูลไปขายเองทั้งนั้น

เลขบางตัวก็ไม่เปิดจองน่ะครับ ดูง่าย เลย 3 หลัก น่ะ มีที่ไม่ประมูล 800 กว่าเลข

แต่เปิดให้จองไม่ถึง 200 ตัวเลย คิดดูมันไปที่ไหน และราคา หมื่นขึ้นทุกตัว

เลขสวยๆที่ไม่เปิดจอง ราคาบายบางทีแพงกว่าเลขประมูลบางตัวอีก

ที่ผมจำได้ก็ 3888 เลขนี้ ไม่ต่ำกว่าครึ่งแสนครับ ทั้งๆที่ไม่ใช้เลขประมูล

ออฟไลน์ r0okiEz

• Sr. Member
มีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้นะนั้น  ;D
อย่าทำทุกอย่างที่คิด.....แต่จงคิดทุกอย่างที่ทำ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ผมหละอิจฉา พวกที่กว้านเลขไปสมัยเมื่อก่อนจริงๆเลย ทุนโคตรต่ำกำไรมหาศาล 

เลขบางตัวก็ไม่เปิดจองน่ะครับ ดูง่าย เลย 3 หลัก น่ะ มีที่ไม่ประมูล 800 กว่าเลข

แต่เปิดให้จองไม่ถึง 200 ตัวเลย คิดดูมันไปที่ไหน และราคา หมื่นขึ้นทุกตัว

เลขสวยๆที่ไม่เปิดจอง ราคาบายบางทีแพงกว่าเลขประมูลบางตัวอีก

ที่ผมจำได้ก็ 3888 เลขนี้ ไม่ต่ำกว่าครึ่งแสนครับ ทั้งๆที่ไม่ใช้เลขประมูล

ผมว่าเลขบางตัวเหมือนมีล็อคไว้เหมือนสมัยก่อนที่จะมีประมูลเลข เลขเหมือน4ตัว หรือเลขเดี่ยวนี่จะเห็นได้จากรถนักการเมืองอย่างเดียว แต่พอมีประมูลเลขมาเลขเหล่านั้นถูกจับเอาไปประมูล เลขพวก8999 หรือ 8889 แนวนี้เลยดูเหมือนถูกจับจองจากคนที่ไม่อยากประมูลแทน แต่ที่ผมข้องใจพวกเลข2ตัว เลข3ตัวเหมือนจะเป็นที่นิยมมากขึ้นบางเลขผมเห็นในกองทะเบียนพอกลับมาบ้านเห็นเลขแนวเดียวกันแต่คนละหมวดขายอยู่ในราคาหลักหมื่นแล้วก็ขายออกด้วย ผมเลยไม่เข้าใจทำไมเลขที่ไปเลือกเองได้ถึงมีคนซื้อ

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **
พวกพ่อค้าจับเสืิอมือเปล่าครับ

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
แต่ละจังหวัดแข่งกันทำยอดด้วย ตัวเลขมันเลยสูงนะผมว่าเคยเข้าไปชม เริ่มที่1000บาทไม่ทัน30วิไป3-4หมื่นละ - -

ออฟไลน์ jdai

• **

ขออนุญาติครับ  เลขที่หายไปไม่มีประมูลหายไปไหนหรือครับ...........ไม่ต้องคิดให้ลึกมากหรอกครับ  เจ้าหน้าที่ขนส่งฝ่ายทะเบียนไงครับ  เดี๋ยวนี้ท่านเหล่านี้ (ต้องเรียกท่านแล้ว) เพราะเดี๋ยวนี้เขาเหล่านี้ไม่ธรรมดาครับ เขามีโควต้า ตั้งโต๊ะขายกันเป็นล่ำเป็นสันกันหมดแล้วครับ  งานประจำที่เห็นนั่งอยู่เป็นงานอดิเรกแล้วครับ  งานประจำคือธุรกิจทะเบียนรถยนต์ครับ  เขารวยกันหมดแล้ว????? :D :D

ออฟไลน์ mypop

• Full Member
ผมไปจอง

2กฐ 522

2กฐ 252

2กฐ 225

ไม่ได้สักเลขครับ คิวที่ 60 ครับ

ได้ 2กฐ XXX มาแทน

ออฟไลน์ SP

770 นี่ถือว่าเลขสวยมั้ยครับ ได้มาแบบไม่ได้จองเลยอ่ะครับ

ออฟไลน์ jdai

• **
ผมไปจอง

2กฐ 522

2กฐ 252

2กฐ 225

ไม่ได้สักเลขครับ คิวที่ 60 ครับ

เลขแบบนี้ไม่มีทางได้ครับ  ขนาดเข้าคุยยังต้องจ่ายหลายหมื่นเลยเดี๋ยวนี้เป็นอย่างนี้แล้วครับ ไม่ต้องไปจองไม่มีทางได้ เขาล๊อคเอาออกมาหมด ครับ

ได้ 2กฐ XXX มาแทน

ออฟไลน์ Eddy5659

มองอีกมุม ก็เพราะความเชื่อเรื่องตัวเลขของคนไทย
ประกอบกับรายได้เรามีมากขึ้น ความต้องการตัวเลขที่เป็นมงคลก็สูงตามมา ดังนั้นคุณค่าและราคามันก็สูงตามไปด้วยเป็นเรื่องธรรมดา

นับประสาอะไรกับทะเบียน หมายเลขโทรศัพของผมยังมีคนขอซื้อในราคา 3 หมื่น ถ้าไม่ติดว่าเป็นเบอร์ที่ใช้มาสิบกว่าปีหละก้อขายแล้ว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Monn

ผมได้ 6999 มาเมื่อสองปีก่อน หานานมาก จนสุดท้าย ต้องให้คนไปวิ่งให้
ก็ไปหาคนข้างในแหละ ง่ายๆ เขาก็โทรมาบอกราคา เอาไม่เอา ผมรับได้ ก็เอา
เพราะกะว่าจะลงทุนครั้งเดียว แล้วเปลี่ยนรถก็ไม่เปลี่ยนทะเบียนละ
ตอนนี้ชอบมาก ดีใจที่ซื้อ อาจจะคิดไปเอง ดวงดีขึ้น 555

เดี๋ยวนี้เลขนี้ เกือบแสน ผมซื้อมาครึ่งเดียวของตอนนี้ ราคาปั่นกันเวอร์มาก

S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
นับวันยิ่งแพงจริงๆครับ

ผมได้ 6999 มาเมื่อสองปีก่อน หานานมาก จนสุดท้าย ต้องให้คนไปวิ่งให้
ก็ไปหาคนข้างในแหละ ง่ายๆ เขาก็โทรมาบอกราคา เอาไม่เอา ผมรับได้ ก็เอา
เพราะกะว่าจะลงทุนครั้งเดียว แล้วเปลี่ยนรถก็ไม่เปลี่ยนทะเบียนละ
ตอนนี้ชอบมาก ดีใจที่ซื้อ อาจจะคิดไปเอง ดวงดีขึ้น 555

เดี๋ยวนี้เลขนี้ เกือบแสน ผมซื้อมาครึ่งเดียวของตอนนี้ ราคาปั่นกันเวอร์มาก

หันมาเก็บทะเบียนสวยกันดีกว่ากำไรดีกว่าทองแน่ๆ ;D

ออฟไลน์ yo_shi

• Newbie
  • *
ผมซื้อ ชx-885 มา7000เดียวนี่พี่ท่านปั่นกันไป 4-60000บาท บ้างทีมันก็ปั่นราคากันไปเกินจริงมากๆ >:(

ออฟไลน์ swingvoodoo

• Newbie
  • *
    • ขายทะเบียนรถ ขายทะเบียนประมูล ขายทะเบียนสวย ราคาถูก
เหมือนการลงทุนครับ ทะเบียนรถ ราคามีแต่ขึ้นกับขึ้น