ผู้เขียน หัวข้อ: ++Thailand's Got Talent คัดเลือกเข้า Semi Final ห่วยมากเลย++  (อ่าน 9408 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ลองดูเทปตัดสินนี้เริ่มจะเข้าใจแล้วว่า WorkPoint คือเวิร์กป๋อยวันยังค่ำ

หมอดูที่ร้อง ABCD i love U มั่ว ๆ อ่ะ ดั๊นเข้ารอบ ฮ่ะ เข้าได้ไงเนี่ย

พร้อม ๆ กับ คนที่ร้องหนุ่มบาว เต้นไม่เข้าจังหวะเลย, เต้นบ้า ๆ บอ ๆ หนูไม่ได้ตั้งใจดำ ก็เข้ารอบ

ที่ตลกคือทีมเต้น Cover เกาหลี เข้ารอบ

แต่น้อง ๆ ทีม DEAF พิการทางหู ดันไม่เข้ารอบ เออ เซ็งเลยนะเนี่ย ไม่มีความสามารถตรงไหน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ++Thailand's Got Talent คัดเลือกเข้า Semi Final ห่วยมากเลย++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:18:14 »
เทปก่อนนี่ช็อกสุดๆ ดีที่ไม่ผ่าน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
Re: ++Thailand's Got Talent คัดเลือกเข้า Semi Final ห่วยมากเลย++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:19:34 »
หนูไม่ได้ตั้งใจดำ คนนั้นผมชอบแหะพูดตอนหลังฮามากโดยเพาะตุ้มหูรัดหนังยาง
แต่abc i love u กับหนุ่มบาวนั่นหน้าตกรอบจริงๆ

ปล.ที่จริงน่าจะให้พี่ถอดให้หมดเข้ารอบด้วยนะ เผื่อรอบหน้าจะเด็ดกว่านี้ฮ่าๆ
07 mazda 3

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:24:30 »
หนูไม่ได้ตั้งใจดำ คนนั้นผมชอบแหะพูดตอนหลังฮามากโดยเพาะตุ้มหูรัดหนังยาง
แต่abc i love u กับหนุ่มบาวนั่นหน้าตกรอบจริงๆ

ปล.ที่จริงน่าจะให้พี่ถอดให้หมดเข้ารอบด้วยนะ เผื่อรอบหน้าจะเด็ดกว่านี้ฮ่าๆ

อย่างฮาอ่ะ กล้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

อันนี้แบบ Censor

นี่แบบ Uncensor

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 12:55:20 »
Umm .. ผมดูเอาแค่ความสนุกสนานแล้วหละครับ ไม่หวังแล้วจะเชียร์ใคร เอาอะไรเป็นมาตรฐานตัดสินก็ไม่รู้   :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 13:05:03 »
Umm .. ผมดูเอาแค่ความสนุกสนานแล้วหละครับ ไม่หวังแล้วจะเชียร์ใคร เอาอะไรเป็นมาตรฐานตัดสินก็ไม่รู้   :-\

มารตฐาน คือ ความชอบของ 3 คน คนอื่นไม่เกี่ยว...

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 13:36:04 »
ที่อยากจะบอกคือ  ยังไม่มี ใครกล้ากว่านี้มาออกรายการมากกว่า รอเทพต่อๆไป
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 13:56:49 »
หมอนี่เต้นโคโยตี้มาก่อนใช่ไหมเนี่ย? บอกมาซะดีๆ ท่ามันฟ้อง!

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 13:59:59 »
บางคนที่เข้าได้คงเอาฮามั๊งครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 14:50:27 »
ตอนนี้ผมได้แต่ดูอย่างเดียวครับ
ไม่อยากลุ้นอะไรแล้ว

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 14:52:07 »
ใครฮา แต่ไม่ชอบครับ  >:( มันเป็นสีสันก็จริงแต่ที่สาธารณะแบบนี้ห้ามทำครับ  >:( ปล.ในคลิปนี้นะครับ ที่คนเต้นแก้ผ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 00:23:14 โดย Tan Methus »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 15:36:58 »

รายการนี้เขาซื้อมาจากอังกฤษซึ่งเป็นต้นฉบับครับ

โดยเราต้องทำให้ได้ใกล้เคียงเขาด้วยไม่ว่าจะ ธีม รูปแบบ ฉาก แม้แต่พิธีกรและกรรมการ

ก็เลยมีข้อเสียตรงที่การตัดสินมักจะเกิดจากความพอใจส่วนตัวของตัวกรรมการด้วยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 15:48:50 »
เคยดูไม่กี่ครั้ง แต่ที่ดูๆ มาก็ประทับใจนะ
อาจจะเอาอารมณ์ส่วนตัวมาตัดสินไปบ้าง
แต่ผมยังเชื่อนะ ว่าท้ายสุดแล้ว คนที่เก่งจริงๆ 1 คน ได้อยู่แล้วครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 16:18:21 »
ผมดูตลอดครับ
ชอบรายการ
ชอบที่ได้เห็นหลายคนมีพรสวรรค์ที่ผมเข้าใจว่าคนไทยขาดแคลนมาตลอด
รายการนี้สำหรับผม ไม่สำคัญเลยว่าใครเข้ารอบไม่ได้เข้ารอบ
สนแค่ว่า วันนี้ผมเปิดดู แล้วผมได้เห็นอะไร

และแน่นอน ผมคิดว่าการที่ใครจะออกมาทำอะไรที่ตลกในแบบที่คนอื่นก็ทำได้
และทำเพียงคนเดียว ไม่ได้ทำกันเป็นทีม...ชนะทีม Pom Pom ที่เต้นได้ดีมาก
สำหรับคนที่ไม่ได้ยินเสียงอะไรเลย..

สำหรับผม ผมรู้สึกว่าของบางอย่างที่เจ๋ง ไม่จำเป็นต้องตลกครับ

เศร้าที่ ผ่านไป 7 ปี รายการที่มาจากค่ายนี้ยังทำให้ผมรู้สึกขาดความยุติธรรมในสังคมได้อีกครั้ง
แรงนะ..แต่คิดแล้วกันว่ามันจริงหรือไม่จริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ lufi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 16:52:42 »
ส่วนตัวเท่าที่ดูมา คนที่ีมาเล่นกีตาร์มือเดียวเท่านั้นที่เรียกว่ามาโชว์ความสามารถ มีความสามารถจริงๆ
             นอกนั้นเรียกว่ามาแสดงบนเวที่ ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 16:54:41 »
เห็นด้วยกับการตัดสิน ที่ไม่ยุติธรรม

รายการคัดคนมีความสามารถ ไม่ใช่เหรอ

แล้วไอ้คนที่พูดไม่รู้เรื่อง เข้ารอบได้ยังไง

ทีมคนพิการเต้นเชีร์ลีดเดอร์ ตกรอบเฉยเลย ทำไม ทำไม ทำไม

ป.ล.ผมเชียร์น้องอ้วนๆที่ร้องโอเปร่าสุดใจขาดเลยครับพี่น้อง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Xtream@tom

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 18:46:19 »
ผมว่าของไทยยังห่างงงงงงงงงชั้นกับต้นฉบับอยู่มากเลย บางการแสดงมันเป็นtalentจริงๆ ก็ไม่ผ่าน-*-

การตัดสินก็ดีสู้Br/Amไม่ได้เลย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 21:51:35 »
ไม่รู้นะครับ ผมว่ารายาการนี้ผมก็ดูอยู๋ทุกอาทิตย์พอดีดูแล้วแอบติดนิดๆ ผมว่าคนบ้างคนที่เขามาแสดงเขาแสดงให้เห็นพรสวรรค์ของเขานะครับ บ้างครั้งก็ทำได้ดีเหลือเกินบ้างคนก็เหมือนเป้นคนบ้าขอให้ กูได้ออกทีวีแค่นั้นเป็นพอครับ ตอนนี้ผมก็ดูไปเรื่อยๆไม่ได้คิดมากอะไรครับก็ดูแล้วก็ดูว่าใครร้องเป้นยังไงก็จบไม่ได้สนใจว่าเขาจะตัดสินใจยังไง....แต่ไอคลิปที่มันเต้นแก้ผ้า เหนือคำบรรยายครับโรคจิตได้อีก??

ออฟไลน์ pinktaz

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2011, 22:12:22 »
เจาเอากลุ่มที่หลายคนทั้งหลายคิดว่าไม่ดี  ทาเพื่อดึงคะแนนโหวตทางบ้านครับ
เช่น กลุ่มเต้นโคฟเวอร์  ที่อาจมีเพื่อนพ้องของเขามาช่วยโหวตให้ผ่านเข้ารอบ
สมมุติไปเทียบคะแนนโหวตกับคนพิการ  เราก็อาจเห็นว่า "ไม่ไหวแน่ๆ  เส้นสายเพื่อนพ้องทุ่มโหวตคงไม่ค่อยมี  อย่างนี้ต้องช่วยกันโหวตให้ผ่าน"  เป็นต้น

เพราะหลังจากนี้  ให้ทางบ้านเป็นผู้ตัดสินนี่  (ใช่ไหมหว่า)

ความเห็นของผมนะครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 00:39:57 »
มันไม่ควรให้ผ่าน หลายคนนะ  คือ ที่เห็น เด็กมาร้องเพลงก็ผ่านเอาๆ  ทั้งที่จริงๆ ความสามารถนั้น มีอีกหลายคนก็ทำได้  แต่ที่เล่นกีต้ามือเดียว  และ เบลกระเทยที่ร้องเพลง   กระตูนพูดได้ ผมให้ผ่าน นอกนั้นเฉยๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 08:55:18 »
ดูตลอดเลย
เราสนุกกับรายการมากกว่า
แต่ไอ้คนที่ ถอดต้องถอด ๆ ๆ ๆ บอกคำเดียวว่าเอี้ย..มาก 55+

ดูวันนั้น ขำจนท้องแข็ง

ผมว่ารายการเค้ามีหลายอรรถรสมากมาย
ทั้งตื่นเต้น ตลก ซึ้ง น่าตกใจ หลากหลายดี

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:21:13 »
ขอพูดตรงๆ talent ของไทยเรากระจอกมาก ดูๆแล้วบางอันแทบไม่น่าเรียกว่า talent ด้วยซ้ำ ไปดูเด็ก3ขวบเล่นกีตาร์ของเกาหลีเหนือ ไปดู robot dance อะไรพวกนั้นสิเรียกว่า talent จริงๆ ของเราเด็กน่ารักๆออกมาร้องเพลงง่ายๆตลกๆดันผ่านเข้ารอบ ตลกสิ้นดี

ออฟไลน์ Trust4.0

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 11:19:37 »
Marketing & Rating ต้องมาก่อนเสมอ .... อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง  (ชอบคนเล่นกีต้าร์มือเดียว..เหมือนกัน)

ออฟไลน์ Shrimp cm

• **
  • 344 Day This my Z4 or March I Like it's
    • เว๊ปของ ข้าพเจ้า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 23:08:03 »
ผมชอบ ที่เบล ร้องเพลง นอกนั้นเฉยๆ

ดูมาติดตามมาตลอดทุกเทป

จนล่าสุดเห้นผมการตัดสินจากการดูรูป ทุเรศ มากคิดได้ไงเเทนที่จะให้เค้ามาเเสดงความสามารถ เพื่อให้เข้ารอบ

ไหงดูเเค่รูปเเล้วคิด....

13-15 นี้ ขับรถ ระวังๆด้วยนะครับ ทุก ท่าน