ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบ new bmw x3ครับ ช่วยวิจารณ์กันหน่อย  (อ่าน 5935 ครั้ง)

ออฟไลน์ majam

• Jr. Member
  • **
ชอบ new bmw x3ครับ ช่วยวิจารณ์กันหน่อย
« เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:22:08 »
  แล้วระบบ idrive นี้มันดียังไงครับ รถยี่ห้ออื่นมีแบบนี้ไหม ;D

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
Re: ชอบ new bmw x3ครับ ช่วยวิจารณ์กันหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 13:56:23 »
สำหรับผมมันเล็กไปนิด นั่งฟอรืจูนเนอร์สบายกว่าอีกนะ

ความรู้สึกที่เคยนั่ง X3  ตอนนั่งเบาะหลัง 3 คน แล้วนั่งริมๆ ต้องเอียงคอเพื่อให้มันไม่ชิดกับขอบประตูมาก เมื่อยคอ

แต่อย่างอื่น สำหรับผม ดีหมด เครื่องก็โอเค ช่วงล่างก็ดี หรูในระดับหนึ่ง อุปกรณ์ก็มีให้เพียงพอ

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
Re: ชอบ new bmw x3ครับ ช่วยวิจารณ์กันหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 14:12:52 »
ชอบและเงินถึงก็จัดไปครับ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 20:54:13 »
X3หรอสำหรับผมนะ ผมขับแล้วเมื่อยมากจะเมื่อยไปไหนไม่ทราบ(แล้วแต่ร่งางกายคนนะครับ) เครื่องยนค์ถ้าเป็นตัวDieselก็คือเครื่องตัวเดียวกับ320Dน่ะครับ แต่ว่าเนื่องจากนำ้หนักตัวรถที่ใหญ๋รวมถึงระบบขับเคลื่อยที่ทำให้ นน.ขึ้นมาเยอะำพอสมควรเลยทำให้ตััวเลขออกมาไม่ค่อยสวยแต่ก็ถือว่าดีครับไม่น่าเกลียดมาก ช่วงล่างผมว่าก็okนะครับนิมนวลดีแต่การเข้าโค้งอาจจะไม่ค่อยเยี่ยมเท่าไรเหมือนยังที่BMWเคยทำมานะครับ พวงมาลัยผมว่ามันก็เบาไปนิสนึงครับ แต่สำหรับรถกลุ่มนี้มันก็ไม่น่าเกลียดนะครับ แล้วก็เรื่องเบรคอีกเรื่องนึงครับที่ผมว่ามันไม่ลงตัวน่ะครับคือเวลาผมเหยียบ เหยียบเบาไปหน่อยก็หน่วงเวลาไม่ค่อยดีแต่พอเหยียบลึกไปหน่อยก็มากันซะทิ่มเลยครับ โดยส่วนตัวผมว่าเป้นรถที่BMWทำออกมาได้ไม่ค่อยเยี่ยมเท่าไรนะครับ ถ้าให่้ความเป็นBMWเต็ม10ผมให้7นะ แต่ถ้าถามว่าถ้าเป็นรถปกติแล้วผมให้เต็ม10ให้8ยน่ะครับเครืองทำออกมาได้ดีจริงครับ ช่วงล่างokแต่ว่าเข้าโค้งขอเนียนกว่านี้นิดนึง ส่วนเบรคไม่ชอบเลยครับ แล้วที่สำคัญที่นังขับ โค-ตะ-ระ-เมื่อยเลยครับ  ยังไงก็ต้องไปลองขับดูครับ....อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวล้วนๆที่เคยได้ขับมาน่ะครับ :D

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 21:06:25 »
คุณ toon_thanarit

ที่พูดถึงนี่คือ X3 ตัวเก่า หรือ X3 2011 ตัวใหม่ที่เพิ่งออกมาล่าสุดครับ
เพราะเห็นว่า X3 ใหม่เปลี่ยนเยอะพอสมควร ที่นั่งก็ดูน่าจะ ok นะ
แต่ผมก็ยังไม่เคยได้ลองขับเหมือนกัน

ที่ถามเพราะสนใจตัวนี้มาก ๆ กะจะถอยมาปลายปีนี้ด้วยซ้ำ
ถ้านั่งขับนาน ๆ แล้วเมื่อยมากนี่ คิดหนักเลยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:03:11 »
ชอบเหมือนกันครับ แต่งบไม่มีๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 10:45:44 »
 :D รู็สึกว่า ข้างบน จะพูดถึง X3 เก่าน่ะ ไม่ใช้ตัว New 2011 ในมอเตอร์โชว์เลยครับ

อย่าไปฟังมากครับ รถคนละรุ่นกัน ใหม่เก่านี้ไม่ใช้ว่าจะเหมือนกันนะครับ

รู้สึกจะมี ทดสอบ ในเวฟต่างประเทศครับ ลองหาดูครับ

ตัวที่ขาย จะเป็นตัวประกอบใน เครือง 2.0d ครับ ราคาเคยถามเซลล์เขาว่า สามล้าน กว่าน่ะครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 15:32:00 »
คุณ toon_thanarit

ที่พูดถึงนี่คือ X3 ตัวเก่า หรือ X3 2011 ตัวใหม่ที่เพิ่งออกมาล่าสุดครับ
เพราะเห็นว่า X3 ใหม่เปลี่ยนเยอะพอสมควร ที่นั่งก็ดูน่าจะ ok นะ
แต่ผมก็ยังไม่เคยได้ลองขับเหมือนกัน

ที่ถามเพราะสนใจตัวนี้มาก ๆ กะจะถอยมาปลายปีนี้ด้วยซ้ำ
ถ้านั่งขับนาน ๆ แล้วเมื่อยมากนี่ คิดหนักเลยครับ

ขอโทษครับ พอดีอ่านแล้วตาลายไม่เห็นว่ามีคำว่า NEW X3 ยังไงก็ขอโทษมา ณ ที่นี่ครับ ที่ผมพูดผมพูดถึงตัวเก่าครับ