ผู้เขียน หัวข้อ: === ห้ามบีบแตรใส่ "โปรตอนสีเหลือง" เด็ดขาด! ===  (อ่าน 20176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
Re: === ห้ามบีบแตรใส่ "โปรตอนสีเหลือง" เด็ดขาด! ===
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 23:22:34 »
อุ้ย!! น่ากลัวๆ  :o :o :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ DArkMaster

• Sr. Member
Re: === ห้ามบีบแตรใส่ "โปรตอนสีเหลือง" เด็ดขาด! ===
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 23:37:43 »
ไม่น่าเลย คนไทยด้วยกันแท้ๆ ท่าทางกร่างเอาเรื่องด้วยแหนะ  :P

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 00:10:54 »
แถวบ้านเลยนะนั่น  :o

เดี๋ยวนี้คนกร่างๆมีเยอะครับ ชอบคิดว่าตัวเองแน่ แต่พอเจอคนแน่กว่าก็หัวหดกันหมด

แจ้งตำรวจก็ไม่ได้อะไรหรอกครับเอาจริงๆ ผมเคยเจอมาแล้วแต่ไม่ถึงขั้นปืน มีหลักฐานทุกอย่างเอาไปแจ้งตำรวจ มันตอบกลับมาว่า "หรอๆๆ แล้วคุณจะให้ผมทำไง" เซ็งมาก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 00:16:12 »
ในซอบบ้านคนรุ้จัก มีเพื่อนบ้านกร่างๆคนนึง แม่งชอบจอดรถขวางหน้าบ้านคนอื่นประจำ พอทะเลาะกันก็หยิบปืนยิงขู่ขึ้นฟ้า

ไม่กี่ปีต่อมา รถมันที่จอดขวางหน้าบ้านคนอื่นถูกขโมยไปกลางวันแสกๆ ชาวบ้านเห้นเป็นร้อย แต่ไม่มีใครเป็นพยานให้มันเลย

คนแบบนี้มีปืนไว้ปกปิดปมด้อยตัวเอง น่าสงสารและน่าขับรถเหยียบให้ตายในเวลาเดียวกัน

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 00:37:32 »
ปืนมันหาง่ายจริงๆ ตำรวจดีๆๆดันหายากจริงๆๆ เหมือนกัน

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 00:54:37 »
อาจไม่เกี่ยวข้องกันโดยตรง แต่ผมขอ อนุญาติ ร่วมแชร์ประสบกาณณ์ ส่วนตัว ที่ มีเรื่องราวคล้ายๆกันนี้

คือผมเคยไปเที่ยวหาเพือ่นที่ เปิดร้าน ซ่อม และ ขาย คอมพิวเตอร์ ที่อยู่ แถว มหาลัย ชื่อดังทางภาคเหนือ
พอดีเพื่อนผมมีธุระเลยฝากให้ผมเฝ้าร้าน + รับงาน บางส่วนแทน

มีลูกค้า ซึ่งเป็น เจ้าของร้านรับจำนำข้างๆถัดไป 3 ล็อค เอา notebook มาฝากงานให้เพื่อนผมลงวินโด  ใหม่ ตอน บ่าย 3 โมง
พอเพื่อนผมกลับมาตอน 4 โมงเย็น ก็ จัดแจง ส่งต่องานให้เพื่อน ลง วินโด เอยอะไรเลย แต่ผมไม่ได้เช็คเครื่องไว้ก่อน

ปรากฏว่า พอเทสแล้ว adapter notebook ดัน เสียบไฟไม่เข้า เพื่่อนผมมันก้วานผมให้ไปแจ้ง กับ เจ้าของร้าน ที่เอาคอมมา ว่า adapter มีปัญหา
ซึ่ง เจ้าของร้านรับจำนำ คนผู้ชาย ก็ กำลัง ดื่มกับเพื่อน และ ไม่ได้ สนใจ ใยดีอะไรกับ สิ่งที่ผมแจ้งไป ก้ ให้แฟนแก มา คุยกับผมว่า มีปัญหาอะไรเหรอ
ผมก็ บอกตามที่เพื่อนผมซึ่งเป็นเจ้าของร้านบอก แฟน เจ้าของร้านจำนำ ก้ บอกว่าเด๋ว พี่ไปดูเอง

ผ่านไปสักพัก สักใกล้ๆ 6 โมงเย็น เจ้าของร้านจำนำคนผู้ชาย เดินเข้ามาในร้านผม ด้วย ท่าที มึนเมา แล้วมาถาม กับผมว่า adapter มันจะเสียได้ไงเมื่อเช้า  พี่ก้่ใช้งานอยู่ปกติ
ผมก็ตอบกลับไปว่า ผมไม่ทราบครับ เพราะผมเป็น แค่ เพื่อนเจ้าของร้าน ไม่ได้เป็นคน ซ่อมเครื่องนี้ ไม่ทันขาดคำ พี่แก ชัก 9มม มา จ่อหน้าผมเลย เมิงจะเล่นยังงี้กับกุใช่ไหม

โชคยังดี หรือ ยังไม่ถึงคาดก็ไม่รู้ครับ เพื่อนผมอยู่ด้านหลัง วิ่งมาชาตคว้า ปืน แก ออกแล้ว ขอให้แก สงบๆลงก่อนใจเยนก้ ด่ากันเถียงกัน กับเพื่อนผมเป็นพัก
ผมก็ช็อคครับ ทำไรไม่ถูกเลย

มันก็จบลงตรงที่เพื่อนผม ก้แสดงตนเป็นเจ้าของร้าน และ ก้เช็คให้แกดูอย่างละเอียด แล้วก้เลย เข้าใจกัน หายกันไป

แต่ ดูสามัญสำนึกคนครับ ไม่มีคำที่จะขอโทษผมสักคำ สำหรับ  คนที่ชักปืนขึ้นมา วันนั้น เจอหน้ากันก้ทำเป็นหลบตาผม ซึ่งผมก็ ไม่รู้จะทำไงครับ

จะเอาเรื่องกันไป มันก็ เป็นคนทำมาหากิน แถบเดียวกับเพื่อน สนิท ที่เปิดร้าน

ผมเองก้ไม่เข้าใจเหมือนกัน
เจ้าขอวร้านคนนั้นก้ อายุปาไป เกือบ 50 แล้ว ยังแสดงพฤติกรรมแบบนี้ออกมา

แถมยัง แสดงออก ในเวลา ที่ขาดสติ หรือ เมา ผมเห็นแล้ว
ไม่อยากคิดอะไร

แต่ก็ได้แต่ปลง แล้ว ให้อภัยต่อ มนุษย์ที่กระทำ พฤติกรรมเหล่านี้ ว่า อย่าเบียดเบียนกันเลยเถิด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:19:40 »
ชีวิตผม

ก็เคยโดน พ่อของ เพื่อนเก่า ที่นครปฐม ชักปืนมาเล็งที่หน้ามาแล้ว "ทั้งๆที่ ผมไม่ได้ทำอะไรผิด
เราเจอกน้ากันครั้งแรก และไม่เคยมีการบาดหมากห่าเหวอะไรกันมาก่อนเลยทั้งสิ้น!!

ผมได้แต่ทำดีสู้เสือ แล้วก็เดินตามเพื่อนไปเอาของที่บ้านมันออกมา

ทั้งที่เพื่อนพ่อมันก็เป็นตำรวจ...แต่...เขายังเอาพ่อเพื่อนเก่าผมไม่อยู่เลย

และผมไม่่เคยได้ยินคำขอโทษจากพ่อเพื่อนผมคนนี้ทั้งสิ้น....

ทุกวันนี้ ผมกับหมอนี่ ชีวิตห่างจากกันไปไกลแล้ว และผู้ชายระยำๆ คนนั้น ก็ได้ยินมาว่า
ชีวิต ไม่ค่อยเจริญเท่าไหร่ มีแต่แย่ลง กับแย่ลง

--------------------------------

เคสนี้ ใครก็ได้รบกวนไปแจ้งกับ จราจรตาเพชร โดยด่วนเลยครับ ฝากจัดการทีเถอะ ผมว่า ไม่ควรปล่อยเอาไว้อย่างยิ่ง
เพราะถึงแม้จะเหลืออดขนาดไหนก็ตาม การชักปืน ก็ไม่ใช่ทางออกสุดท้ายในการแก้ปัญหาเลย

มองในอีกมุมนึง Taxi เอง น่าจะทำอะไรแย่ๆจริง ไม่เช่นนั้น ชายคนนี้ คงไม่ถือปืนออกมาขนาดนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 01:55:01 »
สังคมไทย ณ วันนี้

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 08:50:10 »
อยากให้จราจรตาเพชรจัดการกัยไอ้กร่างนี่หน่อยครับ ต่อให้โดนแท็กซี่ปาดหน้าเบรคใส่แต่การเอาแนมาเที่ยวแกว่งไปมาขู่เค้ายังไงก็หน้าตัวเมีย เก่งจริงทำไมไม่ตัวต่อตัวแบบผู้ชายกันล่ะ? เวลาได้ยังจอสอร้อยบอกคนขับรถลงมาต่อยกันเพราะตกลงกันไม่ได้ผมยังรู้สึกว่าเข้าท่ากว่าไอ้กร่างเอาอาวุธมาขู่คนอื่นอย่างไอ้บ้านี่มากนัก  >:(

เว็บพันทางเองก็กำลังฮือฮากับการกระทำไอ้หมอนี่อยู่เหมือนกัน ลงเรื่อยกระจายเป้นวงกว้างแบบนี้เชื่อเหอะไม่นานคนจำนวนมากจะรับรู้เรื่องนี้ลามไปถึงญาติเพื่อนพี่น้องของไอ้กร่างนี่เหมือนกัน ทวิตเตอร์ เฟซบุ๊ค เว็บบอร์ด จะประจานการกระทำของมันเอง

ดูจากสารรูปของมันและ.......โปรตรอนของมันผมไม่รู้สึกว่ามันจะน่ากลัวอะไรเลย คนกร่างเอาปืนขู่ที่น่ากลัวก็คือพวกที่ดูแล้วรู้ว่าไม่ธรรมดาอาจจะมาในรถติดฟิล์มมืดสักคันถ้าเค้ายิงใครสักคนตายสามารถกลับผิดให้เป็นถูกได้ง่ายๆเพราะมีเส้นหนามากซึ่งนานนนนนมากจะมีเรื่องแบบนี้สักทีในเขตอิทธิพลของเค้า แต่กับคนอายุน้อยกับรถที่แต่งสารรูปแปลกประหลาดเชื่อว่าจะเป็นคนธรรมดาสิ้นคิดมีปืนมากกว่า ถ้ามันยิงใครสักคนตายจะไม่มีใครมาคุ้มกะลาหัวมันได้สักคนเพราะเป็นคนธรรมดาต้องหนีหัวซูกหัวซุนเหมือนฟอจูนเนอร์ที่ยิงนักบินเค้า ก็แค่คนโง่มีปืนคนนึง  8)

อยากให้ทุกๆท่านช่วยกันกระจายเรื่องนี้ให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ เอาเป็นฟอร์เวิร์ดเมลไปเลยก็ได้ ผมเชื่อว่ามันไม่มีอำนาจอะไร ให้สังคมรอบข้างกดดันมัน ทำให้มันรู้เสียหน่อยว่ามันก็เป็นแค่มดตัวเล็กๆตัวนึงไม่ต่างจากคนอื่นเค้า  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:02:54 »
มีคนแจ้งจราจรตาเพชรไปแล้วนะครับติดตามเรื่องต่อได้ที่ http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=14741 มีคนช่วงลงรูปหน้าค่าตาของมันไว้แล้วด้วย ท่านตำรวจเองก็ค้นชื่อแซ่ที่อยู่เจ้าของเรียบร้อยแล้วรูปอาจผิดแต่ข้อมูลท่านตำรวจไม่ผิดแน่ แบบนี้มันต้องประจานนนนน   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:37:14 »
ผมไม่รู้ที่มาที่ไปแต่เอาปืนมาขู่ในที่สาธารณะแบบนั้นไม่ดีแน่ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:50:36 »
มีคนแจ้งจราจรตาเพชรไปแล้วนะครับติดตามเรื่องต่อได้ที่ http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=14741 มีคนช่วงลงรูปหน้าค่าตาของมันไว้แล้วด้วย ท่านตำรวจเองก็ค้นชื่อแซ่ที่อยู่เจ้าของเรียบร้อยแล้วรูปอาจผิดแต่ข้อมูลท่านตำรวจไม่ผิดแน่ แบบนี้มันต้องประจานนนนน   ;D

ไม่น่าเลยเนอะ ดูจากในรูปก็น่าจะเป็นคนดี เข้าวัดเข้าวา พระ-เจ้าคงรู้จัก ถ้าใจเย็นกว่านี้หน่อยก็ไม่เดือดร้อนแล้ว  :(

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 09:57:54 »
มาอัพเดทข่าวครับ

ตอนนี้ตำรวจได้เบาะแสที่พัก เลขทะเบียน และประวัติบุคคล ของผู้ต้องหาแล้ว  ;D

น่าจะถูกแจ้งข้อหาดัดแปลงรถยนต์เพิ่มเข้าไปด้วย เพราะรถสีดำแต่ติ๊ดสติกเกอร์สีเหลือง

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=14757

:) :) จราจรตาเพชร  :)

GreenG

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:29:18 »
ผมว่าบางทีเขาอาจจะไม่ได้ร้ายแต่ ณ ตอนนั้นอารมณ์ช่วงวุบ+มีปืน ทำให้ทำแบบนี้นะครับ

และเชื่อว่า taxi ก็สุดยอดเช่นกัน

ยังไงก็อย่าพกกันเลยครับ save สุดๆ :D

methus zaa

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 10:58:46 »
มาอัพเดทข่าวครับ

ตอนนี้ตำรวจได้เบาะแสที่พัก เลขทะเบียน และประวัติบุคคล ของผู้ต้องหาแล้ว  ;D

น่าจะถูกแจ้งข้อหาดัดแปลงรถยนต์เพิ่มเข้าไปด้วย เพราะรถสีดำแต่ติ๊ดสติกเกอร์สีเหลือง

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=14757

:) :) จราจรตาเพชร  :)
ดีครับจับมันให้หมดเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 11:31:35 »
แทน.....เพลาๆหน่อย ไม่ต้องเป็นลูกขุนพลอยพยัก ขนาดนี้ก็ได้ ตอบมากๆ พี่ไม่ได้ให้โล่ห์รางวัลใดๆนะ

อีกอย่างนึง ความจริง ผมว่า นอกจากเอาโปรตอนคันนี้มาจัดการแล้ว
ควรจะเอาตัวแท็กซี่คนนี้ มาจัดการด้วยทั้งคู่นั่นละ เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริง

ถ้าแท้กซี่ผิด ก็ต้องจัดการไปด้วยเช่นเดียวกัน
แต่ โปรตอนนี่ ต้องเอาให้หนัก

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:02:10 »
ผมชักอยากพกปืนไว้ในรถมั้งแล้วสิ เอาไว้ยิงไอ้พวกนี้แหละ เน้นไวกว่า  :P

เอาไปแจ้งที่นี้ดีกว่า
http://www.trafficpolice.go.th/add_traffic.php

ทะเบียนชัดๆ

ผมก็อยากพก เอาไว้ยิงแท็กซี่งี่เง่าบนถนนเหมือนกัน
แท็กซี่ มันก็แท็กซี่ สร้างแต่ปัญหา + น่ารำคาญ จอดขวางนู่นนี่ + ทำรถติด + คิดจะจอดก็จอด + จอดที่ห้ามจอด บลาๆๆ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ phankung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:18:18 »
มี FB ด้วย http://th-th.facebook.com/oakidoki?sk=info ชุดเดียวกับตอนที่เกิดเหตุเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 18:21:02 »
อาจไม่เกี่ยวข้องกันโดยตรง แต่ผมขอ อนุญาติ ร่วมแชร์ประสบกาณณ์ ส่วนตัว ที่ มีเรื่องราวคล้ายๆกันนี้

จะเอาเรื่องกันไป มันก็ เป็นคนทำมาหากิน แถบเดียวกับเพื่อน สนิท ที่เปิดร้าน

ผมเองก้ไม่เข้าใจเหมือนกัน
เจ้าขอวร้านคนนั้นก้ อายุปาไป เกือบ 50 แล้ว ยังแสดงพฤติกรรมแบบนี้ออกมา

แถมยัง แสดงออก ในเวลา ที่ขาดสติ หรือ เมา ผมเห็นแล้ว
ไม่อยากคิดอะไร

แต่ก็ได้แต่ปลง แล้ว ให้อภัยต่อ มนุษย์ที่กระทำ พฤติกรรมเหล่านี้ ว่า อย่าเบียดเบียนกันเลยเถิด

ไม่เอาเรื่องคนเลว ปล่อยปะละเลยหาว่าเรื่องเล็กน้อย คนทำมาหากิน ถคงจะทำมาหากินแต่ทำผิด เลว ก็ควรได้รับโทษไม่งั้นพวกนี้มันก็จะกร่างได้อยู่อย่างนั้นล่ะครับ

ผมชักอยากพกปืนไว้ในรถมั้งแล้วสิ เอาไว้ยิงไอ้พวกนี้แหละ เน้นไวกว่า  :P

เอาไปแจ้งที่นี้ดีกว่า
http://www.trafficpolice.go.th/add_traffic.php

ทะเบียนชัดๆ

ผมก็อยากพก เอาไว้ยิงแท็กซี่งี่เง่าบนถนนเหมือนกัน
แท็กซี่ มันก็แท็กซี่ สร้างแต่ปัญหา + น่ารำคาญ จอดขวางนู่นนี่ + ทำรถติด + คิดจะจอดก็จอด + จอดที่ห้ามจอด บลาๆๆ

พวกมีปัญหาบนถนนมันเยอะ แต่ถ้ายิงมันเราจะต่างอะไรกับมันครับ? คิดแล้วเครียดขับรถเมืองนอกดีกว่า..

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:04:03 »
มี FB ด้วย http://th-th.facebook.com/oakidoki?sk=info ชุดเดียวกับตอนที่เกิดเหตุเลย
จบจุฬาด้วย :o :o :o

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า EQ สำคัญ กว่า IQนะ ฮ้าฟฟฟฟฟ ;D

ออฟไลน์ kewpi

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 19:31:25 »
แถวบ้านเลยนะนั่น  :o

เดี๋ยวนี้คนกร่างๆมีเยอะครับ ชอบคิดว่าตัวเองแน่ แต่พอเจอคนแน่กว่าก็หัวหดกันหมด

แจ้งตำรวจก็ไม่ได้อะไรหรอกครับเอาจริงๆ ผมเคยเจอมาแล้วแต่ไม่ถึงขั้นปืน มีหลักฐานทุกอย่างเอาไปแจ้งตำรวจ มันตอบกลับมาว่า "หรอๆๆ แล้วคุณจะให้ผมทำไง" เซ็งมาก

ตำรวจไทยจงเจริญ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 19, 2011, 20:35:32 »
เฮ้ยยยยยย นี่มับังเอิญหรือตั้งใจยังไงกันนี่? รูปต้นเหตุที่โดนแอบถ่าย รูปที่ไปวัด รูปในเฟซบุ๊คใส่เสื้อตัวเดียวกันหมดเลย!!!!  :o

ว่ายังไม่ทันข้ามวันแล้วก็จริงด้วย คนบ้าธรรมดาที่มีปืน.......ทำอะไรลงไปก็โดนกรรมนั้นสนองคืนแล้วกัน อย่าหาว่าสังคมโหดร้ายเลย  :P

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 15:13:58 »

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า EQ สำคัญ กว่า IQนะ ฮ้าฟฟฟฟฟ ;D

โอ้ มันโม้มั้ง หรือทำให้เสียสถาบันหมด - -"

methus zaa

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 15:45:02 »
แทน.....เพลาๆหน่อย ไม่ต้องเป็นลูกขุนพลอยพยัก ขนาดนี้ก็ได้ ตอบมากๆ พี่ไม่ได้ให้โล่ห์รางวัลใดๆนะ

อีกอย่างนึง ความจริง ผมว่า นอกจากเอาโปรตอนคันนี้มาจัดการแล้ว
ควรจะเอาตัวแท็กซี่คนนี้ มาจัดการด้วยทั้งคู่นั่นละ เพื่อหาสาเหตุที่แท้จริง

ถ้าแท้กซี่ผิด ก็ต้องจัดการไปด้วยเช่นเดียวกัน
แต่ โปรตอนนี่ ต้องเอาให้หนัก
555 คร้าบๆ ผมมิเอาให้แล้วครับ ผมตอบเยอะเพราะผม อยากแชร์ความคิดเห็นให้มากที่สุดเป็นธรรมดาครับ อีกอย่างอยู่ที่นี่มาสองปีแระ ตอบเยอะไปมั้ง แล้วสิ่งไม่ดีผมเอาออกจากตัวผมแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 18:24:58 โดย Tan Methus »

GreenG

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 15:51:05 »

โอ้ มันโม้มั้ง หรือทำให้เสียสถาบันหมด - -"
จบคณะไหนละครับนี่ อย่าเป็นเด็กนิติละกันครับ :D แต่เอ เด็กคณะ L.M. นี่ป.โท นิติ หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 15:53:53 โดย GreenG(love Eco car&Hybrid) »

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 17:26:48 »
ถ้าแท็กซี่มีปีน ไอ้บ้านั้นก็ตายไปแล้ว มีปีนแค่นี้ทำกร่าง ถ้าเขามีได้คนอื่นก็มีได้นิครับ
คนจริงถ้าควักออกก็ต้องยิงเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 16:43:38 »
สังคมไทย เป็นอะไรไป
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ