ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจิมมี่ครับผมยังงงกับคำว่า "ยังปลอดมลพิษ 0%" ของนิสสันleaf ครับ  (อ่าน 2540 ครั้ง)

ออฟไลน์ satha2524

• Newbie
  • *
ใน New Arrival  ==> Nissan Leaf Nismo RC จะแรงไปไหน<==  กับประโยคที่ว่า "Nissan Leaf รถไฟฟ้าชื่อดังให้เป็นรถซิ่งพร้อมแข่งขันบนสนามได้ทันทีแถมยังปลอดมลพิษ 0% อีกต่างหาก" ผมคิดว่าน่าจะใช้คำว่า  ปลอดมลพิษ 100% น่าจะถูกกว่าหรือปล่าว อันนี้ผมก็ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญทางภาษานะครับ แต่ผมอ่านแล้วมันสะดุด ตรงนี้ครับ แต่ถ้าหากว่าถูกต้องแล้วผมก็ขอโทษด้วยครับ  ฝากคุณจิมมี่ด้วยครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
อิอิ อาจจะเป็นอย่างที่ จขกท ว่ามั้งครับ ปลอดมลพิษ 100%
หรืออีกนัยหนึ่ง อาจจะต้องการเขียนว่า ปล่อยมลพิษ 0% หรือเปล่า ผมเดาเอานะคับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
แก้ไขเป็น ปล่อยมลพิษ 0% แล้วนะครับ

ขอบคุณครับ