ผู้เขียน หัวข้อ: เบื่อมากเน็ตที่เวียดนาม 40 Mbแต่ในไทยยังไปไม่ถึงไหนเลยครับ  (อ่าน 12640 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
แค่มาบอกให้เพื่อนๆอิฉฉาครับ จ่ายเท่ากับราคา เน็ต 2mb ที่บ้านเราเลยครับ แถม 3G ที่นี่ก็ 7Mb เร็วใช้ได้เลยครับ
แถมเร็วทั้งเวปในและนอก  เมื่อไหร่บ้านเราจะเป็นแบบนี้บ้างครับ เหนื่อยใจจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 16:40:08 โดย Lung Tung »
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ที่บ้านเรา กว่าจะได้ 3G มาใช้กัน ต้องผ่านความเห็นชอบ และการอนุมัติ จากคณะกรรมกิน(กำ-มะ-กิน) ต่างต่างนานา ก่อนครับ

ผมเคยทำบริษัทเอกชน มีโครงการจัดซื้อจัดจ้าง ผ่านระบบราชการบางแห่ง (ย้ำ บางแห่ง) กว่าจะได้ ต้องมีอะไรอีกเยอะครับ แค่เราเก่ง เราอาจจะไม่ได้ทำ

ความเห็นผม :
สิ่งที่เมืองไทยกำลังติดอยู่คือ เราสามารถมองเห็นช่องทาง วิธีการ เทคโนโลยี แต่ไม่ได้ทำซักที ครับ
ดูพวกของเถื่อนสิ ไปไหนถึงไหนแล้ว ไม่อยากยกตัวอย่างสินค้า หุหุ

คนไทยจะทำอะไร ไม่แพ้ชาติใดในโลก แต่ไม่ได้ทำเนี่ยแหละครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
มือถือ 3G ที่บ้านเราที่ใช้ได้จริงๆจังๆก็มี truemove นี่แหละครับ แต่ใช้ได้ในบางจังหวัด เท่าที่ใช้ๆมา เร็วใช้ได้

เวียดนามรู้สึกว่าเขาจะบล็อกเฟซบุ้คนะครับ

edit
..............

ขอแวะมาเก็บเศษหน้าของตัวเองครับ เพราะ reply ข้างล่างต่างตอบกันเป็นเสียงเดียวว่าเล่นเฟซบุ้คที่เวียดนามได้

.............

ส่วนสาเหตุที่บ้านเรายังไม่มี 3G ใช้เต็มรูปแบบเสียที ก็ตามที่ reply ข้างล่างบอกน่ะแหละครับ พอมีคนจะเสียประโยชน์ก็ใช้อำนาจศาลปกครองมาระงับการประมูล3Gซะงั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2011, 21:07:35 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ gundam126

เมื่อไรที่บ้านเราจะเป็นแบบนี้เหรอครับ...ผมตอบให้ก็ได้เลยว่าชาติหน้าครับเพราะตราบใดที่ประเทศไทยยังมีแต่พวกนักการเมืองหน้าเก่าๆหรือนักการเมืองที่เห็นผลประโยชน์ส่วนตนมาก่อนมันไม่มีทางครับ อย่างเช่นโรงไฟฟ้านิวเคลียร์ตอนนี้คนก็ค้านกันสุดๆนะครับทั้งๆที่ในตอนนี้ประเทศไทยไม่มีทางเลือกในด้านพลังงานมากนักถ้าไม่ประหยัดกันแล้วจะเอาพลังงานมาจากใหน จะเอาจากเพื่อนบ้านอย่างเดียวเหรอใงครับ และที่สำคัญประเทศเพื่อนบ้านเราเขาสร้างกันโครมๆถ้าบ้านเขาเกิดเหตุขึ้นบ้านเราก็โดนอยู่ดี รวมถึงรัฐบาลต่างๆไม่ว่าจะกี่รัฐบาลสนับสนุนให้เราเป็นHUBทางเศรษฐกิจและอุตสาหกรรม ถามหน่อยเหอะว่าถ้าพลังงานเราไม่พอมันก็ไม่สามารถเป็นได้อยู่ดีหรืออีกวิธีคือเมื่อผมเป็นนายกรัฐมนตรีครับ ผมจะจัดเต็มครับ แต่ตอนนี้รอให้ลูกผมโตก่อน อายุครบ2ขวบวันนี้พอดีครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
รอไปเถอะครับ

ไม่ใช่แค่เทคโนโลยี สารสนเทศน์เท่านั้นนะครับ ที่เวียดนามกำลังเจริญกว่าเรา ยังมีอีกหลายๆด้านดูได้จากรถไฟความเร็วสูงของเวียดนามสิครับ และยังมีอีกหลายๆอย่างที่เค้ากำลังจะนำเราไปไกลแล้ว

อีกหน่อยประเทศเราก็คงเกาะกลุ่มอยู่ท้ายๆของ asean แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ apinui

ตราบใด ที่พรรคการเมือง มีกลุ่มทุนเป็นกลุ่มสื่อสาร มันก็ได้เท่านี้ล่ะครับ .....

ทรู มันแทงกั๊ก ..... ทรู เค้าจะเอา คนเดียว ข้าไม่ได้ ก็อย่าหวังว่าใครจะได้ ....

บอกได้เท่านี้แหละ ........

ไม่เข้าใจว่า 3G ทำไมต้องประมูล .....

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
เล่น FACEBOOK THAI ที่เวียดนามได้นะครับ

ออฟไลน์ aleandro

• Newbie
  • *
facebook ที่เวียดนามเล่นได้นะครับ อันนี้ confirm ! (ไม่ค่อยเกี่ยวกับกระทู้ 55)

ออฟไลน์ Nioka

ผมไม่ขอnet แรงหลอกครับ แค่ 5 m อย่าปัจจุบันมันก็พอเพียง สำหรับผมแล้ว

แต่ที่ผมต้อการ คือ บริการ มากกว่าครับ ทั้งเรื่อง ซ่อมบำรุงเวลาคู่สายมีปัญหา

หรือ ขอ net เสถียรๆ ไม่หลุดบ่อย ความเร็วไม่ตกมาก แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ต้องภูมิใจครับ เราได้ใช้ Yaris ก่อนเค้านะ  ;D

ออฟไลน์ SUPAPID

Facebook ที่เวียตนามผมเข้าไม่ได้นานแล้วอ่ั ครับ เปลี่ยน DNS ของอากู๋ ก็เข้าไม่ได้
ความเร็ว 40Mb ใช้ใยแก้วนำแสงหรือเปล่า ครับ
ผมใช้ VNPT ใยแก้วนำแสง ราคาเดือนละ ล้านครับ จำความเร็วไม่ได้ แต่เช็คใน speedtest.net ก็ ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ

ออฟไลน์ jones

ตราบใดที่บ้านเรามีแต่ไอ้พวกนักการเมืองวรนุชๆหนักโลก มันก้ได้แค่นี้แหละครับ ได้แต่ฝัน :(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ น้าเดช

• my step on the earth
Facebook ที่เวียตนามผมเข้าไม่ได้นานแล้วอ่ั ครับ เปลี่ยน DNS ของอากู๋ ก็เข้าไม่ได้
ความเร็ว 40Mb ใช้ใยแก้วนำแสงหรือเปล่า ครับ
ผมใช้ VNPT ใยแก้วนำแสง ราคาเดือนละ ล้านครับ จำความเร็วไม่ได้ แต่เช็คใน speedtest.net ก็ ไม่เท่าไหร่อ่ะครับ

ผมใช้ของ VNPT ครับ แล้วตอนนี้ facebook ใช้ได้แล้วครับ check ล่าสุด ตอนนี้ download 15 mb upload 10 mb ครับ บางครั้งก้ได้มากกว่านี้ครับ

ที่แน่ๆ เมื่อเดือนที่แล้วผมขึ้นดาลัท เค้าใช้ร้อง karaoke ผ่านเน็ตครับ เล่นเอาอึ่งไปเลยครับ
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ banch

ตราบใดที่บ้านเรามีแต่ไอ้พวกนักการเมืองวรนุชๆหนักโลก มันก้ได้แค่นี้แหละครับ ได้แต่ฝัน :(

อย่าโทษแต่นักการเมืองครับ บ้านเรามันเละเทะกันหมดทุกสถาบันทุกองค์กร

เรื่อง 3G เรื่อง Internet มันมีองค์กรบางองค์กร อยากทำตัวเป็นเสือนอนกิน ไปตลอดชาติ

เตะสกัดทุกทางที่ตัวเองจะเสียรายได้

ถ้า ปี 49 การไฟฟ้าแปรรูปได้สำเร็จ

PLC อินเตอร์เน็ตผ่านสายส่ง ความเร็วระดับ 100 Mbps คงได้ใช้กันแล้ว

และถ้าไม่มีใครห่วงหวงว่าจะเสียรายได้จากค่าเชื่อมต่อโทรศัพท์

3G คงถูกประมูลและเปิดใช้ไปตั้งแต่ผมยังเป็นหนุ่ม

เลิกแหกตาประชาชนเสียทีเถอะ ว่าประเทศนี้มันดีแสนดี

ออฟไลน์ Arado_kung

อย่าโทษแต่นักการเมืองครับ บ้านเรามันเละเทะกันหมดทุกสถาบันทุกองค์กร

เรื่อง 3G เรื่อง Internet มันมีองค์กรบางองค์กร อยากทำตัวเป็นเสือนอนกิน ไปตลอดชาติ

เตะสกัดทุกทางที่ตัวเองจะเสียรายได้

ถ้า ปี 49 การไฟฟ้าแปรรูปได้สำเร็จ

PLC อินเตอร์เน็ตผ่านสายส่ง ความเร็วระดับ 100 Mbps คงได้ใช้กันแล้ว

และถ้าไม่มีใครห่วงหวงว่าจะเสียรายได้จากค่าเชื่อมต่อโทรศัพท์

3G คงถูกประมูลและเปิดใช้ไปตั้งแต่ผมยังเป็นหนุ่ม

เลิกแหกตาประชาชนเสียทีเถอะ ว่าประเทศนี้มันดีแสนดี
แปรรูปไฟฟ้าเนี่ยผมไม่เห็นด้วยครับ สาธารณูปโภคหลักที่ผูกขาดอยู่เจ้าเดียว รัฐบาลต้องเป็นเจ้าของ 100% ครับ ถ้าเรื่องปฏิบัติงานผมถือว่าการไฟฟ้าไม่บกพร่องนะ โรงไฟฟ้าไม่เคยเกิดอุบัติเหตุร้ายแรง เมืองหลักไม่เคยเจอไฟดับเพราะกำลังการผลิตไม่พอ แล้วถามว่าเราแปรรูปไปเพื่ออะไรอ่ะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตอนนี้ผมหมดหวังจากบ้าเราแล้วครับ
ประเทศไทย 2 เม็กก็ยังเป็น 2 เม็กเก๊อยู่เลยครับ
เน็ตบ้านนี่เก๊แต่ก็ยังพอประทังไปได้ (แต่ก็ยังหลุดบ่อยอยู่ดี)
แต่เน็ตซิมนี่สิครับ เฮ้ออออ เก๊กระจาย อืดดดดดดดดดดดดมากกกกกกกกกกก
ขอแค่ปรับการให้บริการให้มันเป็น 2 เม็กแท้ๆ ก่อนดีกว่า แล้ว 3 จง 3 G อะไรค่อยมาคุยกันก็ยังไม่สาย
(หรือสายไปแล้วก็ไม่รู้)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
ชื่อเดิมคือ กทช = กินทั้งชาติ

ปัจจุบันได้ชื่อใหม่คือ กสทช = กินสบายทั้งชาติ

แล้วเมื่อไหร่ชาติจะเจริญ  >:(

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ตอนนี้ผมหมดหวังจากบ้าเราแล้วครับ
ประเทศไทย 2 เม็กก็ยังเป็น 2 เม็กเก๊อยู่เลยครับ
เน็ตบ้านนี่เก๊แต่ก็ยังพอประทังไปได้ (แต่ก็ยังหลุดบ่อยอยู่ดี)
แต่เน็ตซิมนี่สิครับ เฮ้ออออ เก๊กระจาย อืดดดดดดดดดดดดมากกกกกกกกกกก
ขอแค่ปรับการให้บริการให้มันเป็น 2 เม็กแท้ๆ ก่อนดีกว่า แล้ว 3 จง 3 G อะไรค่อยมาคุยกันก็ยังไม่สาย
ของพี่ใช้ของอะไรเหรอครับ ที่บ้านผมใช้สองเจ้า
เจ้าแรกของร้องไห้(ToT) 2mb. มันหลุดบ่อยมากกกกก ก.ไก่หมดโลก จนเดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ใช้เลย
ส่วนเจ้าที่สองเป็นเน็ตแมว(CAT) 10mb. ต่างกับเจ้าแรกคนละจักวาลเลย นานๆประมาณ2-3เดือนหลุดที แถมบางวัน Test แล้วได้ 12-13mb. แบบในรูปอีก :P

ส่วนเรื่องเน็ตมือถือเห็นด้วยมาก จนตอนนี้ลังเลว่าจะสมัครดีไหมเนี่ย :-\
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Sappe!

40 MB เลยหรอครับ  :o :o :o

ของพี่ใช้ของอะไรเหรอครับ ที่บ้านผมใช้สองเจ้า
เจ้าแรกของร้องไห้(ToT) 2mb. มันหลุดบ่อยมากกกกก ก.ไก่หมดโลก จนเดี๋ยวนี้แทบไม่ได้ใช้เลย
ส่วนเจ้าที่สองเป็นเน็ตแมว(CAT) 10mb. ต่างกับเจ้าแรกคนละจักวาลเลย นานๆประมาณ2-3เดือนหลุดที แถมบางวัน Test แล้วได้ 12-13mb. แบบในรูปอีก :P

ส่วนเรื่องเน็ตมือถือเห็นด้วยมาก จนตอนนี้ลังเลว่าจะสมัครดีไหมเนี่ย :-\
ใช่ครับ ผมก็ใช้ CAT ตั้งแต่ใช้มาหลุดอยู่ 1-2 ครั้งเอง วันที่หลุดก็ฝนตกแรงมากๆ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ SUPAPID

ผมใช้ของ VNPT ครับ แล้วตอนนี้ facebook ใช้ได้แล้วครับ check ล่าสุด ตอนนี้ download 15 mb upload 10 mb ครับ บางครั้งก้ได้มากกว่านี้ครับ

ที่แน่ๆ เมื่อเดือนที่แล้วผมขึ้นดาลัท เค้าใช้ร้อง karaoke ผ่านเน็ตครับ เล่นเอาอึ่งไปเลยครับ

karaoke ที่ดาลัท มี โอม (om) ไม่ครับ ;)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ทนกันต่อไป

แต่ผมไม่คิดว่ามันจะเป็นแบบนี้ไปตลอด

พวกองค์กรที่เป็นเสือนอนกิน สักวันก็ต้องโดนลูกค้าจัดการ ไม่ช้าก็เร็ว

จะ TOT หรือ CAT หรือ ปตท. หรืออะไรก็ตาม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Lertvarit

ตอนนี้อัพรูปลง facebook ผ่าน iphone ทีนึง อื้มมมมม  รอไปเถอะ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ LimitedEdition

ที่เวียดนามต้องใช้ของค่ายอะไร พอจะมีแนะนำมั้ยครับ
พอดีช่วง Summer นี้กลับเมืองไทย ตั้งไปทำงานที่เวียดนามสัก 4-5 สัปดาห์ครับ

ออฟไลน์ jobbabys

ผมตอบนิดนุง
เรื่องแปรรูปการไฟฟ้า คือมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห้นด้วยอะ

เห็นด้วยคือ จะสร้างอะไร เช่นโรงงานไฟฟ้า สร้างได้เลย ไม่ต้องกลัวใคร
ผ่านมาตรฐานและกฏหมายเป็นพอ
เพราะตอนนี้ บ้านเรา ไฟไม่ค่อยพอใช้นะครับ
ปีที่แล้วช่วงเมษา คนในการไฟฟ้า ภาวนา ไม่ให้ไฟดับนะครับ
เพราะเกือบจะเกินกำลังการผลิตแล้ว และรอดตัวไป ไม่ดับ

ส่วนไม่เห็นด้วยคือ
แปรรูปเมื่อไร
เป็นแบบ ปตท เมื่อนั้น
ขึ้นค่าไฟเมื่อไร เถียงไม่ได้
เค้าก็อ้างนู้นนี่นั่น ต่อไป

สุดท้าย นักการเมืองไทย ข้าราชการไทย ไม่ไหวจะเคลียร์ ต่อให้ตายไปหมด ก็ออกลูกหลาน มาทำต่อ
สส ก็ไม่ไหว
ข้าราชการ ก็อู้ ไม่พร้อมบริการ
ครูเดี๋ยวนี้ก็หากินกับเรียนพิเศษ เด็กก็โง่ลงทุกวัน
ครูสอนพิเศษ ก็สอนแต่ให้เด็กไปสอบเอนให้ติด แต่ไม่รู้พื้นฐานที่ควรจะเป็น ก็โง่หนักกว่าเดิมอีก
วงการแพทย์ ก็ใช่ย่อย พี่ที่รู้จัก เป็น ผอ. โรงพยาบาลต่างจังหวัดซักที่นึง
ด้วยความไฟแรง จะปรับปรุงทั้งการบริการ การทำงาน เจอ พยาบาลทั้งโรงพยาบาล
จะสไตร์ค เพราะวันๆ ไม่ทำงานอะไรเลย สงสารคนป่วยอะ

กสท กสทช ทีโอที เอย ก็เอาแต่ผลประโยชน์ส่วนตน ไอ้ 3 G ก็ไม่เกิดซักที

สุดท้าย ทำตัวเราให้ดีที่สุดก็พอ

ปลงละ ประเทศไทย

ออฟไลน์ Night_Angel

ผมตอบนิดนุง
เรื่องแปรรูปการไฟฟ้า คือมีทั้งเห็นด้วยและไม่เห้นด้วยอะ

เห็นด้วยคือ จะสร้างอะไร เช่นโรงงานไฟฟ้า สร้างได้เลย ไม่ต้องกลัวใคร
ผ่านมาตรฐานและกฏหมายเป็นพอ
เพราะตอนนี้ บ้านเรา ไฟไม่ค่อยพอใช้นะครับ
ปีที่แล้วช่วงเมษา คนในการไฟฟ้า ภาวนา ไม่ให้ไฟดับนะครับ
เพราะเกือบจะเกินกำลังการผลิตแล้ว และรอดตัวไป ไม่ดับ

ส่วนไม่เห็นด้วยคือ
แปรรูปเมื่อไร
เป็นแบบ ปตท เมื่อนั้น
ขึ้นค่าไฟเมื่อไร เถียงไม่ได้
เค้าก็อ้างนู้นนี่นั่น ต่อไป

สุดท้าย นักการเมืองไทย ข้าราชการไทย ไม่ไหวจะเคลียร์ ต่อให้ตายไปหมด ก็ออกลูกหลาน มาทำต่อ
สส ก็ไม่ไหว
ข้าราชการ ก็อู้ ไม่พร้อมบริการ
ครูเดี๋ยวนี้ก็หากินกับเรียนพิเศษ เด็กก็โง่ลงทุกวัน
ครูสอนพิเศษ ก็สอนแต่ให้เด็กไปสอบเอนให้ติด แต่ไม่รู้พื้นฐานที่ควรจะเป็น ก็โง่หนักกว่าเดิมอีก
วงการแพทย์ ก็ใช่ย่อย พี่ที่รู้จัก เป็น ผอ. โรงพยาบาลต่างจังหวัดซักที่นึง
ด้วยความไฟแรง จะปรับปรุงทั้งการบริการ การทำงาน เจอ พยาบาลทั้งโรงพยาบาล
จะสไตร์ค เพราะวันๆ ไม่ทำงานอะไรเลย สงสารคนป่วยอะ

กสท กสทช ทีโอที เอย ก็เอาแต่ผลประโยชน์ส่วนตน ไอ้ 3 G ก็ไม่เกิดซักที

สุดท้าย ทำตัวเราให้ดีที่สุดก็พอ

ปลงละ ประเทศไทย

แปล รึ ไม่แปล ก็เหมือนเดิม ผมมองอีกมุมนะ

ทุกวันนี้ ไฟฟ้า ก็ไม่ค่อยผลิตเองแล้ว ซื้อเอาอย่างเดียว

แล้วทีนี้ การไฟฟ้าทำหน้าที่แค่ จ่ายไฟฟ้าไม่ได้ผลิตเอง หรือผลิตน้อยกว่าที่ซื้อ

คำถามคือ ทำไมซื้อไฟฟ้าราคานึง แต่กลับต้องให้ผู้ใช้จ่ายค่าไฟแพงๆ เพราะเราตรวจสอบอะไรองค์กรณ์นี้ไม่ได้เลยใช่ไหม
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ banch

ปตท.

เป็นแพะมานานแล้วครับ

ราคาน้ำมันที่มันแพงทุกวันนี้เพราะภาษีสรรพสามิตรและส่วนที่หักเข้ากองทุนน้ำมัน

โดยทั้งสองส่วนนี้ถูกกำหนดจากภาครัฐ

เพราะปตท. ถือหุ้นใหญ่โดยกระทรวงการคลัง กว่า 51%

ส่วนการไฟฟ้าก็ยังคงทำงานแบบรัฐวิสาหกิจแหละครับ

เร็วๆนี้เอง

ได้ยินข่าวเรื่อง เครื่องผลิตไฟฟ้า แก๊สเทอร์ไบน์ ที่การไฟฟ้าให้ญี่ป่นยืมไปใช้หลังแผ่นดินไหว กันบ้างหรือป่าวครับ

การไฟฟ้า ไม่ใช้ ทิ้งไว้เฉยๆมาเป็น 10 ปี

บอกเหตุผลว่ามันใช้น้ำมันดีเซลเป็นเชื่อเพลิง แพง!

การไฟฟ้าบอกไม่คุ้ม ค่าน้ำมัน

แต่ญี่ปุ่นที่มาขอยืม บอกจะดัดแปลงให้ใช้ ก๊าซธรรมชาติเป็นเชื่อเพลิง

เค้าคิดแก้ปัญหาตั้งแต่เค้ายังไม่ได้เครื่องไปด้วยซ้ำ

แต่เจ้าของกลับไม่คิดจะแก้ปัญหา

ก็อย่างว่านะ การจัดซื้อจัดจ้างของใหม่ มันมีอะไรน่าพิสมัยกว่ากันเยอะ

ออฟไลน์ srattha

อ่านแล้วได้รู้มากขึ้น ชักจะวังเวงประเทศไทยอีกแล้ว

ออฟไลน์ DArkMaster

ไม่นานครับไม่นาน !! รอผมเป็นนายกจะจัดให้อย่างเร็วที่สุดเลยครับ  ;D

ปล. เลือกผมด้วยนะครับ พรรค3G           5555

----------------------------------------------------------------------------------

เอาจริงๆที่ประเทศไม่ค่อยไปถึงไหนมันคงเป็นเรื่องผลประโยชน์แหละครับ แบ่งกันไม่ลง มีคนได้เกินหน้าเกินตา ตัวเองไม่ได้ ได้น้อยไป พวกหัวหมอเยอะหาช่องว่างของกฎหมายมาอ้างโน้นอ้างนี้ T.T

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
เคยอ่านเจอที่ไหนจำไม่ได้แล้ว เค้าบอกว่าคนที่สร้างโลกส่งสิ่นนั้นสิ่งนี้ลงมาที่ประเทศไทย จนอุดมสมบูรณ์มากกว่าที่อื่น เลยต้องหาอะไรมาถ่วงดุลย์ คิดอยู่นานไม่รู้ทำไง สุดท้ายเลยส่งนักการเมืองไทยลงมา แค่นั้นล่ะ เรียบร้อย

ออฟไลน์ victer

• Newbie
  • *
ยอดเยี่ยมทุกท่านครับ ถูกใจคน สว โดยเฉพราะ กทช+กสทช ได้ใจ จริงๆ ;) ;) ;)