ผู้เขียน หัวข้อ: รูป Impreza ใหม่มาเต็มๆ แล้ว คิดยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 10222 ครั้ง)

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
หลังจากที่รูป teaser ทำให้ทุกคนผิดหวัง คราวนี้แบบเต็มๆ คันมาแล้ว

ส่วนตัวผมว่ามันไม่ได้ดูแย่อย่าง teaser image นะ ดูจริงจังขึ้น ลงตัวกว่าหน้าแมว
แต่ท้ายรถมีกลิ่นรุ่นอื่นอยู่ sedan มีกลิ่น Honda City  ส่วน hatchback ทำให้นึกถึง Focus '12

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2538:all-new-subaru-impreza-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ joufo

Re: รูป Impreza ใหม่มาเต็มๆ แล้ว คิดยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 11:43:03 »
เป็นรถบ้านเต็มตัวแล้ว

ผมว่าตัว 5 ประตู รุ่นที่ขายปัจจุบันสวยกว่า

ส่วนตัว 4 ประตู ก็น่าใช้ดีครับ
สวยกว่าตัวปัจจุบันเยอะ

กลายเป็นรถคนละบุคลิคกับ Lancer EX ไปเลย

ภูมิฐานดูดี ต้อง Impreza
Sport ดุดัน ต้อง Lancer EX

ต้องรอดูตัว STI อีกทีครับ

ส่วนในไทย คิดว่าอาจจะกดราคาให้เท่าเดิมได้
ผมว่าตัว 1.6 น่าจะตั้งราคาได้สัก 1.3 ล้าน

ยิ่งถ้าอะไหล่หลายตัวใช้กับ Toyota ได้
ก็น่าสนนะครับ อยากได้อะไรก็ไปเบิก Toyota เอา  :D ;D

ความเห็นส่วนตัวล้วนๆ ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: รูป Impreza ใหม่มาเต็มๆ แล้ว คิดยังไงกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:10:35 »
สำหรับผม Subaru นอกจาก Alcyone XT/SVX มันก็เป็นรถบ้านมาตลอดครับ ในต่างประเทศเขาก็จับขายแข่งกับพวก Corolla, Sunny, Civic, Lancer นั่นแหละ ราคาก็ไม่ได้ทิ้งกันมากด้วย เพียงแต่เมืองไทย รถของ Subaru จะต้องนำเข้า เลยทำให้มีราคาแพง เราเลยมองมันเป็นสินค้า premium ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:38:00 »
ทั้งคัน ผมโอเคนะ พอยอมรับได้

การเดินเส้นตัวถังให้แหลมๆ คมๆ เฉียบๆ มีข้อดีอย่างนึงคือ
ค่าขึ้นโมลด์ชิ้นส่วนตัวถัง จะถูกกว่าพวกโค้งเยอะๆ มนๆ กลมๆ
พวกนั้น ค่าขึ้นโมลด์จะแพงกว่า

อย่างไรก็ตาม จุดเดียวที่ผมต้องตั้งคำถามกับ Fuji Heavy ก็คือ...

มึมจะใส่หูช้าง และเลื่อนกระจกมองข้างมาใกล้คนขับแบบนี้ไปเพื่ออะไรกัน?
หรือว่าโตขึ้นอยากเป็น Peugeot?

Civic FD เสียงลมที่ลอดผ่านช่องแคบกระจกมองข้าง หนะ มันดังชัดเจน
ทั้งเวอร์ชันไทยและญี่ปุ่น เป็นเมหือนกันแทบทุกคัน แล้ว Subaru
จะไปเอาสิ่งที่ไม่ดีไม่งามแบบนี้มาใช้กับรถของตัวเองกันทำไม?

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:42:00 »
จากใจกับตอนแรก ผิดหวังกับโมเดลมาก- -* ไม่ค่อยปลื้มเท่าไรรอดูตัวจริงกันต่อไป

ออฟไลน์ Kungsadal

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 12:47:07 »
มองไปมองมา คล้ายๆ กับ civic ตัวใหม่นี้ ยังไงๆอยู่

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:00:03 »
มองไปมองมา คล้ายๆ กับ civic ตัวใหม่นี้ ยังไงๆอยู่
ใช่เลยครับเหมือน 2HC มากๆตอนแรกยังนึกว่า 2HC แปะตราดาวลูกไก่ซะอีก เหมือนกันยังกะแกะเลยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:04:29 »

ริงโกะเกรงว่า Corolla ตัวถังต่อไปจะเป็นแบบนี้ค่ะ

ออฟไลน์ sattakorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:13:50 »

ริงโกะเกรงว่า Corolla ตัวถังต่อไปจะเป็นแบบนี้ค่ะ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เห็น console กลางแล้วคุ้นๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:40:28 »
ถ้าถามว่า โดยรวมสวยมั้ย สวยครับ ดูล้ำไปอีกแบบด้วย
แต่ถ้าถามหากลิ่นอายความสปอร์ต ผมว่ามันถูกลดทอนออกไปเยอะเลยล่ะ
ตัว Sedan หนะไม่เท่าไหร่ เพราะโฉมปัจจุบันก็ไม่ได้สร้างความประทับใจอะไรมากมายเท่าที่ควร
แต่ Hatchback นี่สิ ความสปอร์ตแบบเดิมๆ หายเกลี้ยง โดยเฉพาะท้าย นี่ถ้าขับตามแบบเห็นมิติเดียวนะ ผมล่ะคิดว่ามันเป็นมินิแวนซะอีก ให้ตายสิโรบิน!!! -_-"
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:42:05 »
สวยมากกกครับ คอนโซลแอบเหมือน mazda cx-9 นะ
ด้านท้ายของ hatchback สวยมาก
sedan ด้านท้าย ยังไม่โอเค

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:50:08 »
เห็นแล้วเพลีย T____T

เหมือนที่บอก เหมือนเอา Mazda3=Civic=Altis มายำรวมกัน ไฟหน้าแอบเหมือน C-Class ตัว Minor

ผมชอบ Impreza ตัว ตั้งแต่หน้าหมูลงไปมากกว่า เป็นตัวของตัวเอง ดูดุ เท่ห์ ฟัดกับ Lancer & Evolution

ตั้งแต่ตัวหน้าแมวมา หน้าตาดันรถบ้านๆไป  ตัว 5 ประตูเหมือน Mazda3 Hatchback มากกกกก >_<

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 13:55:45 »
ไม่ work อย่างแรง  ขอโฉมปัจจุบันดีกว่า
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:09:03 »
GDB Wagon คือที่สุดของอิมแล้วครับ

.-_-.

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:09:24 »
subaru คงไม่อยากเป็นรถที่ถูกใจลูกค้าเฉพาะกลุ่มแล้วล่ะครับ
แต่คงอยากเป็นรถที่ถูกใจลูกค้าหลายกลุ่มมากกว่าน่ะ

ออฟไลน์ thchalerms

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:17:15 »
ไม่มีสง่าราศีเอาเสียเลย มองผ่านๆ คล้ายProton รุ่นล่างๆ มากมาย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:25:51 »
หมดแล้วความดุของรถ Rally WRC ที่ไม่เหลืออีก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ jkhl

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:42:20 »
ตัวธรรมดาโปร่งขนาดนี้ แล้วตัว STI จะมีโปร่งมั้ย
ถ่ายออกมาเป็นโฆษณาแล้วก็คงต้องหามุมสวยสุดๆ

ส่วนกระจกมองข้าง มันคงทะเลาะกันระหว่างคนอยากได้เสาA บางๆเทๆ กับโครงสร้างที่อาจจะไม่แข็งแรง มันก็เลยออกมาเป้นแบบนี้แทน ... ซวยไป :'(

เห็นรูปซีดานที่เด็กเล่นบอล แล้วคิดถึง mazda6 แต่อิมมันตัวเล็กกว่าอาจจะไม่เฟี้ยวเท่า

.... ชอบรูปคุณซีนะ ริงโกะ ได้อารมณ์อย่างแรง 555555555555555555

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:43:06 »
สรุปว่าตอนนี้ Subaru = Toyota+AWD+BOXER

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:50:13 »
ประตูคล้ายๆ Civic นะเนี่ย

ว่าแต่ระบบป้องกันการชนเหมือนตัวคอนเซปต์ คันขายจริงจะติดมาให้มั้ยครับเนี่ ผมว่าถ้าติดมาให้น่าจะสร้างยอดขายมาได้ในระดับนึงนะครับ

แต่ชักอยากจะเห็นตัว WRX STi ซะแล้วซิ  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:55:30 »
ผมว่าไม่สวยเลยจริงๆ หน้ามันดูรกไป
ตั้งแต่ Toyota ร่วมหุ้น บอกเลยว่ามันดูเสียความเป็น Subaru ไปเลย
ทั้งการออกแบบ รูปทรง การตลาด เฮ้อออออ  เสียดายจัง

ออฟไลน์ champyadme

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 14:59:18 »
มีใครรู้สึกว่าคอนโซลหน้ามันเหมือนแคมรี่บ้างมั้ย?

ออฟไลน์ jetto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 18:13:05 »
ผมชอบตัว5ประตูนะ หรือว่าผมแก่แล้วหว่า???

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 19:25:31 »
ตัวห้าประตูก็พอรับได้นะ เรียบๆ ก็หรูดี แต่ส่วนตัวชอบแมวห้าประตูมากกว่าหล่อกว่าครับ
แต่ที่สุดของแจ้ ควรจะเป็นหน้าหมูแหละ ผมว่าดุ โหด แจ่มสุด อยากได้อีกคันแต่ตังค์ไม่มี 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 19:54:44 »
แม่จ้าววว มุมนี้ยังกะ LATIO

methus zaa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 20:30:12 »
มีวีดิโอมาให้ดูครับ

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 21:45:16 »
ดูดีขึ้นจังเลยยิ่งเส้นด้านข้างดูสมส่วนจัง
ภายในก็อนุรักษ์นิยมแบบเรียบๆก็ดีพอได้นะนี่

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 00:11:11 »
ผมชอบเส้นสายเหลี่ยมมากกว่า โค้งๆ มนๆ

มันเลยทำให้ ผมชอบตัวนี้มากกว่าแมว

รอดูกันสักพักครับ

เหมือน แมว ตอนแรกที่ออกมาโดนเละเทะ

พอนานๆ ไปเริ่มยอมรับได้ และมองว่ามันก็โอเคนะ

ผมว่า อิม Gen ต่อจากนี้ สุโค่ย

เป็น ซูบารุ รุ่นที่สองที่ผมอยากได้ไว้ในครอบครอง นอกเหนือจาก Outback  Gen ปัจจุบัน

ไม่ได้อวยเพราะเคยมี อิม แต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

Blue 229

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 00:31:49 »
จะรอดู wrx sti ครับ เชื่อว่า ซูบารุไม่กล้าทิ้งเอกลักษณ์ตัวเองแน่ๆ
แต่อย่างน้อย ผมว่าตัวนี้สวยกว่า หน้าแมวตอนเปิดตัวเยอะนะครับ (ยกเว้นกระจกมองข้าง)

ออฟไลน์ samacat_prk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 07:36:41 »
ผมกลับชอบน่ะ ดูมันล้ำยุคดี