ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมฝากระโปรงหลังของ C class ใหม่กระเด้งอย่างรุนแรงขณะเปิด แบบนี้ไม่อันตรายหรือ?  (อ่าน 6670 ครั้ง)

ออฟไลน์ ?????????

• Jr. Member
  • **
แตะเปิดปุ๊บ กระเด้งอย่างรุนแรงมาก ทำไมต้องออกแบบให้เป็นอย่างนั้นครับ ไม่อันตรายหรือครับ มีวิธีลดความรุนแรงไหมครับ

อย่างนี้ ถ้าเปิดไม่ระวัง หรือ ไม่รู้จังหวะ มีหวัง คางแตก :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
น่าจะเป็นฟังก์ชั่นอำนวยความสะดวกครับ เวลาขนของมาเต็มมือ ไม่ต้องมายกฝากระโปรง
E Coupe ใหม่ก็มีครับ ตอนมอเตอร์โชว์เปิดเกือบตีหน้าเหมือนกัน >:(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
W211 ก็เป็นครับ

เขียนเตือนไปแล้วในรีวิวครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
ใน W211 ที่ใช้อยู่ก็เป็นครับ

แต่ผมว่ามันเป็นระบบที่ดีนะ คือเดินมาที่รถ กดปุ่มเปิดฝากระโปรงหลังจากรีโมท ฝากระโปรงหลังก็เปิดขึ้นจนสุดเองเลย ไม่ต้องไปยกอีก

ของรถญี่ปุ่นจะเป็นแบบกดจากรีโมทแล้วก็แค่ปลดล็อกแค่นั้นเอง ไม่ได้ช่วยอำนวยความสะดวกเท่าไหร่เลย เวลาถือของพะรุงพะรังมาที่รถ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ถ้าใครไม่ชอบให้ฝากระโปรงท้ายมันเด้งขึ้นสูงจนสุดเวลาเปิด

เราสามารถปรับระยะการเปิดฝากระโปรงท้ายได้ครับให้มันแง้มมาแค่ไหน ในคู่มือติดรถมีอธิบายครับ

ไม่แน่ใจว่า W204 มีไหม แต่ W211 มีแน่นอนครับ

แต่ความคิดส่วนตัวผมชื่นชอบระบบนี้ของ Mercedes นะครับ ทำให้สะดวกขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ bankpike

• **
    • https://www.facebook.com/bankpike
มันจะดีดใส่หน้าน่ะสิ

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
W203 ที่บ้านตอนก็เด้งขึ้นมาเลย

แต่ตอนนี้ใส่ Rip AMG เข้าชิ้นเดียว แบบว่าไม่เคยเด้งขึ้นมาอีกเลย
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Arado_kung

ขอยืนยันว่ามันดีดผึงขึ้นมาเลยเจ้า w211 เนี่ย ครั้งแรกตกใจชิบเลย ขอแบบนุ่มๆแบบเลกซัสไม่ได้เรอะ แต่อันนั้นรู้สึกมันจะใช้ไฟฟ้าควบคุมล่ะมั้ง ค่อยๆขึ้นมาแบบผู้ดี

ออฟไลน์ Tung

• **
เป็นเครื่องมือแกล้งเพื่อน ที่น่าใช้มากเลย

ผมว่าอันนี้คงเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัวของเบนซ์ไปแล้วหละ ;)

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• Full Member
  • You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
มันเป็นแต่ดีดขึ้น แต่ลงต้องกด น่าจะเป็นแบบ S-Class เนอะ

ดีดขึ้น พอจะเก็บก็กดปุ่ม ค่อยๆ ปรืดๆ ลงมา
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นพี่จิมเขียนไว้เหมือนกันครับ