ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่าฟอร์ดเฟียสต้า มีระบบแจ้งไฟเลี้ยวเสียด้วยหรอเนี่ย  (อ่าน 13216 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
บอกก่อนนะครับ ว่าไม่ใช่รถผมหรอก ฮิๆ

พอดีเปิดไปเจอในเวปเฟียสต้าคลับน่ะครับ เลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน ผมเองก็เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่ามันมีแจ้งแบบนี้ด้วย เท่ไม่หยอกเลย(แต่ถ้าไม่เสียจะดีที่สุด อิอิ)

รูปนี้เป็นของรุ่น 1.4 นะครับ

credit : http://www.fordfiesta-club.com/Club/ford.fiesta.club.driver.ford.fiesta/6113-sa.ya.ua.ua.html

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ยังกะ benz สุดยอด ตบมืออ่า
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2

ออฟไลน์ printpi

• **
ต้ายเลิศ ใส่ใจรายละเอียดเล็กๆน้อยๆ

เบาๆ

ออฟไลน์ udis

ข้อความบนสุดแสดงว่า "OK" ครับ ตกลงมัน "OK" ไหมครับ?
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

แต่เสียไวไปหน่อยครับ  ::)

ออฟไลน์ Bluedoft

เท่ห์จริงงๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ว่ะว้าววว มีด้วย ผมเห็นใน BMW E34 Bignose ก็มี
แต่ว่าฟอร์ดใส่มาให้ด้วยเนี่ย ดีจริงๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ udis

เป็นข้อสังเกตว่า รถที่ัระบบไฟรวนมักมีระบบนี้ อิอิ ล้อเล่นครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ohmmypp

ว้าวว  ก็ดีครับ  มีทุกไฟเลยรึป่าวเนี่ย

ผมเจอระบบนี้ครั้งแรกใน S80 ตัวเก่า  บอกว่า Check Brake Light   พ่อผมว่า มันบอกว่าเบรกขวาหมด  ตรึ่ง!!!
JC TU #54

ออฟไลน์ Sman

โชว์อย่างนี้ไม่ดีเลย เปลี่ยนหลอดไฟเงี้ย Malfunction เงี้ย

อย่าโชว์เลยดีกว่า รถยังใหม่ๆ อยู่เลย

ออฟไลน์ TJA

ถ้ารถรุ่นเก่าๆ เวลาไฟเลี้ยวเสีย
ถ้าเราตบไฟลงไป ไฟมันจะกะพริบถี่ๆๆกว่าปกติอ่ะครับ
เอาไว้สังเกตดูได้เหมือนกัน    ;D

.-_-.

NgoH

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนใช้ camry น้ำในกระปุก น้ำยาปัดน้ำฝนหมดมันร้องเตือนด้วย

เทคโนโลยีสมัยนี้ ดีกว่าแต่ก่อนเยอะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ neung23

ผมเจอพวกนี้ใน BMW E39 นี่แหละคับ มันร้องกันสนุกมาก เสียตังทั้งนั้น

รถเด๋วนี้ใส่มาเยอะเลยแฮะ แต่พวก วัดระดับน้ำปัดน้ำฝน ผ้าเบรค ไม่น่ามีนะ  ::)
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ้ว !!! ดีจังเลยครับ จะได้ไม่ต้องคอยกังวลว่าไฟนู่น ไฟนี่จะขาดรึเปล่า
:)

ผมเจอระบบนี้ครั้งแรกใน S80 ตัวเก่า  บอกว่า Check Brake Light   พ่อผมว่า มันบอกว่าเบรกขวาหมด  ตรึ่ง!!!
5555 คุณพ่อท่านเล่นมุขรึเปล่าครับ อิอิ

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
ระบบรถเดี๋ยวนี้ทันสมัยดีจังเลยครับ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TTL

ผมเจอพวกนี้ใน BMW E39 นี่แหละคับ มันร้องกันสนุกมาก เสียตังทั้งนั้น

รถเด๋วนี้ใส่มาเยอะเลยแฮะ แต่พวก วัดระดับน้ำปัดน้ำฝน ผ้าเบรค ไม่น่ามีนะ  ::)
ผมก็ว่ายังงั้นแหละครับ มันดูแล้วก็ดูหรูหราไฮเทคดีนะครับ
อย่างBMWผมเห็นด้วยจริงๆครับร้องบ่อยมากทั้งๆที่บ้างครั้งก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ ถ้าร้องแบบถูกที่ถูกเวลาผมว่าน่าจะเป็นสิ่งที่ดีครับแต่ถ้ามาเตือนแบบไม่พังนั้นแหละน่ารำคาญครับ แต่ในFiestaต้องยอมรับว่าไฮเทคเกินราคาครับ ไม่รู้นะะเนี่ยว่าFiestaมียังงี้ด้วยครับ  :D

ออฟไลน์ Northbridge

ถ้าเป็นรถที่ไม่มีระบบนี้ ใช่ครับ ตบไฟเลี้ยวข้างที่ขาดแล้วมันจะถี่ผิดปกติ

ออฟไลน์ vellcap

ว้าว ดีจังเลยครับรถราคาแค่นี้ก็มีมาให้แล้ว
แต่ว่าถ้ามันเก่ามา หรือ เล่นมันบ่อยจะเป็นไงเนี่ย
รู้แต่เคยเจอ I-Drive 520D ต๊องครับ ตอนนั้นเหี่ยวซีดเลยล่ะครับ เหอะๆ

ออฟไลน์ 2k

ของโฟกัสมีแค่เตือนประตูเปิด กระโปรงเปิด ไฟน้า ไฟหรี่ลืมปิดเท่านั้นเอง เฟียสต้านี่ใส่มาให้เยอะดีจัง แต่ในอนาคตไม่ต้องใส่เพิ่มมาอีกแล้วนะ เซ้นเซอร์เสียขึ้นมาทีล่ะซ่อมกันให้หัวปั่นแน่ๆเลย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Ford Mondeo ก็มีนานแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
อุ้ย ไฮโซมากค่ะ ราคาเบาๆแต่ฟังก์ชั่นให้ดีจัง คุ้มค่าดีค่ะ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
โหว ฟังก์ชันรถระดับหรู นอกจาก Voice Command ก็ยังใส่มาให้อีก แจ๋วสุดๆ!!!

แต่ผมสังเกตุว่า มันเสียเร็วไปหน่อยไหม

ออฟไลน์ banch

ไฟเลี้ยวเสียเสียงรีเลย์มันจะผิดจังหวะ

ที่ควรจะมีการเตือนมากกว่า คือไฟเบรค

ออฟไลน์ BMW :D

• **
pajero sport