ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องคับอวยพรให้ผมได้เบอร์สาวหน่อยคับ  (อ่าน 10432 ครั้ง)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
คือตอนนี้ผมมาติวที่หาดใหญ่อ่าคับ ได้เจอสาวน่ารักคนหนึ่งแบบว่าเห็นครั้งแรกแล้วรู้สึกว่าโดนอ่าคับ 
คือผมไม่เคยมีแฟนมาก่อนอ่าคับพี่ๆๆและไม่เคยขอเบอร์ใครซ่ะด้วยสิ   ค่ำนี้กะว่าจะไปรอเขาที่เรียน
แล้วจะขอเบอร์  ไม่รู้ว่าเขาจาให้เบอร์รึปล่าว   กลัวผิดหวังจังเลยครับ 
พี่ๆๆช่วยอวยพรให้ผมทีนะครับ จะได้เป็นแรงบันดานใจ 

ออฟไลน์ YF-19

Re: นอกเรื่องคับอวยพรให้ผมได้เบอร์สาวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:35:15 »
ตั้งกระทู้กระทั่งแบบนี้แล้วหรือครับ
ผมว่ามันเริ่มเกินพอดีไปซักหน่อยแล้วนะ :-\ กระทู้นอกเรื่องอะไรก็ไม่รู้แบบนี้เนี่ย
ไปกินข้าว ไปเที่ยว ไปดูหนังไม่ต้องรายงานกันหมดหรือครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: นอกเรื่องคับอวยพรให้ผมได้เบอร์สาวหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:41:19 »
สาธุ ขอให้ได้ครับ :D

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:45:08 »
งั้นผมก็ต้องขอโทดด้วยก็แล้วกับคับ
ในฐานะที่ผมผูกพันกับเว็บแห่งนี้มากพี่ๆๆน้องๆๆเว็บแห่งนี้ก็เป็นเสมือนครอบครัวผมแห่งหนึ่ง
หากมันไร้สาระก็ลบได้เลยคับผม(ผมลบไม่เป็นคับ)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:51:45 »
ขอบคุณมากคับพี่GreenG(love Eco car&Hybrid) 
พี่ทำให้ผมมีกำลังใจขึ้นเยอะเลยคับ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 48691

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:53:46 »
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

เหตุการณ์แบบนี้คิดถึงตอนเด็กเลย *-*

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 19:57:43 »
ใจเย๊นๆนะครับ อย่าลุ่มล่าม ค่อยๆเป็นค่อยไป คิดคำพูดดีๆ สาวๆชอบให้เข้าไปขอเองนะครับอย่าใช้คนอื่นๆไป มันดูไม่จริงจัง นึงคำพูดดีนะครับ love at first sight นะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:00:12 »
สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้

เหตุการณ์แบบนี้คิดถึงตอนเด็กเลย *-*

ขอบคุณมากคับพี่
อย่างน้อยมันก็เป็นประสบการณ์อย่างหนึ่งที่อยู่ในความทรงจำ
ผมต้องไปแล้วล่ะคับไปรอเขาก่อน ;D ;D ;D ;Dกลัวมากมาย ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:02:19 »
ใจเย๊นๆนะครับ อย่าลุ่มล่าม ค่อยๆเป็นค่อยไป คิดคำพูดดีๆ สาวๆชอบให้เข้าไปขอเองนะครับอย่าใช้คนอื่นๆไป มันดูไม่จริงจัง นึงคำพูดดีนะครับ love at first sight นะครับ

ขอบคุณมากคับพี่ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 20:56:27 »
ก็ดูลักษณะเค้าก่อนว่าบุคลิกเค้าเป็นแบบไหน ถ้าดูเป็นกันเองคิดว่าการทำความรู้จักเบื้องต้นค่อยเป็นค่อยไปก็ดีนะค่ะ คุยเป็นเพื่อนกันไปก่อนแล้วค่อยๆพัฒนาความสัมพันธ์ ยังไงเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^_^

methus zaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:08:46 »
ตั้งกระทู้กระทั่งแบบนี้แล้วหรือครับ
ผมว่ามันเริ่มเกินพอดีไปซักหน่อยแล้วนะ :-\ กระทู้นอกเรื่องอะไรก็ไม่รู้แบบนี้เนี่ย
ไปกินข้าว ไปเที่ยว ไปดูหนังไม่ต้องรายงานกันหมดหรือครับ
คือผมว่ามันก็แปลกดีนะครับ เวปเราจะได้มีหลากสีสันกันบ้างไงครับ
สู้ๆครับพี่ ถ้าขอดีๆ ยังไงก็ให้ครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:28:30 »
กลับมาแล้วคับ เซ็งเป็ดเลยอ่าคับ
เขาไม่มาเรียน ไออย่า  :'( :'( :'(
เหลืออีก 2 วันผมก็ต้องกลับแล้ว
เสียดายจังคับ  อยากจะร้องไห้ :'( :'( :'( :'(

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:30:24 »
ก็ดูลักษณะเค้าก่อนว่าบุคลิกเค้าเป็นแบบไหน ถ้าดูเป็นกันเองคิดว่าการทำความรู้จักเบื้องต้นค่อยเป็นค่อยไปก็ดีนะค่ะ คุยเป็นเพื่อนกันไปก่อนแล้วค่อยๆพัฒนาความสัมพันธ์ ยังไงเป็นกำลังใจให้ค่ะ ^_^

จิงหรอคับ  พอดีผมได้เฟสบุ๊คเค้ามาแล้วคับ ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:40:29 »
ใจเย็น ค่อยเป็นค่อยไปครับ แต่ก็อย่าอู้รอจังหวะเกินจนไม่ได้ทำอะไรเสียทีเดียวนะครับ

ผมก็เข้าใจความรู้สึกน้องนะว่าถ้าตื่นเต้นก็อยากมาตั้งกระทู้น่ะครับ แต่รับคำเตือนอีกท่านไว้ก็ดี

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 21:58:32 »
เอาใจช่วย

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:07:17 »
มาเป็นกำลังให้อีกคนครับ  ;)

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:10:30 »
ขอบคุณมากคับทุกคน
ผมตัดสินใจล่ะ คือคุยไปก่อนแล้วค่อยขอเบอร์โทรก็ได้คับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:19:45 »
ตาย มาช้าไป  ;D เอาน่ะ อีก2 วันก็ยังมีหวังน่ะครับ คิดซะว่า ถ้าเกิดมาเพื่อกัน ยังไงก็ต้องเป็นของกันและกัน เอาใจช่วยครับ

Blue 229

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:43:52 »
เหลืออีก 2 วันน่าจะทันนะ  :)

ผมว่าจะได้เบอร์เค้า มันไม่ยากหรอกนะ (ถามเพื่อนเค้าก็ได้)
แต่ได้มาแล้ว จะไปคุยกับเค้ายังไง อันนี้แหละโคตรยากเลย
เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้ต่อไป

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 22:50:36 »
Chat Facebook หยั่งเชิงไปก่อนครับ ถึงเวลาแล้ว เบอร์จะมาเอง ^^

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:24:09 »
เอาใจช่วยครับ จากคนที่จีบใครไม่เป็น  :'( :'( :'(
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:28:03 »
เอาเฟสบุ๊คมาดูก็ได้ครับเดี๋ยวช่วยวิเคราะห์ 8) 8)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:56:31 »
คนในรูปหรือเปล่า  :D

แนะนำว่าอย่ารีบเดินไปขอเบอร์โทรศัพท์ทันทีครับ มันรวบรัดตัดตอนเกินไป อาจจะทันใจคุณแต่สำหรับฝ่ายหญิงมันคือการรุกล้ำที่เร็วเกินไป ต้องทำความเข้าใจก่อนว่ามนุษย์ทุกคนมีการเว้นพื้นที่ว่างระหว่างบุคคลด้วยกันทั้งนั้น ต่างกันที่ความมากน้อย สำหรับคนแปลกหน้าที่อยู่ๆเข้าไปขอเลยถือเป็นการรุกล้ำพื้นที่ส่วนตัวอย่างหนึ่งอาจส่งผลให้เกิดความคิดแง่ลบกับคุณก็ได้  >:(

ถ้าคิดจะจีบสาวต้องอย่าใจร้อนครับ ค่อยๆเป็นค่อยๆไป ควรจะเริ่มต้นจากโผล่หน้าไปให้เค้าเป็นบ่อยๆ ยิ้มทักทาย หรือจะให้ดีไปสืบเลยว่าน้องนางชอบไปที่ไหนบ้างแล้วทำทีเป็นว่าบังเอิญไปเจอบ่อยๆ ถ้าชอบไปห้องสมุดนี่เจ๋งเลยจะได้เนียนขอนั่งด้วยหรือถามเกี่ยวกับหนังสือได้ อ้อสืบด้วยว่าเค้าชอบอะไรครับแล้วเข้าหาเค้าด้วยเรื่องนั้นๆ โดยธรรมชาติคนที่ชอบเรื่องอะไรก็จะพูดเรื่องนั้นได้ไม่หยุด ถือว่าเป็นการเพิ่มความคุ้นเคยในตัวทางหนึ่งด้วย แต่ขั้นตอนในการสืบข้อมูลเองก็ต้องระมัดระวังด้วย อย่ากระโตกกระตากให้สาวรู้ว่าคุณกำลังแอบสืบข้อมูลอยู่เพราะเธอจะรู้สึกกลัวและหลีกหนีหน้าคุณไปเลย ลองรวบรวมข้อมูลต่างๆจากเพื่อนของคุณคนรู้จักของเพื่อน(เอาแบบที่จะไม่ปวกสว่างแบไต๋ความแตกนะ) หรือคอยแอบตามสังเกตุเอาก็ได้ หมั่นสร้างพันธมิตรไว้เพื่อจะได้รวบรวมข้อมูลที่มีประโยชน์ครับ

ย้ำนะครับว่าค่อยๆเข้าหาทีละลำดับ คนแปลกหน้า > เจอหน้ากันบ่อย > คนรู้จัก > คนเคยคุยกัน > คนคุยกันถูกคอ > เรียนรู้นิสัยใจคอกัน แล้วถึงตอนนั้นค่อยตัดสินว่าจะเลือกเป็นแฟนหรือเพื่อนก็ยังได้ แต่สำหรับการดุ่ยๆเข้าไปขอเบอร์นั้นผมว่ามันเร็วเกินไปคล้ายกับไปเที่ยวกลางคืนแล้วขอมั่วซํ่วไปหมด อะไรที่ได้มาง่ายๆก็จะจากไปง่ายๆครับ สาวเจ้าอาจจะเกิดความรู้สึกระแวงว่าคุณหวังอะไรแปลกๆจากเธอหรือเปล่า  :P

จำไว้ว่าการสร้างความประทับใจแรกพบสำคัญมาก!!!!!! อย่าให้เธอเอาไปนินทากับเพื่อนทีหลังว่าเพิ่งเจอไอ้หน้าหม้อมาขอเบอร์คนนึง ถ้าทัศนคติเป็นลบแล้วถามว่าทำให้เป็นบวกได้ไหม ได้ครับแต่มันยากและเสียเวลาโดยใช่เหตุ สู้เปิดตัวในฐานะคนๆนึงจะดีกว่า ทีนี้การเข้าหาจะใช้อะไรให้สาวเจ้าประทับใจมันไม่มีสูตรสำเร็จ พึงสังวรไว้ว่าข้อมูลเท่านั้นที่ครองโลกครับ สนามรบและสนามรักมันคล้ายกันมากตรงที่ยิ่งมีข้อมูลมากเท่าไหร่เรายิ่งเดินเกม วางท่าทาง คาดเดาผลลัพธ์ได้ง่ายขึ้น กลับไปชบคิดดูว่าตัวคุณมีข้อดีอะไรบ้างที่จะใช้ในการสร้างความประทับใจแรกเจอและใช้มันให้เป็นประโยชน์กับการเปิดตัวครั้งแรก!!!!   8)

ข้อคิดอีกอย่างทีอยากให้จำไว้คือสิ่งที่จะชี้ชัดว่าสาวเจ้าจะชอบใจคุณหรือไม่ไม่ได้ขึ้นอยู่กับหน้าตาดีหรือมีเงินร่ำรวยอะไรหรือเปล่า แต่มันอยู่ที่คารมและใจครับ!!! พึงเฟ้นหาสิ่งที่เธอชอบและเข้าหาจากจุดนั้น และทำให้ได้สม่ำเสมอ ย้ำนะครับว่าจงดีให้สม่ำเสมอ!!! เพราะสำหรับสตรีทุกนางต้องการความเอาใจใส่ที่สม่ำเสมอไม่มากขึ้นก็ได้แต่อย่าน้อยลง แรกๆคุณอาจยังไม่สามารถสร้างวคามประทับใจให้คุณเธอได้ แต่ผมกล้าพูดไว้เลยว่าความเอาใจสม่ำเสมอนี่แหละจะเจาะทะลวงให้คุณเข้าไปอยู่ในใจเธอเอง!!!! นี่คือเคล็ดสำคัญที่คนเจ้าชู้มักจะใช้กันและได้ผลดีด้วย ลองดูดีๆดิคนเจ้าชู้จำนวนมากหน้าตาก็ไม่ดีไม่ได้รวยแต่มันจีบสาวๆสวยๆติดแล้วเปลี่ยนทิ้งบ่อยๆได้เพราะอะไร คำตอบมันอยู่นี่  :P

แหม่ว่าจะแนะนำนิดเดียวแต่ก้ยาวเหมือนกันนะนี่ ลองทำตามที่ผมแนะนำดูนะครับ ค่อยๆคิดอย่าใจร้อน ถ้าเป็นไปได้ลองยืดเวลาจากสองวันเป็นอีกห้าวันข้างหน้าดู ตระเตรียมข้อมูลและแผนการณ์ให้พร้อมก่อนลงมือปฎบัติการณ์ยึดใจเธอ ได้ผลยังไงแล้วมาบอกต่อด้วยเผื่อจะได้ช่วยแนะนำอะไรที่เป็นประโยชน์ได้บ้าง เรื่องของคนอื่นเนี่ยมันส์จริงๆเลย ยะฮู้ววววว!!!!!  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 00:01:35 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 23:59:05 »
กระทู้ลักษณะนี้ นานๆมีที ผมพอรับได้นะครับ พอเข้าใจความรู้สึก
ทั้งน้องเจ้าของกระทู้ และพี่หมอ YF-19 ดี

คือบางที เราเองก็รำคาญ แต่ในเมื่อน้องๆ เขาเห็นว่าเราเป็นบ้านอีกหลัง
นั่นก็เปนอีกความรู้สึกที่เขาให้เกียรติกับเรากันอย่างนั้น

ดังนั้น บางที อาจต้องขอรบกวนพี่หมอนิดนึงนะครับ ว่า
เราก็คงต้องข่วยๆกันเตือนๆลูกบ้านกันอย่างนี้ไปละครับ
คือค่อยๆ เตือนกันดีๆ ในเคสที่คิดว่า พอจะคุยกันรู้เรื่อง หนะครับ

ดังนั้น กระทู้แบบนี้ นานๆ มาที ผมโอเคนะครับ
แต่โปรดอย่าได้มากันบ่อยๆ เพราะถ้ามากันคนละกระทู้
เราก็แทบไม่ต้องคุยเรื่องรถเลย แล้วสภาพบอร์ดของเรา
ก็จะไม่ต่างอะไรกับบอร์ดเว็บ Dekdee หรือ Pantip ห้องสยามสแควร์

--------------------------------

ตอบกระทุ้

กล้า แต่หาจังหวะเข้าให้เหมาะสม ก็จะได้เบอร์
ถ้าไม่ได้ อย่าน้อยเนื้อต่ำใจ อย่าเสียใจ ช่างเขา
ถ้าเขาไม่ให้เบอร์เรา แสดงว่า เขาคงมองไม่เห็นคุณค่าที่เรามี
เก็บสิ่งดีๆ ไว้ให้คนที่เขาเห็นค่าในอนาคตดีกว่าครับ (นี่พูดเผื่อไว้นะ)

แต่ถ้าได้เบอร์มาแล้ว  คุยไปเรื่อยๆ ผู้หญิง ชอบการคุยสบายๆ
อย่าจู่โจมจีบในทันที ทำตัวให้เขาไว้ใจเราได้ดีกว่า แล้วความสัมพันธ์
จะไปกันได้ยาวๆ อ้อ! อย่าชิงสุกก่อนห่ามเด็ดขาด ขอเตือนด้วยความหวังดี
เพราะตอนนี้ มองข้ามช็อตไปแล้ว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 00:00:43 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 03:54:41 »
ต้องว่ากันด้วยอารมณ์ครับ ดิ้นชกท้องร้องชกปาก  8)
H.

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 07:32:09 »
ต้องว่ากันด้วยอารมณ์ครับ ดิ้นชกท้องร้องชกปาก  8)
            555      ถ้าเสร็จงานแล้วเค้า่ถูกใจก็ดีไป แต่ถ้าเค้าไม่ชอบก็คุกๆๆเลยนะ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องนี้ผมไม่รู้จะตอบยังไงครับ ผมไม่เคยจีบคนแปลกหน้าอ่ะครับ
ส่วนใหญ่จะจีบเพื่อน /เพื่่อนของเพื่อน/เพื่อนของเพื่อนของเพื่อน /น้องของเพื่อนของเพื่อนอะไรประมาณนั้น แหะๆ

แต่ถ้าเป็นผม ถ้ามีเวลาเยอะผมจะค่อยๆแทรกซึมเข้าไปในชีวิตเค้าทีละนิดๆ เริ่มจากยิ้มก่อน ยิ้มแล้วค่อยทักกันบ้าง ทักแล้วก็คุย คุยนิดเดียวเป็นคุยเยอะ คุยเยอะค่อยขอเมล ขอเบอร์ว่าไปตามสเต็ป ผมออกแนวค่อยๆซึมแต่ติดแน่นทนนาน 5555
           ถ้ากรณีคุณเนี่ยเหลือเวลา 2 วัน เป็นผมผมคงยิ้ม แล้วเดินเข้าไปขอเบอร์เลยแหละครับ ตอนเข้าไปแนะนำตัวทำตัวน่าคบหาหน่อยนะครับ ไม่ใช่เข้าไปแบบหน้าหื่น ตัวเหม็น ตาแดง ขอบตาดำ มันก็ไม่ไหว เจอครั้งแรกขอดูดีไว้ก่อน แต่ไม่้ต้องขนาดแต่งซะเวอร์นะครับ ผู้่หญิงเค้าจะกลัว

ถ้าได้เบอร์แล้วคุยกันเวลาอย่าคุยอย่าคุยโม้ อวดรวย อวดเก่งนะครับผู้หญิงเค้าไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ คุยสบายๆ คุยสนุก ยิงมุกนิดๆหน่อยๆ แป๊กบ้างก็ไม่เป็นไร แล้วอีกอย่างนึง.....วางตอนคุยกำลังสนุก แล้วผู้หญิงเค้าจะอยากคุยกับคุณอีกวันหลัง ถ้าทำอะไรสักอย่างแล้วก็ทำให้เสมอต้นเสมอปลายนะครับ อะไรที่ทำไม่ได้หรือฝืนใจก็บอกกันไปตรงๆ คบแบบแฟร์ๆ แชร์กินแชร์จ่าย ไม่ต้องทำเป็นพ่อบุญทุ่ม(เอาไว้แต่งงานแล้วค่อยว่ากัน)เพราะทุ่มยังไงก็ไม่พอหรอกครับ แต่ไม่ถึงกับขี้งกนะ เลี้ยงบ้างเล็กๆน้อยๆ ( ผมเตือนเพราะผมเคยโดนมาแล้ว รักมันบังตา เลี้ยงหญิงมื้อละหลายตัง พอกลับหอมานั่งกินมาม่ากับเพื่อน T.T )

และข้อสำคัญ
            1. เราเป็นผู้ชายต้องทำตัวเป็นผู้นำ กล้าตัดสินใจ แต่ไม่ถึงกับเผด็จการ อย่าไปยอมทุกเรื่องเดี๋ยวเค้าจะเคยตัวและเราก็คบกันแบบลำบากใจเพราะเรา้ต้องยอมตลอด คบกันแบบเข้าใจกัน
            2.อย่ามีอะไรกันก่อนแต่งนะครับ ตอนมีมันอาจสนุกแต่ถ้าพลาดขึ้นมา มันไม่สนุกเลย

ยังไงก็สู้ๆนะครับ  ;D ถ้าเพื่อนเค้าน่ารักๆ แนะนำให้ผมบ้างสักคนก็ได้นะครับ จะเป็นพระคุณมากเลย 5555

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:03:22 »
เรื่องแบบนี้แต่ก่อน ผมคาสโนว่า ตัวพ่อเลย แต่ว่า...อยู่แค่สองวันแล้วกลับแล้วห่างกันไกลป่าว?
หรืออยู่ใกล้กัน ถ้าไกลนะ ผมบายอ่ะ แต่ถ้าไม่ไกล ก็ค่อยๆ ลุยต่อนะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:14:28 »
จะไปคิดมากทำไมกัน ถ้ามัวแต่คิดมาก ต้องขอให้ได้มันก็เกร็งเปล่าๆ เป็นตัวของตัวเรานี่แหละ
ถึงเราจะถูกใจเขา แต่เขาไม่ถูกใจเรา เขาก็ไม่ให้อยู่ดี
ลองคิดดูถ้ามีสาวมาขอเบอร์คุณ แต่คุณไม่ถูกใจสาวคนนั้น คุณอยากจะให้มั้ยล่ะ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:07:11 »
ไม่ต้องไปเกร็งครับ สบายๆ และมั่นใจ สุขุม อย่าดิ้นรน กล้าสบตา อย่ามั่วแต่เขิลม้วนอาย พูดให้เป็น แค่นี้แหละครับ

ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:25:48 »
สบาย ๆ พอได้มาเป็นเมีย (อย่างถูกศีลธรรมนะ) แล้วจะเพลียใจแบบผม อิอิ...
'19 Honda Civic EL