ผู้เขียน หัวข้อ: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ  (อ่าน 11174 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 04:32:36 »
ผมชอบรายการ Got Talent นะ
โดยเฉพาะของอังกฤษ ที่ผู้มาแสดงและได้เข้ารอบก็มีความสามารถจริงจริง
ถึงแม้จะมีบางคนที่ดูไร้สาระแล้วได้เข้ารอบบ้างก็เถอะ แต่การแสดง การตัดสิน
ทุกอย่างมันสื่อให้เห็นถึงความเป็นจริง หรือ Reality

ส่วน Thailand's Got Talent ผมรู้สึกดีใจมากที่เมืองไทยเอารายการนี้เข้ามา
จะได้เห็นความสามารถแปลกแปลกหลายอย่างของคนไทย เราจะได้ภูมิใจในประเทศเรามากขึ้นไปอีก
แต่มันแปลกตั้งแต่กรรมการที่ทำให้ผมรู้สึกว่า แต่ละคนไม่มีเสียงที่เป็นเอกฉันท์ในตัวเอง
หมายถึง กรรมการมักจะชอบตัดสินตามกันไป ไม่ได้มีเหตุผลรองรับที่มาจากความคิดของตัวเอง
ส่วนผู้เข้าแข่งขันรอบคัดเลือกยังพอโอเค มีความเป็น Reality ให้รู้สึกได้บ้าง แต่พอเป็นรอบ Semi-Final แล้ว
ทุกอย่างมันดู Fake ไปหมด จนดูแล้วน่าเบื่อ หมดความน่าเชื่อถือ อะไรก็เป็น Script ไปหมด

เสียดาย แต่ไม่อยากให้ล้มเลิก ผมอยากจะให้พัฒนาให้มันดีกว่านี้มากมาก
ให้เป็นรายการที่ดึงความสามารถของคนไทยออกมา แล้วทำให้เราที่เป็นคนดู
ได้ภูมิใจในความสามารถของเพื่อนร่วมชาติด้วยกันอีกครั้ง

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: ใครดู thailand got's talent อยู่บ้างครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 08:54:21 »
จี๊ดๆกับความเห็นของพี่จิมมี และคุณเนยครับ อิอิ ;D

จริงๆ ผมอยากให้ทีมที่ได้รางวัลชนะเลิศ บ่งบอกถีงความเป็นไทย จะได้ประกาศให้ทั่วโลกได้รับรู้ว่าประเทศเรามีดีกว่าที่พวกท่านรู้
อย่างสุพรรณหงษ์ กับ perfect design ผมว่าของแบบนี้หาดูได้เฉพาะ Thailand only (อันนี้พูดจริงนะ ไม่ได้ประชดแบบคุณโน๊ต)

แต่อย่างเด็กร้องเพลง หรือผู้ใหญ่ร้องเพลงก็ตามทีเถอะ ถึงได้แชมป์ไป ผมว่าก็ไม่น่าภูมิใจเท่าไหร่ โดยเฉพาะถ้าเอาไปเทียบกับ America got's talent หรือ british got's talent อันนั้นเสียงเค้าเทพจริง

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 09:06:49 »
ความสามารถคนไทยนับวันจะมีแค่ ร้อง เต้น รำ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 13:45:37 »
โดนหลอกตั้งแต่บอกว่าเป็นรายการสดล่ะ...
เคารพธงชาติกลับมา เกือบ 2 นาที คนร้องเพลงยังอยู่ท่าเดิม เห้อ... โดนต้อลาวไปล่ะ

ส่วนโชว์ผมก็ว่า ร้องเพลงเนี่ย เยอะไปป่ะ
ความยากในการทำความเข้าใจกับคนอื่นไม่ต้องมีนะครับ
เทียบกับ Exotic ตีเศษขยะล่ะก็ ห่างกันเยอะ...

แต่ผมชอบมากคือ สุพรรณหงส์ ตกรอบเฉย  >:(

อย่างว่าครับ คนไทยคะแนนสงสารเยอะมาก ๆ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 15:36:23 »
จากที่เคยสัมผัส wp ของเสี่ย eye โดยคนใกล้ชิดของผม 2 คน

1. เพื่อนผม แข่งรายการ แฟน1000แท้ สายพันธุ์สุนัข เพื่อผมเก่งมาก ๆ ครับ เป็นกรรมการของ dog kennel (กรรมการให้คะแนนประกวดสุนัข)
เรียนสัตวแพทย์เหมือนกัน ไปแข่งพอถึงความถามสุดท้ายก่อนเข้า jack pot ห้ามเพื่อนผมเลือกคำถามหมายเลข 3 บอกว่า คู่แข่งที่อายุน้อยกว่า (เด็กอายุ 15-16)
เค้าเลือกมาตั้งแต่รอบแรก เพื่อนผมไปเลือกคำถามอีกคำถามนึง ปรากฏว่ายากมาก ๆ แพ้น้องคนนั้นไป 
    พอถึงคำถาม jack pot ถึงบางอ้อ คำถามนั้นโครตง่าย ถามว่า ฟันแท้ของสุนัขมีกี่ซี่? (คนเรียนสัตวแพทย์ตอบได้แหงม ๆ ) แต่น้องที่ชนะตอบไม่ได้เฉย
เพื่อนผมก็เลยคุยให้ฟังว่า ถ้าน้องอายุน้อยคนนั้นได้เป็นแฟนพันธุ์แท้จะสนุกกว่า เพราะแข่งชนะนิสิตสัตวแพทย์ และประหยัดรางวัล Jack pot ด้วย

2. ภรรยา (เมียปัจจุบันผมเอง) เคยไปทำงานเป็นประสานงานรายงาน "Black box" ของเสี่ย eye เช่นเดียวกัน ที่ให้คู่รักมาตอบคำถามชิงรางวัล สร้างสัมพันธ์
ที่ดีกับคู่สามีภรรยา ก็มีการนัดแนะก่อนเข้ารายการ ให้เล่าเรื่องราวตามแนวทางที่ creative บอกทุกอย่าง ให้มีคำคมซึ้งกินใจ ตามที่ได้เตรียม ถ้าไม่พูด หรือจำไม่ได้
ก็สั่ง cut ถ่ายใหม่

ปล. ไม่กล้าใช้ชื่อรายการ กับ ชื่อเจ้าของจริง เดี๋ยวงานเข้า เพราะเค้าน่าจะสืบมาได้

'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 06:38:06 »
ไม่เคยดูครับ ไม่ถูกกับรสนิยมผมครับ