ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านใครน้ำท่วมแล้วบ้างครับพี่น้อง!!!??  (อ่าน 4497 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
พอดีช่วงนี้แถวบางมดฝนตกบ่อยมากก ทำเอาพรีลูดผมเดี้ยงไปแล้วครับT^T  สารทุกข์สุกดิบของพวกท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ=w=" ณ จุดๆนี้แถวบ้านผมถึงตาตุ่มแล้วครับ พวกพี่ๆน้องเป็นยังไงกันบ้าง?? ผมว่าอีกหน่อย2012อาจจะเป็นจริง(บ้าน่าคิดแง่บวกเข้าไว้ๆ+_+)

ป.ล.ผมมีคำถามหน่อยนึงนะครับ.........ถ้าเกิดรถผมเดี้ยงแบบนี้เนี่ยขั้นแรกผมต้องจัดการยังไงกับมันมั่งครับ(เดี้ยงคาหน้าบ้านเลยครับ ไม่ได้ขับมันมาเกือบ2อาทิตย์ด้วย )ควรเช็คที่ไหนบ้างหากบางอย่างทำเองได้อยากทำเหมือนกันครับ ไม่อยากเข็นไปอู่เสียเท่าไหร

ป.ล.2 แอบดีใจถ้าเกิดผมปลูกสตอร์เบอร์รี่ใส่พ่อสำเร็จอาจได้ H22 แต่ถ้าไม่...........ทนกับ2.2VTiเหมือนเดิม=_="
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 25, 2011, 19:13:01 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ < bmw x6 >

Re: บ้านใครน้ำท่วมแล้วบ้างครับพี่น้อง!!!??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 19:28:56 »
พอดีช่วงนี้แถวบางมดฝนตกบ่อยมากก ทำเอาพรีลูดผมเดี้ยงไปแล้วครับT^T  สารทุกข์สุกดิบของพวกท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ=w=" ณ จุดๆนี้แถวบ้านผมถึงตาตุ่มแล้วครับ พวกพี่ๆน้องเป็นยังไงกันบ้าง?? ผมว่าอีกหน่อย2012อาจจะเป็นจริง(บ้าน่าคิดแง่บวกเข้าไว้ๆ+_+)

ป.ล.ผมมีคำถามหน่อยนึงนะครับ.........ถ้าเกิดรถผมเดี้ยงแบบนี้เนี่ยขั้นแรกผมต้องจัดการยังไงกับมันมั่งครับ(เดี้ยงคาหน้าบ้านเลยครับ ไม่ได้ขับมันมาเกือบ2อาทิตย์ด้วย )ควรเช็คที่ไหนบ้างหากบางอย่างทำเองได้อยากทำเหมือนกันครับ ไม่อยากเข็นไปอู่เสียเท่าไหร

ป.ล.2 แอบดีใจถ้าเกิดผมปลูกสตอร์เบอร์รี่ใส่พ่อสำเร็จอาจได้ H22 แต่ถ้าไม่...........ทนกับ2.2VTiเหมือนเดิม=_="

บ้านผมตกครึงฟุตบาทอะครับ และรถติดครับ บ้านผมอยู่แถวมหาชัยอะครับ

ถามหน่อยครับ พรีลุด คืออะไรครับผม 2012 อย่าใหเกิดเลยสาธุๆๆ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: บ้านใครน้ำท่วมแล้วบ้างครับพี่น้อง!!!??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 19:33:47 »

ถามหน่อยครับ พรีลุด คืออะไรครับผม 2012 อย่าใหเกิดเลยสาธุๆๆ

พรีลูด คือ Honda Prelude ตามรูปครับ ;)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ SkyTrekker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 19:36:29 »
อยู่ใกล้ๆกันเลยคิๆ

แถวคาร์ฟรูประชาอุทิศ ถ้าวิ่งมาจากทางประชาอุทิศเลนซ้ายนี่น้ำท่วมไปจนถึงทางเข้าหน้าหมู่บ้านผม

พอเข้ามาในหมู่บ้านกลับมาเมื่อคืน

พอเลยป้อมยามหน้าสุดมา ทางเข้าหมู่บ้านเจอน้ำท่วมระดับฟุตบาทไปจนถึงข้างในหมู่บ้านเลย กิโลกว่าๆ

รถผมไม่เป็นไรหรอกครับ suv ขับ 4 เคยเอาลุยน้ำสูงระดับเกือบท่วมฝากระโปรงมาแล้ว ในเส้นทาง off-road ไม่มี snockle

แต่ก็ค่อยๆขับช้าๆไปเรื่อยๆ แต่เจอพวกคนไม่รู้บางคนมันก็วิ่งเข้าไปเร็วๆ คือถ้าไม่กลัวว่าใบพัดพัดลมหน้ารถพัง ก็น่าจะเกรงใจรถคันอื่นหรือมอเตอร์ไซค์

คนเดินข้างทางบ้าง คิดดิคิด

ขนาดรถสูงๆ ยังค่อยๆลุย เพราะไม่อยากเอาน้ำไปสาดใส่รถคนอื่น และคนเดินข้างๆเลย

แล้วถ้าคุณเดินถนน เจอรถที่มันขับเร็วๆ มาสาดน้ำสกปรกๆมากมายจากพื้นถนนมาท่วมตัวคุณ คุณจะรู้สึกอย่างไง

ผมล่ะเซ็ง มีตังค์ซื้อรถ แต่ลืมซื้อสำนึกมาด้วย

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:13:40 »
ตาตุมนอกรถมันของเด็กๆครับ    แต่ถ้าจำไม่ผิด ที่บ้านเก่าผม สามารถเอาปลาไปเลี้ยงไว้ในรถได้เลยอ่ะ ถ้าตกหนักแบบนี้นะ
จำได้ว่า น้ำเขาไปทำ airbag  abs พังไปเลย ;D ;D แต่เครื่องไม่เป็นไร  ;D

เอาเข้าเรื่องผมอยู่แถว ในซอยมัยลาภ ตกๆหยุดๆครับ ตอนนี้ยังไม่มีฝนครับ แต่คงอีกไม่นาน  ลึกแค่ไหนก็ เลยตาตุมขึ้นมาสัก  8-9 เซน ในซอยนะครับ :)

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 20:28:34 »
ผมกำลังคิดว่า ด้วยเหตุอะไรสักอย่างมันทำให้พรีลูดผมเดี้ยงแน่ๆ สตาร์ทไม่ติด ไม่กล้าลองไม่กล้าเสี่ยงอะไรทั้งสิ้นกลัวจริงๆ เลยมารอคำปรึกษาในนี้ซะก่อน T T

ตอนนี้ฝนหยุดตกเป็นที่เรียบร้อยและคาดว่าจะมีต่อน้ำที่2 เชื่อเถอะวันนี้ทั้งคืนแน่ๆ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 21:50:29 »
หน้าซอยหมู่บ้านผม มีร้านอาหาร

ทิ้งเศษอาหาร กระดูกหมู ลงท่อ
ตอนนี้ ฝนตกนิดหน่อยก็ท่วมแล้วครับ

รถเล็กพอเข้าได้บ้าง
แต่ลงจากรถไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 25, 2011, 23:03:44 »
ท่วมไปเมื่อฝนตกครั้งใหญ่หลายสัปดาห์ก่อนครับ เกือบแย่

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 26, 2011, 20:18:52 »
ผมอยู่บ้านนอกครับ เลยยังไม่ท่วม อิอิ ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport