ผู้เขียน หัวข้อ: teana minor change  (อ่าน 7241 ครั้ง)

ออฟไลน์ pichaiok

• Newbie
  • *
teana minor change
« เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:24:55 »
ของทราบข่าวคราวเกี่ยวกับ teana minor change ในเมื่องไทยหน่อยครับ จะมาเมื่อไหร่ พอทราบรายละเอียดไม้ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
Re: teana minor change
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:00:53 »
ตอนนี้เท่าที่ตามข่าวมา ยังไม่ชัดเจนครับว่าจะเปิดตัวในไทยเมื่อไหร่ แต่คร่าวๆ คาดว่าช่วงปลายปีนี้-ต้นปีหน้า เป็นอย่างเร็ว
ส่วนหน้าตาก็อิงคร่าวๆ จากจีนตามนี้ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2100:-nissan-teana--nano-change-&catid=48:spyshot&Itemid=55

(รู้สึกว่ารถใหม่ Nissan ช่วงนี้ประเคนให้แต่จีนจังเลย March Sedan ก็เปิดตัวที่จีน Teana MC ก็ที่จีน และตอนเปิดตัวก็ที่จีนครั้งแรกอีกด้วยมั้งนั่น
แถมล่าสุด Tiida ใหม่ทั้งคันก็เปิดตัวที่จีนครั้งแรกอีกแล้ว)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:08:35 »
จีนเป็นรถตลาดที่ใหญ่สุดของนิสสันมั้งครับ ผมคิดว่างั้นนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ อยากให้เปลี่ยนไฟท้ายของเทียน่าอ่ะครับ ก่อนจะเข้ามาไทย มันดูแปลกๆชอบกล

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 13:12:49 »
ผมเองก็เป็นคนนึงคับ ที่สนใจ อยากทราบและได้ติดตามข่าวของ Teana ตัว Minor Change คับ

-  จาก Web เรา
จากที่ผมได้ติดตามและได้ตั้งกระทู้ในweb ของเราไปแล้วก็พอจะได้คำตอบมาว่า
Nissan Teana ตัว Minor Change นี้จะเข้ามาไทยประมาณต้นปีหน้าคับ ประมาณงาน Motor Show

-  จาก Teana-Club
แต่พอผมไปถามในweb ของ Teanaclub กลับไม่ค่อยมีใครรู้เรื่อง Minor Change เลยคับ ว่าจะเข้ามาเมื่อไหร
และหลายๆ ท่านก็บอกว่า ไม่แน่ใจว่าอาจจะมีผลกระทบเรื่องของญี่ปุ่นด้วย nissan อาจจะได้รับผลกระทบทำให้Minor ต้องเลื่อนออกไป
และด้วย Teana โฉมนี้ในประเทศไทย ยังขายดีอยู่มากๆ คับ ซึ่งก็อาจจะทำให้กำหนดการ Minor Change อาจจะช้าหน่อยคับ
(ใจผมนี้อยากให้ออกสิ้นปีนี้เลย)
และจากที่ถามคนในคลับอะคับ Teana Minor  ที่เปลี่ยนไฟท้ายไฟหน้าอะคับ มีคนนำเข้าไฟท้ายและไฟหน้าเข้ามาขายในไทยแล้วนะคับ
แต่พอผมถามราคานี้ก็แพงเอาการเลยคับ รวมกันแล้วเกือบแสนอะคับ

-  จาก Sale Nissan
และถ้ายิ่งไปถาม sale Nissan นี้ยิ่งแล้วใหญ่เลยคับ sale หลายๆ ท่านบอกมาว่า ไม่มีโปรแกรมMinor Change เลย และไม่ทราบข่าวอะไรทั้งสิ้นเลยคับ
รู้แต่ว่าปีน่าจะเปิดตัว รถที่มันเป็นรุ่น sunny  (อันนี้ผมจำไม่ได้ว่าเค้าเรียกว่ารุ่นอะไรนะคับ)
(และผมก็ไม่แน่ใจว่าเค้าพูดจริงหรือต้องการเชียร์ Teana โฉมปัจจุบันกันแน่คับ)

ข้อมูลที่ผมพอจะทราบก็มีแค่นี้คับ อย่างไรแล้วถ้ามีข้อมูลอะไรใหม่ๆ รบกวนนำมาบอกกันบ้างนะคับ
หรือข้อมูลอะไรที่ไม่ตรงกันก็บอกกันได้นะคับ ผิดพลาดตรงไหนขออภัยด้วยนะคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2011, 13:15:29 โดย north »

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 13:22:56 »
ผมว่า web นี้เชื่อถือได้มากกว่าเว็บ club และเซลส์ขายรถครับ คุณ north
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 13:41:49 »
ถ้ามาอย่างเร็วก็คงต้นปีหน้าล่ะครับ
เพราะดูๆแล้วไม่มีความจำเป็นที่จะต้องรีบเอามาแต่อย่างใด
ทุกวันนี้รถก็ค่อนข้างขายได้ดี

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 15:19:14 »
ผมว่า web นี้เชื่อถือได้มากกว่าเว็บ club และเซลส์ขายรถครับ คุณ north

ทราบและเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งคับ คุณ PREM

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 11:43:18 »
  ผมชอบตัวปัจจุบันมากกว่าอีก รอโปรโมชั่นดีๆ จะไปสอยน้องขาวมุกให้พ่อแม่เลย อิๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 14:41:16 »
ผมรู้จักกับพี่เจ้าของโชว์รูม nissan (ต่างจังหวัด) เค้ายังบอกว่าไม่ทราบเลยครับ เค้าตอบไม่ได้กั๊กด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 28, 2011, 17:20:05 »
ตามศูนย์บริการ ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ

ไม่ค่อยจะตามข่าวกัน ชอบเถียงข้างๆคูๆ

นั่งยันนอนยันว่าไม่มี พอมีก็บอกไม่รู้จริงๆ

ผมว่าหาข้อมูลจากในนี้ล่ะครับ ชัวร์ที่สุดแล้ว
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 09:56:06 »
เวลาผมรอดูรถเปิดตัว ข้อมูล สเปก ก็รอดูจากที่นี่แหละครับ ความจริงไม่มีปกปิด 55 :D