ผู้เขียน หัวข้อ: ^^ THE WHITE X6 ^^  (อ่าน 37690 ครั้ง)

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
^^ THE WHITE X6 ^^
« เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:21:06 »
พอดีพี่สาวภรรยา พึ่งไปถอยคันนี้มาครับ

ครั้งแรกที่ได้เห็นมัน รู้สึกตื่นเต้นมากๆ เพราะตัวจริงมันบอกได้คำเดียวว่า "หล่อขั้นเทพ"

และ Body ภายนอก ของมันดูใหญ่กว่าที่คิดเยอะ (อย่างกับรถถัง 555 )  อาจจะด้วยความที่มันเป็นรถสีขาว เลยดูใหญ่เข้าไปอีก

พอได้รถมา ก็ไปลองขอยืมขับรอบหมู่บ้านซักรอบ 555  (ไม่กล้าไปไกล เด่วไปเสยอะไรเข้า ไม่มีปัญญาซ่อมให้เค้า เอิ๊กๆ )

สำหรับ BMW X6 ตัวนี้เป็นรุ่น 35i เครื่องเบนซิน 3000 cc  มีม้าจากโรงงานมาให้ใช้ทั้งหมด 306 แรงม้า

Spec จากโรงงานเคลมความเร็วสูงสุดมาที่ 240 กิโลเมตร/ชั่วโมง  อัตราเร่ง 0-100 อยู่ที่  6.7 วินาที

ถือว่าพละกำลัง ไม่ธรรมดาเลยทีเดียว  

ถ้าจำไม่ผิด X6 ในบ้านเรา จะทำตลาดอยู่ 2 รุ่น อีก รุ่นนึง 30d จะเป็นเครื่อง Diesel 3.0 ลิตร 218 แรงม้า ครับ  (ถ้าข้อมูลผิดพลาดต้องขออภัย)

สำหรับค่าตัวของมัน

รุ่น xdrive35i  BMW Thailand เปิดไว้ที่ 7.99 ล้านบาท

ส่วนรุ่น Xdrive 30d  ตั้งราคาไว้ที่ 6.69 ล้านบาท

แต่ถ้าเป็น Grey Market ท่านสามารถซื้อได้ในราคาถูกกว่านี้มากๆ หุหุ  

มาดูหน้าตา ของมันกันดีกว่า

ด้านหน้ายังคงรักษาสไตล์ BMW อยู่  Design ไม่ค่อยฉีกไปซักเท่าไหร่

จุดเด่นของตัวนี้ คงอยู่ที่ด้านท้ายของมัน ซึ่ง Design ค่อนข้างจะแปลกตา แต่ก็ออกแบบมาได้อย่างลงตัว

ท้ายเต็มๆ มีท่อคู่ด้วย  

กระจังหน้า เป็นชิ้นเดียวกับ ฝากระโปรง

ด้านหน้าเต็มๆ  ดูไม่ค่อยต่างซักเท่าไหร่ กับ X5

รุ่น xdrive35i

ล้อแม่ก ขนาด 20 นิ้ว ให้มาจากโรงงาน (จะใหญ่ไปไหนนนนนนน )

รัดมากับยาง Bridgestone บางเฉียบ ถ้าจำไม่ผิด คู่หน้า 285/40/20 คู่หลัง 315/35/20  (ถ้าผิดต้องขออภัย เพราะถ่ายรูปไว้นานแล้ว จำไม่ค่อยได้ )

ดูท้าย บึ๊กๆ กันอีกซักรูป

มาดูภายในกันบ้าง มี sunroof ด้วย

เบาะเป็นสีน้ำตาล ส่วนคอนโซลหน้า Design แบบเรียบๆ ไม่หวือหวา แต่เท่ห์อ่ะ

หัวเกียร์

ที่ปรับเบาะ

เบาะหลังนั่งได้แค่ 2 คน  สรุป รถคันเบ้อเร้อ นั่งได้ทั้งหมดแค่ 4 คน น้อยกว่า Mazda3 อีก 555

ส่วนด้านท้ายค่อนข้างกว้างขวาง เหมาะมาก เพราะเจ้าของรถมีลูกด้วย เอาไว้ใส่รถเข็นลูก อิอิ  ใครชอบตีกอล์ฟ ใส่ถุงกอล์ฟสบายเลย

ปุ่ม เปิด ปิด ฝากระโปรงท้าย

สุดท้ายแล้วครับ

สรุป มันเป็นรถที่ผมคิดว่า "หล่อขั้นเทพ"  Design ลงตัวทุกสัดส่วน

ขับไปไหน มาไหน มีแต่ผู้คนต้องเหลียวมอง ขนาดทุกวันนี้ เห็นตามท้องถนน ผมยังมองมันไม่ละสายตา

แต่แอบเสียดาย ที่เบาะหลัง นั่งได้แค่ 2 ที่   

ส่วน feeling ในการขับขี่ ต้องบอกว่า ผมแทบจะบอกไม่ได้เหมือนกัน

เพราะขับช้าๆ รอบหมู่บ้านเท่านั้น ไม่กล้าเหยียบเลยเพราะเกร็งไปหมด 555

ขนาดจะ start รถ จะเปลี่ยนเกียร์ ยังทำไม่ค่อยถูก 5555 (บ้านนอกจริงตรู) 

แต่ได้มีโอกาสนั่งไปไหน มาไหน หลายครั้งเหมือนกันครับ

พอจะบอกความรู้สึกได้ว่า มันไม่ค่อยจะมีความนุ่มนวลซักเท่าไหร่

feeling ออกแนว Sport ดุดัน แข็งกระด้าง ลุยๆ ซะมากกว่า  

อาจจะเป็นเพราะล้อขอบ 20 แล้วใส่ยางมาค่อนข้างบาง Serie แค่ 35 เท่านั้น

ขนาดช่วงที่แฟนผมท้องแก่ มานั่งคันนี้ของพี่สาวเค้า ยังถึงกับบ่นตลอดทาง ว่านั่ง Mazda3 ยังสบายซะกว่า  หุหุ

เอาเป็นว่า Review เต็มๆ เรื่องสมรรถนะการขับขี่ และ อัตราการบริโภคน้ำมัน ไว้รอพี่ J!MMY มาจัดเต็มละกันครับ

ส่วน Review นี้ ขอจบลงแต่เพียงเท่านี้ เน้นดูรูปกันขำๆ ไปก่อนละกันครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2011, 23:27:23 โดย simcity »

ออฟไลน์ MoLee

Re: ^^ THE WHITE X6 ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2011, 23:28:39 »
ขอบคุณมากเลยครับสำหรับรีวิว  รถสวยมากกกกกก :o :o :o
แน่นอนว่าัขับไปไหนคงต้องมีคนมองเยอะแน่เลยครับ (ผมล่ะคนนึง ;D ;D ;D)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 00:29:27 »
งามแต๊ๆๆๆ
ผมชอบสีเบาะจังเลยคับ
แล้วไม่ทราบว่าเบาะหลังนั่งสบายป่าวคับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:26:01 »
เทพจริงๆครับเฮียซิน สวยมากกก  ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 08:30:41 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ
รถสวยมากๆครับ  ยิ่งด้านท้ายเห็นท่อคู่แล้วรู็สึกชอบมากๆเลยครับไม่รู็เป้นไรพอมองท้ายแล้วเยี่ยมจริงๆครับ  ด้านหน้าก็ดูบึกบึนผสมกับสปอร์ตไว้ลงตัว ถ้ามีเงินคงต้องสอยมาสักคัน(แต่คงอีกนาน55+)
ป.ล.เปิดมาตอนเช้าก็ได้อ่านของสวยเลยนะครับเนี่ย  :D

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 09:54:22 »

เข้ามาบอกว่า ถ้าขับแล้วเริ่มคุ้นเคย เครื่องยนต์บล็อคนี้จะไม่ทำให้คุณเสียใจ!

ผมใช้ชีวิตกับการนั่ง 535xi ที่ได้ทำรีวิวไปแล้ว เป็นรถของคุณอา ซึ่งตอนนี้คุ้นเคยกับรถมาก ขับสนุกดีทีเดียวครับ คล่องตัวมาก แม้ว่าตัวถังจะใหญ่ แต่เครื่องยนต์กับเกียร์มันเข้ากันดีมากครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 18:07:59 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review  รถสวยๆ อีกคัน
โดยรวมก็ชอบมากครับ ทรง SUV Coupe แบบนี้ เวลาอยู่บนท้องถนนนี่สง่างามจริงๆ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 22:04:46 »
เป็นรีวิวที่ดีครับเพราะว่าพ่อผมให้ตัดสินใจซื้อรถอีกคันนึงงครับผมเล็ง x6 ไว้อะครับ ผมจะเอาไปให้คุณพ่อดูครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 03:02:38 »
หมู่บ้านนี้อยู่บนถนนลาดพร้าวรึป่าวครับ หรือรังสิต คุ้นๆ ลักษณะบ้านน่ะครับคุ้นๆ อิอิ มีญาติเศรษฐี นี่ได้เห็นอะไรแบบนี้ชอบมากๆ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2011, 03:06:06 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:29:30 »
งามแต๊ๆๆๆ
ผมชอบสีเบาะจังเลยคับ
แล้วไม่ทราบว่าเบาะหลังนั่งสบายป่าวคับ

เบาะหลังกว้างขวางนั่งสบายดีครับ

แต่โดยส่วนตัว ผมไม่ชอบที่มันนั่งได้แค่ 2 ที่นั่งด้านหลังอ่ะครับ

พี่สาวก็บ่นๆ เหมือนกัน เพราะเวลาจะไปไหน มาไหน 5 คน นี่ต้องเอารถไป 2 คัน แทนที่จะไปคันเดียว 

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:30:49 »
เทพจริงๆครับเฮียซิน สวยมากกก  ;D

ขอบคุณครับอ๊อกซ์  ^_^

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:31:28 »
รถสวยมากๆครับ  ยิ่งด้านท้ายเห็นท่อคู่แล้วรู็สึกชอบมากๆเลยครับไม่รู็เป้นไรพอมองท้ายแล้วเยี่ยมจริงๆครับ  ด้านหน้าก็ดูบึกบึนผสมกับสปอร์ตไว้ลงตัว ถ้ามีเงินคงต้องสอยมาสักคัน(แต่คงอีกนาน55+)
ป.ล.เปิดมาตอนเช้าก็ได้อ่านของสวยเลยนะครับเนี่ย  :D

ขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:32:56 »

เข้ามาบอกว่า ถ้าขับแล้วเริ่มคุ้นเคย เครื่องยนต์บล็อคนี้จะไม่ทำให้คุณเสียใจ!

ผมใช้ชีวิตกับการนั่ง 535xi ที่ได้ทำรีวิวไปแล้ว เป็นรถของคุณอา ซึ่งตอนนี้คุ้นเคยกับรถมาก ขับสนุกดีทีเดียวครับ คล่องตัวมาก แม้ว่าตัวถังจะใหญ่ แต่เครื่องยนต์กับเกียร์มันเข้ากันดีมากครับ

อยากลองแบบเต็มๆ เหมือนกันครับ

เด่วไว้มีโอกาสไปต่างจังหวัด จะขอลองขับยาวๆ ดู คงมันส์น่าดู

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:33:49 »
ขอบคุณมากครับสำหรับ Review  รถสวยๆ อีกคัน
โดยรวมก็ชอบมากครับ ทรง SUV Coupe แบบนี้ เวลาอยู่บนท้องถนนนี่สง่างามจริงๆ ;D

ผมสะดุดตาครั้งแรก ตรง design ของมันนี่แหละครับ

แปลก แต่ ลงตัวดีจริงๆ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:34:43 »
เป็นรีวิวที่ดีครับเพราะว่าพ่อผมให้ตัดสินใจซื้อรถอีกคันนึงงครับผมเล็ง x6 ไว้อะครับ ผมจะเอาไปให้คุณพ่อดูครับ

ขอบคุณครับ

ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:35:34 »
หมู่บ้านนี้อยู่บนถนนลาดพร้าวรึป่าวครับ หรือรังสิต คุ้นๆ ลักษณะบ้านน่ะครับคุ้นๆ อิอิ มีญาติเศรษฐี นี่ได้เห็นอะไรแบบนี้ชอบมากๆ  ;D ;D ;D

ไม่ใช่อ่ะครับ  หมู่บ้านนี้อยู่ถนนกาญจนาภิเษก ใกล้ the mall บางแค ครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 20:46:45 »

ไม่ใช่อ่ะครับ  หมู่บ้านนี้อยู่ถนนกาญจนาภิเษก ใกล้ the mall บางแค ครับ

หมู่บ้านเอเวอร์กรีนรึป่าวครับ  :)
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 21:19:01 »
ขอบอกว่าคุณเจ้าของรถเป็นคุณแม่ที่เปรี้ยวมากครับ

ขับ X6 แต่มี Child seat

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 21:53:00 »

หมู่บ้านเอเวอร์กรีนรึป่าวครับ  :)

ใช่แล้วครับ 

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 21:54:41 »
เจ้าของรถมีลูกน้อยรึป่าวไม่รู้
รู้แต่ว่าจขกท.มีลูกสาวน่ารักมาก ว่าจะสมัครเป็นลูกเขยอยู่ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ ZenoNick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 14:59:35 »
รถก็สวยบ้านก็สวย  สุดยอดจริงๆครับ  ;)

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 15:32:52 »
ไม่แนะนำให้ใช้ Baby Carseat กับเบาะหน้านะครับ
อันตรายมาก

ต้องให้นั่งหลัง ไม่อย่างนั้นก็ต้องปิดระบบ Air Bag

นั่งหลังลดโอกาสบาดเจ็บได้ 5 เท่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 03, 2011, 15:34:45 โดย 5ume7h »

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 01:02:46 »
ไม่แนะนำให้ใช้ Baby Carseat กับเบาะหน้านะครับ
อันตรายมาก

ต้องให้นั่งหลัง ไม่อย่างนั้นก็ต้องปิดระบบ Air Bag

นั่งหลังลดโอกาสบาดเจ็บได้ 5 เท่า

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

เคยบอกพี่เค้าไปแล้วครับ  แต่เค้าบอกว่าเด็กเค้าไม่ยอม จะนั่งข้างๆ แม่ครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 08:36:22 »
พี่ครับ x6 ของพี่อะนั่งสบายไหนครับ เหยียบคันเร่งเบาๆก็ไปเลยรึเปล่าครับ ช่วงล่างเป็นไงครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 00:00:16 »
รถสวยมากครับ สีขาวนี่ยิ่งชอบมากๆ เลย

ป.ล. บ้านข้างๆ อารมณ์ลัดดาแลนด์ใช้ได้เลยนะครับ  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:32:54 »
ขอบอกว่าคุณเจ้าของรถเป็นคุณแม่ที่เปรี้ยวมากครับ

ขับ X6 แต่มี Child seat

ลูกเจ้เค้า 2 ขวบแล้วครับ กำลังซนเลย อิอิ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:34:11 »
เจ้าของรถมีลูกน้อยรึป่าวไม่รู้
รู้แต่ว่าจขกท.มีลูกสาวน่ารักมาก ว่าจะสมัครเป็นลูกเขยอยู่ ;D

แหม!!  ต๊อกโย ตามมาแซวถึงนี่เลยนะ 

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 11:38:32 »
พี่ครับ x6 ของพี่อะนั่งสบายไหนครับ เหยียบคันเร่งเบาๆก็ไปเลยรึเปล่าครับ ช่วงล่างเป็นไงครับ

อืมม ผมคงตอบลำบากอ่ะครับ เพราะไม่ใช่รถผม

ผมไม่ได้สัมผัสมันบ่อยมากพอ จนถึงขั้นสามารถบอก feeling การขับขี่ได้

แต่เอาเท่าที่ลองนั่ง ก็พอจะบอกได้ว่า มันเป็นรถที่ไม่นุ่มนวล ชวนฝัน แต่ช่วงล่าง ออกแนว sport ๆ ครับ 

อย่างที่บอกว่า ตัวนี้มาพร้อมกับล้อขนาด 20"  ด้วย

แต่ภายในกว้างขวาง นั่งสบายแน่นอน ครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:39:20 »
อ๋อครับ พรุ่งนี้ผมไปเอารถแล้วครับ 9 โมงครับ ออกรถ 9โมง 9 นาทีครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:42:16 »
อ๋อครับ พรุ่งนี้ผมไปเอารถแล้วครับ 9 โมงครับ ออกรถ 9โมง 9 นาทีครับ
ดีใจด้วยนะครับน้องแฟรงค์ พี่จะรอรูปจากน้องนะ อยากเห็นมากๆ