ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้มือถือที่มี gps มาใช้บนรถยนต์มั่งครับ  (อ่าน 18979 ครั้ง)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
ผมคนนึงแหละที่ใช้ จะได้ไม่ต้องซื้อ gps ครับ

ออฟไลน์ 111noom111

• Newbie
  • *
Re: ใครใช้มือถือที่มี gps มาใช้บนรถยนต์มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 30, 2011, 21:45:29 »
คนก็ใช้คัฟ ฟรีด้วย

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
Re: ใครใช้มือถือที่มี gps มาใช้บนรถยนต์มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 00:30:10 »
ใช้ของ HTC ครับ สัญญาณดี ไม่มีหลุด ต่อเนท สบาย  ;D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 00:43:28 »
ไม่ใช้ครับ เพราะแบตหมดเร็ว เอาไว้โทรนานๆ หรือเล่นฟังก์ชั่นอื่นๆ ไม่ได้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 06:13:39 »
มีแต่ไม่ใช้ครับ แบตหมดเร็ว ซื้อ Gps มาแล้วก็ใช้ Gps ดีกว่า

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 08:40:21 »
ซื้อสายพ่วงแบบชาร์จมือถือ มาต่อกับที่เขี่ยบุหรี่อะครับ ที่บ้านหม้อมีขายครับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:10:06 »
ใช้ครับ ดีมากเลย ผมใช้ Curve 9300 อยู่

แต่สังเกตอย่างนึง

ผมใช้รถหลายคัน ทั้ง Mitsubishi Lancer Cedia / VW Passat / Benz E-Class / BMW X1

ใช้ได้ทุกคันปกติ แต่พอใช้บน Benz มันหาสัญญาณไม่เจอเลย
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:41:34 »
ใช้ครับ ดีมากเลย ผมใช้ Curve 9300 อยู่

ผมใช้รถหลายคัน ทั้ง Mitsubishi Lancer Cedia / VW Passat / Benz E-Class / BMW X1

ใช้ได้ทุกคันปกติ แต่พอใช้บน Benz มันหาสัญญาณไม่เจอเลย
น่าจะเป็นที่ฟิล์มรึเปล่าครับ?

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 09:50:24 »
เห็นด้วยครับถ้าฟีล์มดำเกินไปก็อาจจะหาไม่เจอครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:42:09 »
ซื้อสายพ่วงแบบชาร์จมือถือ มาต่อกับที่เขี่ยบุหรี่อะครับ ที่บ้านหม้อมีขายครับ
ใ     จก็คิดแบบนั้นแหละครับประหยัดตังไปอีกโขเลย แต่พอมีคนโทรเข้ามาทีนึง ตอนขับรถหน้าโปรแกรมgpsมันกลายเป็นหน้าโทรเข้าอะครับ แล้วผมไม่ค่อยชินทางในกรุงเทพเลย(ประมาณว่าไอคล้าวเข้ากรุงใหม่ๆอะครับ) ถ้าสายเข้าทีนึง gps หายมีหลงแน่นอนครับ  :'(
      ดังนั้น gps กับมือถือเราใช้แยกกันดีกว่าเนอะเพื่อความชัวร์  ;D

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:43:43 »
ของผมใช้บ้างไม่ใช้บ้างครับ   เสียดาย เน็ต ;D พอดีไม่ได้ใช้ โปรอันลิมิต ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:34:33 »

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
น่าจะเป็นที่ฟิล์มรึเปล่าครับ?
ผมใช้แค่ลามีน่าแถมมาเองนะ
เออ แต่พอยื่นมือ ออกไปนอกรถสัญญาณดันมีซะนี่

แต่กลัวมือหายไปแทนนี่ซิ

keanetona

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 11:49:36 »
เคยใช้ครับ แต่
1. ต้องปรับโหมดให้เปิดจอตลอดเวลา
2. กินไฟมาก ต้องเสียบสายชาร์จ
3. การรับสัญญาณไม่ดีเท่าที่ควร บางรุ่นเล่นดีเลย์ไป3วินาที
4. เวลาคนโทรเข้ามาจะตัดไปที่โทรศัพท์
เลยไปจัดเครื่อง gps มาใช้ซะเลย

ออฟไลน์ naikai

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:08:02 »
ใช้อยู่เหมือนกันครับ เป็นของ Acer แล้วลงโปรแกรมของ Garmin

ไม่ได้ใช้ตลอดเวลา ใช้เฉพาะจำเป็น

ส่วนใหญ่ใช้หาสถานที่แล้วให้นำทาง หรือเดินทางไปต่างจังหวัดครับ

แบตหมดง่าย ต้องใช้สายชาร์ต ติดรถไว้ตลอดครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:51:34 »
ของผมเองไม่ใช้ครับ เพราะว่าเครื่องผมตัวจับสัญญาณนี่ห่วยขั้นเทพ ห่วยได้ถ้วยจริงๆ
และเน็ตก็ไม่ได้สมัครแพคเกจไว้ด้วย เลยไม่โหลดมาใช้ แค่เปิด Google Map ในเครื่องดูเองนี่ก็พอใจแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Odrecranon

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:02:13 »
ผมใช้ Android อยู่สองตัว นำทางได้ดีครับ ใช้ Sygic Aura, Mobile Map 10 กับ Motonav
ส่วนตัว Mobile Map ลื่นสุด
เรื่องการจับสัญญาณดีไม่มีปัญหาครับ แต่ต้องเปิดเนตให้มันช่วยจับสัญญาณก่อน

ปัญหาคือ แบตหมดเร็วมาก เครื่องร้อนเลยเวลาเปิดนาน ๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:15:30 »
ใช้ HTC ด้วยครับ ของตกทอดลงมา ก็ใช้ดีพอสมควรครับ

มันน่าจะแถมมากับมือถืออยู่แล้วนะครับถ้าหาก GPS เป็นจุดขายไม่มากก็น้อย แล้วก็เรียกที่จุดบุหรี่นะครับ มันให้ไฟฟ้าทำให้ที่จุดมันร้อนไปจุดบุหรี่ได้ครับ ส่วนที่เขี่ยน่าจะอีกส่วนหนึ่ง แต่รถใหม่ๆเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีนะ จะสนับสนุนสุขภาพมากกว่าครับ

ผมใช้รถหลายคัน ทั้ง Mitsubishi Lancer Cedia / BMW X1
คือพี่เอาซีเดียแต่งเป็น evo7 แล้ว x1 เอา x3 ครอบหรอครับ

ออฟไลน์ Tae-rx

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 19:35:18 »
เคยใช้ครับ แต่
1. ต้องปรับโหมดให้เปิดจอตลอดเวลา
2. กินไฟมาก ต้องเสียบสายชาร์จ
3. การรับสัญญาณไม่ดีเท่าที่ควร บางรุ่นเล่นดีเลย์ไป3วินาที
4. เวลาคนโทรเข้ามาจะตัดไปที่โทรศัพท์
เลยไปจัดเครื่อง gps มาใช้ซะเลย

ผมใช้ Garmin A50 อยู่ครับ เป็นตามด้านบนเลย

ออฟไลน์ CRO

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 21:24:23 »
ใช้เหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยบ่อย  :D

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 21:52:46 »
ใช่ยามจำเป็นเท่านั้นนะครับ

เดี๋ยวมันจะลบความรู้เราไปหมด

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:11:44 »
ผมใช้ Laptop ที่ใช้ SSD แล้วเปิด Google Earth เอาครับ

ปล. โม้ ใครมันจะทำ
H.

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 08:53:06 »
ผมใช้ Laptop ที่ใช้ SSD แล้วเปิด Google Earth เอาครับ

ปล. โม้ ใครมันจะทำ

ว่าอย่างนั้นเหมือนกัน

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 11:57:22 »
ใช้ HTC ด้วยครับ ของตกทอดลงมา ก็ใช้ดีพอสมควรครับ

มันน่าจะแถมมากับมือถืออยู่แล้วนะครับถ้าหาก GPS เป็นจุดขายไม่มากก็น้อย แล้วก็เรียกที่จุดบุหรี่นะครับ มันให้ไฟฟ้าทำให้ที่จุดมันร้อนไปจุดบุหรี่ได้ครับ ส่วนที่เขี่ยน่าจะอีกส่วนหนึ่ง แต่รถใหม่ๆเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีนะ จะสนับสนุนสุขภาพมากกว่าครับ

ผมใช้รถหลายคัน ทั้ง Mitsubishi Lancer Cedia / BMW X1
คือพี่เอาซีเดียแต่งเป็น evo7 แล้ว x1 เอา x3 ครอบหรอครับ

โทษครับ ไอ้ X1 น่ะ ผิดๆ เป็น X3

แต่ไอ้ Cedia นี่ ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบ แต่งเป็น Evo แม่นแล่ว
แต่ไม่ได้แปลงขับ4 แล้วก็ไม่ได้ลง 4G63T อิอิอิ กลัวรถพัง 5555+ บางทีมันเลยงงๆอยู่ ว่ากูเรียกรถตัวเองว่าอะไรดี

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 17:51:49 »
x3  รุ่น f25 ปะครับ

ถ้าใช่ส่งกลับด้วยครับ

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 00:17:25 »
ผมใช้ NOKIA 5800 ครับ  ผ่านทาง Ovi Map  หรือไม่ก็  Garmin  สะดวกดีครับ

เวลาแบตใกล้หมดก็ชาร์จไฟกับที่จุดบุหรี่นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 00:22:53 »
ผมใช้ NOKIA 5800 ครับ  ผ่านทาง Ovi Map  หรือไม่ก็  Garmin  สะดวกดีครับ

เวลาแบตใกล้หมดก็ชาร์จไฟกับที่จุดบุหรี่นั่นแหละครับ

เหมือนกันเป๊ะๆ เลยครับ ใช้ Garmin เป็นหลัก แต่เวลาไปต่างประเทศจะใช้ Ovi map เพราะโหลดฟรี นำทางฟรี อิอิอิ

alzeto

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 00:30:32 »
ริงโกะใช้ G maps ค่ะ แต่เครื่องมันเป็น A-gps ความแม่นเลยไม่ดีเท่้าที่ควร แถมเสียเงินด้วยเพราะใช้เนตในการช่วยGps กำหนดพิกัดอีกที
ปกติ เอาไว้ดูระัยะทาง เฉยๆค่ะ..

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:02:02 »
ผมก็ใช้ครับแต่เป็นรุ่น 5230 ครับ เนวิเกเตอฟรีครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 08:03:23 »
ริงโกะใช้ G maps ค่ะ แต่เครื่องมันเป็น A-gps ความแม่นเลยไม่ดีเท่้าที่ควร แถมเสียเงินด้วยเพราะใช้เนตในการช่วยGps กำหนดพิกัดอีกที
ปกติ เอาไว้ดูระัยะทาง เฉยๆค่ะ..

สุดยอดเลยภาพนี้

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:50:19 »
เห็น จขกท. บอกว่าใช้ iPhone4 อยู่ อยากถามว่า ใช้โปรแกรมอะไรอ่ะครับ แนะนำหน่อย จะลงมั่ง
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport