ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามนอกเรื่องค่ะ (สถานบันเทิง)  (อ่าน 8727 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอสอบถามนอกเรื่องค่ะ (สถานบันเทิง)
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:05:07 »
พอดีว่าอยากทราบรายละเอียดหรือแนะนำร้านหรือสถานที่บันเทิง นั่งดื่มกับเต้นที่เหมาะกับคนทำงานออฟฟิศ (แบบว่าเพลงมันส์ๆนิดนึงค่ะ ยิ่งเปิดเต้นทั้งคืนยิ่งดีค่ะ) ขอย่านสุขุมวิทหรือใกล้เคียงค่ะ เพราะที่ผ่านมานานแล้วไม่ได้เที่ยวเลย บ้าแต่งานอย่างเดียวจนเพื่อนๆด่า ก็เนาะทำงานเลิกเกือบสองทุ่มทุกวัน หมดแรงเต้น -_-"

ตอนมีโอกาสได้ไปเหมือนได้ปลดปล่อย เต้นจนเคล็ด ^0^ แต่ส่วนใหญ่ตามเพื่อนๆไป แต่หลังจากไม่ได้ไปนานเลยไม่ค่อยทราบว่าที่ไหนฮิตๆกันบ้างตอนนี้?

หลังจากนี้จะจัดการเวลาชีวิตใหม่ ให้พักผ่อนเจอเพื่อนฝูงบ้าง คลายเครียด

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: ขอสอบถามนอกเรื่องค่ะ (สถานบันเทิง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 01:13:45 »
ไม่ทราบอะครับ เลิกเที่ยวนานแว้ว  ;D

ว่าแต่ จะไปที่ไหนอย่าลืมบอกนะครับ จะตามไป 5555 ล้อเล่นน่ะ

รอกูรูข้างล่างผมครับ  :P

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
Re: ขอสอบถามนอกเรื่องค่ะ (สถานบันเทิง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 02:54:11 »
บนถนนสุขุมวิท  แถว กม.ที่ 80  อะคับ  จะมี 3แยก ไฟแดง  เลี้ยวขวาลงหาดบางแสน  ตรงหัวมุม  เขียนว่า  x-cote  แจ่มมาก   แต่ถ้าอยากเด็กอีกนิด  เลี้ยวขวาตรง 3 แยก  เข้าไปอีกซัก 3 กิโลมั้ง  มีอีกที่ ชื่อ burdok  แหล่มเหมือนกันอ่ะคับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 10:31:54 »
บนถนนสุขุมวิท  แถว กม.ที่ 80  อะคับ  จะมี 3แยก ไฟแดง  เลี้ยวขวาลงหาดบางแสน  ตรงหัวมุม  เขียนว่า  x-cote  แจ่มมาก   แต่ถ้าอยากเด็กอีกนิด  เลี้ยวขวาตรง 3 แยก  เข้าไปอีกซัก 3 กิโลมั้ง  มีอีกที่ ชื่อ burdok  แหล่มเหมือนกันอ่ะคับ

จขกท น่าจะหมายถึง สุขุมวิท ในกทมมากกว่านะครับ ไม่น่าจะใช่ที่ชลบุรีอ่า

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 12:33:49 »
มาเก็บความรู้ค้าบบบ เอิ๊กๆๆ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 13:10:28 »

จขกท น่าจะหมายถึง สุขุมวิท ในกทมมากกว่านะครับ ไม่น่าจะใช่ที่ชลบุรีอ่า

ถนนสุขุมวิทนี่มันยาวนี่นะครับ  :D
ผมเองก็ไม่ค่อยไปไหนเท่าไหร่ ทองหล่อไม่เคย เอกมัยก็เคยไปแต่นั่งเล่น แต่ดั๊น บรรยากาศไม่ค่อยถึงกับน่าอยู่นักครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2011, 23:55:58 »
ผมอยู่ห่างเมืองไทยมาเป็นปีแล้วครับ
ถ้าสมัยก่อนมาอยู่อเมริกา ที่ดังดังก็มี

Funky Villa
Demo
MUSE
นั่งเล่น
โสด สโมฯ

ไม่แน่ใจว่าโรยราไปหมดแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 00:36:47 »
เพิ่งไปผ่าน Funky มา
ที่จริง
ไปนั่งเล่นที่เม้งมี
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2011, 15:56:19 »
นั่งดื่มกับเต้นเบาๆในแบบคนทำงานออฟฟิศ

ลองดูร้าน Cafe De Bangkok เอกมัยดูนะครับ

เลี้ยวเข้าปากซอยเอกมัยฝั่งสุขุมวิท วิ่งตรงมาเรื่อยๆจนเกือบจะถึงทางขึ้นสะพานไปเลียบทางด่วน

ร้านจะอยู่ทางขวา เยื้องๆกับปั๊มน้ำมันบางจาก ใกล้ๆกันมีร้านปิ้งๆย่างๆ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็น King Kong ครับ

ส่วนตัวกล้วยชอบร้านนี้นะ มันดูง่ายๆเบาๆดี ที่สำคัญ มีโต๊ะพูลให้เล่นด้วยครับ

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:51:59 »
แนะนำ winebridge ตรงซอยหลังสวนครับ ถ้าวัยคนเริ่มทำงานน่าจะชอบ

ออฟไลน์ AppleLover

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 18:02:26 »
Wine Bridge เค้าเปิดเพลงระดับ+รุ่นศรันย่า สาวสาวสาว มาช่า คริสติน่า พี่เจตรินนะครับ

ถ้าไม่กลัวกับค่า mixer แบบโค๊กกระป๋องละ 100 บาทเรียนเชิญที่ Falabella ราชดำริ อาจได้เจอลูกสาวอดีตนายกครับ  :o