ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ  (อ่าน 223855 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
 ;D ;D ;D ประเดิมห้องนี้ซักหน่อย  เชื่อว่าแต่ละคนคงจะมีร้านเด็ด ไม่ว่าจะที่เคยไปกินจังหวักต่างๆ หรือใน กทม ก็ไม่ว่ากันครับ

-------------

ของผมเริ่มจาก

ร้าน ตำหรอย

ร้านนี้เป็นร้าน อาหารแบบอาหารอีสานในกระบี่ครับ อร่อย สด ทุกอย่าง ส้มตำ ลาบ อร่อยจริงๆ เมนูแนะนำ
 ไทย: ส้มตำปรุงตามสั่ง,ลาบ,ปลาดุกย่าง,เสือร้องไห้,น้ำตก,ไส้กรอกอีสาน,ต้มแซบ ซี่โครงหมู,ลิ้นวัวย่าง,แกงอ่อม

จากตัวเมืองกระบี่ ใช้ถนนเหมทานนท์ ตรงมาทางตลาดสดมหาราช ร้านตำหรอย จะอยู่ใกล้กับตลาดสดมหาราช

............

ร้านเจ้าสัว

ร้านนี้ เมนูพื้นฐานที่สั่งกัน อร่อยทุกอย่างครับ เช่นต้มยำ แกงส้ม ทอดมันกุ้ง ยำต่างๆ ผัดต่างๆ ไม่ผิดหวังครับ

เดินทางมาจากแยกลิง(ตัวเมืองกระบี่) ผ่านมาแยกอินทรี เลยร้านเรือนไม้มา อยู่ริมถนนซ้ายมือ

............

ร้านเรือนไม้

บรรยากาศดีครับ อาหารอร่อย แต่รอนานนิดนึงตามประสาร้านใหญ่ๆ สั่งแบบพื้นฐานทั่วๆไป อร่อยครับทุกอย่าง แบบหรูหน่อยก็มี ราคาไม่แพงมาก  

..............

ร้านสบาย ซีฟู๊ด

อาหารทะเล ที่นี่แหละถ้าเป็นกลางวัน เพราะร้านจะปิดกลางคืน อาหารทะเล + อาหารอีสาน อร่อยครับ มีไก่ทอด ข้าวเหนียวด้วย

อยู่บริเวณสวนสาธารณะธารา เมืองกระบี่

.............

ร้านวังทรายซีฟู๊ด

ถ้าจะกินอาหารทะเลกลางคืน ชมทะเล ที่นี่เลย อร่อยมากกกกกก ราคาไม่แพงมากนัก สดมาก เพราะเห็นเลย เรือประมงจับมาสดๆ

อยู่ก่อนถึงอ่าวนาง (ฝั่งหาดนพรัตน์ธารา)

................

ร้านขนมจีนโกจ้อย

ร้านนี้ภาคใต้ โซนนคร  กระบี่  จะรู้จักเป็นอย่างดีเพราะอร่อยจริงๆ ขนมจีนมีหลายแกง ที่สำคัญต้องกินคู่กับไก่ทอด ที่ทอดสดๆ เดินไปแย่งกันได้เลย

ถ.เพชรเกษม หลังศาลเจ้าเหนือคลอง  ที่เป็นเจดีย์สูงๆ

.................

ร้านกุลากาสัย

ร้านนี้"อาหารทะเลสดใหม่จากแหลมกรวดทุกวัน จำลองท้องทุ่งและขนำกลางน้ำ" (จะนั่งจะนอนก็ได้) อร่อย ราคาไม่แพง กินบ่อยมากที่นี่ เพราะใกล้บ้าน

เดินทาง ถ้ามาจากตัวเมือง ก็ให้เลย ตลาดอำเภอเหนือคลอง มาประมาณ 3 กม แล้วจะมีแยกที่มีคลองชลประทานขนานถนนเข้าไป มีป้ายชัดเจน

....................

ร้านอาหารรถเข็น (อร่อยทุกร้าน ราคาถูก) อยู่ในตัวเมืองจังหวัดกระบี่  ที่ถนน สะพานเจ้าฟ้า มีขายตั้งแต่ตอนเย็นถึงตอนดึก
ชาวต่างประเทศเยอะมาก ถ้าไปช้าจะไม่มีที่นั้ง มีตั้งแต่ไอติม ยัน พิซซ่า
.................

กทม

ผมแนะนำ ร้าน นนทรีหัวปลา ครับ ;D ;D ;D ใกล้คอนโดที่อยู่พอดี  มาจากสะพานพระราม7 เลยสถานีดับเพลิงบางอ้อ มานิดเดียว มาจากแยกบางพลัด เลยยันฮีมานิดเดดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 19:05:34 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
ที่เชียงใหม่ครับ

บ้านขนมจีน เป็นขนมจีนบุฟเฟ่ หัวละ 59 บาท(คนเมืองจะฮ้องว่า "ขนมเส้น") เปิดตั้งแต่ 10.00-16.00 น อร่อยดี เติมไม่อั้น มี น้ำยา น้ำยาป่า น้ำพริก ขนมจีนซาวน้ำ ขนมหวาน ส้มตำ ผักทอด อะไรอีกก็ไม่รุ้ จำไม่ได้ครับ เพราะไดเอท เลยไม่ไปกินเลย ตั้งอยู่หลังซอย พาณิชย์การลานนา(LCC)ครับ

คน กทม. มากินเยอะเหมือนกันนะ ที่จอดรถสะดวก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 03:37:02 โดย gankstardra »

ออฟไลน์ SP

ที่อุดรนะครับ

ร้านกุ้งเผากาฬสินธุ์ เป็นร้านอาหารแบบนั่งเป็นซุ้มๆครับ มีอาหารให้เลือกหลายอย่างตั้งแต่ ส้มตำ ไก่ย่าง เป็นเมนูแบบข้าวต้มกุ๊ยก็มีนะครับ
แนะนำเมนูปลาอกแตกกับเป็ดเกาลัดครับ ร้านจะอยู่ถนนมิตรภาพอุดร-หนองคาย อยู่ตรง 3 แยกไปบ้านผือครับ

ร้านบึงไม้หอม เป็นร้าสไตล์เดียวกันกับร้านข้างบน แต่ว่าร้านนี้ตกแต่งร้านสไตล์ย้อนยุคนึดนึง บรรยากาศน่านั่งติดริมบึงครับ
ร้านอยู่ถนนรอบเมืองอุดรฯครับ ตรงนั้นมีร้านแบบเดียวกันอยู่หลายร้านนะครับ แต่ร้านนี้จะตั้งอยู่เป็นร้านสุดท้ายครับ

ออฟไลน์ Sae_SD

• **
ที่นนทบุรีครับ Riverline ตึกสูงๆอะครับ หรูและถูก วิวสวยมาก อยู่ชั่น 11 นะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ที่เมืองเลยหรอครับ ก็...
- ร้านมุมอร่อย เป็นร้านอาหารเมนูพื้นๆ ครับ มีให้เลือกหลากหลาย อร่อยถูกปาก ราคากันเอง
อยู่เยื้องศาลเจ้าพ่อกุดป่อง ใกล้วงเวียนน้ำพุ ถ้ามาจากสี่แยกไฟแดงศาลากลาง ก็ตรงมาแล้ววนวงเวียนเลี้ยวขวา ร้านอยู่ขวามือ
- ร้านข้าวต้มแรงงาน อันนี้ก็เมนูพื้นๆ เช่นกัน แซ่บอีหลี ราคาไม่แพง
อยู่ตรงข้ามศูนย์ OTOP (โชว์รูม Honda เก่า) ถ้ามาจากสี่แยกไฟแดงศาลากลาง ก็ตรงมา เลยร้าน JJ หมูย่างสักหน่อย ร้านอยู่ซ้ายมือ
- ร้านครัวมะเดื่อ เมนูพื้นๆ เช่นกัน อาหารอร่อย ได้บรรยากาศดี มีสนามไดร์ฟกอล์ฟด้วย
อยู่ใกล้ กม.0 บ้านนาหนอง ทางไปภูเรือ ถ้ามาจากเชียงคาน ก็ตรงมาจาก กม.0 ซักหน่อย ร้านอยู่ขวามือ (แต่ต้องไป U-turn ก่อน)
- ร้านอาหารล้านช้าง อันนี้เป็นร้านใหญ่ มีอาหารหลายรูปแบบให้เลือก บรรยากาศดี ดนตรีไพเราะ ส่วนราคาอาหารนี่อาจจะไม่ถูก แต่ก็คุ้มกับความอร่อย
อยู่เยื้องศูนย์ Chevrolet เมืองเลย ถ้ามาจาก กม.0 ก็ให้ตรงมาเรื่อยๆ เลย ผ่านสี่แยกไฟแดงศาลากลาง ผ่านทางเข้า บขส. ผ่านร้านอาหารบ้านพรสักหน่อย ร้านจะอยู่ซ้ายมือ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

โห ทั่วไทยเลย ในฐานะที่ผมยังอ่อนประสบการณ์คงมารับฟังไว้เฉยๆครับ
เคยทานสเต็กสระบุรีนิดหน่อย บนถนนมิตรภาพ บอกระยะไม่ถูก ฮ่าๆ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
มีแต่ร้านประจำ จังหวัดล่ะที่ เอาที่สุดยอด ราคาถูก อร่อยมากๆๆ ร้านชาวบ้าน

ชื่อร้าน "เพชรในรู" >ชื่อร้านผู้ว่าตั้งให้ ;D

อยู่ข้างรั่วกองบิน 5 จังหวัดประจวบ !!! ใครผ่านขอให้ไปลอง

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โห ทั่วไทยเลย ในฐานะที่ผมยังอ่อนประสบการณ์คงมารับฟังไว้เฉยๆครับ
เคยทานสเต็กสระบุรีนิดหน่อย บนถนนมิตรภาพ บอกระยะไม่ถูก ฮ่าๆ

ใช่ร้าน เทพประทาน ตรงมวกเหล็กรึเปล่าครับ (ที่มีเครื่องบินอยู่หน้าร้าน)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
ร้านบ้านสเต๊ก - อยู่เส้นถ.ราชพฤกษ์ ครับ (มาจากวงเวียนใหญ่ ผ่านร.พ. พญาไท3 ชิดขวาเตรียมเลี้ยวครับ) ร้านจะอยู่ใกล้ๆกับเจียงลูกชิ้นปลา  ใครชอบสเต๊กแนะนำครับ ได้กินแบบเต็มปาก เต็มคำ ในราคาที่สบายกระเป๋า นอกจากนั้นยังมีอาหารประเภทอื่นด้วยครับ เช่น อาหารตามสั่ง สั่งได้ทั้งแบบราดข้าว และ กับข้าว

ส้มตำ(ไม่มีป้ายร้าน) - จากร้านบ้านสเต๊กวิ่งต่อมาจนถึงแยกใต้สะพาน เลี้ยวซ้ายครับ จากนั้นตรงมาอีกหน่อย ร้านจะอยู่ใกล้ๆ กับคลินิครักษาสัตว์ เห็นซอยจรัลวิลล่า13 ก็จอดเลยครับ ส้มตำร้านนี้ไม่หวงเครื่องครับ รสชาติถึงใจ ใครชอบส้มตำ ไก่ย่าง แนะนำครับ แถมราคาไม่แพงด้วย

เชียงราย (แนะนำเฉพาะร้านที่อยู่ระแวกม.แม่ฟ้า นะครับ :P)

ร้านครัวบ้านอาจารย์ - อาหารจานเดียว หรือ สั่งแยกเป็นกับ กับเมนูอาหารเยอะมาก ประมาณ 98 รายการ(เพื่อนว่าจัดนั่งนับ) รสชาติดีครับ สะอาด ราคาไม่แพง และไม่ใส่ชูรสครับ

ร้านกระต๊อบ - อยู่ซอยลาดพร้าว หน้าซอยเป็นร้านขายสุราต้าร์ อีกด้านเป็นชายสี่หมี่เกี๊ยว ซอยจะอยู่ตรงข้ามตลาดฟ้าไทย  เลี้ยวเข้าซอยนี้ครับ และตรงเข้ามา ร้านจะอยู่ตรงสามแยก ร้านนี้อาหารรสชาติดีครับ สะอาด และไม่ใส่ชูรส ราคาไม่แพงถ้าเทียบกับคุณภาพ แต่ถ้าเน้นปริมาณไม่แนำนำครับ และ ถ้าหิวจัดก็ไม่แนะนำเพราะ ทำช้ามาก ทำทีละจาน และทำนานครับ

เอาแค่นี้ก่อนละกันครับ นึกไม่ออกละ 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 18:59:54 โดย dsเด็กป้อมsc »

ออฟไลน์ FyGI

กระทู้นี้ แจ่ม มากสำหรับคนชอบเที่ยวอย่างผม

เวลาไป ตจว. ทีไร ไม่กล้ากินตามร้านสักเท่าไหร่

เหมือนรู้หน้าไม่รู้ใจ เดินเข้า 7-Eleven ชัวร์กว่า

อย่างน้อย EZGO ก็ไม่ทรยศผม

งั้นผมแนะนำใน กทม. โซนย่าน บางกะปิ มั่งนะครับ

1. ตำแหลก - เหมาะสำหรับคนชอบอาการ อีสาน ส้มตำ ลาบ น้ำตก รับรองนัวครับ

อยู่เยื้องๆ กับ Tops สุขา 3 ประมาณซอยรามคำแหง 94-96

2. ร้านโกยซีหมี่ - คนชอบอาหารเหลาต้องไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง เหลาแบบโฮมเมด

รสชาดถูกปากถูกคอ เมื่อได้ชิมแล้วจะไม่เชื่อว่าร้านเล็กๆ ห้องเดียวจะทำได้ถึงขนาดนี้

พ่อครัวเป็นกุ๊กจากภัตตาคารจันทร์เพ็ญ อาหารแนะนำ ผัดหมี่ซัว, โกยซีหมี่, ข้าวผัดคะน้าปลาเค็ม ฯลฯ

ร้านอยู่ในหมู่บ้าน เสนา 84 แฮปปี้แลนด์ เข้าหมู่บ้าน เลยซอยแรกขวามือ นับไปหลังที่สามครับ

แต่หาที่จอดรถยากหน่อยนะ

3. ราดหน้าเอ็มไพร์ - ชื่อเสียงโด่งดัง แต่หาทานในรสชาดต้นตำรับยากเต็มที แต่ร้านนี้รับรอง

ถ้าใครเคยทานราดหน้านายเคี้ยงเอ็มไพร์แท้ๆ จะว่าเนี่ยแหละรสชาดที่คุ้นเคย

ร้านอยู่ในตลาดอินทรารักษ์ ซอยขาออก อยู่ตรงหัวมุมที่จอดรถพอดี

4. โกบู๊รสซิ่ง - ชื่อนี้ไม่ต้องมีคำบรรยาย ทำก๋วยเตี๋ยวโดยใช้เตาถ่าน หอมกรุ่น

ต้นยำใส่ไข่ สุโค่ย ร้านอยู่ใน ตลาดการเคหะแห่งชาติ เปิดขายตลอดวัน

ช่วงเย็นคนจะเยอะเป็นพิเศษ ต้องยืนรอกันเลยทีเดียว แต่ขอเตือนใครธาตุไม่แข็งทานเข้าไป

มีต้องถามหาห้องน้ำเกือบทุกราย รวมทั้งผมด้วย 555

5. สเต็ก BKK - สำหรับคนชอบสเต็กรสชาดดีราคาสมเหตุสมผล หรือผู้ที่ขี้เกียจไปต่อคิว Sizzler ให้เมื่อยตุ้ม

คุณได้ทานสเต็กรสชาดดี ในราคาที่จ่ายถูกกว่า Sizzler 50%

เมนูโปรดผมคือ ลาบไก่กรอบ ใช้เนื้อสันในใก่ทั้งชิ้นหั่นแล้วเอาเครื่องลาบที่ปรุงไว้ราดใส่ อร่อย.....

ชามะนาว ใช้ของ Nestle กับพันช์รสชาดเหมือนของ Shabu Shi เปี๊ยบเลย

ร้านนี้อยู่ก่อนถึง Tops สุขา 3 เยื้องๆ กับ ตำแหลก ครับ มี Wifi ฟรีให้เล่นด้วย

ถ้าผ่านมาแถวนี้ แนะนำให้เข้าแฮปปี้แลนด์จากทาง ถ.นวมินทร์ จะมีร้านอร่อยหลายร้านครับ

อาทิ ก๋วยเตี๋ยวปลา TV3, ราดหน้าบ้านบดินทร์ หรือข้าวมันไก่ข้างๆ 7-Eleven

อาจจะมีอีกหลายร้านที่ไม่ได้กล่าวถึง อาจจะอร่อยมากน้อยแตกต่างกันไป

ตามลิ้นและรสชาดของแต่ละครครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ใช่ร้าน เทพประทาน ตรงมวกเหล็กรึเปล่าครับ (ที่มีเครื่องบินอยู่หน้าร้าน)
น่าเสียดายที่ไม่ใช่ครับ มีแต่ ATV  :)

4. โกบู๊รสซิ่ง - ชื่อนี้ไม่ต้องมีคำบรรยาย ทำก๋วยเตี๋ยวโดยใช้เตาถ่าน หอมกรุ่น

ต้นยำใส่ไข่ สุโค่ย ร้านอยู่ใน ตลาดการเคหะแห่งชาติ เปิดขายตลอดวัน

ช่วงเย็นคนจะเยอะเป็นพิเศษ ต้องยืนรอกันเลยทีเดียว แต่ขอเตือนใครธาตุไม่แข็งทานเข้าไป

มีต้องถามหาห้องน้ำเกือบทุกราย รวมทั้งผมด้วย 555
ผมก็เพิ่งได้ไปทานที่ในไม่กี่วันมานี่เองครับเพื่อนพาไปตอนดึกๆนะครับมันหิว หาคนไปด้วยและผ่านมาทางบ้านพอดี หลังจากทานเสร็จก็กลับบ้านครับ แทบไม่ทัน ได้ปรู๊ดปร๊าดก่อนนอนเลยทีเดียว

ออฟไลน์ FyGI

ขอเดาว่า "ครูต้อ"

ออฟไลน์ CRO

ขอเพิ่มกระบี่
ร้านน้องโจ๊ก อาหารแบบจีนๆหน่อยๆซีฟูดนิดๆ ราคาเบาๆ อยู่เลยสวนสาธารณะธารามาหน่อยนึงครับ

PS ร้านกุลากาไส จะไปกินต้องพกเงินไปเป็นถุงๆครับ :P

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ปักหมุดให้นะ เพราะเรื่องแบบนี้ผมชอบ 555

แนะนำร้านอาหารเหรอ?

LACASA -
ซ.สามัคคี อาหารยุโรป+ฟิวชั่น มีอาหารไทยบ้าง เตรียมงบไว้ 3-5 ร้อยแล้วแต่ขนาดท้องครับ

PastaMania
ถ.ราชพฤษ์ ตลิ่งชัน แนะนำสปาเก็ตตี้คาโบนาร่าดับเบิ้ลเบค่อน สลัดยำเนื้อหรือหมู เครื่องดื่มอร่อยเกือบทุกอย่าง
เตรียมไว้หัวละ 400 บาทเพื่ออิ่มพอประมาณ (ถ้าไม่ไปสั่ง item แพงๆเข้า)

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ขอเพิ่มกระบี่
ร้านน้องโจ๊ก อาหารแบบจีนๆหน่อยๆซีฟูดนิดๆ ราคาเบาๆ อยู่เลยสวนสาธารณะธารามาหน่อยนึงครับ

PS ร้านกุลากาไส จะไปกินต้องพกเงินไปเป็นถุงๆครับ :P

ร้านกุลากาไส    สงสัยกินบ่อยผมเลยไม่แพงมั้งครับ  อิอิ  แต่ก็อร่อยนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เอามั่งเห็นกระทู้ร้างละ

๑. ร้านกาหลง อยู่ในซอยข้างหอสมุดแห่งชาติตรงเข้าไปสุดซอยครับ ถ้ามาจากถ.ศรีอยุธยา ตรงอย่างเดียวครับ  จอดรถแถวๆหน้าร้านเสียตังแล้วแต่ศรัทธา  เปิดช่วงเย็นครับ

๒. ร้านซาโตอิจิ อยู่ตรงวังหินไอร์แลนด์เก่า ซอยลาดพร้าววังหิน ๖๙  อาหารญี่ปุ่นราคาไม่แพงมากรสชาด ค่อนไปทางอร่อย ถึงอร่อยมากแล้วแต่ลิ้น มีที่จอดรถสะดวก  ตั้งแต่ ๑๐:๐๐ ถึง ๑๗:๐๐

๓. ร้านสวนผักน้ำ เน้นอาหารประเภทสลัด ผักเยอะมากแต่ละเมนู หอยลายอบก็มี ไก่อบสมุนไพร  อยู่ถนน สุคนธสวัสดิ์ มาจากเกษตร เลี้ยวซ้ายที่แยกสุคนธสวัสดิ์ ไปจะเจอปั๊มน้ำมันร้างๆ(บางจาก) ร้านอยู่ติดกัน ในร้านนั่งได้เฉพาะวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เปิด ๑๐:๐๐ ปิดราว ๑๔.๐๐ ใครชอบผักต้องลอง

๔. ข้าวซอย อยู่ในสุโขทัย ซอย ๕ (กรุงเทพนะ) เด่นในเรื่องข้าวซอย  มาจากอนุเสาวรีย์ให้เข้ามาที่ถนน ราชวิถี จากนั้นวิ่งไปจนเจอทางรถไฟแล้วเลี้ยวขวา
ถัดมาจะเจอแยกจากนั้นเลี้ยวซอย มองหา ซอยสุโขทัย ๕ ไว้

๕ ร้านผัดหมี่โคราช อยู่ในซอย คุณหญิงพหล ตรงข้าม ม.เกษตร ตรงไปในซอย ร้านจะอยู่ทางขวามือ  ขายทั้งผัดไทย และเมนูอื่น

๖. ข้าวหมกไ่ก่ อยู่ข้างกับโรงเรียน อัสสัมชัญ จะทะแยงมุมกับรพ.เลิดสิน เป็นข้าวหมกสไตล์ อิสลามแท้ ใครชอบแบบประยุกต์ไทยแล้วจะไม่ชอบร้านนี้
เพราะเครื่องเทศจัดมาก     มีเมนูอาหารอิสลามเยอะครับ

๗. รุ่งเรืองก๋วยเตี๋ยวหมู ซอย สุขุมวิท ๒๖ เข้ามาจากปากซอย ประมาณ ๕๐ เมตรร้านอยู่ขวามือ ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นดีมีการใส่หมูสับเป็นก้อนๆ อร่อยมาก

๘. ก๋วยเตี๋ยวปลา ลิ้ม เหล่า ซา อยู่ในถนนศรีวรา  มาจากรามคำแหงเข้าซอย ราม๓๙ วิ่งมาเกือบถึง ถ.ประดิษฐ์มนูธรรม จะเจอ ถ.ศรีวราให้เลี้ยวขวา ตรงไปราวๆ ๒๐๐ เมตร ร้านจะอยู่ฝั่งขวาในหมู่บ้าน  ลูกชิ้นปลาที่นี่อร่อยมาก

๙.ก๋วยเตี๋ยวพริกสด ในถนนสุคนธสวัสดิ์เหมือนกัน เข้ามาทางเดียวกับร้าน สวนผักน้ำแต่ถึงก่อน    อยู่ถนน สุคนธสวัสดิ์ มาจากเกษตร เลี้ยวซ้ายที่แยกสุคนธสวัสด ร้านอยู่ฝั่งซ้าย

เอ่อ มีอีกหลายร้านในกรุงเทพ ขอไปนึกก่อน 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ st_citroen

แนะนำ
1. เฮง เฮง ปูอบ อยู่แถวสาธุประดิษฐ์ซอย3 เมนูแนะนำ ปูอบวุ้นเส้น กุ้งอบวุ้นเส้น กุ้งผัดพริกเกลือ หอยแครงลวก-เผา(ตัวใหญ่ดีครับ) ปลากระพงทอดราดน้ำปลา ต้มยำทะเล(น้ำต้มยำแซ่บกลมกล่อมมากๆถึงใจสุดๆ) มีอีกหลายอย่างครับ
2. ร้านเทพประทานสเต๊ก สระบุรี อร่อยและถูกดีครับ
3. ร้านมุมอร่อย แถวศรีราชา ตรงข้ามสมิติเวชครับ เป็นร้านอาหารจำพวกอาหารทะเล
4. ร้านปลาเผาผัดสด เชียงใหม่ แนะนำให้ไปทานตอนคนน้อยนะครับ คนเยอะบริการไม่ได้เรื่องสักเท่าใด
5. ฮกกี่ แถว สน.ปทุมวัน เป็นร้านอาหารจีน เด็ดที่เนื้อห่านครับ หูฉลาม กระเพาะปลา ออส่วน ก็อร่อยครับ
6. ข้าวมันไก่สามแปด ตรงพัฒนาการ อยู่ตรงข้ามกับโชว์รูมเบนซ์ทีทีซีเลยโชว์รูมไปไม่มากครับ
7. เป็ดตุ๋นยาจีนรสชาววัง อยู่เลยโชว์รูมเบนซ์ทีทีซีไปหน่อยครับ ร้านนี้จะมีทั้งเป็ดพะโล้ธรรมดากับเป็ดตุ๋นครับ แนะนำเป็นเป็ดตุ๋นครับอร่อยมากกก
8. ร้านบุษบงค์ แถวสะพานใหม่ ตรงข้ามโรงพยาบาลเซนทรัล เด็ดที่ต้มซุปเปอร์ เป็นร้านอาหารแนวข้าวต้มกุ้ย
9. สามย่านซีฟู๊ด แถวถนนนราธิวาส ราคาอาจจะดูว่าแพงแต่ถ้าเทียบกับปริมาณที่ได้มาไม่แพงอย่างที่คิดเลยครับ(แนะนำถ้าจะทานร้านนี้ควรพาเพื่อนฝูงไปเยอะๆครับไม่งั้นทานไม่หมดแน่) แนะนำปูผัดผงกะหรี่

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
1. ฮกกี่อีกหนึ่งเสียงครับ โกยซีหมี่อร่อยมาก แม่ผมไม่ยอมกินที่อื่นเลย
2. Heiroku Sushi มีที่ Central World กับ DIgital Gateway อร่อย ไม่แพงมาก (แต่ขึ้นกับขนาดกระเพาะด้วย) ทูน่าดอง (Maguro Tsuke) อร่อยครับ
3. สุกี้แห้งที่เทพสิรินทร์ (ปกติผมกินมาเวอริค)
4. Yamagoya Ramen มีหลายสาขา แต่ผมไปกินที่โรงแรม Ramada สุรวงศ์บ่อย
5. Steakburger ของฟาร์มโชคชัย
6. Jinya อยู่ที่ Fuji Super ในซอย 39 (พร้อมพงษ์) อาหารชุด อร่อย ไม่แพงมาก (200-300 ก็อิ่มแล้ว สำหรับผม)
7. Sunrise Taco มีหลายสาขา ที่ผมเคยกินก็แยกอโศก-สุขุมวิท กับบน Emporium ครับ
8. Burger King
9. Taketei เป็นบุฟเฟ่ต์อาหารญี่ปุ่น มี 2 ที่คือบางลำภู กับเส้นนราธิวาสตัดสีลม ของทอดอร่อยครับ
10. เทพประทานอีก 1 เสียง ครับ เพิ่งไปกินมาเมื่อวาน เบอร์เกอร์+ซุปข้างโพด พร้อมสลัดและขนมปัง 130 กว่าบาทเองครับ
11. หงส์ฟ้าภัตตาคาร ใกล้สนามบินอุบล เป็นภัตตาคารจีนครับ
12. ขาหมูยิ้มๆ ใกล้ไปรษนีย์อุบล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2011, 02:09:29 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Re: มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2011, 00:24:51 »
มีแต่ร้านประจำ จังหวัดล่ะที่ เอาที่สุดยอด ราคาถูก อร่อยมากๆๆ ร้านชาวบ้าน

ชื่อร้าน "เพชรในรู" >ชื่อร้านผู้ว่าตั้งให้ ;D

อยู่ข้างรั่วกองบิน 5 จังหวัดประจวบ !!! ใครผ่านขอให้ไปลอง

ขอคอนเฟิร์มว่าจริงครับ อร่อยและถูกมากๆ ไปทีไรต้องแวะไปกินประจำ

ส่วนของผมที่จะแนะนำคือ

แถบกรุงเทพฯและปริมณฑล

- ร้านกัลปพฤกษ์ อยู่ที่ซอลประมวล แถวบางรักครับ พายบลูเบอร์รี่เค้าเจ๋งมาก
- ร้าน ก.ระกา อยู่แถวๆถนนติวานนท์ ที่นี่มีอาหารหลายๆอย่างที่รสชาติดี และราคาไม่แพง
- ร้านปลาอร่อย อยู่ที่ปากทางเมืองเอก รังสิตครับ ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลาที่นี่หอมและไม่คาว แถมหนังปลาแซลมอนของที่นี่กรอบและหอมมากกกกก

เชียงราย

- ร้านจันกะผัก อยู่ถนนพหลโยธิน ทางไปอ.แม่สาย ที่นี่จะเน้นอาหารจำพวกผัก ซึ่งขอแนะนำส้มตำของที่นี่ จานละ29บาท ทำเองได้ ใส่เครื่องได้ตามใจชอบ
- ร้านอารีดอย อยู่แถวอ.แม่จัน เลยแยกตลาดแม่จัน(ไม่แน่ใจว่าคนแถวนั้นเรียกแยกนั้นว่าอะไร) เป็นร้านเล็กๆ แต่ข้าวซอยเค้าอร่อยมาก ส่วนใครที่ทานข้าวซอยไม่เป็น แนะนำเป็นก๋วยเตี๋ยวแทน ซึ่งรสชาติอร่อยไม่แพ้กัน

ปากช่อง-สระบุรี

- ร้านเปนลาว อยู่บนถนนพญาเย็น อยู่แถวๆเหวปลากั้ง อยู่ก่อนPrimo posto เล็กน้อย ที่นี่รสชาติไก่ย่างเค้าจัดมากกกก อร่อยแบบไม่เคยกินที่ไหนมาก่อน เผ็ด+หอมพริกไทย
น้ำตกหมูของเค้าเป็นแบบแห้ง กลิ่นข้าวคั่วหอมมาก นึกแล้วก็น้ำลายสอ 55
- ร้านแดรี่โฮม อยู่ปากซอยถนนพญาเย็น แนะนำ สเต๊กหมูคูโรบูตะ ซึ่งถือเป็นสุดยอดเนื้อหมูที่อร่อยที่สุดในสามโลก ราดด้วยซอสจากอิตาลี รสชาติเปรี้ยวอมหวาน ยิ่งรวมกับ เนื้อหมู ยิ่งเรียกได้ว่าสุดยอดมากๆ
- ร้านสุดท้ายนี้เด็ดมากๆ จะเรียกว่าร้านก็คงไม่ถูก ต้องเรียกว่าโรงทาน ซึ่งตั้งอยู่ในวัดหลวงพ่อโต หรือ วัดโนนกุ่ม ที่นี่จะมีราดหน้ารสชาติดีอร่อย หอม ดีกว่าร้านในกรุงเทพฯที่เค้าว่าอร่อยหลายๆร้าน ที่สำคัญ"ฟรี!!!" ขอเพิ่มได้ไม่จำกัดจนกว่าจะอิ่มตายกันไปข้าง แต่ก็ควรจะช่วยบริจาคเพื่อช่วยเหลือทางวัดบ้างนะครับ วัดนี้ตั้งอยู่เลยจุดแวะพักรถเขื่อนลำตะคอง ประมาณ10กิโลเมตร ใครผ่านไปผ่านมาก็แวะเค้าไปทานกันได้ครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
ทริป ทำบุญกรุงเทพ-หนองคาย

แนะนำร้านไปประจำ 2ที่ แล้วกัน
1.ร้านคุ้มหลวง อ.ท่าบ่อ จังหวัด หนองคายยย
ร้านนี้รับจัดโต๊ะจีน ขายดีจนรับงานหน้าร้านไม่ทันจะเหมือนร้านร้างๆๆ
#ปลาน้ำโขง ทุกเมนูสดมาก >>> "ลาบปลาโจก" สุดยอยแล้ว และที่สำคัญไม่แพง สั่งไป 8 อย่างจ่ายค่าเสียหายไป 1080 บาท มาจานอย่างใหญ่ คุ้ม+อร่อย

ข้อเสีย คือ ระยะทางไกลมาก ถ้าตีรถมาจากตัวเมืองหนองคาย ถ้าตั้งใจขับไปวัดหินหมากเป้ง อ.สังคม ผ่านแวะเลยจ้าาา

2.ร้าน ??????? อยู่ข้างมินิมาร์ท(ใหญ่ที่สุดในปากช่อง) ไฟแดงสุดท้าย ในตัวอ.ปากช่อง
เป็นร้านครอบครัวครับ อาม่าแกทำอร่อยมาก อาจทำช้านิดหน่อย เพราะลูกค้าเยอะ ทำทีละอย่าง สั่งไป 10 อย่างจ่ายไป ค่า 590 บาท -*-!! อร่อยทุกอย่าง ต้มยำพุงไข่//กบทอดกระเทียม(เหมือนกินไก่ KFC )

อยากให้ไปลองทั้ง 2 ร้าน ครับ

ทริปนี้ กินอร่อยทุกที่ แต่แนะนำแต่พวกสุดยอดถูกให้ครับ ร้านที่ไม่ได้แนะนำ แต่อร่อยเทียบกับราคา คุ้มครับ 
1.ก๋วยเตี้ยวเรือข้างซอยตลาด อ.พล จ.ขอนแก่น
2.ร้านไก่ย่างระเบียบรัตน์ เขาสวนกวาง อยู่ข้างศาล.ขอนแก่น
3.ร้านแดง แหนมเมือง ข้างตลาดท่าเสด็จ จ.หนองคาย
4.ร้านริมคลองชล ข้ามทางรถไฟเลี้ยงขวาเลียบคลองชลประทาน จ.สระบุรี
5.เสต็ก อาเล็ก ก่อนถึงครูต้อขาออก อ.มวกเหล็ก จ.สระบุรี ชิ้นใหญ่ๆ ซะใจ

สถานที่ชื้อปลาสดๆๆ โคตรถูก > ตลาด หนองแค จ.สระบุรี

จะมาแนะนำร้านต่อในทริปหน้าครับ >> ไปเขาใหญ่โคราช
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ riccoauto

• Newbie
  • *
    • ติดแก๊ส
กระทู้ดีมากๆ อยากไปหลายที่เลย  ;D

ออฟไลน์ Biggie

• **
ที่เชียงใหม่นะครับ
แนะนำเลย ร้านโจ๊กสมเพชร ใครมาเที่ยวต้องแวะเลยครับ อยู่แถวคูเมือง ขายโจ๊ก,ข้าวต้ม,ข้าวปลาอบ(อันนี้ผมชอบเป็นพิเศษ)และอื่นๆครับ ร้านนี้เขาเปิด 24 ชั่วโมงเลย ยิ่งตอนเทศกาลคนเยอะจนไม่มีที่นั่งเลยครับ และมีอีกร้านหนึ่งครับ อยู่แถวช้างคลานซอยใกล้ๆโรงเรียนวชิรวิทย์ประถม ขายก๋วยเตี๋ยวหมูสูตรโบราณ ตอนเย็นๆจะขายโจ๊กด้วย ร้านเปิดแต่เช้า ปิดสามทุ่ม ในซอยเดียวกันนี้ยังมีร้านกาแฟสด ชื่อร้าน perfect blend อีกครับ รถชาติถูกใจคอกาแฟและราคาไม่แพงเลยครับ อ้อ เดี๋ยวขอแถมอีกร้าน อยู่เส้นออกจากตัวเมืองไปทางหางดงครับ ชื่อร้าน เย็นตาโฟสมุทรสาคร อร่อยที่สุดในโลก อร่อยตามที่เขาว่าจริงๆครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ swan

ที่ พัทลุง
ต้องร้านหลานตาชู เป็นร้านอาหารขึ้นชื่อของจังหวัด เน้นสเต็ก และมีอาหารพื้นเมือง อาหารไทยๆทุกชนิด อร่อยทุกเมนู ที่สำคัญราคาถูกมากๆ
ร้านก๋วยเตี๋ยว โกอ้น อยู่ทางทิศตะวันตกของตลาดสดเทศบาล

ที่ ตรัง
ร้านโกช้อยตรงสามแยกกระพังสุรินทร์ ทั้งตามสั่ง และที่เด็ดสุดต้องขาหมูตุ๋นครับ ขาหมูเปิดขายเที่ยงเป็นต้นไป

ที่ ตาก
ร้านแมกไม้ จากสี่แยกตัวเมืองตาก ไปทางสุโขทัยประมาณสอง กม. เป็นทั้งโรงแรมและร้านอาหาร

ที่ สงขลา
ร้านราชพฤกษ์ อยู่ อ. สิงหนคร อาหารอีสาน และอาหารปักษ์ใต้อร่อยมากๆ ราคาถูก
ที่เกาะยอ ครัวคุณจิตร ราคาอาจสูงหน่อย แต่อร่อย
ที่แหลมสมิหลา ร้านอยู่ริมทะเลข้างๆโรงแรม บีพี ผมจำชื่อร้านไม่ได้ เมนูเด็ดต้องกุ้งอบซ๊อสมะขาม

นึกได้แค่นี้ ;D

ออฟไลน์ iDrive

• Newbie
  • *
ร้านชูชก   ที่แม่ฮ่องสอนครับ

GeMiNi

• บุคคลทั่วไป
ชะอำ
1. ลักกี้ซีฟู้ด2 อธิบายวิธีไปไม่ถูก แต่ถามคนที่นั่นไปถึงแน่นอนครับ
2. แซ่บอีหลี อยู่แถวๆค่ายนเรศวร ริมถนนใหญ่
3. แชมป์หมูกะทะ สั่งเป็นชุดนะครับ ไม่ใช่บุฟเฟ่ เลี้ยวซ้ายตรงแฟมิลี่มาร์ทชายหาดชะอำ
ร้านนี้ผมเห็นจะมีแต่คนท้องถิ่นนะครับ ไม่มีนักท่องเที่ยวเท่าไหร่

ปากช่อง
1. KPสเต็ก อยู่ในปั๊มน้ำมัน แต่จำชื่อปั๊มไม่ได้ สปาเก็ตตี้ที่นี่อร่อยมากครับ สเต็กผมว่าเฉยๆ
2. ครัวตาทำ อร่อยดีครับ ไม่แพงด้วย อยู่ไม่ไกลทองสมบูรณ์คลับมากนัก
3. แดรี่โฮม ร้านนี้ดังอยู่แล้ว หลายๆท่านน่าจะเคยไปครับ

เอาแค่2ที่นี้นะครับ อยู่กรุงเทพผมปักหลักอยู่ฟู้ดคอร์ทในโลตัส 555+

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ชะอำ-หัวหิน

ร้านเจ้าสังเวียน ราคาไม่แพง ปริมาณเยอะ รสชาติิอร่อยพอตัว
ร้านอยู่ติดหาดเลย แถวๆโรงแรม Springfield

กรุงเทพ

ร้าน Maria ถ.ราชพฤกษ์ ช่วงใกล้ๆตัดกับถ.รัตนาธิเบศร์
อาหารอิตาลี สปาเกตตี้ พิซซ่า แฟตตูชินี ผักโขมอบชีส ลาซานย่า
ราคาไม่แพง รสชาติขอบอกว่าอร่อย คนแน่นทุกวัน ไม่เว้นวันธรรมดา

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ร้านข้าวมันไก่ไม่มีชื่อ อยู่ถนนประชาสงเคราะห์  ซอยสุทธิพร2 ซอยเพิ่มมิตร1

เจ้าของเป็นคนจีนไม่เน้นขาย ไก่ตัวเล็กหนังน้อยแต่ข้าวอร่อย เจ้าของตื่นมาดงข้าว
 (หุงข้าวให้สุก เอามันไก่ใส่ข้าวมาดงกับถ่านอ่อนๆ 1 ชั่วโมงขึ้นไป) แบบสูตรโบราณ

ขาย 7 โมงครึ่ง หมดเที่ยง ธรรมดา 25 พิเศษ 30
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ก๋วยจั๊บหมูกรอบข้างทาง ซอยประชาสงเคราะห์

ขาย 8 โมง หมด 11โมง

Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ก๋วยจั๊บหมูกรอบข้างทาง ซอยประชาสงเคราะห์

ขาย 8 โมง หมด 11โมง

สนใจมากอันนี้  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เพิ่ม

ในกทม.
ซอยพหลโยธิน 11 เข้าจากปากซอยอยู่ฝั่งซ้ายมือหลบหลืบ ต้องสังเกตหน่อย
ร้าน Pizza Pazza

เน้น พิซซ่าและพาสต้าเป็นหลัก อร่อยคุ้มราคา พยายามกินช่วงที่ไม่ตรงกับเวลากิน
ของคนทั่วไป อย่างมื้อกลางวันก็ไปกินสักบ่ายโมงนิดๆ มื้อเย็นถ้าไม่ไป 5.30 ก็ไปสักสองทุ่มเลย
ไม่งั้นไม่มีที่นั่งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8