ผู้เขียน หัวข้อ: ลองวาดๆครับผม รถยนต์แบรดไทยครับ ไต้หวันยังมีแล้วเลย  (อ่าน 7434 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
 ;D ;D รถ ไทย ซีดานมาแข่งกับ sonata ไรพวกนี้ ครับ แบรดไทย ยังคิดชื่อไม่ออก

ระบบขับเคลื่อน 2 ล้อหน้า กระจก panoramic  ไฟ led projector ส่องตามล้อ ล้อ 17 นิ้ว
 โหมด night vision  พร้อมจอเนวิ  พร้อมกล้องมองหลัง  
แอร์ แบค 8ลูก พร้อม ม่านแอรแบครอบคัน  
ระบบช่วยจอด
 ระบบ vsc abs ebd ครบ  
เครื่องยนต์ 2.3 i-tfg ประหยัดน้ำมัน  

เบาะ เลือกสีได้ ทั้ง ดำและครีม

ทั้งหมดนี้ ในราคา 1.1 ล้านบาทเท่านั้น ราคาไทย ขายคนไทยเท่านั้น ถ้ามีจริงคงดี

ทั้งรุ่นไว้คร่าวๆ t-s4  55

ขอบคุณที่ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 19:04:28 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Ruksadindan

สวยครับ แม้ว่า 1st glance จะดูไปในทางเล็กซัส
ถ้าของไทยจริงๆ ครบครันแบบนี้ราคานี้ก็น่าได้ครับ

ว่าแต่ i-tfg มันย่อมาจากอะไรหรอ 55555

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
i-tfg มันคือเทดโนโลยีเครื่องยนต์ของไทย ซึ่ง เอามาจากไรยังคิดไม่ออกเลย มั่วๆไป 555

เห็นมีแต่ i vtec  vvt i  i tec เลย เอา i มาบ้าง 555

i-tfg มันคือเทดโนโลยีเครื่องยนต์ของไทย ซึ่ง เอามาจากไรยังคิดไม่ออกเลย มั่วๆไป 555

เห็นมีแต่ i vtec  vvt i  i tec เลย เอา i มาบ้าง 555

555555555

injection - Thai Fuel Gasohol -*-

alzeto

• บุคคลทั่วไป
เอารถเมื่อเกือบ เจ็ดปีมาโพสค่ะ

ป่านนี้ ถ้ามา ปี 2011 คงจืดไปเรียบร้อย

อันนี้ คือ Tingke' Ento Flash 2.0 ค่ะ

แนวๆ สตรีม นิดหน่อย แต่ว่าสมัย นั้น สตรีม ยัง G1  อยู่เลยค่ะ

alzeto

ส่วนอันนี้ Tingke' Ento Jazz  ค่ะ  เดิมที ออกแบบรถแนว SUV แต่ รุ่นที่สอง ไม่รู้ว่าผีเข้าตอนไหนไม่รู้มากลายเป้น แบบนี้ได้ แต่ยังคงคอนเซปเดิมค่ะ "ลุยได้เหมือนเดิม"

เอารถเมื่อเกือบ เจ็ดปีมาโพสค่ะ

ป่านนี้ ถ้ามา ปี 2011 คงจืดไปเรียบร้อย

อันนี้ คือ Tingke' Ento Flash 2.0 ค่ะ

แนวๆ สตรีม นิดหน่อย แต่ว่าสมัย นั้น สตรีม ยัง G1  อยู่เลยค่ะ

Flash หรือ Freed?! พี่แน่ใจไหมเนี่ยว่าฮอนด้าเขาไม่ได้แอบมาดูรูปนี้ เพราะหลังจากนั้นไม่กี่ปีมันก็ดูเป็นฟรีดตอนนี้เลยล่ะ

alzeto

Flash หรือ Freed?! พี่แน่ใจไหมเนี่ยว่าฮอนด้าเขาไม่ได้แอบมาดูรูปนี้ เพราะหลังจากนั้นไม่กี่ปีมันก็ดูเป็นฟรีดตอนนี้เลยล่ะ

คงไม่ใช่ แน่นอน เพราะ พรีด ประตูมันสไลด์ นะ ของพี่ประตูเปิดบานปกติ อยู่เลย...