ผู้เขียน หัวข้อ: ภายใน 3 วันนี้ ถ้าคุณได้เงินสำหรับซื้อรถ 1 ล้านบาทคุณจะซื้อรถอะไรครับ และ .....  (อ่าน 12616 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member

ภายใน 3 วันนี้ ถ้าคุณได้เงินสำหรับซื้อรถ 1 ล้านบาทถ้วน ถ้าเหลือก็เก็บไม่ได้ ถ้าเกินจ่ายเพิ่มก็ไม่ได้ ค่าน้ำมันค่าดูแลจ่ายเอง
โดยการใช้รถนั้นสำหรับขับไปเรียน/ทำงาน จันทร์ - ศุกร์  ในระยะทางไม่เกิน 20 กิโลเมตร
แต่บางวันอาจมีการขับไปส่งเพื่อน/พบคู่ค้า ในระยะทางไม่เกิน 50 กิโลเมตร
คุณจะเลือกรถอะไรครับ

อัตราการกินน้ำมันสำหรับรถที่ขับในเมือง เฉลี่ยไม่ต่ำกว่ากี่กิโลเมตร/ลิตร ที่คุณรับได้ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ถ้าเป็นผมหรอ ถ้ารู้ว่าขับในเมืองล่ะก็ คงเลือกเป็น อัลติส CNG ล่ะครับ (ถ้าไม่คิดถึงว่าจะได้รถเมื่อไหร่นะ 5555)

ประหยัดสุดทั้งในเมืองและนอกเมือง

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
อ่านแล้วไม่รู้จะช่วยยังไงเลยครับ :-\เพราะในตลาดก็ไม่มีรถราคาล้านถ้วนๆซะด้วย
ความเห็นผมน่าจะประมาณ civic หรือ altis ที่ไม่ใช่ตัวท๊อปอะไรประมาณนี้ล่ะครับ พวกแจ๊ซ มาร์ช 2 เฟียสต้าน่าจะเล็กไปหน่อย

ออฟไลน์ N@T

• Newbie
  • *
chev cruze 1.8LTZ ครับเพราะตอบทุกโจทย์
และราคาก็ใกล้เคียงเงื่อนไขมาก

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

Honda Jazz 2011 S MT 590K ของแถมไม่เอา เน้นด่วน

ล้อ CE28 16 นิ้ว ทำช่วงล่างใหม่
ภายในเบาะหนัง ติดจอ DVD
JDM ทั้งคัน รวมไม่เกิน แสนห้า

ที่เหลือคือ ทุนน้ำมัน  ;D

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
Altis 1.8 G (พับเบาะหลังได้ Max ลายสวย) = 919,000 + LPG Donut
หรือ
Altis 1.8 E (พับเบาะหลังไม่ได้) sportivo ที่เป็นรุ่นพิเศษในมอเตอร์โชว์  919,000 + LPG Donut

หนือแนวๆหน่อยก็
Freed  (ไม่น่าจะรอรถนาน) ขอส่วนลดเงินสด 120,000 เป็นอย่างต่ำ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Fiesta 1.4 M/T เซ็ทโบ-แต่งเต็ม ฮะ :-* :-*

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ MoLee

fiesta top 1.6 5dr เงินที่เหลือค่าน้ำมัน  ::)

ออฟไลน์ Satanic za'

จขกท บอกแล้วนี่ครับ ว่าค่าน้ำมันต้องจ่ายเอง

จริงๆผมก็อยากเลือกเฟียสต้านะ เพราะวิ่งทางไกลประหยัดมาก
แต่เห็นบอกว่ามีวิ่งในเมือง ผมว่ามันไม่ประหยัดเท่าไหร่ (ผมใช้อยู่ที่ 8-12 แล้วแต่ที่)

ก็เลยเลือกอัลติส CNG ไปดีกว่า

ออฟไลน์ Mighty-X

เอา Pajero Sport 4X2 GT ครับ
ส่วนต่างแสนกว่าๆ เดี๋ยวหามาเพิ่มเอง  ;)

ออฟไลน์ Blur

ซื้อทองเก็บไว้ก่อนได้มั้ย
ขอเลือกให้จุใจก่อนแล้วค่อยขายทองออกมาซื้อรถ เผลอๆได้งบเพิ่มด้วย อิอิ

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
ผมจะซื้อ
Lancer EX 1.8 ตัวท๊อปสุด ครับ

เติม E85 วิ่งใน กทม. ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
BMW 325i E46 (USED CAR)

+1 แต่ผมคิดว่า 323i น่าจะถูกกว่า แล้วที่เหลือเอาไปซ่อม + เติมน้ำมัน

ล้านนึงน่าจะซ่อม และเติมน้ำมัน เจ้า E46 ได้สัก 2 ปี แบบสบายๆ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Nissan TIIDA 1.8G ครับ ออพชั่นครบ ขาดแค่VDC ก็แจ่มแล้ว

ออฟไลน์ birm@productive

อ่า... อินเทกร้า DC5 ครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ P.JEW

• Newbie
  • *
เพิ่มเงิน 600 , 000 บาท ซื้อ โซนาต้า 2.0 G  ;D
Toyota Wish Q LTD. MY LOVEE ^W^
Toyota Yaris J MT .  New member ><''
Hyundai Tucson 2WD . 1 Years I LOVE IT

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ล้านนึงเหรอ Lancer EX GLS LTD พร้อมสปอย์เลอร์หลังแบบ 2.0 และที่เหลือเอาไปซื้อ iPad 2 ฮิฮิ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Ford Fiesta 5 ประตู ตัวท๊อป เปลี่ยนโคมโปรเจกเตอร์ + เพิ่ม Daylight LED

หรือไม่ก็ Nissan March ตัวท๊อป เปลี่ยนเบาะหลังใหม่ (ให้พนักพิงหัวประบระดับได้เหมือนญี่ปุ่น) และติด Navi เพิ่ม

ที่เหลือก็ค่าน้ำมันล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ =TUM=

http://www.one2car.com/FORD_CADILAC%20HEETWOOD/K19100414

เอาคันนี้ครับ เหลืออีก 4 แสนเอาไว้ต่อทะเบียน+เก็บงาน

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

methus zaa

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ H.

Altis 2.0G ครับ ราคาราวๆ 9 แสนหน่อยๆ น่าจะพอดีกับเงิน
H.

Blue 229

ALFA ROMEO - SPIDER 2000 - 2.0 MT เอาคันนี้เลยครับ
http://www.one2car.com/ALFA%20ROMEO_SPIDER%202000/I23100426
ราคา 999,000 บาท เหลือกะตังค์ พันนึง จะเอาไปติดฟิล์มดำด้าน (จะพอไม๊เนี่ยยย ;D)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
โอ้!!!!! คิดเหมือนผมเลยผมคิดว่าถ้าผมได้เงิน 6 ล้าน(คิดตอนวันที่ 1 ที่ผ่านมา) จะซื้ออะไรเยอะครับเยอะจริงๆ แต่ตอนนี้เลิกคิดละครับ 2 ตัวยังไม่ถูกเลย เฮ้อ!!!!

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
W140 + ทำใหม่ทั้งคัน ติดแก๊สครับผม  ;D ;D