ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องเครื่องใหม่ sky activeของ mazda3จะเข้ามาเมื่อไหร่ครับ  (อ่าน 9613 ครั้ง)

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งขับ3ตัวเก่าชนมิดขายซากไปเมื่อเดือนมกรานี้เอง

ตอนนี้ก็เลยไม่มีรถใช้เลย ตอนนี้ที่ดูในตลาดก็ยังตัดสินใจไม่ได้ซักที จะรอcivicใหม่ก็เห็นรูปเเล้วได้เเต่ทำใจครับ ตัวเก่าดูเฉี่ยวกว่ามาก

เเต่ยังไงก็ติดใจmazda3ครับ ติดตรงที่เครื่องซึ่งยังเป็นตัวเดิม

พี่ๆว่ามีโอกาสที่mazdaจะเอาเครื่องตัวใหม่มาลงในเร็ววันไหมครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ผมเพิ่งขับ3ตัวเก่าชนมิดขายซากไปเมื่อเดือนมกรานี้เอง

ตอนนี้ก็เลยไม่มีรถใช้เลย ตอนนี้ที่ดูในตลาดก็ยังตัดสินใจไม่ได้ซักที จะรอcivicใหม่ก็เห็นรูปเเล้วได้เเต่ทำใจครับ ตัวเก่าดูเฉี่ยวกว่ามาก

เเต่ยังไงก็ติดใจmazda3ครับ ติดตรงที่เครื่องซึ่งยังเป็นตัวเดิม

พี่ๆว่ามีโอกาสที่mazdaจะเอาเครื่องตัวใหม่มาลงในเร็ววันไหมครับ

ไม่ทันอยู่ดีค่ะ.....  ไม่เกินสองปี ที่วางจำหน่ายค่ะ 

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
โหหห เสียดายครับ รถยังใหม่ๆ อยู่เลย

ก็ตามที่เจ๊ริงเกะว่าครับ คาดว่าไม่ใช่ภายในปีหน้าแน่ๆ แต่อาจจะเป็นปี 56 เป็นต้นไปมากกว่า
เดิมก็ใช้ตัวเดิมเครื่องเดิมอยู่แล้ว ก็พอจะทราบว่าเครื่องตัวเดิมเป็นยังไง
ถ้าชอบในเครื่องเดิมอยู่แล้ว ก็จัดเลยครับ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
ผมก็คาดว่าน่าจะเปิดตัวในไทยปลายปี 2013 และได้ใช้ต้น 2014
หวังว่ายังงั้นนะครับกลัวจะเอาตัวล่าสุดนี้ไป MC แล้วไม่เปลี่ยนเครื่อง ซะก่อนแล้วให้คนรอผิดหวังอีก

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
ชนกับอะไรหรอครับ น่ากลัวจังเลย

• Newbie
  • *
หักหลบเเท็กซี่เเล้วรถหมุนครับ(น่ากลัวมาก)

ออฟไลน์ Lertvarit

MZ3 เวลาชนแล้ว สภาพดูดีกว่า civic อีก ( ในกรณีคล้ายกัน )

จขกท. เป็นอะไรไหมครับ พระคุ้มครองครับผม

ปล. คันแดงๆนั่นใช่ march รุ่นเก่าป่ะครับ
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

• Newbie
  • *
ออกมาคอเคล็ดนิดหน่อยครับ ส่วนอื่นไม่เป็นอะไรครับ

เข็มขัดนิรภัยมันรั้ง

ออฟไลน์ BrownCony

เครื่อง skyactiv ที่ใส่ใน mazda 3 ที่เปิดคัวที่อเมริกา
ผมจำได้ลางๆว่า คุณ Jxxx บอกว่ายังไม่ใช่ skyactiv เต็มๆซะทีเดียว
compression ratio ยังน้อยไป

ไทยน่าจะรอหลังจากที่ญี่ปุ่นเปิดตัวสิ้นปีนี้ ไปอีกสักพัก
ซึ่งอาจจะสองปีครับ หรือเร็วกว่านั้น ถ้ายอดขายย่ำแย่
ซึงตอนนี้ผมว่าก็แย่แน่ๆ แทบไม่มีใครพูดถึง ถึงพูดก็มีแต่แง่ลบ
เช่น ทำไมเครื่องเดิม หน้าตาคล้ายเดิม แคบ
ไม่รู้โชคร้ายหรืออย่างไร 3 ตัวที่แล้วช่วงแรกๆส่งไม่ทัน
จนยอดขายหายไปเยอะมาก ไฟไหม้ มาตอนนี้ดันเจอปัญหาอีก.....
ผมว่ารุ่นหน้าเปลี่ยนชื่อเป็น mazda 4 ดีกว่านะ

ส่วนตัวที่ใช้ skyactiv เต็มๆ น่าจะเป็น CX-5
ที่จะเปิดตัวที่งาน Frankfurt Motorshow 2011
เดือนกันยายนนี้แล้วครับ

ออฟไลน์ Newhang

เสียดายรถจังเลยครับ  3000 v6 220แรงม้า ในราคา 1.5ล้าน มันหาได้ที่ไหนอีกแล้ว

ออฟไลน์ koruru

เสียดายรถจังเลยครับ  3000 v6 220แรงม้า ในราคา 1.5ล้าน มันหาได้ที่ไหนอีกแล้ว

งง ครับ หมายถึง Accord G7 หรอครับ ????

ออฟไลน์ Newhang

งง ครับ หมายถึง Accord G7 หรอครับ ????

เหอๆ  ปล่อยไก่ตัวเบอร์เริ่มเลยผม ;)

ไม่ทันได้อ่านดีๆ เห็นเส้นสายไฟหน้า แล้วก็ซันรูฟ กับไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง นึกว่าg7  ที่แท้เป็น3นี่เอง