ผู้เขียน หัวข้อ: อยากปรับอากาศให้เหมือนรถใหม่คับ  (อ่าน 4962 ครั้ง)

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
อยากปรับอากาศให้เหมือนรถใหม่คับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:25:29 »
พอดีว่าผมติดใจกลิ่นรถใหม่ป้ายแดง มีวิธีทำให้เป็นอย่างงั้นไหมครับ นํ้าห้อม(มีกลิ่นแบบนั้นไหม) หรืออย่าง อื่นคับ

โผมคิดถึง กลิ่นแสนสดชื่น

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: อยากปรับอากาศให้เหมือนรถใหม่คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2011, 21:39:29 »
ลองหาใน Goggle ครับ ด้วยคำว่า "New Car Scent" ราคา price กลิ่นรถใหม่ เพียบครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: อยากปรับอากาศให้เหมือนรถใหม่คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 00:40:37 »
มีครับ ของ CG ก็มี แต่ลองเสิร์ชหาเอาเองนะครับ เดี๋ยวเข้าข่าย อิิอิ

หรือไม่หลังไมค์มาคุยก็ได้ครับ ผมก็ใช้อยู่ น้ำหอมเค้าเป็น water base ด้วย ผมชอบ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 06:08:25 »
ลองดูเรื่องทำความสะอาด และ อบโอโซนก่อน

ปัญหารถเก่าคือ บางทีมีพวกสิ่งสกปรกหรือพวกเศษอาหาร ขนม อะไรต่างๆ รวมทั้งความชื้นด้วย
รถผมเกือบปีแล้วครับ ตั้งแต่ออกรถ แต่คนที่ขึ้นรถมักจะถามเสมอว่า เพิ่งออกรถหรือ ทำไมมันมีกลิ่นใหม่

จริงๆผมอบโอโซนเสมอๆ เพื่อห่าเชื้อโรคและดับกลิ่นไม่พึงประสงค์น่ะครับ นี่กะจะหาซื้อมาไว้ที่บ้านสักตัว
เห็นมีพี่ในซูบารุ แนะนำว่าให้ไปเดินบ้านหม้อมีขายอยู่
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:29:49 »
ผมถามแบบนี้ดีกว่า ผมกับแฟนและน้องสาว แพ้กลิ่นรถไหม่มากๆ ยิ่งเป็นรถเบาะหนังนั่งไม่เกิน 15 นาทีนี้แทบจะออกมาอ้วกกันให้ตายไปข้างเลย

ทำยังไงให้กลิ่นมันหายไปครับ อยากจะซื้อรถเหมือนกันแต่ติดปัญหาเรื่องกลิ่นนี้แหละ เมาทรมานมาก
H.

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 07:49:51 »
ผมถามแบบนี้ดีกว่า ผมกับแฟนและน้องสาว แพ้กลิ่นรถไหม่มากๆ ยิ่งเป็นรถเบาะหนังนั่งไม่เกิน 15 นาทีนี้แทบจะออกมาอ้วกกันให้ตายไปข้างเลย

ทำยังไงให้กลิ่นมันหายไปครับ อยากจะซื้อรถเหมือนกันแต่ติดปัญหาเรื่องกลิ่นนี้แหละ เมาทรมานมาก
หาที่ฝุ่นน้อยๆแดดแรงๆ เอาไปตากแดด เปิดประตู2-3วันก็หายครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 11:45:11 »

นอกจากวิธีที่พี่ๆด้านบนบอกแล้ว

ถ่าน มีคุณสมบัติดูดซับกลิ่นได้ ยังไงลองนำไปใช้ดูครับ นำถ่าน[ถ่านที่เอาไว้ก่อไฟนะครับ]ใส่ถาด แล้วนำไปวางไว้ในรถ

น่าจะช่วยได้ เพราะเคยเห็นอาคารใหม่ๆเวลาเพิ่งสร้างเสร็จ เขาใช้ถ่านใส่ถาดไปวางไว้ตามมุมต่างๆของห้อง ช่วยดับกลิ่นสี+ปูน น่ะครับ  :D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 18:43:39 »
ถ้าเอาให้กลิ่นในรถเหมือนกลิ่นรถใหม่ ได้ยินมาเหมือนพี่อาร์ตเลยครับว่าอบโอโซน

ส่วนถ้าจะเอากลิ่นรถใหม่ออก อันนี้ก็ต้องใช้ถ่านเตาครับ ได้ผลดีด้วย ลองใช้มาดีจริงๆ ครับ ดูดกลิ่นรถใหม่ ห้องที่ต้องพ่นสีแต่เปิดหน้าต่างไม่ได้ ก็ได้ถ่านนี่แหละดูดกลิ่น ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX