ผู้เขียน หัวข้อ: // โลเกชันถ่ายรูป เริ่มหมดแล้วละครับ : ใครพอจะแนะนำ หรืออนุเคราะห์ได้บ้างครับผม? //  (อ่าน 27938 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
แถม อีกสององค์  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ไม่ลองเป็น วัด มั่งไหมครับ วัดบางแห่งสวยมากๆ  ;D

ออฟไลน์ lektechs

• Newbie
  • *
สวนสุขภาพลัดโพธิ์ อยู่ใต้สะพานภูมิพล1และ2 ครับ ผมว่าเหมาะมากๆๆ

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=268793

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
ดาดฟ้าตึก เซียร์รังษิตครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
พี่จิมครับ ไม่ลองสนาม BRC ล่ะครับหรือไม่ก็สนาม Drift Wonderland อ่ะครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Q

• Full Member
CDC (Crystal Design Center) เลียบทางด่วนเอกมัย รามอินทรา อาคารแนว modern

ออฟไลน์ earth_e60

คู่ขนาน มอเตอร์เวย์ ขาเข้ากรุงเทพครับ ใต้สะพาน กลับรถ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เบสต์ พี่สนใจ ถนนเลียบ ราบ 11 ลาดปลาเค้ามาก ช่วยส่งแผนที่ หรือโลเกชันมาด้วยๆ

มาตอบให้แทนละกันครับ

เท่าที่เขียนมา คุณจิมมี่น่าจะหมายถึง อุโมงค์ราบ 11 ไปถนนลาดปลาเค้า

พิกัด GPS  13.859097,100.587534 ทางเข้าฝั่งพหลโยธิน

จากวัดพระศรีฯ วิ่งตรงผ่านราบ 11 มาเลย ก่อนถึงสะพานข้ามคลอง จะเจอป้ายบอกเส้นทางลัดไปลาดปลาเค้า
กรณีใช้เส้นพหลมาจากม. เกษตร ก็กลับรถที่ ท่ารถเมล์บางเขน

แนะนำว่าให้เป็นกลางดึกของวันธรรมดาครับ รถน้อย และควรไปหลายคน เนื่องจากเปลี่ยว และไม่แน่ใจว่าจะมีเด็กแว๊นหรือไม่
แต่มีแก็งค์รถหลายยี่ห้อหลายเจ้านิยมไปถ่ายที่นี่เยอะ มีไฟใต้อุโมงค์ เป็นแสงช่วยได้ระดับนึง (ไม่ก็เรียกใช้บริการเจ้าตี๊ ขานี้ฝีมือพระกาฬ  ;D)

ถ้าหิวก็ ร้านโต้รุ่งแถวตลาดปากซอยลาดปลาเค้าฝั่งรามอินทราครับ เพียบ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 14:47:30 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ shando

ยืนยันอีกเสียงครับว่าเดี๋ยวนี้ศาลายาสวยกว่าเมื่อ3-4ปีก่อนมากจริงๆ

ผมกลับไปนี่จำแทบไม่ได้เลยทีเดียว ดูดีขึ้นมากๆ ;D

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ถ้าพี่จิมมี่มีโอกาสได้มา test drive ที่เชียงรายอีก

แนะนำ "มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง" ครับ

สวยสุดๆ

แต่ที่ใกล้ๆ พี่จิมมี่นี่ ไม่ทราบครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ banch

คุณจิมรู้จักใครทำงานเกี่ยวกับปูน บ้างไหม

ผมเคยรู้จักน้องคนนึงทำงานกะปูนใหญ่ แต่เสียดายตอนนี้ไม่ได้ติดต่อกันแล้ว

น้องเคยพาขับรถเข้าไปบนสะพานปูน ยื่นเข้าไปในทะเลยาวหลาย กม. เลยครับ

ที่ปลายสุดจะมีท่าเทียบเรืออยู่ มันเป็นท่าเทียบเรือขนปูน เนื่องจากเรือมันจะกินน้ำลึกมากเมื่อโหลดปูนเต็มลำ เข้าฝั่งไม่ได้ต้องทำสะพานยื่นออกไปในทะเลแทน

อยู่ที่ศรีราชา ฮาร์เบอร์ ครับ

รับรองว่าคนทั่วไป ไม่มีโอกาสได้สัมผัสวิวแบบนี้แน่นอน

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
สวนพุทธมณทลสาย4เป็นไงครับพี่

อยู่ใกล้ๆมหิดลศาลายา เข้าไปข้างในเป็นที่โล่งๆ วิวดีครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เคยลองไปที่ ม.ราชมงคล คลองหก ยังครับ ผมว่ามุมสวยๆมันก็เยอะดีนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Valkilrey

หลายๆโลเกชั่นน่าสนใจมากๆ ขอ save ไว้เป็นตัวเลือกสำหรับทำรีวิว Focus TDCi ของผมในอนาคตนะครับ...

ออฟไลน์ joufo

อ้างถึง
คุณ joufo ครับ สนใจ อุโมงค์ต้นไม้มากกกกกก ที่ไหนครับผม

อยู่จังหวัดพะเยา (ห่างจากเชียงรายประมาณ 90 กิโลเมตร) ครับผม

ถ้าได้ไปแถวนั้นมีโลเกชั่นสวยๆ เยอะมากๆ ครับ
แถมถนนสายรอง รถน้อย

อย่างถนนเส้นที่ผมไปถ่ายรูป เป็นเส้นขึ้นดอยบุษราคำ
ถ้าไปวันธรรมดา ไม่ใช่ช่วงเทศกาล นานๆ จะมีรถผ่านมาทีนึง
แล้วถนนก็สวยมากครับ

อย่างที่บอกไปหนะครับ ถ้าถามผม ผมก็รู้จักแต่แถวภาคเหนือหนะครับ

สำหรับดอนเมือง (สนามบิน)
ผมเคยไปถ่ายรูปได้ โดยไม่โดนไล่
ตอนที่สนามบินปิด แล้วก็เปิดเฉพาะในประเทศใหม่ๆ ครับ
เข้าไปถ่ายในลานจอดรถ
และด้านหน้าอาคารระหว่างประเทศ และ หน้าอาคารคลังสินค้า

ผมว่าถ้าไปถ่ายรูปด้านหน้าอาคารระหว่างประเทศที่ปิดไปแล้ว ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ FyGI

ลองดูหาดเตยงาม สัตหีบ

ออฟไลน์ shaman

• **
  • รักในหลวง
หาโกดัง เซีทฉาก เซ็ทไฟ
ไม่เปลืองน้ำมัน  ไม่เสี่ยง(ที่สวยแต่ทางเปลี่ยว) ไม่ต้องกลัวฝน กลัวเปียก

Chariot

• บุคคลทั่วไป
โบสถ์ซางตาครูซ อยุ่แถวสะพานพุทธฝั่งธนนั่นแหละครับ ได้ฟิลยุโรปแบบไม่ต้องไปทะเลาะกับยามเอแบคบางนา

ส่วนบึงเคหะคลองจั่น ก็อยู่เลียบถนนศรีบูรพา ที่เชื่อมระหว่างนิด้ากับนวมินทร์อ่ะครับ

ริมรั้วเสถียรธรรมสถานก็สวยดีนะครับ อยู่ซอยวัชรพล วันธรรมดา มีรถจอดไม่มาก

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ถนนลาดปลาเค้า-ราบ11 รถน้อยดี วิวโอเค กลางคืนถ้ามีคนดูต้นทางถ่ายในอุโมงค์ได้เลย แต่ดึกๆระวังเด็กแว้นซ์ น่ากลัวมาก
SCG Experince ติด CDC เดินเข้าไปขอบัตรถ่ายภาพที่ยามได้เลย
ถนนตรงสุดเลียบด่วนรามอินทรา มีทางด่วนเสาสูงๆ ฟุตบาทค่อนข้างกว้าง มีทางให้เอารถขึ้นไปจอดได้
หรือเส้นตัดใหม่จากเกษตร-นวมินทร์ไปแฟชั่นไอแลนด์ ตรงนั้นมีตึกเรียงเป็นสีๆอยู่
เลยไปหน่อยก้อสวนสนุกwonderland
อ้อ ถ้าถ่ายเช้าๆคนไม่เยอะ ไป The Circle ตรงราชพฤกษ์ก้อดูดีนะ

;)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
ยังไม่สนที่นี่อีกเหรอครับ

เข้าไปได้นะครับ ผมแลกบัตรเข้าไปหลายหนแล้ว ไม่ได้เป็นพนักงานที่นั่นแต่อย่างใด
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ srattha

เคยไปแอบถ่ายในราบ11มาประมาณนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ neuro

บางปู ครับ  background เป็นนกนางนวลกำลังบิน

ออฟไลน์ pinktaz

• **
ถ้าไปนครนายก ลองแวะๆไปแถว มศว องครักษ์ ก็ได้ครับ
ตรงหอพระเย็นๆจะสวยพอสมควร หรือลองวนๆหาในนั้นก็ได้
ให้เข้าทางโรงพยาบาลสมเด็จพระเทพฯ นะครับ  จะเข้าได้สะดวก

แต่ถ้า มศว ตรงอโศก กำลังปรับปรุงภูมิทัศน์ครั้งใหญ่  คาดว่าประมาณปลายปีน่าจะเริ่มสวย

Chariot

• บุคคลทั่วไป

เข้าไปได้นะครับ ผมแลกบัตรเข้าไปหลายหนแล้ว ไม่ได้เป็นพนักงานที่นั่นแต่อย่างใด

ชอบวิวจังเลยครับ ที่ไหนน่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แนะนำ โรงแรม ระยอง รีสอร์ทครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ delete

-ถนนตัดใหม่เชื่อมระหว่างถนนนวมินทร์กับเส้นวงแหวนบางปะอิน ตรงข้ามแฟชั่นฯน่ะครับ บางช่วงรถยังน้อยมากๆครับ
-ศูนย์ราชการแจ้งวัฒนะ ช่วงวันหยุดเสาร์-อาทิตย์ ไม่มีคนมาทำงาน ถนนโล่งมากๆ ไม่มีตึกสูงบังด้วย ถ้าเป็นช่วงแสงเย็น พระอาทิตย์ตกกำลังสวยเลยครับ

ออฟไลน์ dorakun

ถ้าพี่เคยไปแถวabacแล้วไม่สนใจลองเข้าไปถ่ายในมหาลัยบ้างเหรอครับ....
ตึกแนวๆดีนะครับ...ถ้าจะเข้าไปถ่ายเป็นวันอาทิตย์ช่วงสายๆก็ดีนะครับ
ยามไม่ค่อยวุ่นวายเท่าไหร่ แต่ถ้าไปวันธรรมดาอันนี้แนะนำว่าอย่าเลยครับ
ส่วนรถที่น่าจะถ่ายแล้วเข้า ผมว่าน่าจะเอาพวก suv หรือที่ถึกๆหน่อยอ่ะครับจะเข้าดี
ในมหาลัยก็มีหลายมุมที่ถ่ายแล้วออกมาดูดีเหมือนกันนะครับ...

ออฟไลน์ MoO Cnoe

โรงแรม มิลเลเนียม ฮิลตัน แถวๆสะพานตากสิน
กับโรงแรม เมโทรโพลิแทน ถนนสาทร
พอติดต่อให้ได้น่ะครับ ถ้าพี่สนใจ

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !

ชอบวิวจังเลยครับ ที่ไหนน่ะ

โรงไฟฟ้าบางปะกง  :P
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ TDCI

ถนนเลียบคลองประปามหาสวัสดิ์    เข้าทางซอยกันตนา บรรยากาศสุดลูกหูลูกตา