ผู้เขียน หัวข้อ: // โลเกชันถ่ายรูป เริ่มหมดแล้วละครับ : ใครพอจะแนะนำ หรืออนุเคราะห์ได้บ้างครับผม? //  (อ่าน 27900 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
แม้ว่าก่อนหน้านี้ จะเคยตั้งกระทู้ เรื่องหาโลเกชันถ่ายภาพรถยนต์เมื่อปีก่อนๆ
แต่ที่ผ่านมา ก็ยังพอเอาตัวรอดมาได้ เพราะโชคดีว่า ถนนบางนา - ตราด กม. 19 นั้น
มีการสร้าง คลองระบายน้ำจากสนามบินสุวรรณภูมิ ซึ่งข้าพเจ้า ก็เข้าไปใช้บริการ ตั้งแต่
ถนนยังไม่ลาดยาง มาวันนี้ ถนนเสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็มีโอกาส แวะเวียนเข้าไปถ่ายรุป
บนถนนสายรองๆ พวก ถนน รพช. ต่างๆ กันอย่างสนุกสานบานตะไท เป็นอันมาก
เรียกว่า เก็บสแปร์มาได้หลายคัน และกำลังอยู่ในระหว่างทะยอยๆ เอามาลงให้คุณๆได้อ่านกันอยู่

อย่างไรก็ตาม ตอนนี้ ผมพบความจริงที่ว่า ผมได้ใช้พื้นที่ว่างในละแวกนั้น เสียจนแทบจะเกลี้ยงแล้ว
อาจจะยังพอเหลือบางจุดเอาไว้ สำหรับ รถยนต์ปรเะเภท 4x4 หรือ SUV ได้อีกสักหน่อย แต่เชื่อว่า
ไม่นาน ก็น่าจะถูกใช้ไปจนหมดเกลี้ยง บางโลเกชันนั้น ถึงขั้นว่า ต้องถ่าย หลบมุม ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก
จนรู้สึกอนาถใจตัวเองอย่างมาก บางพื้นที่ โลเกชันหนะ ล้านเลี่ยนเตียนโล่ง สะใจอย่างมาก แต่ทิศทางแสง
ดันไม่เป็นใจให้เสียเลย ก็กลุ้มใจเอาการ

นี่ยังไม่นับ ถนนเส้นรอง ย่าน ABAC บางนา ที่ผมว่า ผมก็ไปจอดถ่ายรูปบ่อยมากๆ
ไปจนถึง สะพานร้าง สร้างขาดๆ เกินๆ แถวๆ ด่านทับช้าง ที่ถ่ายทำกันบ่อยมาก
จนดูเหมือนว่า ใครบางคน จะเอา กำแพงถนนเคลื่อนที่ได้ มากั้นไม่ให้ขับรถขึ้นไปได้อีก
เป็นที่เรียบร้อยแล้ว เซ็งมาก

มาวันนี้ ก็เลยอยากจะขอความกรุณา คุณผู้อ่านทุกท่าน ที่พอจะมีสถานที่ โล่งๆ แนะนำได้
แบบว่า ไม่ถึงกับต้องทำเรืองขออนุญาตให้วุ่นวายนัก เพราะตั้งใจแค่ว่า จะขับรถเข้าไป
จอดยืมถ่ายทำ ไม่เกิน 10 - 15 นาที ก็เสร็จแล้ว เป็นสถานที่ จะสาะารณะ หรือส่วนบุคคล
ก็ได้ทั้งสิ้น ไม่มีข้อจำกัด ถ้าเป็นสิ่งปลูกสร้าง อาคารแนว Modern ก็ได้ หรืออาคารร้างๆ ก็ได้
โรงงาน โกดังเก่าๆ แต่มีหลังคารั่วๆ มีแสงสว่าง สลัวๆ ก็ได้ หรือจะเป็นพื้นที่ Open Air
เปิดกว้าง โล่งโจ้ง ก็ได้ทั้งสิ้นครับ อาคารที่จอดรถก็ได้ทั้งสิ้นครับ หรือจะเป็น พื้นที่
หน้าโรงแรมใหม่ๆ หรูๆ เท่ๆ ก็ได้ (ยกเว้น Renaissance ที่ข้างมาร์แตร์ เดอี กับ ดุสิตธานี ส่ีลม
เพราะเคยใช้เป็นโลเกชันมาแล้ว)

หรือจะเป็น บ้านของใครก็ได้ ที่คิดว่า มีสวนสวย โรงรถงามๆ อาณาบริเวณ เพียงพอจะรองรับ
คนหนึ่งคน กับรถ 1 คัน  เน้นถ่ายรถครับ แต่แบ็กกราวนด์ ต้องสวยด้วยเช่นกัน

สนามกอล์ฟ ได้ ก็ยิ่งดีครับ โลเกชันในสนามกอล์ฟ นี่มีสวยๆ หลายที่ แต่ก็นึกไม่ออกว่า
ควรจะเป็นที่ไหนดี ยินดี โปรโมตให้ครับ

แต่ พื้นที่ดังกล่าว ควรจะเหมาะแก่การถ่ายภาพ รถยนต์เก๋ง อันได้แก่ sedan หรือ Hybrid รวมทั้ง รถเล็กๆ
สรุปว่า เน้นหาโลเกชัน สำหรับรถเก๋ง เป็นหลัก และ รวมทั้ง รถยนต์ระดับหรูด้วย

(ส่วนพวกรถกระบะ หรือ SUV บนพื้นฐานรถกระบะนั้น ยังพอหาโลเกชันได้อยู่ครับ)

ขอความกรุณาด้วยครับ จนด้วยเกล้าแล้วจริงๆละคราวนี้...  T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2011, 23:54:59 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ The Copy

• Newbie
  • *
ไม่รู้ว่าจะไกลไปรึเปล่า  แต่อยากแนะนำพี่จิมลองมาที่ชลบุรีบ้านผม บริเวณถนนเลียบชายทะเลบางทราย
เส้นที่เจ้า "ฟิล์ม รัฐภาค" เกิดอุบัติเหตุปางตายตามที่เป็นข่าวนั่นแหละ  ผมว่าโลเกชั่นดีมาก โดยเฉพาะตอนเย็น ช่วงพระอาทิตย์ใกล้จะลับขอบทะเล
ลอง Search ดูรูปใน Google ก่อนก็ได้ พิมพ์คำว่า "ถนนเลียบชายทะเลบางทราย" ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

มารีสอร์ทผมที่นครนายกมะครับพี่จิมมี่พื้นที่เหลือเฟือ วันไหนอากาศดีๆเห็นเขาใหญ่เป็นแบคกราวน์เลยครับ

ออฟไลน์ neung23

ลอง ลานด้านในสุดของ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ วิทยาเขตรังสิตรึยังครับ?

ผมไม่เชี่ยวด้านถ่ายรูป แต่ ช่วงกลางวันแสงมันสวยดีคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ off_033

ลองสนามกอลฟ์ปัญญารามอินทรามั้ยครับ พื้นที่กว้างขวางดี

หรือคริสตัลปาร์ค เลียบด่วนรามอินทรา(ไม่รู้ว่าเคยใช้รึยังครับ)

คุณ The Copy ครับ

เส้นนั้น ผมเล็งเอาไว้เหมือนกัน เพราะเคยใช้มาแล้วกับทั้ง Z4 และ Legacy Wagon
แต่ยังพอใช้ได้อยู่อีกบ้างเหมือนกันครับ  ต้องตอนเช้าๆหน่อย แสงจะกำลังพอได้
เพราะถ้าบ่าย จะย้อนแสงอย่างแรง

คุณ Arado_Kung

!!!!!! อยุ่ที่ไหน สนใจมาก !!!!! ขอรบกวนด้วยครับผม
ถ้ามีเว็บ โพสต์ที่กระทู้นี้เลย อยากดูบรรยากาศก่อนอะครับเพื่อความมั่นใจ

คุณ Teerapote ครับ

เคยใช้บริการไปแล้วครับ ม. กรุงเทพ รังสิต กับ Nissan Murano และ Lexus LS460 L คันสีเงิน สมัยอยู่พันทิบและเว็บเก่าหนะครับ
อยากไปอีกเหมือนกัน แต่ต้องเป็นปิดเทอม และไปตอนบ่ายๆ ปัญหาคือ กลัวยามมาไล่ แหะๆๆๆ

คุณ off ครับ

CDC กับ Crystal park อยากใช้บริการมาก แต่.. มีคุณผู้อ่านท่านหนึ่งเคยบอกว่า อาจต้องทำเรื่องขออนุญาตหนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

พุทมณฑล - ถนนอักษะ - พระรูปทรงม้า  แต่ก็นะไม่ซ้ำก็เหมือนซ้ำ

บางปู - สวนสัตว์เขาเขียว ครับ ประมาณนี้ครับ

มีหลายมุมนะครับ มันจะอยู่เลยหุบเสือ ไปนิดนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 01:10:07 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ off_033

Crystal park ผมเคยเข้าไปรวมตัวก่อนไปทริป ช่วงเช้าๆไม่มีใครมายุ่งด้วยเลยครับ  ประมาณ8-9โมง

ลองไปด้อมๆมองๆดูสักรอบก็ดีนะครับ  เผื่อได้แว๊ปๆสัก 10-15 นาที

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
ไปเซียงกงบางนารึยังครับ เท่ดีนะ

http://www.facebook.com/SharakuRestaurant ร้านผม แต่ดูเล็กไปหน่อย

หรือจะมาที่หมู่บ้านผมก็ได้ อยู่ นันทวัน พระราม 9 อ่อนนุช มีที่ส่วนกลางครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ถนนอักษะ พุทธมลฑล 2-4

พื้นที่กว้างหลังลานจอดรถร้านเรือนปั้นหยา เลียบด่วน

ถนนภายในเมืองเอก-รังสิต ลานจอดรถมหาวิทยาลัยรังสิต ด้านหลังตรงอาคารนิเทศตึกใหม่

เมืองทองธานี เส้นที่มีตึกสูงๆจาก ม. สุโขทัย ไปถึงทางออกถ. ติวานนท์

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
- ม.มหิดล ศาลายา  บริเวณด้านหลังแถวๆสนามเทนนิสครับ แถวนั้นตึกเพิ่งปรับปรุงกันใหม่+ทาสีใหม่
- สันเขื่อนแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรีครับ โลเกชั่นเป็นถนนตรงยาว วิ่งบนสันเขื่อน แบ๊คกรานด์เป็นน้ำเวิ้งว้างๆครับ :)
- กาญจนบุรี ทางขึ้นเอราวัณ พอออกมาจากตัวเมืองได้สัก 30 กิโล ทางจะมีต้นไม้ใหญ่สองข้างทาง มันมาเชื่อมกันเป็นอุโมงค์ตรงกลาง
  ไปเช้าๆ รถน้อยและแสงสาดลงถนนพอดีครับ
- ที่ๆผมนึกออก มีอีกครับแต่ระยะทางไกลเกินรัศมี 400 กิโลทั้งนั้นเลยครับ เลยเสนอพี่จิมมี่แค่นี้ก่อนดีกว่าครับ :)

ออฟไลน์ Arado_kung

บรรยากาศรีสอร์ทผมครับ พึ่งถ่ายเมื่อไม่กี่วันนี้เอง เวปไซด์ยังไม่เรียบร้อยครับ มีแต่ facebook ไว้คุยแก้เซ็งครับ http://www.facebook.com/baanidinresort

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ทางไปปายอะครับ ช่วงเย็นๆ ก่อนขึ้นเขาจะสวยมาก  ;D

Chariot

• บุคคลทั่วไป
นึกออกแต่ในกรุงเทพอ่ะครับ

สนามแบต My House ตลิ่งชัน ไม่ทราบว่าต้องทำเรื่องรึป่าวนะ

สวนใต้สะพานวงแหวน ผมเคยใช้ถ่ายรีวิวไทยรุ่ง ลิมูซีน

ซ.วัดแหลม ปู่เจ้า จะเห็นวิวสะพานพระราม 8 ไกลๆ ข้อเสียคือ มีรถบรรทุกวิ่งเข้าออกซอยเยอะ

หมู่บ้านใหม่จำชื่อไม่ได้ ตรงข้ามเคหะนวมินทร์ ผมใช้ถ่ายรูปรีวิวเทียน่าใน TD เล่ม 138

ถนนเลียบราบ11-ลาดปลาเค้า มีอุโมงค์ให้เล่น และถนนเงียบสงบดี

ตลาดระแหง 100ปี อันนี้เป็นลุคเรโทร เก่าๆ โทรมๆ อยู่ลาดหลุมแก้ว แต่คนพลุกพล่านตัดหน้ากล้องบ่อยมาก

โบสถ์ซางตาครูซ อันนี้วิวยอดฮิตของหนังหลายเรื่องเลย มาวันหยุดจะได้ไม่ต้องห่วงเด็กๆ ที่มาเรียน

บึงเคหะคลองจั่นปรับปรุงใหม่แล้ว น่าลองไปหามุมดูนะ

สวนนครเขื่อนขันธ์ อยู่เพชรหึงษ์ บางกระเจ้า หน้าสวนเป็นถนนขนาด 4 เลน ปูด้วยหินกาบ พร้อมปากประตูทรงไทยเก่าๆ ได้ลุคไปอีกแบบ

เขาสามมุข เขาตะเกียบ อันนี้คงโหลแล้วล่ะมั้ง

เกือบทั้งหมดที่ว่ามาเนี่ย เคยถ่ายลง TD มาหมดแล้ว แต่ถึงแม้สถานที่จะซ้ำ แต่อยากแนะนำให้ลองไปเลือกมุมได้ตามสไตล์เลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

เอาแบบว่า อารมณ์ในเมืองบ้าง ดีมั้ยครับ??
ลานจอดรถ

หรือตามหมู่บ้านสวยๆก็ได้นะครับ

หรือแอร์พอตลิ้งค์ มักกะสัน ก็โล่งดีนะครับ

ออฟไลน์ edward

• Full Member
ผมว่าถ้าไปถ่ายตามหมู่บ้านจัดสรรสวยๆก็โอเคนะครับ ตามหลักควรจะขออนุญาต แต่ถ้าเนียนๆ ถ่ายแป๊ป เค้าคงไม่ว่าอะไรมั้ง

มีอีกที่หนึ่ง คือสนามราชมังคลาแต่ต้องไปช่วงเช้าๆ Background ดูอลังการดี

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ในชลบุรี  บางแสนผมแนะนำว่าว่านะจะเป็นในม.บูรพา  ตึกสวยๆเยอะครับ  ถ้าเป็นช่วงกลางคืนนี่ ตึกKing สวยมากครับ   แล้วที่จอดรถห้างแหลมทอง  บางแสนตรงหน้ามอครับ  ไปจอดชั้นบนช่วงก่อน12น.  รถยังว่างครับ  และอีกที่นึงครับ  อ่างเก็บน้ำบางพระ  สวยครับ ช่วงเย็นบ่ายๆ  แล้วก็ ตรงท่าเรือเกาะสีชัง  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 09:37:08 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ joufo

ผมมีโลเคชั่นที่เห็นแล้วต้อง ว๊าว  :o
แต่อยู่ภาคเหนือหนะครับ

ถ้าในกรุงเทพ ผมชอบ อาคารที่จอดรถในสุวรรณภูมินะครับ

ขึ้นไปชั้นบนสุด หรือชั้นกลางๆ จะไม่ค่อยมีรถ

ถ่ายได้จนหนำใจ ไม่มีใครมาไล่แต่อย่างใดครับ

ผมว่าถ้ารถสีสดๆ ไปถ่ายแถวนั้นจะสวย เพราะ สนามบินมันเป็นสีเทา แต่รถสีสด ตัดกันดีครับ

หารูปที่เคยทำไว้ที่ถ่ายในสุวรรณภูมิไม่เจอแฮะ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เอาที่ผมคุ้นๆนะครับพี่จิม
 1. ในมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ตรงตึกอธิการบดี โดมเปลือยอะครับ สวยดีนะ แต่ไม่รู้พี่จิมใช้ไปยัง
 2. ภายในโรงกษาปน์ อันนี้ไม่รู้ว่าเข้าไปได้รึเปล่านะครับ
 3. ตึกเพชร ที่มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ตึกมันแนวดีครับ
 4. ในดรีมเวิร์ล!!!!!!!!!!!
 5. ที่กว๊านพะเยาเลยครับ สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ SUN-PS

สนามกอล์ฟริเวอร์เดล ตรงบางกระดี ก็สวยแบบโมเดิร์นครับ
เหมาะกับการถ่ายรูปรถมาก การขออนุญาตกไม่น่ายากอไรครับ เราถ่ายแค่20นาทีเองนี่ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

พุทมณฑล - ถนนอักษะ - พระรูปทรงม้า  แต่ก็นะไม่ซ้ำก็เหมือนซ้ำ

บางปู - สวนสัตว์เขาเขียว ครับ ประมาณนี้ครับ

มีหลายมุมนะครับ มันจะอยู่เลยหุบเสือ ไปนิดนึงครับ

เห็นด้วยคร้าบ ใน ม มหิดลก็สวยผิดหูผิดตาเลยนะครับ เดี๋ยวนะอะ

ออฟไลน์ beeday

+

ถ้าอยากได้ใกล้ๆ บางนาละแวกที่คุณจิมมี่อยู่

ก็คงเป็น เมืองโบราณ อ่ะครับ ไม่ทราบว่าเคยไปหรือยัง

บรรยากาศสวย และไม่ไกลมาก  (เสียอย่างเดียวร้อน และเอารถเข้าไปเสียตังค์ Y-Y )

วิ่งเข้าไปทางสำโรง เลี้ยวซ้ายไปบางปูอ่ะครับ ^^

+

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
เสนอฐานทัพเรือสัตหีบครับ เหมือนกับรูปเจ้า PJS รูปนี้...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Tonaka

เอ่อ.....  บนเขาตรงอ่างศิลา กับ ปราสาทสัจธรรม พี่เคยไปยังอ่ะครับ?
阿蘇山

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
พี่จิมมี่รู้จัก รพ.ชลประทานป่าวคับแถวนั้นมีสถานที่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา
สวยคับ บ้านผมอยู่แถวนั้นคับ

โอ้ๆๆๆ  ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

หลายแห่ง ผมลืมนึกไปเลยนะเนี่ย

เขาสามมุข อ่างศิลา ใช้มาแล้วใน BMW Z4 ครับ และตรงนั้น ก็ไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไหร่
เพราะเห็นว่ามีข่าวออกมา เรื่อง พวกเวรตะไล จี้รถ และแฟนหญิง ของผู้ชายคนหนึ่ง
ไปข่มขืน ลงข่าวหน้าหนึ่งมาแล้ว เลยกลัวๆครับ กลัวตัวเองจะโดนแบบนั้น อิอิ <---- ช่างกล้าพูดเนาะ

ปราสาทสัจธรรม ไม่ค่อยโดนอะครับผม สำหรับการถ่ายภาพรถ

ฐานทัพเรือสัตหีบ น่าสนมาก! แต่ จะเข้าไปได้อย่างไรกันบ้างละครับผม?

เมืองโบราณ เคยไปครับ และไม่เหมาะที่จะถ่ายรูปรถเท่าไหร่ เพราะมันสวย
และเหมาะกับการถ่ายรูปคนมากกว่าครับ แต่ Pajero Sport VG Turbo รูปชุดล่าสุด
ใช้พื้นที่ร้างๆ ข้างๆ เมืองโบราณนั่นละครับ ออกมาเป็นอย่างที่เห็นกัน

ม.มหิดล เคยใช้่ตอน Saab 9-5 รุ่นสุดท้าย 400 นิวตันเมตร กับ Prius รุ่น 2
ขับเข้าไปถ่ายรูปในสนามกันเลย โดนยามเป่านกหวีดไล่ ฮ่าๆๆ
แต่คิดว่าจะกลับยไปดูอีกครั้งครับ ขอบคุณมากๆครับ

ม.บูรพา เคยใช้มาแล้วใน Lexus RX350 ใหม่ มาครั้งนึง แต่คิดว่า อาจจะกลับไปดูอีกครั้งครับ
เพราะผ่านไป 2 ปี น่าจะสวยขึ้น

เบสต์ พี่สนใจ ถนนเลียบ ราบ 11 ลาดปลาเค้ามาก ช่วยส่งแผนที่ หรือโลเกชันมาด้วยๆ
โบสถ์ ซางตาครูซ ใกล้ๆ สะพานพุทธใช่หรือไม่?  สวนใต้สะพานวงแหวน เคยไปถ่าย
มาแล้ว ใน Hyundai Coupe ตอนนั้นยังสวย แต่ตอนนี้ พอกลับไปถ่าย Volvo S60 อีกครั้ง
มัีนไม่สวยแล้ว รูปชุดนั้น พยายามถ่ายยังไง ก็ออกมาไม่ดี เลยต้องทิ้งทั้งหมดห้าสิบกว่ารูป

คุณ joufo ครับ สนใจ อุโมงค์ต้นไม้มากกกกกก ที่ไหนครับผม
ส่วนลานจอดรถด้านบนสุวรรณภูมิ เคยไปถ่ายแล้ว กับ Legacy B4 Sedan หนะครับ ทุกวันนี้ ยามเขี้ยวครับผม

บึงเคหะคลองจั่น อยู่ตรงไหนหว่า?

คุณ Blue229 ครับ สันเขื่อนแก่งกระจาย เห็นด้วยครับ
และที่กาญจนบุรี เห็นด้วยครับผม สวยมาก แต่ไกลเหมือนกัน แหะๆ
เดี่ยวต้องแวะไปแถวนั้นบ้างแล้วครับ

อ่างเก็บน้ำบางพระ กับท่าเรือเกาะสีชังเดี๋ยวจะลองวนไปดูครับ ขอบคุณมากครับ

ท่านไหน มีโลเกชันแนะนำเพิ่มเติมเสนอมาได้เลยนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
เราจะได้มีรูปสวยๆ ดูกัน เวลาที่มีรีวิวใหม่ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2011, 11:47:35 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ birm@productive

พี่จิมครับ บางที สถานที่เดิม แต่เปลี่ยนเวลาถ่าย น่าจะได้ variation ของรูปเยอะขึ้นเหมือนกันครับ

ฐานทัพเรือสัตหีบเข้าได้ครับ
http://www.folktravel.com/archive/htms-chakrinaruebet.html

พระรามสอง ก็มีถนนหลัง ศาลพันท้ายนรสิงห์ ... เป็นถนนโล่งๆ พร้อมกับบ่อน้กุ้งซ้ายขวา (ไว้จะหารูปมาแปะให้ครับ) แดดยามเย็นจะสวยครับ (เลยไปก็จุดชมวิวปลาโลมา พระรามสองเหมือนกัน)

สวนใต้สะพานภูมิพล ถนน.พระรามสาม พื้นเป็นดินๆ เหมาะสำหรับ 4wd ในมุมมองที่ตัดกับสะพานโมเดินในเมือง

ถ่ายรูปรถ panning ในมุมมองที่รถวิ่งอยู่ก็สวยครับ

ดอนเมืองพี่จิมได้เข้าไปถ่ายรูปหรือเปล่าครับ? สนามบินเก่ารถน้อยที่โล่ง น่าจะได้มุมเยอะมากครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ดอนเมือง สงสัยจะไม่ได้หวะครับเบิ้ม
แต่อย่างไรก็ตาม ดอนเมือง เราเคยถ่ายในสนามบินกันมาแล้ว
ตอนทริปของ ทั้ง Camry V6 3.5 และ Lancer EX
จะบอกว่า การท่าฯ เขาเองก็เข้มงวด และโน่น นี่ นั่น มากเหลือเกิน
มุมนั้นถ่ายได้ มุมนี้ถ่ายไม่ได้ เพลียม๊ากกกก แต่ก็เข้าใจได้อยุ่
ว่ามันเป็นสถานที่ ซึ่งเกี่ยวพันกับด้านความปลอดภัยอยู่บ้างเหมือนกัน

พระราม 2 เบิ้มบอกพิกัดมาที!!!

ส่วนโลเกชันต่างๆนั้น พี่ใช้มาแล้ว ครบแทบจะทุกมุม ที่พอจะถ่ายรูปได้แล้วเนี่ยสิ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ตลาดประมงท่าเรือพลี  -- ชลบุรี ช่วงพระอาทิตย์ตกดินสวยมากครับ 

อีกทีก็แถวๆ ปราจีนบุรี ถนนเนินหอม - ปากพลี(นครนายก) แถวนั้นเป็นท้องนาเตียนสวยดีครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ MoLee

1. ถ้าพี่จิมมี อยากไป ฐานทัพเรือสัตหีบ แล้วล่ะก็ บอกผมมาได้เลยนะครับ พอดีรู้จัก กับทหารเรือข้างใน ครับ ให้พี่เขา พาเข้า ไปได้โดยไม่ต้องแลกบัตร ใดๆทั้งสินได้เลย  หรือจะให้แกพาเทียวก็ได้ (พี่แกชอบเลยล่ะ)   พอดีเพิ่งไปมาเหมือนกัน
รูปประจำตัวผมนั้นก็ถ่ายที่สัตหีบ ที่จอดรถ ศูนย์ อนุรักษ์ พันธุ์เต่าทะเล กองทัพเรือครับ

2. ถ้าอยากได้เป็นที่จอดรถ ก็ มี Big c เอกมัย ครับ ที่จอดรถข้างบนโล่งมากๆๆๆ ชั้น ดาดฟ้าอ่ะ ที่เดียว กับที่ผม ถ่าย รีวิว FD ผมครับ

3.สวนสันติธรรม ครับ ที่จอดรถที่นี้เห็นวิวสวยดีเลยเอามาฝาก จะไปฟันธรรมด้วยก็ได้  (อย่าไปเชื่อ ข่าวลือ ให้มันมากเลย  :-X)
ตั้งอยู่ที่ ศรีราชาครับ  แต่ต้องเช็ควันดีๆนะครับว่าเปิดวันไหน มีอะไรถามได้ เพราะรู้จักกับข้างในอีกเหมือนกันครับ

4.ที่นี้อยากแนะนำที่ สุด แต่พี่คงไม่ไปหรอก  ;D ;D ;D ไร่เชิญตะวัน วิวสวยมากๆๆ จะเอารถเข้าไปในสนาม ก็ได้นะ
(มาบอกกล่าว แค่นั้น เพราะพี่คงไม่ไปแน่ๆ ไม่คุ้ม ค่าน้ำมัน ;D ;D ;D )  ถ้อยากไปจริง ขอให้บอก จัดการขอให้ได้เลยครับ ::)

อ่ะเอามาให้ดูรูปวิว มาให้ดู ทางเข้า เป็น ดินแดง เหมาะกับ การถ่ายรูป รถ ใหญ่มาก

ประมาณนี้