ผู้เขียน หัวข้อ: กระดานข้อความ ของ headlighmag น่าอ่านขึ้นครับ  (อ่าน 8053 ครั้ง)

ออฟไลน์ Supermax

• Jr. Member
  • **
ผมเป็นคนนึงที่อ่านเว็ปไวต์นี้ทุกวัน แต่ด้วยความจำเป็น ผมไม่ได้เข้ามาอ่าน ประมาณ 2 สัปดาห์ วันนี้กลับมาอ่าน รู้สึกว่า กระทู้แต่ละกระทู้น่าอ่านขึ้นมาก มีการตอบแบบมีเหตุมีผล มี ตรรกะ แตกต่างจากช่วงที่ก่อนคุณจิมมี่แถลงความความในใจ ไม่มีอะไรมากครับเข้ามาชื่นชมกับสมาชิกทุกคนที่ช่วยกัน ผมมันประเภทอ่านอย่างเดียว ไม่ค่อยได้โพสต์อะไรมาก ปล.ผิดกฎลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 11:20:45 โดย Supermax »

ออฟไลน์ loading

• **
Re: กระดานข้อความ ของ headlighmag น่าอ่านขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 13:18:09 »
ตรงไหน. . . . . .?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: กระดานข้อความ ของ headlighmag น่าอ่านขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 15:38:35 »
^
^
^
มีอะไรหรือครับคุณ loading?

สำหรับผม ผมก็เริ่มสังเกตเหมือนกันว่า น่าอ่านขึ้น
ต้องขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านละครับ ที่ช่วยกันดูแลให้สังคมนี้
กลับมาน่าอยู่ขึ้นอีกครั้ง

เห็นได้ชัดว่า เราทุกคน ถ้าชวยกันทำ สิ่งดีๆ ก็จะเกิดขึ้นได้ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 16:32:53 »
น่าอ่านขึ้นหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ผมว่าบอร์ดเราดูสงบสุขและน่าอยู่ขึ้นเยอะเลย (เหมือนตอนแรกๆที่เพิ่งก่อตั้งบอร์ดนั่นแหละครับ)
มีแซวกันบ้างพอเป็นพิธี กระทู้วิชาการและถามความเห็นก็ยังเยอะเหมือนเดิม ส่วนตัวก็พอใจมากครับ ดีกว่าช่วงก่อนหน้านี้เยอะเลย มีแต่กระทู้ดราม่า

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 16:41:43 »
ผมว่าดีขึ้นกว่าเยอะครับ

ถ้าพี่จิมไม่บอกความในใจคงเละกว่านี้ไปแล้ว
คิดถึงบอร์ดตอน 2 ปีที่แล้วขึ้นมาทุกทีที่ดูกระทู้ดราม่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 16:48:43 »
น่าอ่านขึ้นไหม  ไม่ค่อยรู้สึกนะครับ(ปกติเว็บนี้ก็น่าอ่านอยู่แล้ว ;D )แต่ที่รู้สึกได้คือ  การตอบกระทู้ในช่วงกลางวัน น้อยลงเยอะมาก เท่าที่ผมสังเกตนะครับ (ไม่รู้เป็นส่วนที่ทำให้น่าอ่านขึ้นด้วยรึป่าวนะ? ::) ) อันนี้ไม่แน่ใจ คิดว่าคงไม่ :-\

ออฟไลน์ baeyongcai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 19:22:28 »
สำหรับผม ที่นี่ น่าอ่านทุกเวลา ครับ เหมือนบ้านหลังหนึ่งไปแล้ว อ้ะ
 ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยได้ตอบ ก็เข้ามาเกือบทั้งวัน อิอิ

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 19:51:39 »
เหมือนจะจับใจความรวมๆได้ว่า เพราะเปิดเทอมแล้ว

ผมอาจจะเข้าใจผิดไปเอง

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:00:44 »
ครับ น่าอ่านขึ้นจิงๆนะผมว่า ถ้าเทียบกับก่อนหน้านี้ เพราะช่วงนั้นผมก้หายๆไปเพราะรู้สึกว่าบอร์ดนี้เริ่มชักไม่น่าอยู่แล้ว แต่พอกลับมาช่วงหลังๆรู้สึกได้ถึงความแตกต่างทั้งในเรื่องของสาระเนื้อหาคร่าวๆใหลายๆกระทู้ การตอบ และความสงบสุขที่เคยมีเริ่มที่จะกลับมา
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:02:15 »
อันนี้ผมว่า เรื่องที่มันผ่านไปแล้ว ก็ให้มันผ่านไป อย่าไปรื้อฟื้นเลย

ผมว่าหลายๆ คน ก็อยากตั้งกระทู้ในแนวนี้เหมือนกัน ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น แต่ว่าผมว่า กระทู้แบบนี้มันอาจจะทิ่มแทงจิตใจหลายๆ คน ที่เผลอเข้าไปอยู่ในวงเวียนดราม่าครับ

แต่ก็ดีใจครับ ที่ ที่นี่น่าอยู่ขึ้น
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:24:14 »
เห็นด้วยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:28:13 »
ผมก็เห็นด้วยครับที่รู้สึกว่าบอร์ดของเราน่าเข้ามาอ่านมากขึ้น
ช่วงก่อนที่มีดราม่าเกิดขึ้นบ่อยๆ ทำให้ผมแทบจะไม่อยากเข้ามาที่นี่เลย
อยากจะอ่านเรื่องรถก็เจอแต่ดราม่า ขอบอกว่าตอนนั้นเซงมากๆครับ
แต่ตอนนี้ผมก็อยากกลับมาอ่านทุกวันเหมือนเดิมแล้วครับ :D

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:40:01 »
เหมือนจะจับใจความรวมๆได้ว่า เพราะเปิดเทอมแล้ว

ผมอาจจะเข้าใจผิดไปเอง

555555555+ ตลกดี

ครับ ก็จะพยายามมากๆ ให้มันน่าอยู่ และสงบครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 20:45:15 »
ผมว่ามันเริ่มน่าอ่านขึ้นตั้งแต่มีการแยกห้อง Discussion กับ Relax แล้วครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 21:29:41 »
เห็นด้วยครับ ผมว่าก็น่าอ่านขึ้นครับแต่ถึงยังไงก็ตามเว็บนี้ผมติดไปแล้วต้องกดเข้ามาทุกครั้งที่เปิดคอมครัีบจะบัจจุบันหรืออดีตก็ตาม
ตอนนี้ผมว่าบอร์ดของHLMสงบสุขขึ้นเยอะครับ+กระทู้ด้านเทคนิคมีมาให้เก็บเกี่ยวความรูัเยอะะขึ้นครับ(ไม่รู็ความรู้สึกส่วนตัวรึป่าว)
ผมว่าอยากใ้ห้บอร์ดHLMเป็นบรรยากาศแบบนี้ตลอดไปครับ  :D

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 22:50:24 »
ผมว่ามันเริ่มน่าอ่านขึ้นตั้งแต่มีการแยกห้อง Discussion กับ Relax แล้วครับ

ผมก็เห้นด้วยคับ
เพระพอมีห้อง Relax แล้วทำให้กระทู้ของ Discussion ไม่ไหลตกหล่นเร็วเกินไป
สำหรับผมแล้วผมเข้ามาอ่านทุกวันคับผม
แล้วแต่อารมณ์ว่าอยากจะแสดงความคิดเห็นรึปล่าว ;D ;D

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2011, 23:02:58 »
รู้สึกดีและมีความสุขในการอ่านบอร์ดมากขึ้น ตั้งแต่หลังกระทู้เปิดใจครับ  ;)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Supermax

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 00:53:46 »
คุณ loading มันก็นานาทัศนะครับ คนเราเห็นต่างกันได้ ไม่อย่างงั้นคงไม่เรียกว่าสังคม ผม comment ด้วยใจเป็นกลางและเป็นธรรม นั่นคือทัศนะของผม ผมมองว่าคุณอาจจะมองว่าผมเป็น newbie พยามตั้งตั้งกระทู้เอาใจ เจ้าของ เวป ลองเช็ค profile ผมได้นะว่าผมสมัครตั้งแต่เมื่อไหร่ ดีก็บอกว่าดีครับ เออออห่อหมกกันไป มันก็ไม่มี development แต่ผมไม่ได้ว่าคุณผิดนะ แล้วแต่มุมมองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2011, 11:13:54 โดย Supermax »

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 11:34:23 »
ทีแรกกว่า กลัวๆเหมือนกัน ว่าคนจะหายไป

แต่ ผมก็ว่า บรรยากาศดีขึ้น  แต่นานๆไป อาจจะต้องมีปรามบ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 15:55:11 »
คงต้องมีรายการปรามกันบ้าง เรื่อยๆหนะครับ

กคงจะเน้นที่รายบุคคล และไม่เจาะจงหนะครับ
ใครทำอะไรผิดกฎ เราก็เตือน เตือนบ่อยๆเข้า ก็ เตือนแบบตามกฎ คือเตือนเป็นทางการ ซึ่งเตือนได้ 2 ครั้งเท่านั้น
ถ้าครั้งที่ 2 ยังดื้อ เชิญออกสถานเดียวครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2011, 16:01:13 »

มาใหม่ แต่ว่า ยังไม่ออกความเห็นตอนนี้ดีกว่า

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 09:44:08 »
ข้างบนนี่ชัดเลยว่าใคร   ;D
การกลับมาอันยิ่งใหญ่
07 mazda 3

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 10:12:34 »
ชัดเลย คริคริ อิคึๆ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:07:37 »
ใช่ อย่างที่ผมคิดใช่มั้ยครับ เธอคนนั้น??? ::)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:26:15 »

ขับ Honda และวิธีการตอบอันแสน........

ไม่ใช่ก็ใกล้เคียง.....
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:30:57 »

ขับ Honda และวิธีการตอบอันแสน........

ว่าแล้วเชียว ;)
แต่ทำไมผมถามแล้วเขาบอกไม่ใช่ล่ะ?
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2011, 16:49:04 »

ว่าแล้วเชียว ;)
แต่ทำไมผมถามแล้วเขาบอกไม่ใช่ล่ะ?

ไม่ใ่ชแน่นอนจ๊ะ เพราะ นางนั้นเขาได้ตายอย่างสงบแล้ว ถึงจะ Copy cat ยังไงก็ไม่แซบเท่านางนั้นหรอก

ร้องเพลง คุณแม่...

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2011, 12:26:35 »
จากคอนดักเตอร์สาวเปรี้ยวกลายเป็นสาวหวานเหรอพี่
07 mazda 3