ผู้เขียน หัวข้อ: Captiva LTZ ตัวปัจจุบัน กับ Captiva LTZ ตัวไมเนอร์ปลายปี ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 11818 ครั้ง)

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *
Captiva LTZ ตัวปัจจุบัน กับ Captiva LTZ ตัวไมเนอร์ปลายปี ตัวไหนดีครับ

- Captiva 20 LTZ ตัวปัจจุบันมีคนรู้จักซื้อมาเมื่อปีที่แล้วอยากขายต่อ(จะเปลี่ยนเป็นเก๋ง) แกใช้มา 7000กว่าโล - เข้าศูนย์ตามปกติ - ราคา 1.275 ล้านบาท
- Captiva 20 LTZ ตัวไมเนอร์ดีเซลน่าจะปลายปี ราคา 1.65+เพิ่ม น่าจะประมาณ เกือบ 1.7 ล้านบาท

..ตัวปัจจุบันมือสองคำนวณแล้วประหยัดกว่า 3แสนกว่าบาทครับ (รวมทั้งดอกเบี้ยและ vat แบบมือสองแล้วครับ)
..ตัวปัจจุบันประหยัดกว่าแต่ถ้าซื้อมาปลายปีก็จะตกรุ่น!!
..ตัวใหม่ที่ศูนย์แจ้งว่าเครื่องเดิมเปลี่ยนแค่ design (แต่บางข่าวบอกว่า เครื่อง 2.0 เท่าเดิมแต่เพิ่มแรงม้าเป็น 163 ครับ)
..ตัวใหม่ได้ design ด้านหน้าและข้างในใหม่

เลือกไม่ถูกครับ..สองจิตของใจ เพื่อนๆ เพื่อนเลือกหน่อยได้ไหมครับ
เลือกคันไหน? เพราะอะไรครับ ? ...thanks ครับ

ปล.ภาพหามาจากอินเตอร์เน็ตครับ ขออนุญาติใช้ประกอบนิดหนึ่งฮะ อยากให้เห็นภาพครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2011, 06:53:08 โดย cchhuutt »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
captiva ตัว mc เปลี่ยนเครื่องยนต์ใหม่ครับดีเซลเป็น 2.2 ปัญหาคือถ้าคุณซื้อตัวเก่าไปแน่ใจรึเปล่าว่าตัวใหม่ออกมาแล้วจะไม่เสียดาย ถ้าโอเคก็ซื้อไปเถอะ

ออฟไลน์ YenChar

เป็นผม...

ถ้าจำเป็นต้องใช้รถ...ไม่ห่วงเรื่องรถตกรุ่น...ไม่สนใจเครื่องยนต์...ไม่ซิ่ง...

ซื้อตัวเก่าครับ
มองด้านความคุ้มค่า ราคาที่ต่างกันเกือบ 4 แสนบาท
คุณเติมน้ำมันใช้ได้เกือบๆ 1แสน 2หมื่นกิโลเมตร

บวกกับว่า ถ้าคุณไม่นิยมเรื่องเครื่องยนต์ ไม่สนใจ ใช้งานทั่วๆไป
ไม่ขับเร็ว เครื่องดีเซลรหัสเดิม 2.0 พอแล้ว
และผมก็ไม่คิดว่า เครื่องใหม่ 2.2 ลิตร จะประหยัดมากกว่าเดิมมากมาย

แต่ถ้าไม่รีบ... ยังไม่จำเป็นต้องใช้รถตอนนี้...ไม่ชอบรถตกรุ่น...และ ชอบเทคโนโลยีใหม่ๆ

ตัวใหม่ ถึงแม้มองด้านความคุ้มค่าจะน้อย เมื่อเทียบกับราคาตัวเก่า
แต่บางที เลือกรถ มันใช้ความชอบประกอบกับเหตุผลครับ
ถ้าชอบ ก็เลือกเลยครับ

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
ลองขับดูคับทั้ง2คันนั่นแหละภายในผมว่าไม่ใช่ปัญหาอะไร
เพราะมันก็ดูดีไม่แพ้กันเรื่อเครื่องตัวดีเซลไม่อืดคับ
ตัวเก่าก็คบหาได้ไม่น่าเกลียดดีกว่าตัวเบนซิน 2.4 ด้วยซ้ำไป
และยิ่งถ้าเป็นตัวใหม่ 2.2 ลิตรก็ดีเลยได้เครื่องเดียวกับตัว mdc
ยิ่งคุ้มไปใหญ่ ฉะนั้นถ้าเป็นผมนะถ้าภายในตัวเก่ารับได้ก็ลองไปขับดูคับ
ถ้าถูกใจเอาเลยคับไม่ต้องรอตัวใหม่ปลายปี เพราะราคานี้คุ้มคับอย่างที่คุณ YenChar
บอกมีตังเหลือเติมน้ำมันอีกเยอะ

ออฟไลน์ Bluedoft

ผมว่าคงไม่ได้เปลี่ยนเป็นเครื่อง 2.2 แล้วมั้งครับเพราะมีบางคนที่ทำงานใน GM ยังบอกมาเลยว่าคงไม่มีเครื่องนี้มา

ออฟไลน์ naikai

• Jr. Member
  • **
ถ้ารู้ประวัติของรถมือ 2 ก็น่าซื้อครับ

ผมไม่กล้าซื้อเพราะว่าไม่รู้ประวัติการใช้งานครับ อีกอย่างหนึ่งซ่อมไม่เป็นครับ

ประหยัดกว่ารถใหม่เยอะ เห็นแล้วยังไม่บอบช้ำมากด้วย

เก็บเงินไว้ก่อน รอรุ่นใหม่ไปเลยครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
จอ Nissan มากๆๆๆ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ TorTy

รอตัวให่เถอะครับถึงตอนนั้นอีกไม่เกิน3เดือนแล้วตัวเก่าก็จะราคาพิเศษด้วยถ้าไม่ถูกใจตัวใหม่จริงๆ
ก็ยังซื้อได้เช่นกันเป็นผมรอครับใจร้อนมาเสียดายทีหลังนี่ก็ทำอะไรไม่ได้แล้วนอกจากทำใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้ารอได้ รอเถอะครับ
เพราะมันจะเปิดตัว ในอีก 1-2 เดือนนี้แล้ว
ไม่ใช่ปลายปีอย่างที่เข้าใจกัน

SOP (Start On Production) เดือนมิถุนายน นี้แล้วจ้ะ!

ออฟไลน์ Nikle_pk

รอครับ คำเดียวขับตัวใหม่รุ่นใหม่ดีกว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Sman

เดิมจะเปิดตัวตอนมิถุนายน เครื่องเบนซินตัวเดิมกับ MY11 แต่ปรับให้รองรับ อี85 ได้ (ของเดิม อี20) ปรับราคาแล้วรอบแรก

ส่วนเครื่องดีเซล ยังไม่มาตอนนี้ รอเปิดตัวในครูซก่อน แล้วค่อยมาเปิดตัวในแคปติว่า ไมเนอร์ ประมาณรอปรับราคารอบสอง

ตอนนี้เพื่อนที่โรงงานบอกว่า กำหนดการเปิดตัวเปลี่ยนไปเป็น กรกฏาคม และจะมีการโชว์รถที่ดีลเลอร์รายหนึ่ง ในเดือนมิถุนายนนี้แล้วล่ะ

ชอบโฉมไหนเลือกโฉมนั้น เปลี่ยนไม่มากเท่าไรครับ แต่ภายในจากสีเบจ จะกลายเป็นสีเทา และในรถจะมีลายเคฟล่าห์สีเทาๆ อยู่ตรงกลาง และตำแหน่งเดิมของลายไม้ และจะมีโครเมียมเพิ่มเยอะหน่อยครับ ชุดแอร์ ชุดเครื่องเสียง ชุดพวงมาลัยไม่เปลี่ยนครับ อ้อ เปลี่ยนอีกอย่างเรือนไมล์เรืองแสงจะเปลี่ยนมาใช้สีฟ้า (เดิมสีเขียว) เพื่อให้เข้ากับแสงคอนโซลกลาง และไฟกระจก ที่จะเปลี่ยนเป็นฟ้าหมดเลยครับ

ตอนนี้ดีลเลอร์ชะลอการสั่งผลิตรุ่นปัจจุบัน และเร่งขายออกแล้ว เพราะฉะนั้น ถ้าหวังจะซื้อรถโมเดลปัจจุบันในราคาที่ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำได้ครับ แต่ต้องหาหลายแห่งหน่อย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เดิมจะเปิดตัวตอนมิถุนายน เครื่องเบนซินตัวเดิมกับ MY11 แต่ปรับให้รองรับ อี85 ได้ (ของเดิม อี20) ปรับราคาแล้วรอบแรก

ส่วนเครื่องดีเซล ยังไม่มาตอนนี้ รอเปิดตัวในครูซก่อน แล้วค่อยมาเปิดตัวในแคปติว่า ไมเนอร์ ประมาณรอปรับราคารอบสอง

ตอนนี้เพื่อนที่โรงงานบอกว่า กำหนดการเปิดตัวเปลี่ยนไปเป็น กรกฏาคม และจะมีการโชว์รถที่ดีลเลอร์รายหนึ่ง ในเดือนมิถุนายนนี้แล้วล่ะ

ชอบโฉมไหนเลือกโฉมนั้น เปลี่ยนไม่มากเท่าไรครับ แต่ภายในจากสีเบจ จะกลายเป็นสีเทา และในรถจะมีลายเคฟล่าห์สีเทาๆ อยู่ตรงกลาง และตำแหน่งเดิมของลายไม้ และจะมีโครเมียมเพิ่มเยอะหน่อยครับ ชุดแอร์ ชุดเครื่องเสียง ชุดพวงมาลัยไม่เปลี่ยนครับ อ้อ เปลี่ยนอีกอย่างเรือนไมล์เรืองแสงจะเปลี่ยนมาใช้สีฟ้า (เดิมสีเขียว) เพื่อให้เข้ากับแสงคอนโซลกลาง และไฟกระจก ที่จะเปลี่ยนเป็นฟ้าหมดเลยครับ

ตอนนี้ดีลเลอร์ชะลอการสั่งผลิตรุ่นปัจจุบัน และเร่งขายออกแล้ว เพราะฉะนั้น ถ้าหวังจะซื้อรถโมเดลปัจจุบันในราคาที่ได้ส่วนลดเยอะๆ ทำได้ครับ แต่ต้องหาหลายแห่งหน่อย

จากแนวผู้ใหญ่ กลายเป็นแนววัยสะรุ่นเลยสินะครับ

งั้นจขกท. ต้องชั่งใจหน่อยแล้วว่าจะเอาไง

แต่ผมก็เห็นด้วยกับพี่ๆ หลายท่านที่ให้รอตัวใหม่เปิดตัวก่อนนะครับ เพราะจะได้ไม่เสียดายตัวใหม่ และถ้าชอบตัวเก่ามากกว่า ก็ยังไปหาของตกรุ่น ขอส่วนแถม ส่วนลด ก็ยังไหว แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นกับว่าต้องรีบใช้รถด้วยมั้ยครับ

แล้วเรื่องราคา อย่าลืมคิดเรื่องดอกเบี้ยด้วยนะครับ ถ้าจะไปเข้าไฟแนนซ์ เพราะรถมือสอง ราคารถถูกจริง แต่ดอกแพงกว่ามือหนึ่ง บวกไป บวกมา อาจจะไม่คุ้มก็ได้นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ patzahut

รอก่อน อีกแปปเดียวค่อยตัดสินใจนะ ตามพี่จิมมี่

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *
ถ้ารอได้ รอเถอะครับ
เพราะมันจะเปิดตัว ในอีก 1-2 เดือนนี้แล้ว
ไม่ใช่ปลายปีอย่างที่เข้าใจกัน

SOP (Start On Production) เดือนมิถุนายน นี้แล้วจ้ะ!

แทงค์กิ้วพี่

ออฟไลน์ Cool Runner

Captiva 2.0 C140 ตัวใหม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ แรงกว่าเดิมคาดว่าจะกินน้ำมันมากกว่าตามแรงม้า หน้าเปลี่ยนใหม่
ส่วนตัวเครื่องเบนซิน 2.4 เป็นเครื่องเดียวกับที่ขายอยู่ตอนนี้ที่เพิ่งเปลี่ยนเครื่องไปเมื่อต้นปีใช้ E85 ได้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ตัวใหม่ถ้าไม่ถูกใจ ก็สามารถหาซื้อรุ่นก่อนปรับโฉมจากในคลับได้ ผมว่าถ้าไม่รีบใช้รถก็น่าจะรอนะครับ

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
แค่2เดือนเอง รอดูตัวใหม่ก่อนอาจจะชอบก็ได้ [ของใหม่ใครๆๆก็ชอบ]