ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ว่า..ซำ้ไหมครับ ถ้าซำ้ขอโทษด้วย....new TEANA 2013 Modelchange(European)  (อ่าน 10063 ครั้ง)

ออฟไลน์ tui

• Jr. Member
  • **

ผมว่าถ้าตัวนี้มาเมืองไทย..สุดยอดเลยยยยย

http:/ ;/www.autoincar.com/new-2013-nissan-teana-modelchange-with-new-european-style-designs/

civicferio

• บุคคลทั่วไป
จะบอกว่ารูปตัดต่อไม่เนียนเลยค่ะ ลองดู เสาหลังอีกฝั่งด้านในดีๆสิคะ???

น่าเอะเอา M3 มา โบ๊ะมากกว่า

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
คุณ ริงโกะ ตาดีจังเลยครับ
สุดยอด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ธรรมดามากครับ

รุปนี้ มาจากนิตยสาร Bdest Car จากญี่ปุ่น
รุปตัดต่อของนิตยสาร เล่มนี้ สไตล์ประมาณนี้ เสมอมาครับ ไม่เคยเปลี่ยน
คือ เอารถอะไรสักรุ่น มาเป็น base ที่เหือ ดัดเส้น แต่งสาย เอาตามความชอบใจ
และสิ่งที่พวกเขาได้ยินมามากกว่า

ส่นวใหญ่ รูปจะเชื่อถือไม่ค่อยได้ครับ นิตยสารฉบับนี้ ยกเว้นในกรณีที่
รถใกล้จะเปิดตัวเต็มแก่ในอีก 1- 2 เดือน อันนั้นจะค่อยใกล้เคียงความจริงหน่อยหนะครับ

ดังนั้น อย่าไปหลงเชื่อรูปจากนิตยสารเล่มนี้มากนักครับ

ออฟไลน์ 370Z

ไฟหน้าเหมือน370Zมาก ตัดต่อนิเอง :o

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
โห แต่ถ้าเป็นแบบนี้จริง รีบมาเลย จะซื้อสักคัน สวยมากกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ worldclass09

• Newbie
  • *
จ้างคนตัดต่อไปออกเเบบเลยดีกว่าไหม สวยใช้ได้เลย

ออฟไลน์ PREM

ทำไม grammar เว็บในลิงค์มันผิดๆ ผมอ่านแล้วงงมาก เหมือนใช้ google translate แปลมายังงั้น

แต่พอสรุปได้ว่า รุ่นใหม่ที่จะออกปี 2013 นั้นอาจจะใช้โครงสร้างเดิม แล้วเปลี่ยนหน้าเปลี่ยนตาใหม่ (เป็น big facelift เหมือน Passat B6 ไป B7)
ส่วนรุ่นใหม่หมดจดนั้นคงมาปี 2018 พร้อมกับยุบรวม Teana กับ Altima เป็นรุ่นเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 19:25:18 โดย PREM »
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ปัญหาก็คือ Best Car เป็นนิตยสารที่หามือสองได้ง่ายที่สุด (รองมาก็ Car Top)

ส่วน Mag-X กับ Holiday Auto หามือสองยากมาก จะซื้อเล่มใหม่ทีก็คิดแล้วคิดอีก เพราะขนาดมือสองยังเล่มละ 80-100 เลยครับ  :'(
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
Teana ไฟหน้าแบบนี้สุดยอดเลยแหละครับท่าน  ปัจจุบันมันใหญ่มาก เท่าฝาบ้าน  ไฟล์ท้ายก็เอาสัก E250 แหล่มเลย  ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ปัญหาก็คือ Best Car เป็นนิตยสารที่หามือสองได้ง่ายที่สุด (รองมาก็ Car Top)

ส่วน Mag-X กับ Holiday Auto หามือสองยากมาก จะซื้อเล่มใหม่ทีก็คิดแล้วคิดอีก เพราะขนาดมือสองยังเล่มละ 80-100 เลยครับ  :'(

สั่งกับ Kinokuniya หรือ Tokyodo book ไปเลยเถอะครับ เล่มละ 300 กว่าบาท มั้ง ไม่น่าเกิน 400
หาซื้อมือสองยาก เพราะหลังๆมานี้ เริ่มไม่ค่อยมีคนสั่งเข้ามาหนะครับ
และคนที่สั่งซื้อไป ก็ไม่ค่อยขายออกเท่าไหร่หนะครับ

ออฟไลน์ TorTy

ด้านข้างเหมือน Accord มากๆถ้าออกมาประมาณนี้จริงๆสวยนะเนี่ยดู sport ขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Armo

ดูๆ ไปก็เหมือนเอาไฟหน้าของทีด้าใหม่มาแปะเหมือนกันนะเนี่ย ;D