ผู้เขียน หัวข้อ: %%% มีใครเคยรู้สึกอยากลองจับรถตัวเองขึ้นแท่นวัดม้าบ้างไหมครับ%%%  (อ่าน 15507 ครั้ง)

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
ถ้าไปวันอาทิตย์ไหน ก็บอกด้วยนะครับ จะตามไปดู  ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
คิดว่าถ้าไปรอบนี้คงเอา saab ไปลองขึ้นดูนะครับ ม้าอาจจะเหลือแค่ 50-60 ตัวก็เป็นได้ครับ

เรื่องมาตราฐานความปลอดภัย ชัวส์ 100% ครับ รถระดับ 1000 แรงม้าก็มาวัดที่นี่แหละ
พี่สุดเขตบอกว่า ไม่ต้องกังวลว่าไดโนจะไปไม่ถึง ให้กังวลว่ารถตัวเองจะพลีชีพบนไดโน ยังน่ากังวลกว่าครับ
ความเร็วปลาย ไดโนตัวนี้ทำได้ราวๆ 400Km/Hr ครับ.....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
น่าสนใจ

และ กำลังคิดว่า ซิตี้ จะทำได้เท่าไหร่...

หึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
Civic06 2.0 มาแจมด้วย
แต่วัดที่ Testcar นะ  ตอนวัด เครื่องเขกที่ประมาณ 5000rpm

สั้นๆคือ ลงพื้น 113.1 ตัว
แรงม้าที่เครื่อง คำนวนได้ 154 ตัว  จาก spec 155 ม้า

ประทับใจ กราฟแรงบิด ที่นอนได้สวยมาก
โดย max torque มาตั้งแต่ 3670rpm   (spec ระบุ 4200rpm)

ตอนวัด ค่าวัด 1,000 บาท  

ออฟไลน์ YF-19

อืม น่าเอา hyundai coupe ของเราไปลองบ้างแฮะ
ดูดิ๊จะได้เท่าไหร่ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
กราฟของถัง ถ้าไปวัดที่ Autocar น่าจะได้เลขเยอะกว่านี้ (ตอนนี้เครื่องเดิม 100%แล้วนี่)

ไดโน่ของ Testcar นั้นค่าที่ได้มาผมคิดว่า "เอาไปคุยได้เลย" เพราะโหลดดูท่าจะเยอะ เคยเอาพวกเครื่องเทอร์โบไปวัด ทุกคนเล็งว่า 300-320ตัวแน่ ออกมา 277 Impreza STi โมกล่องแล้วทำท่อแล้ว ทุกคนฟันว่า 320 แน่ๆ ออกมา 281 (ที่เครื่องนะ คอมเค้าคำนวณกลับมาให้เรียบร้อย)

กลับกัน มีไดโน่อีกที่นึงที่ Civic Dimension ทำเฮดเดอร์ ท่อ แปะกล่องธรรมดาๆใบเดียว กราฟม้าพุ่งก่อนจูนกล่อง มี 123 ตัว หลังจูน ม้าดีดไปถึง 156 ตัว แต่พอไปวิ่งจริงๆแล้วก็ไม่ได้เร็วขึ้นเลย

ดังนั้น การที่เราจะได้มีโอกาสวัดพร้อมๆกันหลายคันนั้น มันจะได้ช่วยลบข้อกังขาว่าชั้นกะแกวัดมาคนละที่เทียบกันไม่ได้ไงครับ

แต่คงช่วยไม่ได้ ถ้าเราเอากราฟม้านี้ไปโพสท์แล้วจะมีคนบอกว่าไดโน่บอกค่าเกินจริง มันมีอยู่แล้วล่ะครับถ้าคนที่พูดไม่ได้เอารถเขามาไดโน่พร้อมกันกับเรา

เท่าที่นับๆได้ตอนนี้ คนที่มีแนวโน้มจะไปด้วยกันมีดังนี้

1. ผมเอง กับ Tiida 1.6
2. กล้วย BnN กับ Sentra SR18DE
3. J!MMY กับ Honda City L15
4. Signifer กับ SAAB Draken

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YF-19

ว่าแต่ไปวันไหนล่ะครับ เผื่อจะหาเวลาไปได้บ้าง ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
ไปๆๆๆๆ

ด้วยคนนะพี่วี

แต่ว่า จาเอา Jazz หรือ W124 230E 3.2

คันไหนไปดีอะ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ =TUM=

ตกลงพี่จะไปกันวันเสาร์หรืออาทิตย์ละครับ

พวกเราสะดวกกันวันไหนล่ะครับ ผมอยากทราบตรงนี้ก่อน
ถ้าสะดวกทั้งสองวัน ก็บอกว่าทั้งเสาร์อาทิตย์นะครับ จะได้เปิดทางให้เพื่อนคนที่ไม่ได้สะดวกทั้งสองวัน วันไหนคนไปได้มากที่สุด ก็เอาวันนั้นครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากไป จะได้รู้เลยว่ามันลงพื้นจริงๆ เท่าไหร่ แต่มันติดที่ว่า เรายังอยู่ห่างไกลเหลื้อเกิน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ไม่เป็นไรครับ คิดว่าคงมีรายการถ่ายวิดิโอมาให้ดูบรรยากาศกันเล่นๆ

ส่วนตี้...พี่ว่าปัญหามาไม่ยากนะ
ให้ป๊า ขับ 124 มา ส่วนแก ก็ขับ Jazz มาไง ชวนมาด้วยเลย กรูเชื่อว่าป๊ามึงชอบอยู่แล้ว ดีไม่ดีป๊าจะได้ตำแหน่งรถที่ม้าลงพื้นมากที่สุดในวันนั้นกลับบ้านไปด้วย

ออฟไลน์ tommyr28

• Jr. Member
  • **
น่าสนใจครับ ว่าแต่จะเป็นวันไหนดีครับ ถ้าเสาร์ก็สะดวกครับ แต่หวังว่าคงไม่ใช่เสาร์นี้ เสาร์หน้าใช่ไหมครับ
**Neo Club 1.8 Sedan**

น่าจะเป็นวันใดสักวันภายใน 11-12 กรกฎาครับ

ผมควรเปิดกระทู้โพลล์อีกอันดีไหมครับ

ออฟไลน์ =TUM=

เห็นด้วยให้เปิดกระทู้ใหม่ครับ กรณีตี้ ทำตามที่พี่วีบอก เดียวตรูขับ cherokeeมึงตามไปอีกคัน 555+

วันเสาร์ผมไม่ว่างครับ มีเรียน