ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าศูนย์บริการขับรถเราไปชน ศูนย์จะต้องรับผิดชอบใช่ไหมครับ  (อ่าน 5666 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
  ผมเอารถเข้าไปที่ศูนย์  แล้วพนักงานขับรถเราไปชนกับรถคันอื่นแบบนี้ ศูนย์ต้องรับผิดชอบใช่ไหมครับ  พอดีอยากทราบครับ

พอดีวันนี้เอารถเข้าไปที่ศูนย์แล้ว   เห็นรถคนอื่นโดนชน  (สงสารเจ้าของรถ)  แต่พนักงาน(บางคน)ขับรถเร็วมากๆ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แน่นอนครับผมว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ต้องรับผิดชอบสิครับ หรือให้เขาใช้ประกันของเขา ไม่งั้นใครจะรับผิดชอบล่ะ?

ออฟไลน์ O[A]T

• Jr. Member
  • **
  • Mazda 2 SeDan
ใช่ครับ ผนักงานคนนั้นต้องรับผิดชอบ
โลกอันกว้างใหญ่กลับมีทางเดินแค่ทางเดียว

ออฟไลน์ YenChar

พนักงานที่ขับ งานเข้าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
รับผิดชอบสิครับ

ผมเอารถไปพรีเมียม  เขาขับชนเก้าอีกล้มเลยรถบุบด้วย

ยังไม่ได้ป้ายเลย

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมเคยครับ สมัยเด็กๆ ป่ะป๋าเอา งูเห่า ไปเข้า 0

พวกเล่นถอยชน CR-V อีกคันที่จอดอยู่ด้านหลัง ,,,, ประกันรับผิดชอบไปตามระเบียบ ไม่มีแม้แต่คำขอโทษจากพนักงานผู้นั้น

9 ปี ผ่านไป ศูนย์แห่งนั้นยังคงเช่นเดิม " พนักงานขับรถลูกค้าเร็วมากกกก  โค้งที ซ้ายที ถอยที ยังกะแข่งรถ "

พาเจ้า FD ผม ขับครูดทางขึ้นชั้น 2 " ไม่มีเบรค!!! "  พุกใต้กันชนหลุดระนาว >:0
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vellcap

ผมเคยครับ สมัยเด็กๆ ป่ะป๋าเอา งูเห่า ไปเข้า 0

พวกเล่นถอยชน CR-V อีกคันที่จอดอยู่ด้านหลัง ,,,, ประกันรับผิดชอบไปตามระเบียบ ไม่มีแม้แต่คำขอโทษจากพนักงานผู้นั้น

9 ปี ผ่านไป ศูนย์แห่งนั้นยังคงเช่นเดิม " พนักงานขับรถลูกค้าเร็วมากกกก  โค้งที ซ้ายที ถอยที ยังกะแข่งรถ "

พาเจ้า FD ผม ขับครูดทางขึ้นชั้น 2 " ไม่มีเบรค!!! "  พุกใต้กันชนหลุดระนาว >:0

ไม่รู้ศูนย์เดียวกันหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ผมกำลังทะเลาะกับศูนย์อยู่ ช่างบอกปกติทุกอย่าง ออกไปเช็คข้างนอกเจอปัญหาเพียบ
โทรไปแจ้งทางกรุงเทพแล้วล่ะครับ แถมเจอดองงานอีก แจ้งเครมอะไรไปก็ช้าบรรลัย 8 เดือนถึงรู้คำตอบ
ตอนนี้รอดูอยู่ทั้ง โช๊ค พวงมาลัย เกียร์ ลูกหมาก แอร์ จะมีปัญญาแก้ไขให้ไหม
และจบปัญหาคันนี้แล้วอย่าหวังว่าผมจะเข้ามาศูนย์นี้อีก และๆๆ ผมคงไม่ซื้อ Honda อีกต่อไปถ้ายังไม่ปรับปรุงการบริการแย่ๆแบบนี้
ปล.ขอโทษที่บ่นมากครับ

ออฟไลน์ PREM

ตอนเอาเทียน่าไปเข้าศูนย์ ผมจะยืนมองจนกว่า พนง จะขับรถเข้าไปจอดในช่องเสร็จเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Lertvarit

ไม่รู้ศูนย์เดียวกันหรือเปล่านะครับ ตอนนี้ผมกำลังทะเลาะกับศูนย์อยู่ ช่างบอกปกติทุกอย่าง ออกไปเช็คข้างนอกเจอปัญหาเพียบ
โทรไปแจ้งทางกรุงเทพแล้วล่ะครับ แถมเจอดองงานอีก แจ้งเครมอะไรไปก็ช้าบรรลัย 8 เดือนถึงรู้คำตอบ
ตอนนี้รอดูอยู่ทั้ง โช๊ค พวงมาลัย เกียร์ ลูกหมาก แอร์ จะมีปัญญาแก้ไขให้ไหม
และจบปัญหาคันนี้แล้วอย่าหวังว่าผมจะเข้ามาศูนย์นี้อีก และๆๆ ผมคงไม่ซื้อ Honda อีกต่อไปถ้ายังไม่ปรับปรุงการบริการแย่ๆแบบนี้
ปล.ขอโทษที่บ่นมากครับ

เอาใจช่วย ให้แก้ปัญหาได้เร็วๆครับ // ส่วนผม ก็ขับไป ซ่อมไป FD ๕๕

ตอนเอาเทียน่าไปเข้าศูนย์ ผมจะยืนมองจนกว่า พนง จะขับรถเข้าไปจอดในช่องเสร็จเลย

เป็น 0 BMW ผมดูได้ครับ แต่ H นี่เค้ามี ตั้ง 5 ชั้น TT
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าที่น่าหนักใจที่สุดคือ ชนแบบเบาๆ เป็นรอยไม่มาก แล้วคนขับก็เป็นแค่ลูกน้อง แล้วก็ขอโทษเราแล้ว แต่รถเราไม่มีประกันชั้น 1 และก็ไม่รู้จะเรียกค่าเสียหายยังไง เนี่ยแหละครับ เอิ๊ก >_<