ผู้เขียน หัวข้อ: อ๊ะ ตอนนี้มี Ford Fiesta Club in Thailand แล้วนะครับ  (อ่าน 12137 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
อ๊ะ ตอนนี้มี Ford Fiesta Club in Thailand แล้วนะครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 16:40:45 »
ลองเสิร์ชดูเอานะคร้าบบบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: อ๊ะ ตอนนี้มี Ford Fiesta Club in Thailand แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 18:46:15 »
หา!  รถยังไม่มา ตั้งคลับกันแล้ว!!!

โว้วววว ฟิเอสต้า ท่าจะฮ็อตแล้วเฮ้ย!

อิอิ

Re: อ๊ะ ตอนนี้มี Ford Fiesta Club in Thailand แล้วนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 18:59:24 »
แล้ว mazda 2 มีใครตั้งคลับรึยังเนี่ย

LADDER 49

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 19:46:41 »
แล้ว mazda 2 มีใครตั้งคลับรึยังเนี่ย

รู้สึกว่ามีแล้วครับ แต่ยังไม่ออนไลน์  ;)

ออฟไลน์ LaOnn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2009, 20:02:55 »

รู้สึกว่ามีแล้วครับ แต่ยังไม่ออนไลน์  ;)

อันนี้แรงกว่าอีกนะนี่

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 00:13:34 »
แล้วจะคุยกันเรื่องอะไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 01:24:06 »
แรงตั้งแต่ยังไม่เปิดตัว ถ้าเปิดตัวสงสัยวิ่งกันเกลื่อน :-\

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 03:25:45 »
อะไรจะกระแสแรงขนาด

หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:30:56 »
หลังๆนี่

ผมว่าการรวมตัวของผู้ใช้รถใน อินเตอร์เน็ต

บางครั้งเหมือนถูกขับดันจากผู้ผลิตด้วยรึเปล่าครับ

ดูมันเกิดขึ้นกันแปลกๆยังไงไม่รู้สิ

???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 08:51:43 »
เป็นบอร์ดที่

Focus Club
เปิดเซกชั่นเอาไว้คร้าบเจ้า Fiesta เนี่ย

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 11:01:21 »
หลังๆนี่

ผมว่าการรวมตัวของผู้ใช้รถใน อินเตอร์เน็ต

บางครั้งเหมือนถูกขับดันจากผู้ผลิตด้วยรึเปล่าครับ

ดูมันเกิดขึ้นกันแปลกๆยังไงไม่รู้สิ

ฟังๆ มาคล้ายๆ ยังงี้เหมือนกัน
แต่ก็ไม่เป็นไรมั้งครับ อยู่ที่สมาชิกจะขับเคลื่อนบอร์ดยังไงมากกว่า
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ Gangho

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:34:20 »
แฮะๆ อยากให้มีเจ้า nissan march บ้าง

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 12:55:57 »
จริงดิ๊!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 18:11:31 »
หลังๆนี่

ม่ายอ่ะครับ   Captiva-Club ยังเปิดตัว ก่อนรถเปิดตัวในไทย6เดือนเลยครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 00:14:23 »
หลังๆนี่

แต่ก็ไม่เป็นไรมั้งครับ อยู่ที่สมาชิกจะขับเคลื่อนบอร์ดยังไงมากกว่า

อืมมมมมม ก็น่าจะมีบางคลับนะครับที่ผู้ผลิตต้องการผลักดันให้เป็นที่รู้จักของคนในสังคมเน็ต
แต่ถ้าผู้ผลิตอยู่เบื้องหลังในการทำคลับออกมาแล้ว มันก็เหมือนมีด 2 คม
คมแรก ถ้ารถดี เป็นที่รู้จัก ไม่ค่อยพบปัญหาจุกจิก ก็เป็นสิ่งที่ทำให้ผู้ผลิตเชิดหน้าชูตา
คมสอง ถ้ารถไม่ดี อืดก็อืด กินน้ำมันจุ 0 ไม่ดี ปัญหามากมาย อันนี้มันก็สามารถฆ่าผู้ผลิตให้ตายทั้งเป็นได้เหมือนกัน

สรุปแล้วในมุมมองของผม ผมว่า "เสี่ยง" เกินไปครับในการทำตลาดโดยการอยู่เบื้องหลังในการทำคลับแบบนี้
แต่เข้าไปดูเฟียสต้า คลับแล้ว รู้สึกว่าองค์ประกอบหลายๆ อย่างคล้ายๆ กับของโฟกัส คลับ เลย
แต่ที่แน่ๆ คือ คลับนี้ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะมีฟอร์ด ประเทศไทย อยู่เบื้องหลังเลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2009, 15:02:12 »
หลังๆนี่

อืมมมมมม ก็น่าจะมีบางคลับนะครับที่ผู้ผลิตต้องการผลักดันให้เป็นที่รู้จักของคนในสังคมเน็ต
แต่ถ้าผู้ผลิตอยู่เบื้องหลังในการทำคลับออกมาแล้ว มันก็เหมือนมีด 2 คม
คมแรก ถ้ารถดี เป็นที่รู้จัก ไม่ค่อยพบปัญหาจุกจิก ก็เป็นสิ่งที่ทำให้ผู้ผลิตเชิดหน้าชูตา
คมสอง ถ้ารถไม่ดี อืดก็อืด กินน้ำมันจุ 0 ไม่ดี ปัญหามากมาย อันนี้มันก็สามารถฆ่าผู้ผลิตให้ตายทั้งเป็นได้เหมือนกัน

สรุปแล้วในมุมมองของผม ผมว่า "เสี่ยง" เกินไปครับในการทำตลาดโดยการอยู่เบื้องหลังในการทำคลับแบบนี้
แต่เข้าไปดูเฟียสต้า คลับแล้ว รู้สึกว่าองค์ประกอบหลายๆ อย่างคล้ายๆ กับของโฟกัส คลับ เลย
แต่ที่แน่ๆ คือ คลับนี้ไม่น่าจะเป็นไปได้ที่จะมีฟอร์ด ประเทศไทย อยู่เบื้องหลังเลยครับ

ผมก็เห็นด้วยว่าที่พวกเขาทำกันเล่น ๆ มากกว่าครับ

ออฟไลน์ 380Z

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2009, 18:59:30 »
เข้าท่าครับ