ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาอ่านreview รถ land rover discovery 2 TD5 ครับ ไม่รู้คุณ jimmy เคยรีวิวป่าว  (อ่าน 13408 ครั้ง)

ออฟไลน์ indy_p

• Newbie
  • *
พอดี ผมสนใจรถ discovery 2 อยุ่ครับ อยากจะหาอ่านreview รถ land rover discovery 2 TD5 ครับ ไม่รู้คุณ jimmy เคยรีวิวไว้รึป่าวครับ ถ้าเคย มีลิงค์อยุ่มั้ยครับ สนใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เคยขับ และทำเป็น First Impression สั้นๆครับผม

และ ผมไม่ค่อยโอเคกับรถรุ่นนั้นเลย

รีบไหมครับ ถ้ายังไง จะพยายามหาทางเอาลงให้ในสัปดาห์ถัดๆไปครับ

ออฟไลน์ BnN

ผมชอบนะครับรุ่นนี้
ดูมันมีพลังดีอ่ะ
แต่ต้องเป็นรุ่นไมเนอร์เชนจ์หน้าตาแบบข้างบนนี่นะครับ
หล่อเชียว

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ผมก้อสนใจอยู่เหมือนกัน ราคากำลังน่าคบซะด้วย

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
รุ่นนี้สวยครับ แต่ผมยังรักในโอบาม่า Jeep Grand cherokee 4.7L V8 อยู่ครับ หล่อมาก ราคาไม่ตกเลย  Land นั้นถ้ามีบุญขอรุ่นเดียวพอคือ Range Rover TDV6

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
มีโอกาสได้นั่งรุ่นนี้อยู่หลายครั้งครับ

แต่เป็นตัว2.0 MPI

ชอบที่สุดก็คือความโล่งของมุมมองนี่แหละครับ

รถอะไร นั่งแล้วกระจกเปิดลงได้ถึง "สะดือ"

ตัวเครื่อง 2.0 เห็นเพื่อนบอกว่า

ทางไกล 8 กว่าๆ กม./ล.

ในเมือง 6 กว่าๆ กม./ล.

เรื่องอะไหล่มีอู่นอกฝีมือดีเยอะอยู่พอสมควรครับ

อะไหล่ก็หาไม่ยากนัก

ทั้งตัวถัง และ ชิ้นส่วนเครื่องยนต์

แต่ส่วนใหญ่เห็นเค้าหนีข้ามสายพันธุ์กันหมดนี่สิ

หันไปคบกับ 1KZ-TE มั่ง หรือไม่ก็ 1UZ-FE แล้วติดแก็ส

ของเล่นก็มีให้เลือกเยอะมากกกกกกกก....

ทั้งจากยุโรป จากออสเตรเลีย

ทั้งช่วงล่าง ช่วงบน

เป็นรถที่น่าสนใจคันนึงนะครับ

ราคาตอนนี้ก็เย้ายวนใช้ได้เลย
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ JIRATH

รอชมคร้าบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ indy_p

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ามีรีวิวอยู่มั้ยครับ รออ่านอยู่นะครับ ขอบคุณครับ คุณ jimmy