ผู้เขียน หัวข้อ: การรอคอยของผม ตอนนี้สิ้นสุดแล้ว รถมาถึงโชว์รูมแล้ว  (อ่าน 13317 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
หลังจากผมจองมาร์ชไปวันที่ 5/5/2554 ซึ่งคือวันที่ผมกับแม่ไปทำสัญญาจองน้องมาร์ชคันที่จะมาแทน FD ซึงมันได้รับชื่อตั้งแต่วันที่จองว่า Dextor

หลังจากผ่านมา 1 เดือนกับ 5 วัน ที่สุดแล้ว เมื่อวันศูกร์ที่ผ่านมา ก่อนเจอเหตุการณ์ยางแตกเพราะคนเปลี่ยนเลนไม่เป็นไฟเลี้ยว แม่ผมให้ผมโทรไปหาเซลล์ถามว่า รถได้เมื่อไหร่ เซลล์บอกว่า แม่ใจร้อนใช้ได้จริง ๆ ศูกร์ไหน(17/6/2554) เลยไหมล่ะ !!! ผมก็อึ่งดิ และแน่นอนว่าวันนี้ผมก็เลยบึ่งไปดูรถก่อนไปทำงานซะเลย

ผลที่ได้ มาจริง ๆ ครับ แต่มันมาพร้อมกัน

กระจังหน้าโครมเมี่ยม เอาซะเหมือนแอสตั้น มาร์ตินกันเลยทีเดียว ตอนนี้รถยังไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้น รอกระทำแล้วพร้อมรับในวันศูกร์ แต่ผมบอกเซลล์ว่า ไว้วันเสาร์ดีกว่า  ;D

ปล. กระจังหน้าโครมเมี่ยม นี่แหล่ะคือ เป็นที่มาว่า ทำไมมาร์ชถึงปรับราคาขึ้นด้วย (แต่ผมจองก่อนปรับเลยโชคดี ได้ทั้งกระจังหน้าหรู แต่จ่ายเท่าเดิม)

เพิ่มอีก 2 รูปล่ะกันครับ ส่วน User's Review ผมเขียนแน่นอนครับ (เพราะตอนนี้งานนอกผมก็มีงานเขียน ๆ ลงเว็บอยู่แล้ว) แต่เมื่อไหร่ ต้องรอรับและผ่านมาอาทิตย์นึงก่อนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 18:13:25 โดย bigglives »
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ว้าย มาร์จิ น้อย ยินดีต้อนรับค่ะ

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
ยินดีด้วยคนครับผมม ;D

ออฟไลน์ MoLee

ดีใจกับน้องมีนา ด้วยนะครับ  :D

ปล.ว่าแต่ศูนย์นี้คุ้นๆแหะ ดูจากทางด่วนด้านหลังแล้ว พอนึกออกล่ะ ;D

ออฟไลน์ toonze

สวยอะครับ นี้ถ้ายังไม่ซื้อรถนะ ผมเอาน้องมีนาด้วยนะ สวยคุม

ออฟไลน์ jojow

ยินดีกับรถใหม่นะครับ

;D ;D
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ยินดีต้อนรับครับบบ อยากใช้ซักคันนน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ bs

ยินดีด้วยครับ :)
ของผมรับรถพรุ่งนี้แล้วไปดูมาตั้งแต่วันศุกร์ครับ ;D
ของผมรุ่น e cvt สีขาว จองตั้งแต่ 15/5/11 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 13, 2011, 19:04:12 โดย boss bs »
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ H.

ลองเล่นแล้วมายำให้ผมอ่านหน่อยนะครับ   ;D
H.

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ TTL

ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่เข้าใจความรู้สึกของการรอคอยเลยครับ

นั่งนึกไปนึกมา กำลังคิดอยู่ว่า เนื่องจากที่บ้านผม น้องชายก็ออกมาร์ชมาตั้งแต่ตุลาปีที่แล้ว แถมกุญแจก็เป็นอันเดียวกันคันผมซะด้วย (งานเข้า) คงได้หยิบมั่วกันล่ะคราวนี้  ;D
facebook : facebook.com/bigglive

ออฟไลน์ Chanapai630

ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ  ;D
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ num2hong

• Newbie
  • *
ยินดีกับรถใหม่เช่นกันครับ
แต่กระจังหน้าที่เป็นคิ้วโครเมียมนี่ มันเป็นของแต่งอยู่แล้วครับ ราคาประมาณ  1 พันนี่ละ แต่ถ้าซื้อข้างนอกก็ 200-300 ร้อยครับ
ผมว่ามันไม่น่าจะเกี่ยวกับราคาที่ขึ้นตั้ง 5 พัน แต่อย่างใด
ขึ้นตั้ง 5 พัน มันน่าจะเพิ่ม ลิ้นชักตัวบน ไฟเลี้ยวกระจกมองข้าง ไฟตัดหมอก น่าจะสมเหตุสมผลหน่อย

ออฟไลน์ Dr.Shank

มีความสุขกับรถใหม่นะครับ
:)
..

ออฟไลน์ diow_1991

ยินดีด้วยครับ กับรถคันใหม่  :D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ยืนดีด้วยจร้า

ออฟไลน์ kritphakhin

ยินดีด้วยนะครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
ว่าแต่ไอ้เจ้ากระจังหน้าโครเมี่ยมเนี่ย เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่ของตกแต่งเพิ่มแล้วหรอครับ?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ยินดีด้วยครับ ในสถานการณ์ที่รถหายากแบบนี้ การได้รถเป็นลาภอันประเสริฐ!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ
ว่าแต่ไอ้เจ้ากระจังหน้าโครเมี่ยมเนี่ย เดี๋ยวนี้มันไม่ใช่ของตกแต่งเพิ่มแล้วหรอครับ?

ไม่ใช่แล้วครับ เป็นอุปกรณ์ที่ติดกับรุ่น V และ VL เลย

ดีใจกับน้องมีนา ด้วยนะครับ  :D

ปล.ว่าแต่ศูนย์นี้คุ้นๆแหะ ดูจากทางด่วนด้านหลังแล้ว พอนึกออกล่ะ ;D

ศูนย์ สยามกลการ เทรดดิ้ง วิภาวดีครับ อยู่ตรงข้ามที่ทำงานผมครับ ส่วนทางด่วนที่ว่าก็ ก็โทรเวล์นี่แหล่ะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ ผมก็ว่ามันเหมือนแอสตั้นมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วนะ อย่าลืมเอาไปติดไฟเดย์ไทม์เพื่อความปลอดภัยครับ มีเจ้าหนึ่งสำหรับมาร์ชเลย แต่ไม่โฆษณานะ

ก็โทรเวล์นี่แหล่ะครับ
สะกดว่า โทลล์เวย์ นะครับ ทางซึ่งเก็บค่าผ่านทาง

ออฟไลน์ u4604307

• Newbie
  • *
รถสวยครับท่าน

ออฟไลน์ CRO

ยินดีด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ Nikle_pk

ส่วนกระจังหน้าโครเมี่ยม มันได้อยู่แล้วนี่ครับ ออกรุ่น V/VL นี่ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ยินดีด้วยนะครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ส่วนกระจังหน้าโครเมี่ยม มันได้อยู่แล้วนี่ครับ ออกรุ่น V/VL นี่ครับ

ล็อตแรก ซึ่งคันน้องชายผมที่เป็นรุ่น VLเหมือนกันแต่ออกตั้งแต่ตุลาปี 53 ไม่ได้แบบนี้ครับ พึ่งมาเห็นก็ล็อตหลังครับ

ออฟไลน์ Yinglek

ดีใจด้วยค่ะสำหรับรถคันงามๆแถบน่ารักเสียด้วย
เคยเจอติดขนตาปลอมที่ไฟหน้า ยังแอบถ่ายไปให้น้องสาวดูเลย  :)
X6 , Panamera , Everest