ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Hyundai Sonata VS. Kia Optima ชาว HLM ชอบคันไหนมากกว่ากันครับ ?? ++  (อ่าน 12017 ครั้ง)

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
Re: ++ Hyundai Sonata VS. Kia Optima ชาว HLM ชอบคันไหนมากกว่ากันครับ ?? ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:12:36 »
เห็นตัวจริง sonata สวยมากกกกกกกกกกกก
 ไม่เคยเห็น KIA

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: ++ Hyundai Sonata VS. Kia Optima ชาว HLM ชอบคันไหนมากกว่ากันครับ ?? ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:39:15 »
เคยเห็นทั้ง 2 คันแล้วครับ ผมว่า kia optima ดูลงตัวกว่า ดูหรูกว่า

แต่ hyundai sonata ดูสปอร์ต ลื่นไหลกว่า

ถ้าให้เลือก ก็คงจะเป็น kia ล่ะครับ เพราะลงตัวกว่า

ปล. ความเห็นส่วนตัวครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:46:48 »
Kia optima ค่ะดุจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 17:51:34 »
Optima แบบเดิมๆมันไม่สวยอย่างในรูปนี้อะ คงเลือก Sonata

แต่ถ้าแต่ง Optima แบบในรูปก็เลือก Optima

Optima รูปนี้ น่าจะเป็นรถเดิมๆ แต่ grade เป็นตัว sport ครับ

ลองหาดูครับ Kia Optima SX

ไม่ใช่รถแต่งครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!