ผู้เขียน หัวข้อ: // รายละเอียดเต็มๆ ของ Chevrolet Captiva Minorchange //  (อ่าน 21013 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// รายละเอียดเต็มๆ ของ Chevrolet Captiva Minorchange //
« เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:49:00 »
รออ่านกันได้เที่ยงนี้นะครับ เพราะวันนี้ รถเปิดตัวแล้ว

พรีเซ็นเตอร์ น่าจะฮือฮานิดนึงนะ สำหรับกลุ่มลูกค้าเป้าหมาย บอกได้แค่นี้

(พอเที่ยงแล้ว รบกวนฝากน้องๆ ช่วยเอาลิงค์จากหน้าบ้านมาแปะในกระทูันี้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ)

ออฟไลน์ MoLee

Re: // รายละเอียดเต็มๆ ของ Chevrolet Captiva Minorchange //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 09:59:42 »
อ่า!!!!!!!!!!!!  มารอรายละเอียดแบบอยากรู้มากๆๆ ปักหลักรออยู่นะครับ ;D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
Re: // รายละเอียดเต็มๆ ของ Chevrolet Captiva Minorchange //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:08:03 »
รออ่านกันได้เที่ยงนี้นะครับ เพราะวันนี้ รถเปิดตัวแล้ว

พรีเซ็นเตอร์ น่าจะฮือฮานิดนึงนะ สำหรับกลุ่มลูกค้าเป้าหมาย บอกได้แค่นี้

(พอเที่ยงแล้ว รบกวนฝากน้องๆ ช่วยเอาลิงค์จากหน้าบ้านมาแปะในกระทูันี้ด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ)

จั่วหัวมาแบบนี้

ผมสนใจพรีเซนเตอร์มากกว่าตัวรถละครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:11:13 »
ว้าวๆๆๆ  ชอบรถรุ่นนี้มากเลยสวยดี เห็นคันนึงที่หน้าหมู่บ้านรุ่นปัจจุบัน(ที่กำลังเป็นอดีตตอนเที่ยงนี้) น่าจะเป็นของเจ้าหน้าที่ธนาคารสีขาว สวยมากมายเลย แต่ติดที่ราคาสูงมากไม่งั้นก็คงเป็นอีกตัวเลือกในใจเลยล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:16:48 »
รออ่านและรอชมพรีเซนเตอร์ด้วยครับ  :)

ตอนแรกสนใจแต่ ดีเซล  แต่เห็นราคา E85  ก็ถูกดีนะครับ   

ว่าแต่มันจะอืดรึเปล่าครับ  เบนซิน E85 

แล้วมันจะประหยัดกว่า ดีเซล จริงมั้ยนะ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:22:28 »
ไม่มีรูปพรีเซ็นเตอร์นะครับ

แต่สามารถหาดูทั่วไปได้ในอินเตอร์เน็ต

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:26:36 »
มารอชม คร้าบ ตื่นเต้นๆ  ^^ ;D ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 10:42:12 »
กำลังรออยู่เลยครับพี่ Jimmy

มี First Impression  ยังไงบ้างกับตัว MC นี้ครับพี่

ที่บ้านกำลังตัดสินใจซื้อน่ะครับ

ขอบคุณสุดๆเ้ลยพี่
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:08:26 »
รถคันนี้ จะไม่มี First Impression แน่นอนครับ

แต่จะมี Full Review กันเลย

และนั่นสงสัยว่าต้องรอสิงหาคมหนะครับ

เอาละครับ เข้าไปดูกันได้เลย รายละเอียด จาก Press Release ของ GM Thailand

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2739:chevrolat-captiva-minorchange-q-q-&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=55

First Officially in Thailand รายแรกตามเคย อิอิ

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:17:05 »
โอว มีสีน้ำตาลมาแล้ววววว

ภายในสวยโคดด 
ได้แต่ทำใจขับตัวเก่าต่อไป
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:26:09 »
มองข้างๆ มีส่วนคล้ายกับ bmw x1 เหมือนกันนะ
แต่ล้อใหญ่โตดีจัง รุ่น top 19 นิ้ว จัดเต็ม

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:30:21 »
โหตัวใหม่ดูดีๆสวยจังเลย ... น่าเอาตัวเก่าเราไปเปลี่ยน จริงๆ ^^ ทำใจๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 11:36:19 »
สงสัยโพสเร็วเกิน

หัวข้อข่าว ชื่อผิดนะครับ Chevrolet ไม่ใช่ Chevrolat
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:11:32 »
OMG!ตกใจกับล้อแม็ก19นิ้ว?!?!จะใหญ่ไปไหนเนี้ย??
สงสัยข้อนึงครับพี่ สรุปว่าไม่มีตัวดีเซลขายแล้วใช่มั้ยครับ? ???

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:14:56 »
สวยขึ้นทุกมิติ ดูน่าใช้มากครับ น่าใช้กว่า PPV ยี่ห้อเจ้าตลาดอีก
สงสัยนิดนึงครับที่เลือก E85 นี่ เป็นเพราะเหตุผลทางด้านภาษีใช่มั้ยครับ? เหมือนกับ Volvo S80, C30(รุ่นก่อน)

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:16:29 »
น่าสนใจตรงรองรับ E85 ภายในดูดีกว่าเดิม หน้าปัทเรืองแสงสวยแบบเรียบๆดีครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 12:23:29 »
ขอบคุณเรื่องชือ เรื่องครับ แก้ไขให้แล้ว

Diesel มีแน่ แต่อดใจอีกไม่กี่เดือนจ้าน้องโม

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:13:58 »
รถคันนี้ จะไม่มี First Impression แน่นอนครับ

และนั่นสงสัยว่าต้องรอสิงหาคมหนะครับ

เอาละครับ เข้าไปดูกันได้เลย รายละเอียด จาก Press Release ของ GM Thailand

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2739:chevrolat-captiva-minorchange-q-q-&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=55

First Officially in Thailand รายแรกตามเคย อิอิ

เย้ เย้ Full Review

เย้ เย้ Full Review
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:17:48 »
เฮ้ยย.. รถบ้าอะไร ไมเนอร์เชนจ์แล้วราคาไม่แพงขึ้น แถมถูกลงอีกต่างหาก !! :o :o

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:20:59 »
ติแค่พวงมาลัยอย่างเดียวจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ES

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:25:15 »
เฮ้ยย.. รถบ้าอะไร ไมเนอร์เชนจ์แล้วราคาไม่แพงขึ้น แถมถูกลงอีกต่างหาก !! :o :o

ถามพี่ข้างบนครับ จริงหรือครับ ที่ราคาถูกลง ผมเคยสนใจตัวนี้ แต่เห็นแต่ก่อนราคาสูงมากเลย
เลยหันมาศึกษา เจ้าตลาดอยู่ระดับหนึ่งครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:26:04 »
option จัดเต็มมาก!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 13:55:06 »
Lancer EX 1.8 ด้วยครับ
ราคาชนิดที่ว่าเตรียมวางระเบิดได้เลย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:02:59 »
เอ............มี Keyless Go หรือยังครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:06:45 »

ถามพี่ข้างบนครับ จริงหรือครับ ที่ราคาถูกลง ผมเคยสนใจตัวนี้ แต่เห็นแต่ก่อนราคาสูงมากเลย
เลยหันมาศึกษา เจ้าตลาดอยู่ระดับหนึ่งครับ
ขอบคุณครับ

ราคารุ่นท๊อปเดิม 1.66 ล้าน ราคาใหม่ 1.58 ล้าน
ราคารุ่นต่ำสุดเดิม 1.28 ราคาใหม่ 1.19 ล้าน

ราคาถูกลงประมาณ 7-8 หมื่น  :o :o

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:13:36 »

ขอบคุณครับ

ราคารุ่นท๊อปเดิม 1.66 ล้าน ราคาใหม่ 1.58 ล้าน
ราคารุ่นต่ำสุดเดิม 1.28 ราคาใหม่ 1.19 ล้าน

ราคาถูกลงประมาณ 7-8 หมื่น  :o :o

ผิดแล้วครับ เรื่องราคาที่ว่าถูกลงและเอามาเทียบ

รุ่น Top เดิม 1.66 เป็นราคาตัว Top LTZ ดีเซลครับ

ราคาตัวนี้ที่เปิดตัวคือราคา Top LTZ เบนซิล ครับ

เทียบกันไม่ได้ครับ

แต่อาจถูกลงนิดหน่อยถ้าเทียบจากอัตราภา่ษีน้ำมัน E85 ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 14:16:01 »
ขอบคุณเรื่องชือ เรื่องครับ แก้ไขให้แล้ว

Diesel มีแน่ แต่อดใจอีกไม่กี่เดือนจ้าน้องโม

Hi light ของเจ้านี่ก็เครื่องดีเซลนี่ละครับ ฮี่ๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 15:35:49 »
เทียบจาก Spce เดิมแล้ว เฉพาะเบนซิลที่เปิดตัวนะ

เครื่องเดิมแต่

แรงม้าเพิ่มขึ้นจากเดิม 165 --> เป็น 168 แรงม้า

แถมมาเร็วกว่าเดิมจากที่ 6,400 รอบ --> เป็น 5,600 รอบ

ดูแล้วตีนต้นน่าจะทำได้ดีขึ้นจากเดิมอีกนิดหน่อย

สำหรับแม็ก 19 ก็คงไม่อืดอาด ตัวแม็ก 17 นี่สบายเลย

เพิ่มเติมเรื่องราคา

จากเดิม 2.4 LS 1,167,000 --> เป็น 1,198,000 บาท เพิ่มขึ้น 32,000 บาท

จากเดิม 2.4 LTZ ของเดิมไม่มีทำ (มีเฉพาะ LT)

ถ้าเทียบราคาจาก 2.4 LT กับ 2.4 LTZ จะได้

2.4 LT เดิม 1,466,000 ---> เป็น 2.4 LTZ ใหม่ 1,580,000 บาท ต่างกันอยู่  114,000 บาท ครับ

( LTZ option เพิ่มขึ้นจาก LT พอสมควร )

สิ่งที่ยังขาดสำหรับผม

1.keyless go + Pushstart
2.แอร์แยกปรับอุณหภูมิ
3.เบาะผู้โดยสารปรับไฟฟ้า

ถ้าได้มาด้วยแจ่มเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2011, 15:44:11 โดย Nikle_pk »

ออฟไลน์ Amj

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 16:41:12 »

เวลาผมเห็นข่าวเกี่ยวกับรถยนต์มาลงที่เว็บนี้ แห่งแรกทีไร
ถ้าผมไปเปิดดูเว็บข่าวสีเหลือง มักจะเห็นมาลงตามทุกที เห็นหลายครั้งละ

แนวทางการเขียนก็คล้ายกัน การจัดลำดับรูปก็คล้ายกัน เห็นแบบนี้มานานแล้ว

ผมคงคิดมากไปเองคนเดียวมั้งครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 17:22:02 »
ตอนนี้เครื่องดีเซลยังขายโฉมเก่าไปก่อน หรือเป็นสูญญากาศรอตัวใหม่เลยอ่ะครับ