ผู้เขียน หัวข้อ: // ณ วันนี้ ถ้าให้เปรียบ Headlightmag เป็นคนคนหนึ่ง เขาจะเป็นคนอย่างไร? //  (อ่าน 20091 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
สำหรับผมนะ ผมมองเหมือนเพื่อน ผู้ชาย ที่ชอบรถยนต์เหมือนกัน มีความรู้และได้มีโอกาส ไปขับรถ ไปลองรถ หลายๆ อย่าง ซึ่งผมไม่มีโอกาสตรงนั้น และได้มาเล่าสู่กันฟัง และที่สำคัญเพื่อนคนนี้เกิด 26 กพ เหมือนกันด้วย

ซึ่งบางที ถ้ามีข้อมูลอะไรผมก็อาจจะบอกว่า เฮ้ย เพื่อนได้ข้อมูลมานะ แต่ไม่รู้มีประโยชน์หรือเปล่า เอาไปดูแล้วกัน (คงจำ Lexus IS สีแดงได้นะครับ) ผมอ่านเจอที่ Thaidriver ด้วย แอบปลื้มในใจครับ ว่า คุณ J!mmy ยังอุตสาห์เขียนลงไปด้วย (^ ^)

นิสัยใจคอ จะเป็นยังไง ผมก็คงมองว่า เป็นคนค่อนข้าง โผงผาง ตรงๆ บางทีมีคิดเล็กคิดน้อยบ้าง แรงไปหน่อยบางครั้ง ซึ่งผมมองว่า ก็เพื่อนเรานี่นา จะไปเปลี่ยนแปลงอะไร คนเราคิดจะคบเป็นเพื่อน จะไปคิดเล็กคิดน้อยทำไม

แต่ถ้าให้บอกความรู้สึกเพิ่มอีก ถ้ามองในมุมมองผม ซึ่งจริงๆ แล้ว ผมเป็นคนที่ไม่มีรถเป็นของตัวเอง ไม่มีรถขับ แต่ผมศึกษาและอ่าน มาก็น่าจะร่วมๆ 20 ปีได้ ผมว่า เพื่อนคนนี้คบได้ แต่ผมไม่ได้ ไปมาหาสู่บ่อยเท่าไหร่เท่านั้นเอง (ไม่ได้เข้าทุกวัน แต่มีโอกาสก็เข้าทุกครั้ง) เนื่องจาก ภาระกิจหน้าที่การงาน ผมเป็น ​IT โรงแรมครับ

แต่ก็แอบๆ มานั่งอยู่เงียบๆ ในวงบ้าง ว่า เพื่อนๆ เป็นไงบ้าง อ่อ ฮืมม เป็นอย่างนี้เหรอ อ่อ Update นะ อ่าว เป็นอย่างนี้ เหรอ โอ๊ เข้าใจข้อมูลผิด อ่อ อ่อ เข้าใจแล้ว ... แล้วผมก็กลับไป... อะไรประมาณนี้ครับ

ส่วนตัวอยากให้ปรับปรุงอะไรไหม ฮืมมม ที่แวบเข้ามาในหัวเลยนะ อยากได้สุดๆ เลยครับ

ขอให้มี App headlightmag บน Android เถอะ เจ้าพระคุณรุนช่องเอ๋ย ผมอยากได้มาาาาาก ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 00:44:47 โดย TCh »

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ผมมองแบบนี้นะ

เหมือนผู้ชายร่างท้วมนิดๆ (จะลงพุงหน่อยๆ ก็ยังได้ ตามประสาเริ่มมีอายุ) วัยแตะเลขสาม อย่าถามเรื่องซ่อมรถ (เพราะซ่อมไม่คล่องแคล่วแน่) แต่กลับเป็นพวกบ้าการขับรถ อารมณ์ว่า ต่อให้หงุดหงิดกับงานมาแค่ไหนในชีวิต พอได้จับพวงมาลัยรถที่ขับสนุก จับขึ้นทางด่วน กดคันเร่งเอาสนุก สาดโค้งให้สุดๆ สักรอบสองรอบให้หายอยาก เสร็จจะยิ้มแก้มปริจนหายเครียด พอขับรถเสร็จ ก็แว่บมาที่ร้านอาหารร้านโปรด เจอเพื่อน เม้าท์แตกว่า "เฮ๊ย ตูชอบรถนี้ว่ะ มันดีแบบนี้นะเว๊ย"

แต่พอวันไหนไปเจอรถที่มันชวนให้โขกสับ สับซะไม่เหลือเค้า พาให้เพื่อนๆ ที่นั่งข้างๆ หรือนั่งฟังด้วยหัวเราะโปกฮาไปทีเดียว

นั่นคือความรู้สึกในตอนนี้นะ

ป.ล. พี่จิมลองหาการ์ตูนชื่อ Factory Z อ่านดู (4 เล่มจบ อ่านแล้วเหมือนเว็บนี้ชะมัด)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ที่ผมพอมโนภาพออก ผมก็จะนึกถึงผู้ชายอายุวัยสัก 35-40 ร่างใหญ่ อ้วน หน้าตาปานกลาง ชอบสเน่ห์ความเป็นรถและเครื่องยนต์อุปนิสัยพูดจาโผงผางตรงไปตรงมาและระเบียบค่อนข้างจัดแต่เข้าสังคมเก่ง
นิสัยค่อนข้างนักเลงแบบไทยแท้ ใจกว้าง ใจถึง รับฟังคนอื่นและมีเหตุผลประกอบให้คนอื่นรับฟังในสิ่งที่อธิบายแบบแน่นๆหนักๆ ฟังเป็นฟังด่าเป็นด่า
H.

ออฟไลน์ PAN

มองเหมือนพี่จิมมี่อะครับ แบบนั้นเลย เป๊ะ สั้นๆง่ายๆ ;D :D ;)

ออฟไลน์ shaman

• Jr. Member
  • **
  • รักในหลวง
เขาคนนั้น จะเป็นคนแบบไหน เพศอะไร บุคลิกเป็นอย่างไร นิสัยใจคอเป็นอย่างไร ข้อดีข้อเสีย เป็นอย่างไร

คน คนนี้ชื่อคุณ : HLM
บุคลิก : ภายนอก สุขุม นิ่งเงียบ ชอบให้คำปรึกษาและรับฟังความคิดเห็นของคนอื่นเป็นอย่างดี ใฝ่หาความรู้ใหม่ๆตลอดเวลา
            แต่เมื่อได้รู้จักหรือสนิทแล้ว จะรู้ว่าเค้าคนนี้เป็นคนร่าเริง ขี้เล่น สนุกสนาน ไม่อยู่นิ่ง จริงจังในบางเรื่อง ไร้สาระก็มีบ้าง(เพราะความขี้เล่น)
ข้อดี : จากบุคลิกข้างต้น จึงมีเพื่อนเยอะมาก สามารถเข้ากับคนได้ทุกเพศทุกวัย
ข้อเสีย : บางครั้งอาจจะขี้หงุดหงิดง่าย เพราะเค้ามีเพื่อนเยอะ ปัญหาก็เยอะตามมา จึงอาจจะต้องควบคุมอารมณ์ไว้บ้าง  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 03:06:45 โดย shaman »

ออฟไลน์ Nioka

ข้อดีเพื่อนๆพูดมาเยอะแล้ว และ ผมก็เห็นด้วย พิมอีกมันคงซ้ำ

และมีสิ่งนึงหลายๆครั้งที่อ่านรีวิวและอยากจะสื่อถึงคุณ Jimmy แต่ก็ไม่กล้า

และผมคิดว่าถ้าผมรักและหวังดีกับคุณJimmy ผมต้องบอก ถ้าเสียมารยาทผมขออภัย

ผมอยากให้คุณ Jimmy  ปล่อยวางมากขึ้น ถ้าอ่านรีวิวคุณJimmy หลายๆรีวิว

มักจะมีบทความจิกกัด อดีต อันน่าสยดสยองที่เคยผ่านมาซึ่งผมบอกตรงๆว่า มันมีมาเรื่อยๆและ เดียวก็มีอีก

จนผมต้องเลื่อนบทความนั้นๆไป เพราะงานที่คุณทำนะมันคุณภาพเยี่ยม ผมนะยกให้คุณเป็นอันดับ 1 มานานแล้ว

แต่บางเรื่องอะมันไม่ควรมาอยู่ในรีวิวที่ดีๆเลยครับ ถ้าจิกกัดเรื่องรถๆ อันนี้ผมรับได้นะแต่ถ้าจิกกัดใครบางคน อันนี้ไม่ค่อยเห็นด้วย

ถ้าจะให้เปรียบ Headlightmag เป็นคนยังไง ผมขอบอกว่า

เป็นเด็กวัยรุ่น กลางคน ที่มีมุมมอง ความคิด ดีกว่าผู้ใหญ่เสียอีก อนาคตเด็กคนนี้ยังไงก็รุ่ง ไม่ว่าเรื่องใดๆก็ตาม

ที่เค้าตั้งใจจะทำ ถึงแม้สิ่งที่เค้าคิดจะเกินกว่าเด็กทั่วไปในรุ่นๆเดียวกัน คิดจะทำ แต่เด็กแบบนี้ละ อนาคตสดใสแน่นอน

แต่งั้นก็เหอะ เค้าก็ยังมีอารมณ์เด็กๆให้พอเห็นอยู่บ้าง และเมื่อวันเวลาผ่านไป เค้าจะเป็นผู้ใหญ่ที่ดีคนนึงทีเดียว และผมก็ภูมิใจกับเด็กคนนี้ไงไม่รู้^^

ออฟไลน์ XL_SiZe

คำว่า web เป็นยังไง ก็คงไม่ได้หมายถึงผู้ทำ web อย่างเดียวถูกมั้ยครับ
หมายรวมถึงทั้งคนทำ web และสมาชิกทุกคน รูปแบบการคุยกัน แนวทางที่คุย ฯลฯ

สำหรับ web นี้ผมว่าเป็นที่ ๆ ความรู้มีให้เยอะ และเร็วดีระดับหนึ่ง
ให้ข้อมูลตรงตามจริงดี และพูดจากันแบบตรงตามความเป็นจริงดี

แม้จะมีกดกันบ้างแบบ ฉันรู้ เธอไม่รู้ ฉันได้ เธอยังห่างอยู่ อะไรบ้าง
แต่ก็เป็นสังคมมนุษย์ที่ต้องมี เพราะไม่งั้นก็บรรลุกันหมดล่ะ ยังพอรับได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 09:07:48 โดย XL_SiZe »

ออฟไลน์ SunSun

• **
ถ้าเปรียบเป็นผู้ชาย...
ผู้ชายคนนี้มีดี แต่ขาดเสน่ห์อ่ะคะ (ตัวตนบางอย่างบดบังความดีนั้นไปทีละนิดๆ แต่ก็ไม่เชิงจะหมดความน่าสนใจไปเลยทีเดียว แต่ก็ไม่น่าสนใจเท่าตอนแรกที่ได้รู้จัก)

ถ้าเปรียบเป็นผู้หญิง...
ผู้หญิงคนนี้สวย เก่ง มีดี แต่เจ้าอารมณ์ เอาแต่ใจตัวเอง

แถม....ถ้าเปรียบเป็นสิ่งของ...
เป็นของที่ทันสมัย อินเทรนด์ ไม่เหมือนใคร เลยทำให้คนที่เห็นแล้วชอบ อยากได้ก็ต้องเป็นเฉพาะกลุ่มไป...

ปล.อยากให้ที่นี่เป็นมากกว่าห้องสมุดที่คนเข้ามาตักตวงแล้วก็จากไป
แต่อยากให้คนที่เข้ามาพอได้ความรู้จากที่นี่แล้วก็ช่วยกันต่อยอดเพิ่มความรู้ให้ห้องสมุด ทำให้ห้องสมุดน่าสนใจ ดึงคนเข้ามาใช้บริการมากขึ้นๆมากกว่า...

ออฟไลน์ Boyd

• **
นึกถึง....มดดำ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
ในมุมมองผม HLM เหมือนเด็กดื้อครับ

คือ เป็นคนที่พร้อมจะพิสูจน์สิ่งที่ตัวเองเชื่ออย่างไม่ท้อถอย และยอมรับผลที่ตามมาจากสิ่งที่ตัวเองทำ

พร้อมที่จะเรียนรู้และรับฟังคนอื่น แต่มีวิธีคิดของตัวเอง ต้องใช้วิธีของตัวเอง

ไม่ประณีประนอม จนบางครั้งดูเหมือนก้าวร้าว

คงเป็นเหมือน เด็กที่เกิดราศีเมษ วันเสาร์ เลือดกรุ๊ป B หล่ะมั้งครับ

หรือถ้าจะเทียบว่าใกล้เคียงกับใคร ผมนึกถึง คริส เบงเกิ้ล ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เป็นเกย์ครับ 5 5 5 5 5 5

เห็นด้วยกับริงโก๊ะ 1,000,000 % แต่ในส่วนตัวคิดว่า
อายุที่เพิ่มมากขึ้น จะทำให้เวปนี้เป็นผู้ใหญ่มากขึ้นครับ

แต่โปรเจคใหม่ที่จิมมี่คุยกับผมเมื่อวาน มันส์แน่..........
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมว่าเว็บนี้ก็เปรียบได้กับคนที่มีความรู้ในด้านรถแบบผู้เชี่ยวชาญ ไม่ว่าจะเป็นรถเก่า รถใหม่ รถยุโรป รถญี่ปุ่น ประวัติของรถ การแต่งรถ การดูแลรักษารถ แต่ไม่เคยที่จะหวงในสิ่งที่ตัวเองรู้ แถมยังคอยช่วยเหลือผู้ที่มีเรื่องเดือดร้อนเกี่ยวกับรถอีก และยังเป็นคนพูดตรงไปตรงมา อะไรไม่ดีก็บอกไม่ดี อะไรดีก็ว่ากันตามเหมาะสม

ออฟไลน์ jirajade

• Newbie
  • *
- เป็นคนมีหลักการที่มีรูปแบบเป็นของตัวเอง 
- เป็นคนตรงและแรง
- มีความเป็นตัวของตัวเองสูง
- เป็นคนที่พร้อมจะเปลี่ยนแปลงตัวเอง(ไม่ยึดติดอยู่กับ อีโก้ ของตัวเอง)  ;D ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เป็นเกย์ครับ 5 5 5 5 5 5

เห็นด้วยกับริงโก๊ะ 1,000,000 % แต่ในส่วนตัวคิดว่า
อายุที่เพิ่มมากขึ้น จะทำให้เวปนี้เป็นผู้ใหญ่มากขึ้นครับ

แต่โปรเจคใหม่ที่จิมมี่คุยกับผมเมื่อวาน มันส์แน่..........

55555 ;D ;D ;D ;D
อืม เห็นด้วยมากเลย...

ออฟไลน์ anikuz

• **
ผมว่า เป็นเหมือน "เบจิต้า" จากการ์ตูนเรื่อง Dragon Ball ครับ เหตุผล ดังนี้

1. ภาคภูมิใจในตัวเองสูง (เป็นเจ้าชายจากดาวนาเม็ก)
2. มีการตอบโต้ที่ดุเดือด (พลังโจมตีสูงมาก และหนักหน่วงอีกด้วย)
3. เป็นตัวของตัวเองสูง (เบจิต้ามักจะชอบแยกตัวอิสระ คิดอิสระ มั่นใจในสิ่งที่ตนเองทำ)
4. มุทะลุดุดัน (เบจิต้าชอบลุยโดยไม่คิดให้รอบคอบ จนบางครั้งก็เกิดผลเสียได้)
5. ผิดพลาดได้แต่ก็ยอมรับในความผิดพลาด (หลายครั้งที่เบจิต้ารู้ตัวว่าทำผิดไป แล้วกลับตัวเพื่อทำในสิ่งที่ถูกต้องต่อไป ต่อให้ต้องแลกด้วยศักดิ์ศรีหรือชีวิตของตัวเอง)

แต่โดยรวมแล้ว ผมก็ชอบเบจิต้า ในดราก้อนบอลนะครับ ครบรสดี :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่านมาเรื่อยๆ ก็เริ่มรู้สึกว่า มันมีบางสิ่งที่ ทั้งเหมือน หรือต่างไปจากที่ตัวเองคิดไม่มากนัก

- เบจิต้า มีหน้าตาเหมือนกับ น้องผู้ดูแลเว็บของเรา (เจ้าเต้) ไม่มีผิดเลยครับ ขนาดตาแพน ยังตั้งฉายาล้อกันเล่นเลย (ฮ่าๆ)

- เกย์ อันนี้ไม่เถียง ถ้าไม่ใข่ ก็แปลกแล้วละครับ

- เรื่องโจมตีจิกกัดคน บางคน ผมว่า นี่ก็ไม่ค่อยจะมีแล้วหนะครับ และคงจะทำเฉพาะเวลามีเหตุ อย่างเช่นรีวิว Golf GTi เท่านั้น
เพราะผมก็ไม่อยากสร้างศัตรูเพิ่มมากกว่านี้ ขอบคุณนะครับ คุณ Nioka

- ใจร้อน มุทะลุ อืม จริง

- "เฮี้ยบ".....เหอ? จริงงะ?

- เรื่องประณีประณอม ผมมักจะ ว่ากันตามกรณีๆ ไปมากกว่าครับ บางเรื่อง ยอมได้ ยอมเถอะ บางเรื่อง ไม่ควรยอมเด็ดขาด ว่ากัน case by case

- ผมชอบ คอมเมนท์ คุณ Sun มากครับ คือ เหมือนขาดเสน่ห์ แต่ผมนึกไม่ออกจริงๆว่า เสน่ห์ที่ขาดหายไป คือตรงไหน
ขอรบกวน ขยายความเพิ่มอีกได้ไหมครับคุณ Sun สนใจมากเลยข้อนี้!

- App Headlightmag สักวันมันต้องมี แต่จะเมื่อไหร่ สารภาพเลยว่า ยังมิได้เริ่มคุยกันอย่างจริงจังเลยครับ แหะๆ
เราคาดว่า เราจะทำ ในวันที่เราเห็นสมควรว่าจะทำ คือคิดว่า มีปีหน้าขึ้นไปหนะครับ เพราะได้ยินว่า ต้นทุน ก็สูงเหมือนกัน?
อันนี้ไม่ทราบนะครับ ถ้าใครเก่งด้านนี้ ขอรบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

เชิญต่อได้เลยนะครับ ผมว่ายังไม่หมด ยังมีอีก ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ redsun

เป่น มอญญญ  :P

เป็นคนขยัน(สุดๆๆๆๆๆ) จริงใจ และซื่อสัตย์กับสิ่งที่ทำครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 11:03:19 โดย redsun »

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
ผู้ชายไฟแรงที่ออกมาเปิดธุระกิจส่วนตัว ตรง กล้าคิด กล้าทำ ไม่ตามน้ำ นำเสนอสิ่งแตกต่าง ทำให้เหนื่อยกว่า คนอื่นที่ทำงานเป็นขั้นตอนไปเรื่อยๆ

เป็นคนที่รู้จักรวมข้อดีของคนหลายๆคนไว้ในตัว และพยายามกำจัดข้อเสียหรือพัฒนาตัวเองอยู่ตลอด ตัวอย่างเช่นกระทู้นี้

คนแบบนี้อนาคตไปได้อีกไกล

ออฟไลน์ off_033

เป็นคน ego สูง ทำอะไรตามใจตัวเอง ไม่ตามกระแส

ซึ่งมีทั้งดีและไม่ดี อยากให้อยู่กลางๆ ไม่แข็งเกิน แต่ก็ไม่ได้ยอมอะไรไปซะหมด

ออฟไลน์ Paul sa

ขาดเสน่ห์ตรงที่ชายหนุ่มที่ทันสมัยน่าสนใจน่าคบคนนี้นั้น ใจร้อนในบางครั้งที่ทำให้รู้สึกว่าจะฉุดตัวเองไม่อยู่ เปรียบตัวเองเหมือนสาวน้อยที่ได้ปลื้มคุณอยากคบหาคุณด้วยข้อดี 100 ประการดังเช่นหลายท่านแสดงความเห็นมา แต่ยามที่คุณจะหลุด control สาวน้อยคนนี้ก็อดที่จะกลัวจนตัวสั่นไม่ได้และคิดว่าจะถอยห่างออกไปซักก้าวหนึ่งก่อน
นิดเดียวจริงๆ ครับ ด้วยความจริงใจนะอยากให้ชายหนุ่มคนนี้ประสบความสำเร็จสูงสุดในโลกของเขา แต่แน่นอนว่าอีกหน่อยเขาจะอายุมากขึ้นแล้วเรื่องนี้ก็อาจจะหายไปตามวัยครับ ขอบคุณ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เป็นเหมือนพี่ชายคนหนึ่งที่เก่งเรื่องรถยนต์ รู้เรื่องรถยนต์มากถึงมากที่สุดที่คอยแนะนำให้น้องๆ เฉพาะด้านรถยนต์ที่ไม่ค่อยมีความรู้แบบผม มีความรู้เพิ่มขึ้นอีกมากโข

ออฟไลน์ SunSun

• **
ตอบคุณจิมมี่นะคะ

ผู้ชายคนนี้มีดี คือ เก่ง ฉลาด รอบรู้ ทันคน มีเสน่ห์ในการดึงดูดคนในขั้นแรก แต่เสน่ห์ที่ขาดหายไปคือความพอดีคะ...

ทุกคนชอบความเร้าใจ สีสัน แต่ที่ขาดไม่ได้คือ ความสบายใจ ผู้ชายคนนี้ดึงดูดให้เราเข้ามา แต่ด้วยความที่ขาดความพอดี
เร้าใจในบางจังหวะแรงไป ทำให้ความสบายใจ ความรู้สึกที่จะดึงดูดให้สนใจ อยากรู้จักให้มากกว่านี้ มันน้อยลง
ทั้งที่ความดีของผู้ชายคนนี้มันยังอยู่ ทุกคนรับรู้ พอคบกันก็คงจะแค่ขอความรู้ คบแนวผิวเผิน แต่ความรู้สึกแบบอยากผูกสมัคร รักใคร่ มันค่อนข้างยาก...
ไม่ใช่ว่าตำหนิผู้ชายคนนี้ไม่ดี แต่ถ้าเราคบใครสักคนจริงๆ เราต้องการความจริงใจต่อกัน เข้าใจกัน ดังนั้น การพยายามทำความเข้าใจผู้ชายคนนี้ มันทำให้เราค่อนข้างเหนื่อย...
ด้านอื่นๆที่ดี เลยโดนบดบังไปด้วย... เป็นแค่คนรู้จักกันมันน่าจะดีกับทั้งสองฝ่าย...

ไม่แน่ใจว่ากลั่นกรองความรู้สึกตัวเอง ออกมาเป็นคำพูดได้ดีขนาดไหน เหมือนกับว่าคำบางคำมันยังนึกไม่ออกอ่ะคะ แต่โดยรวมก็ประมาณนี้นะคะ

ออฟไลน์ nat

• Newbie
  • *
สำหรับผม นึกภาพเป็นชายวัยกลางคน ทำงานแบบ Perfectionist
มีอุดมคติและแนวคิดของตัวเอง และพร้อมที่จะตอบโต้ถ้ามีใครละเมิด
และพร้อมที่จะรับฟังและช่วยเหลือผู้อื่นอยู่เสมอ
ออกแนว work hard play harder
สิ่งที่เหมือนขาดไป
สีสัน มันดูจืดๆเหมือนกินข้าวกระเพราทุกวันอ่ะ ไม่มีเหตุผลนะครับแต่นี่เป็นคำแรกที่ออกมาจากหัวเลย
ขอถือโอกาสนี้ขอบคุณ เว็บนี้ โดยเฉพาะ คุณ J!MMY เปลี่ยนมุมมองในการเลือกรถ
โดยเฉพาะ ต้องไปลองขับเอง ทำให้ผมได้เห็นว่า ของในโลกนี้ บางอย่างไม่ได้เหมาะสำหรับ
ทุกคน อย่าไปตัดสินอะไรแทนคนอื่น เราว่าดี คนอื่นไม่จำเป็นต้องว่าดีก็ได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เหมือนเพื่อนครับ ไม่ว่าอะไรก็นึกถึงเพื่อนคนนี้ก่อนเลย ไม่ว่างานจะยุ่ง รึมีปัญหาอะไรก็ตาม เวลาไปหาหรือปรึกษาเพื่อนคนนี้ก็จะให้คำปรึกษาและกำลังใจเสมอมา

เป็นเรื่องดีครับชอบพี่จิมมี่มากตรงที่พยายามรู้จักตัวเองแล้วพัฒนาให้ดีขึ้น ไม่มีใครที่ดีพร้อมหรอกครับ แต่การรู้ตนเองแล้วพัฒนาเนี่ยเยี่ยมมากครับ

ผมเชื่ออยู่เสมอว่าคนเรามันต้องโต การหยุดอยู่กับที่ก็เหมือนการถอยหลังนั่นเอง เพราะคนอื่นเค้าเดินไปข้างหน้าแล้ว แต่บางครั้งก็จำเป็นต้องถอยเอาแรงเพื่อกระโดดข้ามหน้าผา (ไปถึงริมแล้วต้องถอยกระโดด เดี๋ยวไม่พ้น)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

civicferio

จะเสริมอีกนิดค่ะ....  เว้บนี้ยังมีจุดบอดบางอย่างอยู่ในเรื่องการนำเสนอ รีวิว

สังเกตหลายความเห็นจะพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า   มีแต่รถในระดับสูง (หรือพูดง่ายรถแพงๆ หรูๆ)

ถ้าพูดในความเข้าใจของริงโกะ จริงอยู่รถพวกนี้จะหายืมได้ง่ายมาก เพราะ ต้องการให้สื่อมวลชนโปรโมตด้วยส่วนนึง แต่ แมสของผู้ซื้อ ยอมรับว่าน้อยจริงๆ

ต่างกันตรงนี้ รถตลาด ในบ้านเรา ถ้าที่เช็คยังไม่ครบนะ  และอยาก ให้ลอง รถ ตลาดอื่นบ้าง อย่าง รถจีน หรือ รถมาเลย์
(เชื่อเถอะค่ะ ขนาดคุณจิมมี่ ยังบอกได้ขนาดนั้น แต่ถ้าเป็นไปไำด้ ลองหาคอนเนคชั่นอื่นๆ มาสับให้คนอ่านดูค่ะ เชื่อว่า มันจะดูน่าเชื่อถือกว่าอีก)

เชื่อเถอะค่ะ คนใน แมสนี้ จะมาสนใจเว็บคุณจิมขึ้นอย่างน้อย 10% ขั้นต่ำ เพราะออะไรหรือ?? อย่างน้อยเว็บคุณมีความเชื่อถืออยู่แล้ว

แต่ก็เข้าใจบ้าง ยี่ห้อก็ปล่อยรถยาก เหมือนคนพูดถึงค่ะ

เหมือนกระเพราผัด  รสจัดจ้าน สารอาหารสูง ขนาดไหน แต่ถ้ากินบ่อยๆ ก็ไม่ไหวค่ะั ยิ่งกระเพราะ ไฮโซ ตามร้านแถวตึกใบหยก  ริงโกะคนแรกค่ะที่จะขอไม่กินค่ะ (เพราะไม่มีปัญญา)

เว็บไำฟหน้า มันก็น่าสนใจอยู่หรอก..... แต่ จะกลายเป็นหนังสือ พลอยแกมเพชร ซะมากกว่่าค่ะ ถ้าอย่างน้อย ทำตัวเหมือนคู่สร้างคู่สมนี่  มันจะป๊อบได้มากขึ้น.

บางครั้ง ในบอร์ด เรา มีคนคุยไม่กี่คน แต่ เหมือนคนอ่านจะเยอะนะคะ ใครอ่านมีความเห็นให้ลองมาเสนอได้ค่ะ เชื่อว่า ตัวเอกของบอร์ด เขาก็ไม่ต้องการให้พวกคุณอ่านกันอย่างเดียวหรอกค่ะ ริงโกะเชื่ออย่างนั้น

เสริม......  บางครั้ง อย่าให้ใฝที่ปากมันคอนโทรล ไวกว่าความคิดนะคะ   คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 12:42:37 โดย ชีนะ ริงโกะ™ »

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าเหมือน คุณตัน โออิชินะ

อ้วนท้วมสมบูรณ์ละที่เหมือนแน่ๆ  ;D ;D ;D

เก่งกาจในด้านสายงานตัวเอง คอยมองหาหนทางพัฒนาต่อยอด ไม่หยุดนิ่งอยู่กับที่ หรือทำอะไรเดิมๆ นำเสนอและสร้างมาตรฐานใหม่ในวงการขึ้นมา

เฮี้ยบและเนี๊ยบทุกอย่างเวลาทำเกี่ยวกับงาน แต่กันเองเวลาคุยเล่นและนอกเวลางาน
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

civicferio

ผมว่าเหมือน คุณตัน โออิชินะ

อ้วนท้วมสมบูรณ์ละที่เหมือนแน่ๆ  ;D ;D ;D

เก่งกาจในด้านสายงานตัวเอง คอยมองหาหนทางพัฒนาต่อยอด ไม่หยุดนิ่งอยู่กับที่ หรือทำอะไรเดิมๆ นำเสนอและสร้างมาตรฐานใหม่ในวงการขึ้นมา

เฮี้ยบและเนี๊ยบทุกอย่างเวลาทำเกี่ยวกับงาน แต่กันเองเวลาคุยเล่นและนอกเวลางาน

ต้อนนี้ จัดโปร ซื้อสองดื่ม 20 บาท จ่ายอีก 1 บาท เอา ชาเขียวไปชวดค่ะ....  คริคริ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
ถ้าให้เปรียบเทียบ ก็เหมือนวัยรุ่นไฟแรง ไม่เกรงใครมั่นใจในตัวเองสูง ไม่มีความอ่อนน้อมถ่อมตน กล้าแสดงออก ไม่เก็บความรู้สึก เชื่อมั่นใจตัวเองสูงมาก  ประมาณคนไฟแรงสูงกำลังมีไฟเยอะ ฮับ

ออฟไลน์ Boyza

• Newbie
  • *
สำหรับผม คนที่ชื่อว่า  Headlightmag ผมว่าเค้ามีจุดเด่นอันนึงที่ ผมหาไม่ได้จากคนอื่น (เวบอื่น) และนั่นคือสิ่งที่ผมอยากได้มากที่สุดซะด้วย

นั่นคือ " ความจริง " ครับ

มีเวบรถยนต์และหนังสือรถยนต์มากมายในท้องตลาด แต่ทำสิ่งที่เหมือนๆกัน คือ เขียนเชียร์ รถที่ตัวเองรับตังค์มา
นี่คือ สาเหตุใหญ่ที่สุดครับ ที่ผมเลือกที่จะเข้ามาอ่าน ศึกษา ความรู้เรื่องรถยนต์ ที่นี่ ที่เดียวเลย
บวกกับ คนในเวบบอร์ด ที่นี่ ของเค้าดีจริงๆอ่ะครับ ให้ความรู้ ให้ความเคารพกันและกัน เป็นที่ที่น่าอยู่มากครับ

เข้าใจคุณจิมมี่และทีมงานนะครับ ว่าอยากจะเพิ่ม ปรับปรุงให้มันยิ่งดีขึ้นไปอีก
แต่เท่าที่เป็นแบบนี้ ผมก็เข้ามาเวบนี้ทุกวันอยู่แล้วอ่ะครับ ^^

ถ้าอยากให้เสนอแนะก็คงอยากให้ทำ รีวิว รถกระบะพวก vigo dmax ราคาประมานพวกนี้อ่ะครับ
ขอแบบจัดหนักๆเลยอ่ะครับ ทุกซอกทุกมุมเลยอ่ะครับ
ผมว่า พวกรถกระบะนี่ หารีวิวแบบตรงไปตรงมา ในประเทศนี้นี่ หาอ่านยากจริงๆครับ
ส่วนใหญ่ที่เคยอ่านมา รีวิวไป รีวิวมา อ้าว ตกลง มันดีทุกอย่างเลยนี่หว่า 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มี 2 เรื่อวงที่อยากจะขอชี้แจงครับ

1. หาว่า เราไม่อ่อนน้อมถ่อมตน

ซึ่ง ผมคงจะไม่ขออ่อนน้อมให้กับสิ่งที่สังคมบอกว่าถูก แต่ใจผมบอกว่าผิดหนะครับ

2. เรื่องการยืมรถ

ทุกวันนี้ เหตุที่รถ Upmarket เยอะมาก เพราะว่าที่ผ่านมา รถพวกนี้ ถูกดองไว้บ้าง หรือมีคิวปล่อยมาต่อเนื่องแต่ยังไม่ได้ลงบ้าง
ปีนี้อย่าลืมว่า รถตลาด เปิดตัวออกมาน้อย และถ้าลองย้อนกลับไปดูก่อนหน้านี้ เรามีรถตลาดมาให้ได้อ่านกันค่อนข้างเยอะมาก

การจะยืมรถมาทำรีวิวให้อ่าน ต้องขึ้นอยู่กับว่า ผู้ผลิต มีรถรุ่นนั้นๆให้เรายืมด้วยหรือไม่ ในแต่ละช่วงเวลาหนะครับ

C-Segment รถบ้านๆ Brio Ptius Cruze Mazda 3 ฯลฯ ทั้งหลาย อดใจรออีกนิด อยู่ในคิวแล้วครับ แต่เมื่อไหร่ ยังไม่ราบจริงๆ
ส่วน Cruze นี่ คิวต่อไปแล้วละ ไม่เลทแล้ว

รถกระบะ...มีแผนอยู่แล้วครับ แต่ต้องทะยอยๆ กัน ตามวาระที่แต่ละรุ่นเปิดตัว
ส่วน Isuzu คงจะยาก เพราะเขาไม่ปล่อยรถให้ยืมกันอิสระหนะครับ