ผู้เขียน หัวข้อ: // ณ วันนี้ ถ้าให้เปรียบ Headlightmag เป็นคนคนหนึ่ง เขาจะเป็นคนอย่างไร? //  (อ่าน 20098 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลังจากที่เราได้กำเนิดมา จนถึงวันนี้ เวลาก็ผ่านไปอย่างรวดเร็ว เป็น 2 ปีเศษๆ

เมื่อคืนนี้ ผมกับตาแพนและตาเอก backseat driver นั่งคุยกันในเรื่องที่เกี่ยวข้องกับอนาคตของเราในระดับหนึ่ง

อีกทั้งเวลานี้ ผมก็ยังแอบไปซื้อหนังสือ แบรนด์พลิกคน คนพลิกแบรนด์ ของคุณ ธนา เธียรอัจฉริยะ
ซึ่งพิมพ์ออกมาเป็นครั้งที่ 7 แล้ว ที่ซื้อเพราะ ในนั้น บอกเล่าเรื่องราวต่างๆ จากวันที่ DTAC เป็นแบรนด์ที่ตกต่ำที่สุด
กลายมาเป็นแบรนด์ที่ดีขึ้นมาได้ในวันนี้ ด้วย Happy (ซื้อเป็นเล่มที่ 2 หลังจากเล่มเดิม พิมพ์ครั้งที่ 1 ให้น้องรอบข้างยืมไปอ่าน)
คือชอบหนังสือเล่มนี้มากๆ

ผมเลยเริ่มเกิดคำถามขึ้นมา

ก่อนที่เราจะทำอะไรสักอย่าง เราก็ควรจะศึกษาตัวเอง รุ้จักตัวเองให้ดีกว่านี้เสียก่อน
และยิ่งจะดี ถ้าได้รู้จักตัวเราเอง ในสายตาของคนอื่น ว่าเขามองเรากันอย่างไร

เลยอยากจะขอทราบว่า

ในมุมมองของคุณผู้อ่าน ถ้าจะต้องเปรียบ Headlightmag เป็นคนหนึ่งคน
เขาคนนั้น จะเป็นคนแบบไหน เพศอะไร บุคลิกเป็นอย่างไร นิสัยใจคอเป็นอย่างไร ข้อดีข้อเสีย เป็นอย่างไร

ไม่ต้องเชลียร์กันนะครับ เขียนในแบบที่คุณรู้สึก เป็นไอเดียของคุณเอง จะดีจะแย่ยังไง เขียนมาได้เลย

อยากฟัง อยากรู้ ครับ

ขอบคุณมากล่วงหน้าในความคิดของคุณผู้อ่าน ทุกๆคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 17:11:50 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คุณครูครับพี่ บอกตามตรง ที่ให้ความรู้และให้ประสบการณ์ผมมากมาย ไม่ไว้ผมจะทำผิดอย่างไร คุณครูก็ให้โอกาสผม ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เป็นวิทยากรในการพูดทีดี ให้ความรู้ ในการเลือกรถ ช่วยในการตัดสินใจซื้อรถ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
ผมมองว่าเว็บมาจากคนทำ บุคลิคก็เลยเหมือนเจ้าของเว็บอย่างคุณจิมมี่ คุณแพนและทีมงานอื่นๆผสมกันครับ

ลองดูแล้วกันครับแต่ผมว่ามันจะออกมาคล้ายคุณจิมมี่ซะมากนะสิ ;D
ผมมองว่าheadlightmagเป็นเหมือนผู้ชายสมัยใหม่ กล้าวิพากษ์วิจารณ์แต่ก็มีความอ่อนน้อมแบบคนGenX อายุน่าสักราวๆสามสิบกว่าๆเกือบๆสี่สิบ
เป็นเพื่อนที่น่าสนทนา มีข่าวคราวเกี่ยวกับรถยนต์มาฝากเสมอ ให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องรถได้น่าสนใจ จุดเด่นมากๆของเว็บนี้ก็คงเป็นรีวิวรถ
ซึ่งมันแสดงตัวตนของเว็บนี้ออกมาตรงนี้แหละ แต่ก็มีเว็บบอร์ดเปรียบเสมือนห้องรับแขกของนายheadlightmag ซึ่งก็เป็นที่พูดคุยของเพื่อนพี่น้อง
รวมทั้งยังไว้ปรึกษาปัญหาต่างๆได้ด้วย  
พูดถึงห้องรับแขกก็มีความเป็นแปลงเรื่อยๆ เนื่องจากมีคนมาเยี่ยมเยียนเยอะ เมื่อมีคนมาความวุ่นวายก็ตามมาถ้าจัดการไม่ดี หลังจากแขกไปแล้ว
บางทีขยะมันก็หล่นอยู่เกลื่อนกลาดห้องเป็นภาระแก่เจ้าของบ้าน ทั้งยังไม่น่าแวะเข้าไป โดยเฉพาะช่วงปิดเทอมที่มีเด็กๆเข้ามาวิ่งเล่นเยอะ ต้องคอยตักเตือน
สั่งสอนกันไป แต่ช่วงนี้ก็คงสงบลงเยอะแล้วกลับมาอบอุ่นน่าอยู่เหมือนเดิม

พูดมาก็เยอะสรุปว่าผู้ชายคนนี้น่าคบครับผมเล่นมาก็น่าจะเกินปีแล้ว ตั้งแต่ช่วงหาข้อมูลไปออกรถ ตอนนี้ก็ออกรถมาจะครบปีแล้ว แต่ขอติงนิดนึงว่า
รีวิวออกช้ามากแล้วไม่ค่อยจะตรงเวลา บางลัดคิวกันเป็นว่าเล่น แต่บางรีวิวอยู่ดีๆโผล่มาก็มี เข้าใจว่างานดีบางทีต้องรอแต่ก็ขอรอแบบมีจุดมุ่งหมาย ผมจะสังเกตได้ว่าถ้าคุณจิมมี่บอกว่ารีวิวใกล้คลอดในอาทิตย์นี้ ผมเดาได้เลยว่านับไปอีกประมาณ8-9วันจะออก หรือเช่นบอกว่าไม่เกินวันอาทิตย์ก็มักจะได้ชมกันวันอาทิตย์ดึกๆหรือจันทร์เช้า กันเลยผมสังเกตมาหลายครั้ง
ถ้าเข้าใจไม่ผิดอยากให้ปรับปรุงตรงนี้นิดครับ จะบอกว่าอีกนานไม่เป็นไร แต่ขอไม่เลื่อนดูจะทำร้ายจิตใจน้อยกว่า ถ้าผมจำวันเวลาผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยครับ

ออฟไลน์ prai

ไม่รู้จะพูดยังไงนะครับถ้าเปรียบเป็นมนุษย์ แต่ถ้าเปรียบเป็นสิ่งของผมคิดว่าเหมือนโรงเรียนเอกชนอินเตอร์แต่ยังไม่ใช่นานาชาตินะ
ที่พอกฎบ้างที่พอจะควบคุมประชากรอยู่ แต่ในขณะเดียวกันก็ให้ประชากรแสดงความเห็นได้อย่างเสรี และทุกคนในโรงเรียนมีสิทธิ์เท่าเทียมกัน
เถียงกับครูได้ ไม่ว่ากัน(มั้ง) 555555555555555 ครูจะมาสาย นักเรียนจะมาสาย ส่งงานช้า ก็ไม่ว่าอะไร

Blue 229

ออกตัวก่อนว่า
ตลอดเวลาที่ผมรู้จักและเข้ามาหาความรู้กับเว็บ HLM มา
น่าจะประมาณเกือบสองปีนะครับ
เพราะฉะนั้น มันจะเป็นมุมมองของคนที่รู้จักพวกคุณดี แต่ยังไม่สนิทมากครับ
แต่ยังไง ผมจะตอบคุณแบบตรงๆครับ ไม่อวยและไม่มีbias แน่นอนครับ

สำหรับผม ผมมอง hlm เป็นเด็กวัยรุ่นคนหนึ่งครับ
เป็นสัญลักษณ์ของความกล้าแสดงออก และกล้าคิดกล้าทำ
พวกคุณรักในสิ่งๆหนึ่งแล้วพวกคุณก็ทำได้ ทำตามสิ่งที่คุณรัก อันนี้เป็นสิ่งที่น่านับถือมากๆครับ
และอีกสิ่งหนึ่งที่ผมประทับใจ และนับถือในทีมงานของคุณ
ผมชอบในการมีสัจจะวาจาครับ พวกคุณเป็นคนที่พูดอย่างไหนก็ทำอย่างนั้นครับ
อันนี้หายากมากจริงๆสำหรับสังคมไทย ส่วนใหญ่เรา พูดอย่าง ทำอย่าง กันตลอดเวลาครับ
และเว็บไซค์ที่มีกฏกติกาเข้มงวด แต่ใจกว้างอย่างคุณ สำหรับผม ผมยังไม่เคยเจอครับ

ที่ว่าไปเป็นคำชมครับ ต่อไปเป็นสิ่งที่เป็นผมไม่ค่อยสบายใจเท่าไหร่ หรือเรียกว่าคำติเตียนที่ผมอยากบอกคุณก็ได้ครับ
สำหรับผม ผมมองว่า เด็กวัยรุ่น HLM คนนี้
บางครั้ง ใจร้อนไปนะครับ
บางกรณี และบางคน สำหรับตัวผมเอง เค้าไม่ได้มีความผิดขนาดนั้นครับ
ผมขออนุญาติหลีกเลี่ยงที่จะเอ่ยชื่อนะครับ เดี๋ยวมันจะนอกประเด็นไป

สรุปเลยนะ HLM เป็นวัยรุ่น ที่น่านับถือในความตั้งใจจริงและมีสัจจะ
บางครั้งอาจใจร้อนไปบ้าง แต่สำหรับผม มันไม่เคยลดคุณค่าของพวกคุณในสายตาผมลงไปเลยครับ :)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่าเป็น ครูและเพื่อน   อะครับ ทำผิดก็คอยเตือน  มีไรพูดคุยกันได้ทุกเรื่องอะครับ ให้คำปรึกษา  ;D

และอีกหลายๆอย่างเลยครับ

ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมมองนะครับ  เหมือนกับคนที่  มองดูเผินๆ ตงเฉิน ตรงไปตรงมา ในเรื่องความเป็นระเบียบ  แต่พอคุยกันจริงๆ  คุยกันแล้วถูกคอเฮฮา  เหมือนคนละคนเลย

**  หนังสือที่พี่จิมซื้อมา นี่ผมอ่านแล้วครับ อ่านมากกว่า2ครั้งด้วย  ขอบอกครับว่าสนุกและได้ความรู้ด้วยครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 18:08:54 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ขวานผ่าซาก จริงใจ ตรงไปตรงมา ยึดประโยชน์ของทุกฝ่ายเป็นสำคัญ

จริงๆ จุดเด่นของเว็บนี้ มันก็สะท้อนลักษณะนิสัยของทีมงานอยู่แล้วครับ โดยเฉพาะพี่จิม อันนี้เห็นชัด

มันก็ทำให้เว็บนี้เหมือนกับว่า จะเข้ามายาก และถ้าเข้ามาแล้ว ไม่ทำความเข้าใจกับมัน ก็จะอยู่ยาก แต่คนที่อยู่ที่นี่ได้ จะได้รับความรู้ และประสบการณ์มากมายมหาศาลครับ

ผมเชื่อว่า HLM มี character แบบทุกวันนี้ ดีที่สุดแล้วครับ เพราะผมเชื่อว่า ไม่มีเว็บรถยนต์ที่ไหน ในเมืองไทย ที่มี character แบบเราแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 18:38:07 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
.ตรงไปตรงมา มีบางครั้งที่หลุดบ้าง แต่ กล้าที่จะขอโทษและยอมรับ
เพื่อที่จะก้าวต่อไป อย่าเกรงใจที่จะเป็นกลาง
และเพิ่มเนื้อหาสาระการดูแลรถให้สมาชิก
ยังมีอีกหลายคนที่ไม่รู้เรื่องรถเลย และตอบแบบรู้ไม่จริง(เพราะไม่รู้จริงๆ)
และหลายครั้งที่มีความรู้สึกว่าพวกมากลากไป...
แต่คุณจิมและทีมงานHLM ก็พิสูจน์ให้เห็นว่า
ข้อคิดและการทดสอบที่เขียนโดยHLM นั่นคือสิ่งที่เชื่อถือได้
โดยปราศจากการเกรงใจ บ.ผู้ผลิตรถเหล่านั้น หากมันเป็นเรื่องจริง

ขอให้เว็บHLM อยู่คู่กับโลกไซเบอร์ตลอดไป
 และรักษาความดีที่มี ดุจดั่งเกลือ รักษาความเค็ม....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 18:38:27 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
เป็นคนดี มีความสามารถ แต่บางทีเอาแต่ใจไปหน่อย เลยมีทั้งคนชอบและคนชัง ถ้าเข้าใจกันก็อยู่ด้วยกันได้

ออฟไลน์ Fly to dream

เพื่อนครับ  ทั้งเตือนทั้งให้ความรู้ และมาคุยสนุกๆได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YF-19

"ชายหนุ่ม วัยเริ่มเข้าสู่ วัยกลางคน   คิดเป็น มีความคิดเป็นของตัวเอง

แต่ยังไม่เป็นผู้ใหญ่เต็มตัว  ยังมีอารมณ์ รุนแรงในบางโอกาส แอบขี้เกียจในบางเวลา ไม่สมบูรณ์พร้อม

แต่พร้อมที่จะทำให้สมบูรณ์ (ทั้งอาหารการกินด้วยล่ะนะ) เจ้าเนื้อ (อันนี้ไม่เกี่ยว)

หัวแข็ง มีจุดยืนเป็นของตัวเอง ไม่โอนอ่อนไปตามกระแสสังคมมากนัก เฮฮา สนุกสนาน "

ประมาณนี้แหละ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ buibuiner

• Newbie
  • *
คนแบบไหน
ตรงไปตรงมาพร้อมจะทำทุกอย่างเพื่อสิ่งที่ถูกต้อง

อย่างที่ทุกคนทราบ

บุคลิก
อ้วน ผอม

นิสัย
ดี มีเหตุผล รักพวกพ้อง เข้าถึงคนทุกชนชั้น คบได้แต่อย่าเข้าไปลึกถ้าลึกแล้วจะถอนตัวยาก

ข้อดี
สามารถใช้พลังงานโคเลสโตเรลที่มีอยู่ในตัวเองดัดแปลงมาเป็นข้อมูลเพื่อชาว HLM ใช้ในการประกอบพิจาณาในการซื้อรถ
และเป็นแหล่งข้อมูลองค์ความรู้แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นสำหรับคนที่สนใจในวงการรถยนต์ รวมทั้งสร้างปรากฏการณ์ใหม่ในวงการรถยนต์ให้เดินไปในทิศทางที่ดีขึ้น

ข้อเสีย
การตัดสินใจบ้างครั้งอาจจะไม่ดีที่สุดเช่นพวกโพสก่อกวนหรือกระทู้ที่มีการแสดงความคิดเห็นที่อาจจะทำให้เกิดการบานปลาย ควรมีการตัดสินใจที่รวดเร็ว
และใช้ถ้อยคำที่สุภาพเพราะต้องยอมรับว่า HLM มีเยาวชนติดตามซึ่งเขาเหล่านั้นอยากจะเป็นแบบ HLM โดยไม่ฉุกคิดว่าการกระทำบ้างอย่างที่เยาวชน
จดจำนำมาจากที่นี้สามารถสร้างทั้งแรงบันดาลใจและความลำบากใจให้กับผู้พบเห็นพร้อมกัน

civicferio

เฮ้อ....  งั้น งดมึนชั่วขณะเพื่อมาตอบตามสัญญา

ถ้าจะบอกว่าเหมือนอะไร ??

เหมือนเกย์ ไม่ผิดหรอก เกย์จริงๆ  เพราะว่า
เกย์มีความละเอียด เหมือนผู้หญิง  มีอย่างที่ไหน รีวิว ที่อื่น อ่านๆ ไปก็ไม่มีอะไร แต่ ของจิมมี่ ต้อง จัดเต็มค่ะ   อันไหนไม่มีในสารบบ นางจัดหนัก ทั้งประัวัติ ยังกะข้อมูลอาชญากร  แถมขี้บ่น แถมด่าปากจัด นี่คือนิสัยของเกย์ส่วนใหญ่อยู่แล้ว เพราะความเด่นในการคิด ในจุดๆนึง จะเป๊ะจริงอะไรจริง  แน่นอน เป๊ะแม้กระทั่งเครื่องเสียง หรือผิวสัมผัสรถ

บางครั้งในการเข้าหาสังคม ออกจะยูนิเวิร์ส   บางครั้งนิสัยผู้หญิงปากจัด มันก็อาจจะพบได้บ้าง แน่นอน บางครั้งเองเราอาจจะเคยเห็นกระทู้แรงๆ กระทู้งี่เง่า  (เคสเรื่อง อะไรๆ ที่เป็นงู เป็นออะไรที่หวนหวย)

แต่ อย่าลืมนะคะ เกย์ก็มาจากผู้ชายส่วนนึง ดังนั้น มีันก้มีเรื่องบางเรื่องเหมือนกัน ที่จะออก มุทะลุ ตรงๆ ห่ามๆ

แต่แมน....  บางครั้งความหนักแน่นในตัวงานนี่แหละค่ะมันคือเสน่ห์จริงๆ

ถ้าเปรียบ ให้ผู้ชาย ไปรีวิว  ก็ดูๆ สิคะ ไปอ่านดูรีวิวก็ได้
แล้วถ้าผู้หญิงล่ะ.... ความเชื่อมั่นจะมีไหม  ถึงแม้ชีจะละเอียดก็เถอะ

ให้เกย์ เขียนรีวิวนี่แหละ แซบเวอร์ จริงๆนะ....

บางครั้ง การมีอะไร สองอย่างในคนเดียว ถ้าไม่บาลานซ์ มันก้มีหลุดให้เห็นบ้าง อย่างที่เจอแหละค่ะ

อันนี้ความรู้สึกดตรงๆ ที่เห็นภาพที่สุด

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
คนตรงไปตรงมา อารมณ์ร้อนบ้างนิดๆ
แต่เป็นคนที่พึ่งพาได้ดีที่เดียว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
เป็นคนที่เหมือนผ่านโลกมาเยอะ ให้ความรู้ที่หาจากข้างนอกไม่ค่อยได้ พึ่งพาได้เกือบทุกเรื่อง มีรั่วบ้าง ฟิวส์ขาดบ้าง ป่วยบ้าง(ตัวเว็บ) บ้างครั้งก็ผิดเวลา(พวกบทความ รีวิว)แต่ไม่เยอะมาก :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Eddy5659

ถ้าให้เปรียบ ผมขอเปรียบเหมือนพี่ชายผมคนหนึ่ง

เป็นคนที่ค่อนข้างอ้วน อารมณ์ดี มีความรู้ในเรื่องที่สนใจอย่างละเอียด พึ่งพาได้ทุครั้งที่เราต้องการความช่วยเหลือ

และพูดเก่ง คุยสนุก บางครั้งนั่งฟังแกพูดอย่างเดียว เราก็สนุกแล้ว

แต่ก็อบมีโลกส่วนตัว มีความชัดเจนในตัวเองว่าชอบ ไม่ชอบอะไร ถ้าอะไรไม่เห็นด้วยก็ค้านทันที

นี่แหละคือบุคลิค headlighmag ในความรู้สึกของผม
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

GreenG

ผมคิดว่า web นี้เหมือนชายวัยรุ่นสัก 20 กว่าๆ

ที่มีความมุ่งมั่นตั้งใจทำงาน

แต่บางครั้งก็มีเรื่องของอารมณ์ ความรู้สึก เข้ามาบ่อยครั้ง ซึ่งบางครั้งก็ดี เช่น ความละเอียดในการทำงานเขียน
บางครั้งก็ต้องปรับครับ เช่น บาง review ออกช้า ถ้ามองในแง่การแข่งขัน หลายๆ web เขาก็เร็วจริงครับ และ web เราไม่ค่อยทำ review รถอื่นๆ เช่น รถกระบะ รถ MPV พวก Innova Avanza APV แต่จะมุ่งไปที่รถหรูๆ ซึ่งคนอ่านมีจริงครับ แต่น้อยคนที่จะซื้อได้ บางทีผมฝากอยากว่าให้ทำ review รถที่อยู่ในความสนใจของตลาดก่อนครับ เช่น รถเก๋งตั้งแต่ Sub B ถึง D รถกระบะ ครับ

ขอฝากไว้เท่านี้ครับ ;)

ออฟไลน์ karn5811

เป็นเหมือนคูณครู เหมือนอยุ่ในโรงเรียนครับ

ใครทำไรไม่ดี ไม่สมควรยังไงก็มีคนคอยมาว่ามาตักเตือนให้คำแนะนำ

และใครที่ยังไม่ฟังหรือแหกกฏอยุ่ก็ไล่ออกเลย

ออฟไลน์ udis

พูดตรงไปตรงมา มีเหตุผล แต่ยังขาดวาทศิลป์ ให้ทุกคนฟังลื่นหู
เพศชายนะผมว่า

ข้อเสีย ตอนนี้ที่นึก เป็นคนพูดให้คนอื่นชอบฟัง แต่ไม่ค่อยจะมีคนพูดด้วย
เพราะคนทั่วไปเค้าพูดกันว่าที่นี่แรง
ทำให้ขาดความคิดเห็นที่หลากหลาย มีแต่คนเดิมๆตอบกัน
ผมเอง จะเขียนอะไร แต่ละทีคิดแล้วคิดเอง จะโพสดีไหม โดนแหนบบ้าง ก็ไม่กล้าตอบไปหลายวัน

ถ้ามีใครซักคน ถามเรื่องที่เคยมีคน ถามอยู่แล้ว ก็จะมีคนมาตอบทันทีเลย ว่าลองใช้ Google หาดู
ลองดูหัวข้อเก่าๆดู ลองดูรีวิวเก่าๆดู ลองหาดูก่อนค่อยถาม

"ในขณะที่ไอน์สไตน์เป็นอาจารย์มหาวิทยาลัย เคยมีนักศึกษาถามว่า ทำไมถึงออกข้อสอบเหมือนเมื่อปีที่แล้ว อย่างนี้ทุกคนก็รู้คำตอบกันหมด เขาตอบว่า โจทย์เหมือนเดิมแต่คำตอบไม่เหมือนเดิม"

ออฟไลน์ < bmw x6 >

ผมเห็นว่าเป็นเพื่อนสนิทครับ
เพราะว่าคอยเคียงข้างเวลาเรามีปัญหาครับ
และมีเซอร์ไพรซ์เวลาเหงาๆครับ

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ผมว่า ด้วยความว่าผมชอบอะไรที่ตรงไปตรงมา ไม่อ้อมและไม่เชียร์หรืออวยเกินไป เพราะ ในฐานะผู้บริโภค และ ฐานะ blogger ที่ต้องยุ่งกับการเขียนบทความบ่อยครั้ง ผมเลยไม่อยากเขียนอะไรที่ปิดบังคนอ่านมาก ซึ่งที่แล้ว ๆ มา ท่างทีมของพี่ JiMMY ทำได้ดีมาตลอด ผมเลยอยากให้พี่เก็บส่วนดีส่วนนี้นาน ๆ

ส่วนข้อเสีย ก็อย่าว่ากัน คนเราก็มีข้อเสียเป็นเรื่องธรรมดา ที่ผมพบก็คือบางทีพี่ JiMMY ก็เด็ดขาดจนพูดแรงเกินไปบ้าง ทำให้บางทีต้องปิดและทำใจก่อนถึงจะอ่านได้ ครับ ก็เลยรู้สึกว่านอกนั้นไม่มีอะไร และก็ยังเป็นอีกเว็บที่ผมจะติดตามต่อไปเรื่อย ๆ ต่อไป

ปล.ที่จริงเว็บที่ผมทำ (ซึ่งไม่เกี่ยวกับรถแต่จะไปเกี่ยวกับวงการคอมพิวเตอร์) ผมก็ยึดหลักการที่อยากให้ผู้อ่านหรือที่ทำเป็น internet tv นั้นคือการสื่อสารแบบตรงไปตรงมา เช่นกัน แต่มันก็เสนอในรูปแบบผมเอง ที่ soft กว่า  ;D และคิดไม่ผิดที่วันที่ฝึกงานเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ได้เลือกเว็บของพี่ มาเป็นตัวเลือกจนผ่านการเขียนลงคอลัมป์ Click Here ในหนังสือ Com.Today ในวันนั้น จนเป็นส่วนหนี่งที่ทำให้มีวันนี้ของทีมพี่ได้ ก็ขอแสดงความยินดีไว้นะครับ  :)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
ไม่ค่อยได้เข้ามา แต่คุณจิมอยากได้ความเห็น ก็ขออนุญาตเด้อ

HLM ถ้ามองผ่านๆตามถนน ก็คือวัยรุ่นชายธรรมดา ใส่เสื้อยืดสีดำ กางเกงยีนส์
ประมาณว่าเดินผ่านฝูงชนก็เฉยๆ ไม่ได้ยินดียินร้ายอะไร ไม่เด่นสะดุดตา

แต่ถ้าเป็นใครสักคนที่รู้จักเขา จะค่อนข้างสะดุดตา
คือไม่รอช้าที่จะเข้าไปทัก ซึ่งบางที นาย HLM ก็จะงงๆว่าคนที่ทักนี่มันเป็นใครวะ
(เป็นที่รู้จักในระดับหนึ่ง ยังไม่ถึงขั้น เซเลบฯ)
ซึ่งคนๆนั้นก็จะมีงานอดิเรกในแบบเดียวกัน และรู้ดีว่า
นาย HLM เนี่ย มีความรู้ความเข้าใจในงานอดิเรกที่พวกเขาชอบนั้นค่อนข้างมาก
จึงมักจะมาเสวนาในเรื่องนั้นๆบ่อยๆ

ส่วนคนที่รู้จักกันกับนาย HLM เนี่ย จะรู้ว่าบางครั้งเค้าก็จะเงียบๆเฉยๆ
แต่พอมีอะไรใหม่ๆ เยอะๆ แกก็จะพูดไปได้เรื่อย
ไวจนคนรอบข้างบางคนตามไม่ทัน
เวลามีปัญหาแล้วโทรไปหานาย HLM ก็ตอบเลย หรือบางครั้งก็โทรกลับ ไม่มีสายไหนที่จะละเลย
เป็นคนค่อนข้าง ตรง ความอดทน พอประมาณ แต่
ถ้าใครมาแหย่ แล้วตรงจุด จะโดนนายนี่เหวี่ยงไปแบบหาทางกลับบ้านไม่ถูก
มีความเป็นมิตร เฮฮา สนุกสนาน ความคิดความอ่านเป็นผู้ใหญ่

ข้อดี เป็นพวกตรงๆ เชื่อถือได้ ฮาในระดับหนึ่ง
ข้อเสีย นายชอบทำตัวดูหม่นหมองประคองอารมณ์น่ะ (ก็ไอชุดสีดำที่ใส่อยู่ทุกวี่ทุกวันไม่เบื่อนี่แหละ)

เท่านี้ก่อนนะ นึกไม่ออกแล้ว แต่คิดว่าครอบคลุมแล้วล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2011, 21:37:13 โดย tozmania »

ออฟไลน์ kudos

• Jr. Member
  • **
"ในมุมมองของคุณผู้อ่าน ถ้าจะต้องเปรียบ Headlightmag เป็นคนหนึ่งคน
เขาคนนั้น จะเป็นคนแบบไหน เพศอะไร บุคลิกเป็นอย่างไร นิสัยใจคอเป็นอย่างไร ข้อดีข้อเสีย เป็นอย่างไร"

web Headlightmag ก็เป็น web หนึ่่งไม่มีทางเปรียบเทียบเป็นคนไปได้ แต่ลักษณะเนื้อหาจะเป็นอย่างไรก็ขึ้นกับคณะผู้จัดทำ  ดังที่เค้ากล่าวกันว่า "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

ส่วนตัว ถ้าอยากอ่านบททดสอบเกี่ยวกับรถก็ click มาอ่านที่นี่ทีเดียว จบ
No Thing.

ออฟไลน์ okcomputer

ก็คงจะเป็นคนที่บ้ารถมากๆคนนึง  ที่ยอมสละเวลาส่วนตัว ไปทดลองรถรุ่นต่าง
แล้วมาบอกมาเล่าให้ฟังถึงข้อดีข้อเสีย การบริการศูนย์บริการต่างๆ
และรวบรวมมาให้อ่านกัันแบบฟรีๆ     เป็นคนที่ใจกว้างมากๆ

อีกทั้งยัง ช่วยไกล่เกลี่ยคนที่เดือดร้อนจากปัญหารถยนต์
ทั้งที่ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไร

เป็นคนดีมีน้ำใจ ทำอะไรเพื่อสังคม
มีความเสมอต้นเสมอปลาย และมีมาตราฐานในการทำงานที่สูง

คงจะประมาณนี้นะครับ

ออฟไลน์ okcomputer

อีกนิดนะครับ

การที่มีความตั้งใจ ในการทำงานที่สูงมาก อยากให้ผลงานออกมาดี
มันก็เลยทำให้หงุดหงิดได้ง่าย

มาตราฐานที่สูง
เลยทำให้ดูเป็นคนที่แข็งกร่าว เฮียบไปบ้าง

ออฟไลน์ zetturn

• Newbie
  • *
HLM เป็นเหมือนเพื่อนคนหนึ่ง
เพื่อนคนหนึ่งที่รอบรู้เรื่องรถ เพื่อนที่ไม่ค่อยจะสนิท
หากอยากรู้เรื่องรถก็จะมาถามเพื่อนคนนี้
แต่ถ้าไม่ได้คุยเรื่องรถ ก็ไม่เคยได้คุยกับเพื่อนคนนี้เลย

คงเพราะไม่เคยอยากถามเพื่อนคนนี้เรื่องอื่น นอกจากเรื่องรถ

เป็นแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน
เพื่อนคนนี้ไม่ต้องเป็นแบบเพื่อนคนอื่น
รอบรู้เรื่องรถ แต่...................................................
รถราคาถูกๆบ้างก็ดีนะ (มากกว่านี้อ่ะ)
(Honda toytaa nissan ford ฯลฯ)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

เป็นเสี่ยที่นิสัยดี ความคิดดี ใจกว้างเป็นโอ่ง ฉลาดและชอบให้ความรู้คนอื่น แอบขี้อวดนิดๆตามประสาคนเก่งและรู้เยอะ บางทีก็เรื่องมาก ต้องอย่างนู้นต้องอย่างนี้จนบางครั้งแอบรำคาญนิดหน่อย แต่อยู่ในระดับที่เข้าใจได้ว่าคนเราไม่มีใครperfect

:)

ออฟไลน์ ken_p

เป็นคนธรรมดาคนหนึ่งมีดีมีไม่ดีปนกันไป มีดีที่เป็นคนเก่ง คิดดี ตรงไปตรงมาไม่อ้อมค้อม ยึดมั่นในอุดมการณ์ดี ที่ไม่ดีก็เช่นใจร้อน บางครั้งก็เหมือนเป็นคนไม่มีเหตุผล พยายามจะเป็นเจ้าบ้านที่ดี แต่หากมีใครคิดต่างก็อาจโดนเตะออกนอกบ้านได้ มีบุคลิกของผู้ชายกับผู้หญิงปนๆ กันอยู่