ผู้เขียน หัวข้อ: // ณ วันนี้ ถ้าให้เปรียบ Headlightmag เป็นคนคนหนึ่ง เขาจะเป็นคนอย่างไร? //  (อ่าน 20016 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
ในบางครั้งบางทีของการสื่อสารทางข้อความ มันจะเข้าถึงอารมณ์ผู้เขียนยากหน่อย

เช่น กระทู้วีโก้ .....ท่านจิมดูนะ (ซึ่งน่าจะโดนดุ เพราะได้มีเตือนแล้ว)

แต่ถ้าคนที่มาโพสต์นั้นไม่ได้เห็นโพสต์เตือนนั้นล่ะ  เพราะไม่ได้เข้ามาดูทุกวัน หรือดูทุกกระทู้

และที่สำคัญ สมาชิกท่านอื่นๆล่ะ ที่เป็นขาจร ไม่ได้เห็นโพสต์เตือนนั้นล่ะ  เพราะไม่ได้เข้ามาดูทุกวัน หรือดูทุกกระทู้

อันนี้ล่ะเค้าจะมองในมุมมองของเค้าบ้าง ซึ่งออกไปทางอคติหรือฝ่ายปกครองบ้านนี้ดุจัง  ;D

ที่พูดมาเป็นแค่เศษเสี้ยวเล็กๆที่อยากบอกอยากติ นิสเดียว

อีกมุมมองนึง ติเพื่อก่อนะครับคุณจิมมี่ที่เหลือดีมากๆแล้วจ้า  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ตอบคุณจิมมี่นะคะ

ผู้ชายคนนี้มีดี คือ เก่ง ฉลาด รอบรู้ ทันคน มีเสน่ห์ในการดึงดูดคนในขั้นแรก แต่เสน่ห์ที่ขาดหายไปคือความพอดีคะ...

ทุกคนชอบความเร้าใจ สีสัน แต่ที่ขาดไม่ได้คือ ความสบายใจ ผู้ชายคนนี้ดึงดูดให้เราเข้ามา แต่ด้วยความที่ขาดความพอดี
เร้าใจในบางจังหวะแรงไป ทำให้ความสบายใจ ความรู้สึกที่จะดึงดูดให้สนใจ อยากรู้จักให้มากกว่านี้ มันน้อยลง
ทั้งที่ความดีของผู้ชายคนนี้มันยังอยู่ ทุกคนรับรู้ พอคบกันก็คงจะแค่ขอความรู้ คบแนวผิวเผิน แต่ความรู้สึกแบบอยากผูกสมัคร รักใคร่ มันค่อนข้างยาก...
ไม่ใช่ว่าตำหนิผู้ชายคนนี้ไม่ดี แต่ถ้าเราคบใครสักคนจริงๆ เราต้องการความจริงใจต่อกัน เข้าใจกัน ดังนั้น การพยายามทำความเข้าใจผู้ชายคนนี้ มันทำให้เราค่อนข้างเหนื่อย...
ด้านอื่นๆที่ดี เลยโดนบดบังไปด้วย... เป็นแค่คนรู้จักกันมันน่าจะดีกับทั้งสองฝ่าย...

ไม่แน่ใจว่ากลั่นกรองความรู้สึกตัวเอง ออกมาเป็นคำพูดได้ดีขนาดไหน เหมือนกับว่าคำบางคำมันยังนึกไม่ออกอ่ะคะ แต่โดยรวมก็ประมาณนี้นะคะ

คุณ SUN SUN อาจจะหาไม่ได้ในตัวจิมมี่ แต่ที่พูดมาทั้งหมด ดันอยู่ในตัวผมนี่หล่ะครับ.....เป๊ะเลยเชียว

เร้าใจในบางลีลา เป็นผู้ใหญ่ใจเย็น พึ่งพาได้ น่าค้นหา จริงใจ ตรงไปตรงมา แต่ก็ยอมโอนอ่อนผ่อนตาม
มีเหตุผล เป็นคนสนุกสนาน อบอุ่น  

รอบนี้ผมลงสมัครพรรคเพื่อเธอ
ร่วมกันท่านผู้เกิน อย่าลืมเลือกผมนะฮ๊าฟฟฟฟฟ

นอกเรื่องแล้ววู๊ยยยยย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ตอนผมเข้ามาเว๊ปนี้ครั้งแรก ถ้าเปรียบกับดารา เหมือนดารายังไม่ดัง มีแฟนคลับเล็กๆส่วนหนึง เข้าถึงง่ายและอบอุ่น
ตอนนี้เหมือนดาราเริ่มดังเปรี่ยงปร่าง แฟนคลับหนาตา เหมือนจะเข้าถึงยาก? แต่ก็ยังเข้าถึงได้ (ผมเองไม่ได้เข้าถึงโดยตรงเพราะไม่เคยไปมิดติ้งเรย อยากจะไปอะนะ แต่อาศัยสังเกตและอ่านข่าวคราวเอา ) และเหมือนบรรยากาศจะเปลี่ยนไปหน่อย อาจะเพราะคนเยอะขึ้น

สรุป เว๊ปนี้คล้ายๆ เส้นทางของ หนูนา และ แฟนคลับ

รักหนูนาที่ซู๊ดดดดดดดดดดดด (เฉพาะดารานะจ๊ะ) =^^=

อ้อตกไปนิดนึง .. ตอนนี้คุณจิมมีและทีมงานทำบทความได้เฉียบคมกว่าตอนเปิดเว็ปครั้งแรก ผมเสพบทความของทางเว็ปแล้วพบรสสุขุมนุ่มลึกขึ้นแม้จะเผ็ดหน่อยๆก็ตาม :)

ออฟไลน์ vellcap

เทียบกับคนแล้ว HLM นั้นเป็นเหมือนคนที่ดูภายนอกเป็นคนเรื่องมาก จู้จี้ ระเอียดรอบคอบ หยิ่งมองดูแล้วคบยากหรือไม่น่าคบ
แต่เมื่อได้พบแล้วคุณจะรู้ว่าเขาเป็นคนที่ใจดี ใส่ใจกับคุณ ช่วยเหลือคุณเต็มที่เท่าที่เขาทำได้ มีความรู้เยอะ แต่ถ้าเขาไม่รู้เขาก็จะบอกมาแบบง่ายๆ
และ ภายนอกที่ดูเหมือนคนระเอียดเป๊ะๆ แต่เอาเข้าจริงๆนั้น เซ่อซ่าหลงๆลืมๆ
พูดง่ายๆก็คือดูภายนอกไม่น่าคบ แต่เมื่อค้นพบตัวจริงแล้ว คุณจะรักเขาเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
เป็นผู้รู้ผู้ชำนาญการด้านยานยนต์ ซึ่งอธิบายได้ไม่น่าเบื่อและเข้าใจในทุกแง่ทุกมุม อีกทั้งมีความคิดอ่านและจิตสำนึกที่ดีต่อสังคม

ออฟไลน์ SunSun

• **
ตอบคุณจิมมี่นะคะ

ผู้ชายคนนี้มีดี คือ เก่ง ฉลาด รอบรู้ ทันคน มีเสน่ห์ในการดึงดูดคนในขั้นแรก แต่เสน่ห์ที่ขาดหายไปคือความพอดีคะ...

ทุกคนชอบความเร้าใจ สีสัน แต่ที่ขาดไม่ได้คือ ความสบายใจ ผู้ชายคนนี้ดึงดูดให้เราเข้ามา แต่ด้วยความที่ขาดความพอดี
เร้าใจในบางจังหวะแรงไป ทำให้ความสบายใจ ความรู้สึกที่จะดึงดูดให้สนใจ อยากรู้จักให้มากกว่านี้ มันน้อยลง
ทั้งที่ความดีของผู้ชายคนนี้มันยังอยู่ ทุกคนรับรู้ พอคบกันก็คงจะแค่ขอความรู้ คบแนวผิวเผิน แต่ความรู้สึกแบบอยากผูกสมัคร รักใคร่ มันค่อนข้างยาก...
ไม่ใช่ว่าตำหนิผู้ชายคนนี้ไม่ดี แต่ถ้าเราคบใครสักคนจริงๆ เราต้องการความจริงใจต่อกัน เข้าใจกัน ดังนั้น การพยายามทำความเข้าใจผู้ชายคนนี้ มันทำให้เราค่อนข้างเหนื่อย...
ด้านอื่นๆที่ดี เลยโดนบดบังไปด้วย... เป็นแค่คนรู้จักกันมันน่าจะดีกับทั้งสองฝ่าย...

ไม่แน่ใจว่ากลั่นกรองความรู้สึกตัวเอง ออกมาเป็นคำพูดได้ดีขนาดไหน เหมือนกับว่าคำบางคำมันยังนึกไม่ออกอ่ะคะ แต่โดยรวมก็ประมาณนี้นะคะ

คุณ SUN SUN อาจจะหาไม่ได้ในตัวจิมมี่ แต่ที่พูดมาทั้งหมด ดันอยู่ในตัวผมนี่หล่ะครับ.....เป๊ะเลยเชียว

เร้าใจในบางลีลา เป็นผู้ใหญ่ใจเย็น พึ่งพาได้ น่าค้นหา จริงใจ ตรงไปตรงมา แต่ก็ยอมโอนอ่อนผ่อนตาม
มีเหตุผล เป็นคนสนุกสนาน อบอุ่น  

รอบนี้ผมลงสมัครพรรคเพื่อเธอ
ร่วมกันท่านผู้เกิน อย่าลืมเลือกผมนะฮ๊าฟฟฟฟฟ

นอกเรื่องแล้ววู๊ยยยยย

5555555555555 งั้นซันสมัครเป็นลูกพรรคด้วยคะ ฮิ้วววววววววววว  ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ไอ้อาร์ท

คุณเอาตำแหน่งหัวหน้าพรรคไปเลยแล้วกัน
แต่จะเอาพรรคไหน
เพื่อเธอ ก็ต้องทำทุกอย่างเพื่อเธอ
ภรรยาธิปัตย์ ก็ต้องทำทุกอย่างตามที่เธอจะสั่ง

คุณเมิงเลือกเอาว่ะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Armo

• Full Member
สำหรับผมมองว่า HLM เป็นคนประเภท Perfectionist นะครับ คือทำอะไรจะต้องทำออกมาให้สมบูรณ์แบบที่สุด หากไม่สมบูรณ์แบบจะไม่ยอมให้งานนั้นออกมาเป็นอันขาด และด้วยความที่เป็น Perfectionist นี้เองที่ทำให้บางครั้งการเห็นอะไรที่ไม่สมบูรณ์ก็จะดูหงุดหงิดไปเสียหมด ทั้งๆ ที่สิ่งที่มันขาดหายไปอาจไม่ใช่เรื่องใหญ่หรือมีผลกระทบร้ายแรงอะไรก็ได้ ก็อยากให้ปรับมุมมองนิดนึงครับ บางครั้งลองลดความสมบูรณ์แบบลงบ้าง บางทีเราอาจจะได้พบอะไรดีๆ ก็ได้ครับ ;D

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D........open our mind กันเลยนะคุณ Jimmy :-
1. เป็น young man เลยเชียวละ
2. ว่ากันว่าเป็นคน frank person และทิ่มไม่กลัวอินทร์พรหมใน planet ใบนี้
3. มีบุคลิกเป็นทั้งนักฟัง(ความเห็น) และนักพูด(เขียน)
4. ยังหาข้อเสียไม่เจอ
                                                                                ด้วยใจจริง/youngbear

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เป็นคนที่แอบดื้อ เป็นตัวของตัวเอง นำสัมยตลอดเวลา

มีปัญหาขัดแย้งในตัวเองบ้าง  รอวันที่จะเติบโตอย่างเต็มตัวอีกไกล
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jobbabys

ตรงไปตรงมา
ข้อมูลชัดเจน
เป็นแหล่งความรู้ที่ดีครับ

แต่ข้อเสียก็มีบ้าง

เรื่องอารมณ์ร้อน
และความเข้าใจในเรื่องของสังคมความเป็นจริงครับ (หมายถึงเมื่อคนมากขึ้น คนประเภทนั้นก็ตามาครับ)

ยิ่งคนหมู่มาก ต้องทำใจครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ AIMU

เป็นชาย smart หุ่นดี เนี๊ยบ ตั้งเป้าหมายไว้สูง ชอบการแข่งขัน จะไม่เห็นความไม่เรียบร้อยในงานถ้าไม่ดีไม่มีทางที่คนนี้จะส่งมา ถึงทำให้ดูเหมือนค่อยทำงานหรือไม่มีผลงาน อาจ present งานไม่ค่อยเก่งเป็นคนตรง ห้าวๆ แข็งๆ หน่อย แต่ก็ให้เกียรติทุกคน ไม่ค่อยชอบออกงานสังคมทีเป็นหน้าที่ แต่ถ้าออกงานนี้ต้องมีไฟส่องมาจับที่ตัว ชอบใช้ชีวิตหลังเลิกงาน งานปาร์ตี้รื่นเริงหรือเที่ยวกลางคืน
ฟังดูบางครั้งอาจจะขัดกัน แต่บางครั้งดูภาพรวมแล้ว ดูน่าสนใจมาก

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าจะให้เทียบเว็บนี้เป็นเหมือนเพื่อนครับ

เพื่อนที่สามารถพูดถึงเรื่องรถและสารพัดเรื่องให้เราฟังได้ แถมถกกันอย่างตรงไปตรงมากันเสียด้วย ใครมาได้ยินคงนึกว่าสองคนนี้จะเถียงอะไรนักหนาฟระ

ฮาาา

ที่สำคัญเพื่อนคนนี้ก็เหมือนคนที่ตรงไปตรงมา ขวานผ่าซาก ชัดเจนในความคิดของตัวเอง จนไม่ยอมอะไรง่ายๆและพร้อมที่จะสู้เพื่อสิ่งที่ถูกต้อง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ไอ้อาร์ท

คุณเอาตำแหน่งหัวหน้าพรรคไปเลยแล้วกัน
แต่จะเอาพรรคไหน
เพื่อเธอ ก็ต้องทำทุกอย่างเพื่อเธอ
ภรรยาธิปัตย์ ก็ต้องทำทุกอย่างตามที่เธอจะสั่ง

คุณเมิงเลือกเอาว่ะ

อ่ะน่าน มันเข้ามาตอบแล้ว เช็คเฉยๆว่าคุณเมิงจะเข้ามาอ่านหรือเปล่าเท่านั้นเลย

งั้น ขอเป็นพรรค "ภูมิใจให้เธอ" แล้วกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ redsun

มีอีกข้อที่ผมชอบมากคือ

รู้สึกได้ว่าผู้อ่าน และผู้โพสต์ข้อความ ในเว็บไซด์ Headlightmag ส่วนใหญ่
เป็นคนมีความรู้ หรือประสบการณ์ในเรื่องที่ตอบ (ไม่ได้คิดเองเออเอง)
ได้สมาชิกที่มีคุณภาพและน่ารัก
ทำให้เว็บไซด์น่าอ่านและน่าติดตามมากยิ่งขึ้นครับ..