ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 2-2.5 ล้าน ซื้อรถอะไรดีค่ะ  (อ่าน 18110 ครั้ง)

ออฟไลน์ january

• Newbie
  • *
งบ 2-2.5 ล้าน ซื้อรถอะไรดีค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 20:53:11 »

มีงบ 2-2.5 ล้านค่ะ (ต่ำกว่านั้นได้ก็ดี) อยากได้รถสำหรับผู้หญิงขาสั้นๆ -*- สูง150ค่ะ

เอาไว้ขับในเมือง ที่มีแต่รถติดๆ  :( และคงไม่ได้ขับเร็วค่ะ

มองหาคันเล็กๆ ขับง่าย ไม่ค่อยมีปัญหา  ดูแลรักษาง่าย ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง ไม่กินน้ำมัน

เน้น ดีไซน์สวยค่ะ จะมือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้

ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ  

(ส่วนตัวชอบ ดีไซน์ของ mini แต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่รู้เลยค่ะ)

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Re: งบ 2-2.5 ล้าน ซื้อรถอะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 20:54:18 »
volvo V50 มั้ยครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

Re: งบ 2-2.5 ล้าน ซื้อรถอะไรดีค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:03:07 »
Audi A1 ราคา ประมาณ 2 ล้านต้นๆ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:30:55 »
เลือกเอาจากในรูปนี้เลยครับ ชอบคันไหนก็ว่ามา ซ่อมแพงพอๆกันหมดแหละ

1. Peugeot 207cc

2. Citroen DS3

3. Volvo C30

4. Daihatsu Copen

5. Skoda Fabia

6. Fiat 500

7. VW Scirocco

คันนี้ต้องรอปีหน้า คงจะเข้ามาขาย VW Beetle

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:32:06 »
ชอบคันนี้ครับ ราคาอยู่ในงบประมาณ แต่เปิดตัวปีหน้ามั้งครับ

คันเล็กๆ ขับง่าย คล่องตัวขับในเมืองสบายครับ กินน้ำมันไม่มาก

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:39:23 »
แต่ถ้าเน้นไม่ซำ้ใครก็Fiat500น่ารักเป็นที่สุด
แต่เท่าที่ใช้MINIมาก็ไม่เจอปัญหาอะไรนะค่ะ ขับสนุกมากๆ เข้าโค้งหนึบและกอดโค้งดีค่ะ
ส่วนตัวชอบขับเร็วเลยจบที่Cooper-S แต่ถ้าขับไม่เร็ว ตัวCooperก็พอค่ะ

X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Sykes

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:44:22 »
เอา MINI อย่างใจชอบก็ได้ครับ

ตัว Cooper ก็น่าจะพอครับ ราคาไม่เกินงบด้วยถ้าเลือกลุคเดิม ลุคใหม่ก็เกินมาไม่เยอะครับ

มี MSI ด้วย  ;D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:45:41 »
ผมว่า mini cooper ครับกำลังสวย กับ citrone d3s ครับ 2รุ่นนี้เหมาะเลยครับ สวยเด่นเลยครับโดยเฉพาะ d3s

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 21:49:59 »
แนะนำ Lexus CT200H

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:25:16 »
มินิแบบที่ใจชอบ หรือ เล็กซัส ซีที ค่ายอื่นไม่แนะนำครับ สำหรับผู้หญิงที่ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องเครื่องยนต์กลไก

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 22:49:57 »
ไม่คิดว่าจะชอบมินินะครับ เพราะช่วงล่างมันไม่ได้เหมาะกับผู้หญิงเลย ถึงภายนอกมันจะเหมาะก็เหอะ
ขับในเมืองไม่เน้นเร่ง เชียร์ CT200 ครับมันตอบโจทย์คุณได้ทุกอย่าง ทั่งซ่อมบำรุง สิ้นเปลือง ซ่อมง่าย
หรือไม่ก็ไปมอง ตัว slk r171 ถ้าโชคดีอาจได้มือ1 ในราคา2.5 (ถ้าโชคดีนะครับ ระวังเรื่องย้อมแมวด้วย)

ปล. อยากฝาก cr-z ไว้พิจารณาด้วย รถสวยมากๆ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2011, 23:11:44 »
Lexus CT200H ดูดีมากครับหรือไม่ก็ Beetle รุ่นใหม่ที่กำลังจะออก

หรือรอสักพัก BMW Series 3 ตัวใหม่ก้อน่าจะมานะครับ ... ราคาคงใกล้เคียงกับที่บอกไว้

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 00:17:50 »
แนำนำ

- Mercedes Benz C-Class
  เรื่องประหยัดนี่แน่นอนครับ ถ้าอยากประหยัดมากลองใช้ตัว CDI ครับ
  เรื่องค่าซ่อม ถ้าเข้าศูนย์ก็ไม่ต้องพูดกันครับ แต่ถ้าอู่นี่ไม่แพงเลยครับ
  เรื่องความสวยนี่ลองดูตัว FaceLift ที่จะออกในอีกไม่กี่เดือนดูนะครับ ถ้าไม่ชอบก็รีบตัวปัจุบันได้เลยครับ
  ข้อดี : รถเล็ก 4ประตู ขนาดก็พอๆกับ Altis ไม่ก็ Civic นั่นแหละ ไม่ใหญ่มาก ไม่เล็กเกิน เรื่องศูนย์ซ่อมก็มีเยอะ ราคาขายต่อก็ยอด ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ
  ข้อเสีย : ออกจะเกลื่อนเมืองไปหน่อยนะครับ (แบบว่ารถมันดีเลยขับกันเยอะ อิอิ)

- Mercedes Benz CLC-Class
  เรื่องประหยัดนี่เหมือนตัวบนครับ เพราะเครื่องเดียวกัน อาจประหยัดกว่าด้วยซ้ำเพราะเล็ก+เบากว่า
  เรื่องค่าซ่อม อาจแพงกว่าตัวบนครับ เพราะเป็นรถนำเข้าทั้งคัน
  เรื่องความสวย อันนี้บอกตรงๆว่าแล้วแต่ชอบ แต่ก็คุณหนูดีนะครับ
  ข้อดี : ได้รถประกอบนอกเลยครับ + ขนาดเล็กกว่าคันข้างบนหน่อย
  ข้อเสีย : เนื่องจากเป็นรถประกอบนอก เรื่องอะหลั่ยอาจต้องรอนาน+ราคาแพงกว่ารุ่นประกอบในครับ

- Lexus CT-200h
  คันนี้เรื่องประหยัดไม่ต้องห่วงครับ
  เรื่องค่าซ่อมบำรุงแพงหน่อยนะครับ
  เรื่องความสวย ก็ใช้ได้นะครับ สไตล์รถญี่ปุ่น
  ข้อดี : 4ประตูขนาดเล็กกระทัดรัด สะดวกเผื่อเก็บของเวลา Shopping
  ข้อเสีย : เรื่องซ่อมแพงนี่ล่ะครับ ระบบมันเยอะไปทั้งคัน แต่ไม่รู้นะครับว่าจะจุกจอกไหม๊

- BMW 1-Series
  บีเอ็มเค้าขึ้นชื่อเรื่องประหยัดอยู่แล้วล่ะครับ
  เรื่องค่าซ่อมได้ข่าวว่าถูกกว่า Lexus และ Volvo
  เคยเห็นคนขับอยู่ไม่กี่คันครับ สวยแบบขาดๆไงชอบกล
  ข้อดี : เรื่องซ่อมศูนย์BMมีเยอะครับไม่ต้องห่วง ได้รถประกอบนอกด้วยมีรุ่นเปิดประทุนให้เลือกอีก
  ข้อเสีย : BMW ในสายตาผม เท่าที่เคยใช้มานี่จุกจิกพอสมควรเลยนะครับ แต่รุ่นใหม่ๆไม่แน่ใจ แถมมันเป็น 2 ที่นั่งเพียวๆ อาจไม่สะดวกเวลาจะหอบอะไรไปด้วย

- VW Scirocco
  เรื่องประหยัดนี่คันนี้ลืมไปได้เลยครับ (เติมได้เฉพาะน้ำมัน 95 ด้วย)
  เรื่องแปลก คันนี้ เห็นมีแต่ดาราใช้ พวก ก้อง สหรัถ แล้วก็พระเอกช่อง3 แต่อาจสวยแบบแมนๆครับ
  เป็นรถ 2+2 ที่นั่ง 2 ประตูนะครับ ก็เล็กอยู่
  ข้อดี : บอกได้ว่า แรงที่สุดในกลุ่มครับ รถประกอบนอก มี DogSeat ด้านหลัง พอจะใส่อะไร หรือขนเพื่อนไประยะใกล้ๆไหวอยู่ครับ ค่าซ่อมถูกกว่า BMW-Lexus ครับ
  ข้อเสีย : ข้อเดียวเลยคือ มันเป็นเครือ "ยนตรกิจ" จะว่าซ่อมไม่ดีก็ไม่ใช่ แต่จะว่าซ่อมดีก็พูดไม่ได้ครับ

- VW 2012 New Beetle (ออกต้นปีหน้า)

เรื่องประหยัดไหม๊นี่อันนี้ไม่รู้เลยครับ รถมันยังไม่ออกมา จะออกต้นปีหน้า
  เรื่องสวยนี่ยอมรับเลย เป็น Beetle คันแรกที่ผมสนใจเลยล่ะ น่าจะถูกใจทั้ง ผู้หญิง-ชาย-ตุ๊ด-ทอม-กะเทย-เกย์-ดี้
  เรื่องแปลกนี่พูดยาก ไม่รู้จะนิยมกันแค่ไหน แต่มันยังไม่ออก เลยไม่มีใครใช้ :D
  ขนาดก็เป็น 2+2 ที่นั่งเช่นกัน แต่ใหญ่กว่า Scirocco หน่อยครับ
  ข้อดี : ถ้าจะว่าเรื่องแปลก+สวยนี่รับประกันได้เลยครับ + ที่ผ่านมา Beetle มีข้อเสียที่ภานในพูดตรงๆว่ากระจอกมาก แต่รุ่นใหม่นี้ สวยเลยครับ Sport อีกตะหาก ราคาก็น่าจะถูกที่าุดในกลุ่ม ถ้ายนตรกิจไม่งี่เง่านะครับ
  ข้อเสีย : ก็เหมือนกับ Scirocco ครับคือศูนย์ยนตรกิจน่ะแหละ ส่วนเรื่องใช้แล้วเป็นยังไงนี่ไม่มีใครรู้เลยครับ เพราะยังไม่ออกอีกนั่นแหละ แต่ถ้าใจรักก็อดทนรออีกนิดนะครับ

- Volvo C30
  อีตัวนี้ก็ได้ยินว่าประหยัดอยู่นะครับ ลองหาดูได้ใน Review ของคุณจิมมี่ครับ
  ความสวยนี่ก็สไตล์ Volvo ล่ะครับ ออกจะดูเรียบๆไปหน่อย แต่แล้วแต่ชอบครับ
  ความแปลกนี่ก็ชั้นนำเลยครับ ออกมาเป็นปีแล้วเห็นบนถนนไม่เกิน 3 ครั้ง
  ขนาดเป็นรองแค่ Lexus CT-200h ครับ
  ข้อดี : เรื่องความปลอดภัย+แข็งแรงนี่ Volvo นำลิ่วทุกยี่ห้อเลยครับ และน่าจะขนของสะดวกพอๆกับ Scirocco เลย แต่ทรงผู้ใหญ่กว่าหน่อย+Sport น้อยหน่อย
  ข้อเสีย : เรื่องปัญหาการซ่อมนี่ Volvo ไม่เคยเป็น2รองใคร แถมดีไม่ดีเจอศูนย์ห่วยนี่อาจปวดเฮดเป็นอันมากเลยครับ

ข้อแนะนำ

เอาไว้ขับในเมือง ที่มีแต่รถติดๆ  เศร้า และคงไม่ได้ขับเร็วค่ะ
มองหาคันเล็กๆ ขับง่าย ไม่ค่อยมีปัญหา  ดูแลรักษาง่าย ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง ไม่กินน้ำมัน
เน้น ดีไซน์สวยค่ะ จะมือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้

เอาไว้ขับในเมือง ที่มีแต่รถติดๆ  เศร้า และคงไม่ได้ขับเร็วค่ะ
- ถ้ารถมันเล็กอยู่แล้ว + ขับไม่เร็ว + ขับในเมือง แล้วล่ะก็ เรื่องกินน้ำมันไม่ต้องไปสนหรอกครับ เพราะยังไงก็ประหยัดด้วยรูปแบบรถอยู่แล้วล่ะครับ

มองหาคันเล็กๆ ขับง่าย ไม่ค่อยมีปัญหา  ดูแลรักษาง่าย ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง
- คันเล็กๆ น่ะหาได้ครับ แต่เรื่องขับง่ายนี่ต้องลองเองนะครับ ว่าชอบแบบไหน เพราะ Position ของแต่ละคันไม่เหมือนกัน ยังไงไปลองขับให้ครบทุกคันเลยนะครับ จะได้ได้ของที่ถูกใจจริงๆ
- ส่วนเรื่อง "ไม่ค่อยมีปัญหา ดูแลรักษาง่าย ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง" ต้องแยกหลายประเด็นครับ
  1. ไม่มีปัญหา - อันนี้ต้องถามว่าใช้กี่ปีครับ ถ้า 4-6 ปีเปลี่ยนนี่ ต้องบอกว่ารถส่วนมากไม่ค่อยแสดงอาการงอแงอะไรหรอกครับ แต่ว่าถ้าใช้เป็น 10 ปี ก็แทบจะอยากแนะนำแต่เบนซ์เลยครับ
  2. ดูแลง่าย - ไอ้เรื่องนี้ก็พูดยาก เพราะ รถแต่ละคันจะมีลักษณะเฉพาะของมันครับ และทุกคันก็ต้องการการใส่ใจด้วย ถ้าละเลยละก็จบเห่ครับ เรื่อง น้ำ-น้ำกลั่น-น้ำมันเครื่อง-ลมยาง นี่ต้องดูตลอดเลยครับ ถ้าไม่อยากให้ขับๆไปแล้วมีปัญหาอะไรขึ้น
  3. ค่าซ่อมบำรุงไม่แพง - ข้อนี้พูดตรงๆครับ รถแพงส่วนมากค่าซ่อมก็แพงตามครับ อีกอย่าง ถ้ารถแปลกๆนี่ ค่าซ่อมยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลย เพราะอะหลั่ยมันหายากหน่อยครับ + กัยถ้ารถแปลก=ไม่ค่อยมีคนใช้ ด้วยแล้ว ช่างก็จะไม่คุ้นเคย และอาจแก้ปัญหาได้ไม่ค่อยดีครับ

- ไอ้เน้นดีไซน์สวยนี่พอเข้าใจครับ แต่มันพูดยาก เพราะมันแล้วแต่ความชอบ สวยไม่สวยอันนี้ต้องเลือกดูครับ
- ส่วนเรื่องมือ 1 หรือ 2 ก็ได้นี่เถียงขาดใจเลยครับ ผู้หญิงนะครับ อย่าไปใช้เลยไอ้ของมือ2เนี่ย เพราะผู้หญิงปกติจะไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์อยู่แล้วนะครับ ดังนั่น ถ้ามันมีปัญหาอะไร ก็จะลำบากนะครับ อีกอย่างไม่รู้ว่าเจ้าของเก่าเค้าใช้มายังไง ดังนั้น ปัญหาอยู่ตรงไหนเราก็ยิ่งหาไม่เจอนะครับ

แล้วคิดเห็นยังไง ก็ลองคิดๆดูนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2011, 00:19:55 โดย Zardus »
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 08:35:13 »
CT200 ครับ หรูใช้ได้ ประหยัดน้ำมันด้วย และเบาะนั่งตำแหน่งโอเค เพราะตัวอื่นๆที่ดูออกแนว sport sport นั้น เบาะมันจะต่ำๆ ผู้หญิงขาสั้นๆ (ยิ่งถ้าพวกที่ต้องมองเห็นกระโปรงหน้าถึงจะกะระยะได้นี่) ขับลำบากนะผมว่า  ;) แต่ถ้าเป็นผมงบประมาณนี้อาจรอดู c coupe นิดนึง เผื่อจะพอสอยได้พอดีๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 09:58:26 »
CT200 หรือ X1 หรือ S80 Business ครับ คุ้มค่าคุ้มราคา

แต่ถ้าเน้นขายต่อดีคงซื้อ C200 CGI ธรรมดา

หรือ Camry Hybrid ตัว top

ออฟไลน์ kitt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:08:09 »
C Coupe น่าจะเป็นคำตอบที่ลงตัว

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 10:36:37 »
ค่าซ่อม ตามราคารถนะครับ จะหวังให้ C-Class ซ่อมถูกเหมือน Nissan March คงเป็นไปไม่ได้

ขึ้นอยู่กับคำว่านิยามของคำว่าไม่แพงของคุณคืออะไร อย่างบางคนอาจจะบอกว่า Civic แปดแสนกว่าก็แพงแล้ว แต่บางคน Benz สองล้านกว่า ถือว่าราคาไม่แพง คำว่าถูกแพงต้องขึ้นอยู่กับบรรทัดฐานของคุณว่าอย่างไหนเรียกแพง

ยกตัวอย่าง ค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องที่ศูนย์ Mini / BMW ครั้งละ 8,000 ถ้ารับได้ก็น่าจะรับได้กับค่าใช้จ่ายอย่างอื่นๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 12:31:50 »
CT200h nuff said.

ออฟไลน์ JJ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 15:04:07 »
เลือกมินิดีกว่าครับ คันเล็ก ขับง่าย ดูแนวดีครับ  ;)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 19:00:06 »
C Coupe น่าจะเป็นคำตอบที่ลงตัว
C Coupe MBTH ราคา 4.2 ล้านนะจ๊ะ ... เกรย์ทั่วไปยัง 3ล้าน ++ เลย ...

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 22:17:55 »
ผมขอแนะนำ ct200h นะครับ
เพราะว่ามันเหมาะกับผู้หญิง
และเป็นระบบ hybird

ออฟไลน์ okcomputer

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2011, 23:07:47 »
เป็นผู้หญิงใช้  ผมว่าเน้นรถที่มีศูนย์บริการที่เยอะไว้ก่อนดีไม๊ครับ
พวกเปอร์โย ไดฮัทสุ ซีตรอง โฟลค ไปก่อนเลย

คงต้องมองแบนด์ที่ทำตลาดมากๆในบ้านเรา ก็คงจะหนีไม่พ้น เบนซ์ บีเอ็ม วอลโว่ ฮอนด้า โตโยต้า นิสสัน

ให้งบมา 2-2.5 ก็คงอยากได้รถที่ดูภูมิฐานหน่อย และมีภาพลักษณ์ที่ดี คันเล็กๆ c200 320d  c30  CT200
ศูนย์บริการ c200 320d   CT200
กับเน้นขับในเมืองเป็นหลัก ก็ต้อง  320d CT200

น่าจะจบกับLexus CT200h เพราะเน้นในเมือง ระบบไฮบริดคงช่วยได้เยอะ
ลองไปนั่งไปขับดูก่อนนะครับ เพื่อไม่ชอบจะได้ไปตัวอื่น

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2011, 12:09:51 »
เลือกมาให้ 3 ตัวครับ

1. Lexus CT200H  2.2 ล้าน

รถคันไม่ใหญ่มาก  Design สวย เหมาะกับผู้หญิง ได้เทคโนโลยี hybrid ประหยัดน้ำมันมาก 

ขับไปไหน มาไหน มีคนมองแน่นอน  เรื่องศูนย์บริการ ไม่น่ากังวล 

ข้อเสียคือ เครื่องยนต์ไม่แรงมาก

แรงม้าน้อยไปหน่อย ไม่สมราคา 2 ล้านกว่า

ถ้าเป็นคนไม่ขับรถเร็วมาก ประเภท 160+ บ่อยๆ  หรือ ไม่ได้ต้องต้องการอัตราเร่งที่หวือหวา  CT200 เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

2. BMW 320d  มือ 1  2.8 ล้าน  มือ 2 สภาพใหม่ๆ เลย ปี 2010 วิ่งมาไม่กี่พันโล ขายกันอยู่ที่  2.3 ล้าน

ถ้าชอบการขับขี่  320d คือ คำตอบแน่นอน  เครื่องยนต์ Diesel แรง และ ประหยัด (แถมราคาน้ำมัน diesel ถูกกว่าด้วย)

เรื่องศูนย์บริการ มี BSI 5 ปี ไม่ต้องกังวล  แทบจะหาข้อเสียไม่เจอ มีแค่เสียงเครื่องอาจจะดัง และ ปีหน้ากำลังจะตกรุ่นแค่นั้น

และอาจจะดูเกลื่อนไปหน่อย บนท้องถนน

ถ้ามองหาความคุ้มค่า กับ การใช้งานยาวๆ  รถแรงสั่งได้ดั่งใจ ช่วงล่างดี  และ ประหยัดน้ำมันระดับ 16-18 กิโล/ลิตร 

320d คือ คำตอบ   

3. VW Scirocco  2.4 ล้าน

Scirocco แรงแน่นอน แต่เรื่องประหยัด สู้ 2 ตัวเลือกด้านบนไม่ได้แน่นอน 

รูปทรงโฉบเฉี่ยว ขับไปไหน มาไหน คนมองแน่นอน ไม่ค่อยโหลเท่าไหร่

แถมรถเป็น 2 ประตู คล่องตัวกว่า 

ส่วนเรื่องศูนย์บริการโดยรวม ชื่อชั้น ยังสู้ 2 ตัวเลือกบนไม่ได้ 

สรุป ถ้าชอบความแตกต่าง ไม่เหมือนใคร มี charactor ชัดเจน  เครื่องยนต์แรงสั่งได้ดั่งใจ

กินน้ำมันมากหน่อยชั้นไม่แคร์  ส่วนใหญ่ไปไหนมาไหน ไม่เกิน 2 คน  (เพราะเบาะหลังนั่งลำบากหน่อย)

ศูนย์บริการไม่ต้องไปสนใจมาก เพราะซื้อป้ายแดง 4-5 ปีแรก คงไม่ได้ซ่อม

Scirocco คือ คำตอบครับ

ขอให้โชคดีได้รถที่ถูกใจครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:23:23 »
Fiat 500 ครับ คันเล็กดี  รถก็ดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย