ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอไว้อาลัย ต่อการจากไปของ "ธเนศร์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา" //  (อ่าน 31799 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigboy

• Newbie
  • *
แม้จะไม่เคยติดตามงานของท่าน แต่ก็ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ชีวิตนี้สั้นนัก แต่การตายใช่ว่าเป็นสิ่งที่เลวร้ายเสมอไป
อย่างน้อยทุกความดีที่เราเคยทำ จะเห็นชัดขึ้นเมื่อเราจากไป
เมื่อมองกลับมาตอนปัจจุบันทุกขณะที่เราอยู่ จึงอยากให้มองในทำนองเดียวกัน

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
ขอไว้อาลัยแด่การจากไปครับ
ปล. จะเป็นการดีมั้ยครับที่คุณ jimmy จะยกเลิกขอห้ามที่ไม่ให้เอาข้อความในเวบ caronlineมาเผยแพร่
เพื่อเป็นการอโสหิกรรมแก่การจากไปครั้งนี้ โปรดรับไว้พิจารณาด้วยครับ

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไป ครับ

ออฟไลน์ Vick

• **
ขอไว้อาลัยด้วยครับ

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
ไว้อาลัยด้วยครับ :(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอไว้อาลัยแด่การจากไปครับ
ปล. จะเป็นการดีมั้ยครับที่คุณ jimmy จะยกเลิกขอห้ามที่ไม่ให้เอาข้อความในเวบ caronlineมาเผยแพร่
เพื่อเป็นการอโสหิกรรมแก่การจากไปครั้งนี้ โปรดรับไว้พิจารณาด้วยครับ

ไม่ยกเลิก เนื่องจากว่า ยังมีกลุ่มที่ทำงานในเว็บนั้นกันอยู่ครับ และผมไม่รู้ปฏิกิริยาพวกเขาว่าจะเป็นเช่นไร

ออฟไลน์ bmxx2525

• Newbie
  • *
  • My way My life
ขอแสดงความเสียใจต่อบุคคลสำคัญของวงการยานยนต์ไทยด้วยครับ

ออฟไลน์ hellbz

• **
ขอร่วมไว้อาลัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ขอแสดงความเสียใจ และไว้อาลัยให้กับ อาหมู ด้วยครับ

ท่านเป็นคนสำคัญคนหนึ่งในวงการยานยนต์เมืองไทย เป็นนักทดสอบรถรุ่นแรกแรก
ยังเคยมีโอกาสได้พบปะ ในงานมีทติ้ง Mazdaclub Thailand เมื่อหลายปีก่อน
ไม่นึกว่าจะจากไปเร็วขนาดนี้จริงจริง

ออฟไลน์ t_tanuch

• Newbie
  • *
เพิ่งรู้ข่าวจากห้องรัชดา...

เลยมาติดตามความเคลื่อนไหวในเวปนี้ครับ

โดยส่วนตัว...

กระผมเป็นก็เป็นคนหนึ่ง  ที่ติดตามผลงานและเป็นแฟนคอลัมน์ ทั้งบนหน้าปัดวิทยุ 89.5 (เคยโทรเข้าไปบ่อย ๆ รวมทั้งยังโทรไปแซวคุณ Jimmy กับ คุณโจ้ เสมอๆในวันศุกร์)

และตอนที่อาหมูยังเขียนคอลัมน์บน มติชนสุดสัปดาห์...

ขอบอกตามตรงว่า ออกจะไม่ชอบสไตล์การจัดรายการของคุณธเนศ ซักเท่าไหร่ในตอนแรก

เพราะแกออกจะเป็นคนใจร้อน เป็นตัวของตัวเองสูง ตรงๆห่ามๆ ไม่ค่อยจะพินอบพิเทา กับคนที่โทรเข้ามาสอบถามปัญหา

แต่ก็แปลกเหมือนกัน ที่ผมก็ตามฟังรายการแกทุกครั้ง ที่มีโอกาส

เพราะรู้สึกว่า แกก็เป็นคนที่มี "ของ" ในตัวเองเยอะ

ถึงแม้ในช่วงหลังๆคนจะโทรเข้าไปน้อยลง น้อยลง จนเห็นได้ชัด

สำหรับการจากไปของเค้า ผมถือว่าเป็นการสูญเสียบุคลากรผู้มีคุณูปการต่อวงการสื่อแขนงยานยนต์ คนนึง

ขอไว้อาลัยครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ขอไว้อาลัยค่ะ ขอให้คุณธเนศไปสู่ภพภูมิที่ชอบค่ะ..

ออฟไลน์ superguy2002

• Newbie
  • *
 :'(  อ่านแหล่งรถมาตั้งแต่เด็กยี่สิบกว่าปีแล้ว   เป็นบุคคลหนึ่งที่ผมเรียกว่าอาจารย์ทั้งที่ไม่เคยเห็นหน้ากันมาก่อน

ขอให้ดวงวิญญาณของท่านไปสู่สุขติ และขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวด้วยครับ

ออฟไลน์ karn5811

เหมือนผมจะเห็น เขาไว้อาลัยตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอครับ ใน caronline หรือผมดูผิด ผมก็เห็นเขาเขียนไว้อาลัย แล้วก็มีรูปภาพสีเทาอีก

ออฟไลน์ #PETH#

ขอร่วมไว้อาลัยครับ

ออฟไลน์ KRABA

• **
พฤษภกาสร       อีกกุญชรอันปลดปลง
โททนต์เสน่งคง  สำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวาย    มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตทั่วแต่ชั่วดี   ประดับไว้ในโลกา

.......จาก กฤษณาสอนน้องคำฉันท์......

ขอร่วมไว้อาลัยด้วยครับ......................

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เหมือนผมจะเห็น เขาไว้อาลัยตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอครับ ใน caronline หรือผมดูผิด ผมก็เห็นเขาเขียนไว้อาลัย แล้วก็มีรูปภาพสีเทาอีก

หากย้อนดูช่วงเวลาที่ผมตั้งกระทู้ให้ดี

ณ ตอนนั้น มีเพียงเว็บของเรา และคุณวันฉัตร Pantip.com เท่านั้น ที่ตั้งกระทู้ไว้อาลัย
เพราะทาง Caronline เอง น่าจะกำลังวุ่น และเสียใจกัน เกินกว่าจะทำอะไรได้ทัน

ครับ

ออฟไลน์ AFA

• **
เมื่อสองวันก่อนรู้สึกอยากฟังกลับให้ได้ไปให้ถึงขึ้นมา  เหมือนมีอะไรมาดลใจ แล้วก็พลันนึกถึกคุณอาหมูขึ้นมา แต่ไม่สามารถเพราะเที่ยวอยู่ ตจว. มาเปิดดูเน็ตอีกทีก็ทราบข่าวร้ายเสียแล้ว
จริงแล้วก็มีโอกาสรู้จักหลายๆท่านก็จากรายการวิทยุ รวมถึงคุณจิมมี่ ด้วย ... รู้จักได้ก็เพราะฟังรายการและโทรเข้าไปสอบถามบ้าง แม้ระยะหลังๆคนโทรเข้ารายการอาจจะน้อยไปหน่อยเพราะช่วงบ่าย ด้วยความที่เป็น AM ด้วย ... แต่ถ้ามีโอกาสก็จะหมุนไปฟังอยู่เสมอ แม้สไตล์การตอบช่างดูขี้โมโหและหงุดหงิด แต่ก็เข้าใจได้ว่าคุณอาเป็นคนเก่งและมีประสบการณ์สูงจึงยังชวนให้ติดตาม แต่การตอบปัญหาผ่านทางเว็บ กลับไม่เหมือนจัดรายการสดซักเท่าไหร่
อย่างไรก็ต้องขอร่วมไว้อาลัย อาจจะหาโอกาสไปร่วมงานที่วัดด้วยซักครั้ง แม้จะไม่เคยได้เจอหน้าได้แค่ฟังผ่านเสียงเพียงอย่างเดียวก็เถอะ

ออฟไลน์ tommyr28

• **
RIP  ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของอาหมูด้วยครับ
**Neo Club 1.8 Sedan**

ออฟไลน์ babyck2

• Newbie
  • *
RIP ครับ

ออฟไลน์ kimjung

RIP ครับ

สมัยก่อนบทความเกี่ยวกับยานยนต์ (ที่หาอ่านได้ยาก ไม่เหมือนทุกวันนี้)  ก็เห็นจากท่านเยอะมาก ผมก็ได้ความรู้จากท่านเยอะเลย

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
ขอแสดงความเสียใจและขอให้ดวงวิญญาณไปสู่สุคติ ครับ
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ redsun

ขอแสดงความเสียใจต่อการจากไปของคุณธเนศร์ เสนีวงศ์ ณ อยุธยา ครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
หลับให้สบายนะครับ
ไม่นานเราก็ต้องตามๆกันไป
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้