ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!  (อ่าน 51882 ครั้ง)

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
!!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 19:56:03 »
คือผมขอสารภาพผิดเรื่องทั้งหมดที่ทำให้ชาว hwadlightmag ปวดหัวนะครับ

เรื่อง 1 = บ้านผมไม่มีรถที่กล่าวไปหรอกครับ ใช่รวมทั้ง x6 ด้วย บ้านผมมีแค่ isuzu grand adventure   toyota vigo และ honda accord

เรื่อง 2 = ปั้มน้ำมัน เป็นเรื่องจิงที่กรีดรถ แต่ฟอร์จูนเนอไม่มีจิง

เรื่อง 3 = พ่อผมไม่ได้ทำงานโชว์รูมหรอกครับพ่อแค่ทำงานเล็กๆน้อยๆ แม่ก็ทำงานบริษัท

เรื่อง 4 = ผมอายุแค่ 14 ไม่ใช่ 16

เรื่อง 5 = รถในที่มีบอกว่ารถหรูๆไม่มีหรอกครับ
^
^
^
^
^
^

เรื่องที่กล่าวมาผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

ผมขอเริ่มต้นชีวิตใหม่ใน headlightmag นะครับ

กรุณาอย่าแบนผมนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:05:12 »
ขอรอประชามติก่อนละกัน

ถ้าเขาให้อภัยกัน ผมก็ให้อภัย

แต่ถ้าไม่ meeting คราวหน้า ขอจัดเต็มละกัน!
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:06:55 »
[เรื่อง]แดงมาแต่ไกลเชียว

ตอนนี้ก็ขอให้อภัยละกัน แต่ขอโทษที่ตะบี้ตะบันบ้างในบางครั้ง
และครั้งหน้าอย่าทำอีกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 21:15:05 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:07:10 »
5555555555555555555555555555555555555555
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:14:36 »
ไม่มีใครโกรธน้องหรอกครับ มันเป็นเรื่องธรรมดาที่ในวัยหนึ่งเราจะอายฐานะของที่บ้านที่ไม่ร่ำรวยเหมือนคนอื่นเขา
ตัวพี่เองก็เคยเป็นเช่นนั้นมาก่อน แต่ซักพักเราจะได้รู้ครับว่าฐานะของครอบครัวเราไม่ได้ดูน่าเกลียดเลยในสังคมดีๆ มันขึ้นอยู่กับการใช้ชีวิตของน้องมากกว่าครับ เราใช้เท่าที่เรามี นานๆทีจะได้ของแพงๆบ้าง มันทำให้น้องได้รู้ค่าของของชิ้นนั้นได้อย่างดีเลยหล่ะ
น้องอาจจะคิดว่าถ้าไม่มีรถหรูๆแล้วจะไม่มีใครคุยด้วยหรือเปล่า ? ถ้าคิดอย่างนั้นน้องคิดผิดมากนะครับ

ซื่อสัตย์ไว้ครับน้อง สู้ๆ :)

ปล. ผมเชื่อว่าหลายๆคนรู้เรื่องนี้อยู่ในใจมาก่อนแล้ว แต่เขารอน้องออกมาสารภาพด้วยตัวเองมากกว่าครับ  ;)
Test ..

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:21:03 »
เอาเหอะ

อย่างน้อยน้องก็ยังกล้าที่จะบอกความจริงด้วยตัวเอง

ยังไงก็พยายามปรับปรุงตัวนะ สู้ๆครับ  ;)

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:25:08 »
ไม่มีใครโกรธน้องหรอกครับ มันเป็นเรื่องธรรมดาที่ในวัยหนึ่งเราจะอายฐานะของที่บ้านที่ไม่ร่ำรวยเหมือนคนอื่นเขา
ตัวพี่เองก็เคยเป็นเช่นนั้นมาก่อน แต่ซักพักเราจะได้รู้ครับว่าฐานะของครอบครัวเราไม่ได้ดูน่าเกลียดเลยในสังคมดีๆ มันขึ้นอยู่กับการใช้ชีวิตของน้องมากกว่าครับ เราใช้เท่าที่เรามี นานๆทีจะได้ของแพงๆบ้าง มันทำให้น้องได้รู้ค่าของของชิ้นนั้นได้อย่างดีเลยหล่ะ
น้องอาจจะคิดว่าถ้าไม่มีรถหรูๆแล้วจะไม่มีใครคุยด้วยหรือเปล่า ? ถ้าคิดอย่างนั้นน้องคิดผิดมากนะครับ

ซื่อสัตย์ไว้ครับน้อง สู้ๆ :)

ปล. ผมเชื่อว่าหลายๆคนรู้เรื่องนี้อยู่ในใจมาก่อนแล้ว แต่เขารอน้องออกมาสารภาพด้วยตัวเองมากกว่าครับ  ;)

ใช้ครับ รู้เรื่องในใจมาตั้งแต่ต้นแล้ว อ่านแล้วมันผิดตรรกะอะครับ

เป็นบทเรียนครับน้อง อยู่ในโลกแห่งการโกหกมันมีความสุขอยู่ได้ไม่ยั่งยืนหรอกครับ ไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลย แถมยังจะรู้สึกทุเรศตัวเองอีกต่างหาก ถ้าน้องกล้าที่จะออกมาสารภาพแบบนี้ ก็ถือเป็นเรื่องที่กล้าหาญมาก และเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีที่ควรทำ พี่เชื่อว่า หลายคนพร้อมที่จะเปิดโอกาสให้น้องเริ่มต้นใหม่ครับ  ;)

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:29:19 »
เข้าใจครับน้อง ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ  น้อง 14 ปี  พี่ 17 ปีครับ อายุเป็นเพียงตัวเลขครับ HAHA

คุณภาพคนที่ไม่ได้อยู่ที่วัตถุครับ   อยู่ที่การกระทำ  ความดีที่ทำไว้  พี่ก็ไม่ได้ขับรถหรูอะไรเลย เก่าด้วยซ้ำ พี่ขับ CIVIC FERIO รถต่อจากแม่

แค่นี้ก็สุขใจแล้ว เพื่อนพี่บางคน พ่อซื้อ Scirocco ให้ขับ บางคน MINI COOPER  คงไม่ภูมิหรอก เพราะว่าไม่ได้หามาเอง

พี่เข้าใจวัยรุ่น อยากมีเหมือนคนอื่น อยากเท่ อยากหรู    น้องต้องตั้งใจเรียน แล้วมีงานการดีๆ ที่มั่นคงทำ น้องก็สามารถมีรถขับดีๆได้

บางทีนะ สิ่งแวดล้อมมันก็มีผลเหมือนกัน โก้ หรู ไม่ต้องไปอะไรมากครับ อยู่กับตัวเองนะ รักพ่อ รักแม่ให้มากๆ รู้จักหน้าที่ เป็นเด็กดี

เท่านี้ก็ดีมากๆแล้วครับ ในฐานะที่พี่ พี่ก็วัยรุ่นเหมือนกัน พี่ให้อภัยครับ น้องไม่ได้ทำอะไรที่ผิดใหญ่หลวงเลย เลยน้อยครับ

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:34:53 »
ถ้าคิดได้แล้วสำนึกผิดพี่ว่าก็ต้องมีคนให้อภัยแหละ พี่ก็คนหนึ่งที่ให้อภัย ถานะที่บ้านเราไม่ได้น่าอายเลยตราบใดที่เราทำอาชีพสุจริต  ;)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:36:40 »
อันดับแรกขอออกมาชม ความกล้าที่รู้ว่าผิดแต่ก็รู้จักขอโทษครับ :D เรื่องนี้ให้อภัยครับผม
ที่ผ่านมาก็แล้วๆไป เถอะ(ที่จริงเกือบลืมเรื่องนี้ไปแล้วนะเนี้ย ;D)

ปล.อายุเท่ากันเลยแหะ ดีๆจะได้มีเพื่อนเพิ่มครับ ;)

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:38:07 »
ก็อย่างที่ด้านบนเค้าว่ามานั่นแหละครับ ผมเชื่อว่าทุกคนในบอร์ดนี้คงต้องให้อภัยน้องล่ะครับ

การที่เรากล้าที่จะออกมายอมรับความจริงนั้นไม่ใช่เรื่องน่าอายครับ เพียงแค่เรากล้าที่จะทำรึเปล่าแค่นั้น 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2011, 20:40:18 โดย sp »

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:47:08 »
ทุกคนเขาพร้อมให้อภัยหมดแหละครับ

แต่พี่สงสัยอย่งนึงว่า ทำไมต้องโกหกแบบนั้นด้วย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:48:24 »
จำใว้ว่ามันเป็นบทเรียนราคาแพงก็แล้วกันครับ จงภูมิใจเถอะครับในสิ่งที่เรามี ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะฝัน
แต่ก็ต้องอยู่บนรากฐานของความเป็นจริงอ่ะน่ะ ที่นี้ผมเชื่อว่าฐานนะของแต่ละคน ความรู้การศึกษา
ก็ไม่เท่ากัน แต่สิ่งที่ทำให้เราอยู่กันใด้ก็คือมีสิ่งที่ชอบเหมือนกันนั่นก็คือ รถ มันไม่จำเป็นหรอกครับ
ว่าต้องหรูราคาแพง แต่มันขึ้นอยู่กับว่าเรารัก รถ มากแค่ใหน และรถที่คุณมีจริงมันก็เป็นรถที่ดีนะครับ
ไม่เห็นว่าจะน่าอายตรงใหนเลยครับ บางคนต้องรอมานานกว่าจะมีรถเป็นของตัวเองสักคัน

ตั้งใจเรียนดีกว่าน่ะ คนเรายอมรับกันที่ความรู้ความสามารถครับ

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:48:54 »
+1 ครับ.  

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:50:05 »
        กล้าสารภาพ

พี่ก็กล้าให้อภัย

พี่จะบอกอะไรน้องนะ
 " สังคมของเราทุกวันนี้เน้นเรื่องวัตถุเป็นสำคัญ หาคนจริงใจกับเราได้ยาก เพื่อนบางคนเห็นพี่มีรถใช้ ก็เป็นปลิงติดเกาะ แต่รู้อะไรไหม
   คนคนนั้นไม่ได้จริงใจกับพี่จริงๆ  ดังนั้นพี่อยากจะให้น้องพอใจกับสิ่งที่น้องเป็นและมีอยู่ ยินดีกับทุกอย่างที่เราได้รับ แค่นี้จิตใจเราก็จะเป็นสุข "

ยินดีต้อนรับครับ  ;)

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:50:48 »
ทุกคนเขาพร้อมให้อภัยหมดแหละครับ

แต่พี่สงสัยอย่งนึงว่า ทำไมต้องโกหกแบบนั้นด้วย

มาสงสัยด้วยคน :-\

ออฟไลน์ lekkk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:51:45 »
อายุ 14 แต่มีความกล้าพอที่จะสารภาพผิด ขอให้เก็บความกล้าไว้นะครับ
เพราะสิ่งนี้ในอนาคตอาจจะเป็นสิ่งที่ทำให้สังคมสงบสุขได้

ส่วนเรื่องความผิด ก็ต้องให้สังคมเป็นคนตัดสินนะครับ ขอแค่เปิดใจยอมรับคำตัดสิน

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 20:54:37 »
ขอปรบมือ ให้ นายเยี่ยมมาก 

ออฟไลน์ cheer282775

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:03:55 »
ดีใจด้วยคับ ที่พูดความจริง ความจริงแม้เราจะแย่แค่ไหน ถ้ายิ้มสู้มันเราก็ภูมิใจในสิ่งที่เรามีได้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:07:50 »
เหอๆ ไม่มีใครมาช่วยกันขู่น้องเขาเลยเหรอเนี่ย

เอาละ ในเมื่อน้องสารภาพ ก็ OK ก็จบกันไป ทุกอย่างเริ่มใหม่

ตอนเริ่มต้นมันยากละ ทุกคนก็คงจะเคลือบแคลงใจในตัวของน้อง

จงใช้เวลา โอกาส และความจริงใจ พิสูจน์ตัวเองให้ได้!!!!!!!!!!!

สู้ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:10:06 »
กล้าทำแล้วกล้ารับ อย่างนี้ดีแล้ว ครับ ^^ ผมเชื่อว่าทุกคนในบอร์ดแห่งนี้มีเหตุผลกันทุกคนไม่มีใครถือโทษโกรธอะไรหรอก ครับ

เพราะสังคมออนไลน์ทุกวันนี้หาตัวอย่างที่ดี แบบนี้ยาก ครับ

ออฟไลน์ isnut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:11:13 »
ผมว่าน้องคนนี้  โคดแมนครับ กล้าหาญมากๆ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:13:47 »
พี่ก็พร้อมที่จะให้อภัยเหมือนกันครับ  เหมืิอนกับที่พี่ด้านบนๆได้บอกไว้หละครับ
กล้าที่จะออกมาขอโทษก็ถือว่า ดีแล้วครับคนไทยเรายังขาดคนที่ทำผิดแล้วกล้าที่ีจะขอโทษ
แต่น้องกล้าซึ่งเป้นเรื่องที่ดีเลยหละ แล้วผมชอบอีกคำของคุณHigeseaมากครับตรงที่
อ้างถึง
ทุกคนมีสิทธิ์ที่จะฝันแต่ก็ต้องอยู่บนรากฐานของความเป็นจริง
สิ่งนึงที่พี่คิดว่า จะทำให้น้องได้มีรถตามที่น้องอยากฝันไว้X6หรือE-classก็ตาม ง่ายๆเลยครับต้องตั้งใจเรียน+มีความสื่อสัตย์ ขยันและอดทน
จะเป็นสิ่งที่จะช่วยผลักดันน้องเองครับ ยังไงสำหรับพี่แล้วก็ให้ก็ต้องขอบอกอีกครั้งว่าให้อภัยครับคนเราผิดแล้วถ้ากล้ายอมรับก็ต้องกล้าที่จะให้อภัยหละครับ
ขอให้เริ่มใหม่ยังดีหละครับ ถือว่าดรื่องที่ผ่านมาคงเป็นบทเีรยนที่สำคัญของน้องนะครับ จงพอใจในสิ่งท่ี่เรามี..แล้วเราจะมีความสุขครับเชื่อพี่เหอะ

Chariot

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:14:26 »
แบน.. ยั่งงี้ต้องแบนให้เข็ดหลาบ

(ขู่แล้วนะ โอเคป่ะ.. ;))

อยากจะบอกว่า พี่ไม่เคยสนใจเลยว่าน้องจะมีรถอะไร บ้านรวยมั้ย นามสกุลอะไร ทรัพย์สินรวมกับกี่สิบล้าน

พี่สนใจแค่ว่า น้องมีความคิดอย่างไร เป็นมิตรน่าคบ หรือเป็นอริอาฆาต

หากอยากได้มิตรภาพ ก็จงให้มิตรภาพแก่คนอื่น หากอยากได้ความจริงใจ ก็จงจริงใจกับคนอื่นด้วยเช่นกันครับ

ปล. ยั่งงี้ต้องลงโทษด้วยการให้พี่จิมฯหยิกหัวนม 2 ที 5555+ :D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:15:57 »
ดีแล้วครับ กลับไปตั้งใจเรียนนะ การใช้ศัพท์โอเคนะ ดูโตกว่าเด็กทั่วไป โชคดี

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:16:49 »
รอวันนี้มาตั้งนานแล้ว
ขอบคุณครับที่ไม่ทำให้ผมผิดหวัง

อยู่กันแบบจริงใจดีกว่านะ

ออฟไลน์ zell

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:18:34 »
ถึงผมจะเพิ่งสมัคร แต่ก็วนเวียนในเว็บนี้เป็นปี สองปีแล้ว
กรณี น้อง ผมก็สงสัยมานานแล้ว เพราะ ไม่เนียนเลย
เห็นหลายคน พอโดนถล่มหนักๆๆ ก็หายหน้าไป
แต่กรณี ของน้อง นี่ กล้ายอมรับ กล้าสารภาพ
ถือว่า เยี่ยม ครับ (อาจจะนานไปหน่อย) แต่ผมเชื่อว่า
ทุกคนน่าจะ ให้อภัย
การที่เรากล้ายอมรับความจริง เป็นสิ่งที่ดี ไม่มีใครหนีตัวเองพ้นหรอก
ผมเองก็ ไม่มีมีมากไปกว่า น้องหรอก อาจจะน้อยกว่า ด้วยซ้ำ
คำว่า รวย หรือ จน มันอยู่ที่ความ พอ ผมเองก็มี น้อย แต่ก็ภูมิใจ
ว่า สิ่งที่มีอยู่หา ด้วย เงิน ตัวเองทุกบาท ทุกสตารง

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:26:19 »
ตั้งใจเรียน
ทำงาน หาเงิน หาลู่ทางทำมาหากิน

ผมเชื่อว่าคุณมี BMW X6

ในอนาคต
ทำได้แน่นอน

WINKUNG

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:28:13 »
ดีแล้วที่คิดได้ ตอนนี้มันยังไม่สายไปหรอก ที่จะสารภาพ

ส่วนเรื่องรถ ง่ายๆคับ ตั้งใจเรียนจบมาจะได้ ทำงานดีๆ

สักวัน X6 ก็จะมาจอดรถตรงหน้าคุณเอง สู้ๆ คับ

;D ;D ;D

จ๊ะจ๋า

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2011, 21:32:08 »

เชยไหมค่ะ ถ้าจะถามว่า .... "เกิดอะไรขึ้นเหรอค่ะ"  ???  ???