ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!  (อ่าน 51893 ครั้ง)

ออฟไลน์ zell

• Jr. Member
  • **
Re: !!! ผมขอสารภาพผิดครับ !!!
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 22:13:18 »
ผมขอกลับคำ ผม ไม่ให้อภัย แล้วครับ
เหมือน นิสัยเก่าจะเริ่มมาอีกล่ะ แถวบ้ายเรียก เถียงคำไม่ตกฝาก
ผมเอาเมล เข้าไปดูที่ เฟดบุ้ก น้องแล้ว น้องยังเด็กมากเลย

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2011, 23:50:01 »
เห็นป่าว ผมบอกไว้ตั้งแต่แรกๆของกระทู้นี้แล้วว่าผมให้อภัย (เพราะผมไม่อยากใส่ใจ) แต่ผมไม่ขอชื่นชมที่ออกมายอมรับ เพราะดูเหมือนที่ตั้งกระทู้ ก็เพื่อนที่จะให้คนอื่นเค้าชื่นชมว่าน้องเป็นคนกล้า แต่ผมมองว่ามันไม่ใช่เลย ผมเลยบอกไปตั้งแต่แรกแล้วว่าผมไม่ขอชื่นชม และส่วนตัวก็ไม่ได้คิดว่า้น้องเค้าจะกลับตัวจริงๆหรอกครับ

ตอนนี้ความจริงก็ปรากฎอีกรอบแล้ว เชื่อว่าหลายๆคนคงไม่ให้อภัยแล้วล่ะนะครับ เหมือนนิทานเด็กเลี้ยงแกะเลยนะ หลังจากนี้ไปคำพูดน้องคงไม่มีภาษีอะไรอีกแล้ว แต่คงไม่ต้องถึงกับแบนน้องเค้ามั้งครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 00:39:52 »
อุตส่าห์ทนง่วงอ่านมาจนจบถึงหน้า 6

บอกได้คำเดียว..."ผิดหวังครับ"

ไม่มีประโยชน์ที่จะออกมาสารภาพ แล้วยังคงทำสิ่งผิดพลาดเดิมๆ

คนเราทำผิดแล้วแก้ไข สังคมยินดีให้อภัย แม้ว่าอาจต้องใช้เวลาในการพิสูจน์ตัวเองบ้าง
นั่นก็คือสิ่งที่คุณต้องรับไป เพราะคุณเป็นคนผูกมันขึ้นมาเอง

แต่โอกาสมันไม่ได้มีให้ได้เรื่อยๆ สำหรับคนที่ทำผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่าหรอกครับ

สิ่งที่คุณทำไป มันทำลายความรู้สึกดีๆของสมาชิกเกือบทุกคนในนี้ไปหมดแล้ว

วิถีทางที่คุณจะทำได้...จับตัวเองใส่ตะกร้าล้างน้ำ
ปิด user นี้ซะแล้วไปเปิด user ใหม่ ปรับปรุงตัวใหม่เสีย
ถ้าทำตัวเหมือนคนปกติทั่วไป ไม่ขี้โม้โอ้อวด ไม่ทำตัวไม่รู้จักกาละเทศะ ตะแบงเถียงน้ำขุ่นๆไปเรื่อย
เชื่อว่าคงไม่มีใครมานั่งขุดคุยประวัติของคุณหรอกครับ

ลองดูนะ...เสนอทางออกที่น่าจะเป็นไปได้ดีที่สุดสำหรับคุณให้แล้ว ที่เหลืออยู่ที่คุณแล้วครับว่าจะเดินต่อไปยังไง
แต่บอกได้เลยว่า user นี้ ไม่มีใครมองและไม่มีใครให้อภัยแล้วล่ะ จบบริบูรณ์สำหรับบอร์ดนี้แน่นอนครับ

ปล...ขอเรียก "คุณ" แทน "น้อง" เพราะผมไม่คิดว่าพฤติกรรมแบบนี้จะควรนับเป็นรุ่นน้องในบอร์ดเลยครับ เกินแก้ เกินเยียวยาแล้วล่ะ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:14:44 »
ตรงกับคำที่คนโบราณเค้าพูดไว้จริงๆ      สันดอนมันขุดได้  ........มันขุดไม่ได้จริงๆ
ขอโทษด้วยครับถ้าแรงไป

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:23:52 »
ตามอ่านมาตลอดสนุกดี ;D

ขำตรงเขียนภาษาไทยผิดๆถูกๆ ตลอดย้ำว่าตลอด ตั้งแต่ขับเคลือบสี่ล้อ5555+

ออฟไลน์ BOYGOOD

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:31:02 »

คุณ jimmy ผมว่า แบน เถอะครับ

การให้อภัยเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่สำหรับพวกยังเด็กๆ

แบบนี้ ควรให้บทเรียนบ้างครับ จะได้ไม่โตไปแล้ว

เป็นผู้ใหญ่ ที่ไม่ดี ครับ

ออฟไลน์ arlao

• **
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:36:41 »
ที่เวบTeana Clubก็เคยมีกรณีคล้ายๆกัน
ออกแนวบ้านรวย ราวๆนี้

หากวิเคราะห์ตามในความคิดเห็นของผม
ก็เป็นเพียงเด็กๆ ที่มีปมด้อยในบางเรื่อง ที่ต้องการเรียกร้องความสนใจ และการยอมรับจากสังคม
หากการแสดงพฤติกรรมนี้ อาจไม่เหมาะแก่กาลเทศะ
เล่นเอาผู้อ่าน ต้องมาเสียอารมณ์บำบัดเจ้าเด็กน้อยรายนี้

ใครอยากจะเล่นกับน้องเขาก็ต้องเตรียมใจในความว่างเปล่า
ใครไม่ว่าง ก็Ignore   ....

เมื่อไม่มีใครสนใจเขา น้องเขาก็ไปเล่นที่อื่นเองครับ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #157 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 01:47:04 »
ขออีกนิดนะ

ผมว่าน้องปิด user นี้แล้วก้ออกๆไปจากบอร์ดนี้เลยจะดีที่สุดนะ เพราะต่อจากนี้ไปคงไม่มีใครให้การยอมรับอีกแล้วล่ะ แล้วอย่ามาเถียงข้างๆคูๆเลยนะ ว่าไม่ได้โดนบีบบังคับหรือจะไรก้ตามแต่ เพราะคำพูดน้องมันฟ้องขนาดนั้น เชื่อก้บ้าแล้ว!! นึกว่าจะสำนึกผิดจริงๆ น่าผิดหวังนะ ขอบอก >:(

อ้อ! อีกอย่างนะ น้องปิดuser แล้วออกไปแล้วอีก2-3 ปีหรือจะกี่ปีก้ตามแต่ รอให้มีวุฒิภาวะให้การอยู่ร่วมในสังคมให้มากกว่านี้ก่อนค่อยเข้ามาใหม่ก้ยังไม่สายหรอกนะ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:18:44 »
รับบริการแก้เกรียนทั่วราชอาณาจักร

ออฟไลน์ Romeo-Kubpom

• **
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:21:42 »
ยิ่งกว่ามหากาพ นาธานซะอีกครับ 555+ ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 08:21:59 »
รับบริการแก้เกรียนทั่วราชอาณาจักร

;)

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #161 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 09:12:41 »
เฮ้อ.... ตอนแรกก็ชมดีอยู่แท้ๆ

ออฟไลน์ secretkeys

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:00:23 »
อีเด็กเปรต
คนอื่นเค้าจับได้ว่าตอแหลตลบตะแลงตั้งนานแล้ว
ยังจะมาเถียงข้างๆคูๆอีก
ถึงจะโดนแบนล็อกอินไปแล้ว เข้ามาตอบไม่ได้แล้ว
แต่ฝากไว้อย่างนึงนะ
ที่นี่เค้าคงไม่ทำอะไรไปมากกว่านี้นอกจากแบนซะ
แต่ที่อื่นไม่รู้ ถ้ายังทำสันดานสั่วๆเลวๆแบบนี้อีก คงโดนเค้ายำตีนเป็นแน่
เด็กอะไร อายุเท่านี้ ตอแหลเก่งดีนัก สร้างเรื่อง ปมด้อยเยอะ ขาดความอบอุ่นรึยังไง
เอารางวัลออสการ์สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยมไปเลยดีมั้ย

เลว เลวมาก เฝ้าติดตามดูมาโดยตลอด ขอซักดอกนึงเหอะ น่ารำคาญ พวกสวะสังคม

อีกอย่างนึงนะ โง่แล้วอย่าอวดฉลาด ขอร้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 10:03:29 โดย secretkeys »

ออฟไลน์ babyck2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 10:12:49 »
ถ้ามี Bot ปั้มดาว ปั้มกระทู้ น้องเค้าคงใช้ ไป แล้ว หละ

ผมว่ามันมีทุก บอร์ด แหละ ทำใจ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 11:09:22 »
อีเด็กเปรต
คนอื่นเค้าจับได้ว่าตอแหลตลบตะแลงตั้งนานแล้ว
ยังจะมาเถียงข้างๆคูๆอีก
ถึงจะโดนแบนล็อกอินไปแล้ว เข้ามาตอบไม่ได้แล้ว
แต่ฝากไว้อย่างนึงนะ
ที่นี่เค้าคงไม่ทำอะไรไปมากกว่านี้นอกจากแบนซะ
แต่ที่อื่นไม่รู้ ถ้ายังทำสันดานสั่วๆเลวๆแบบนี้อีก คงโดนเค้ายำตีนเป็นแน่
เด็กอะไร อายุเท่านี้ ตอแหลเก่งดีนัก สร้างเรื่อง ปมด้อยเยอะ ขาดความอบอุ่นรึยังไง
เอารางวัลออสการ์สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยมไปเลยดีมั้ย

เลว เลวมาก เฝ้าติดตามดูมาโดยตลอด ขอซักดอกนึงเหอะ น่ารำคาญ พวกสวะสังคม

อีกอย่างนึงนะ โง่แล้วอย่าอวดฉลาด ขอร้อง

คุณ Secretkeys ครับ

เบาๆหน่อยครับ เรื่องจบไปแล้ว ตอบลักษณะนี้ เข้าใจความรู้สึกครับ
แต่ ไม่ใช่แนวทางที่เราอยากเห็นบอร์ดของเราเป็นไปหนะครับผม

ขอรบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #165 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 12:21:14 »
ไม่ยอมสารภาพ อะไรก็เถอะ ผมก็รู้ตั้งแต่อรกแล้วว่าคุณ Fake
ตอบแต่ละครั้งไม่เหมือนกัน ใคร ๆ เค้าก็รู้ เหอ เหอ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #166 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 12:32:10 »
ไม่ขอพูดอะไรมาก  ขอเป็นคนดูดีกว่า   
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #167 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 18:03:01 »
เรื่องราวมันซับซ้อนน่ะนั่น...  อยากจะรู้ว่าที่น้องสารภาพไปคราวแรกเพื่ออะไร???

เพื่อลบล้างความผิดเก่าหรือ?

แล้วทำไมสารภาพพูดความจริง(หรือเปล่า)ออกมาไม่หมดหล่ะครับ???

ความผิดครั้งแรกพอให้อภัย  แต่ครั้งที่สองก็คงเห้นๆกันแล้วนะครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #168 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 20:09:53 »
ถามนิดนึงนะครับ

โกหกกับทุกคนทำไม? ต้องการอะไร?
ผมก็อายุรุ่นเดียวๆกันกับพี่นั่นละ.......เจอเพื่อนที่โกหกมาซะเยอะ.....

ทราบครับว่าคนเราก็มีผิดพลาดทั้งนั้นละนะ.........ก็ไม่โกรธ ไม่อะไรหรอก........

(ขอให้โชคดีนะครับ......หวังว่าจะปรับปรุงตัวได้)
ด้วยความหวังดีจาก..........ผมเอง
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ด้านดีขอแนะนำดีๆ มั่ง หลังจากปล่อยด้านมืด "จัดเต็ม" ไปเมื่อข้างบน

เอาเถอะ ผมก็วัยเดียวกัน ความชอบพอกัน ผมก็ฝันว่าอยากมีรถดีๆ มั่ง ไม่ใช่อะไรนะ ใครๆ ก็อยากได้
ก็ขอให้เก็บความคิดไว้ ไม่อยากให้เพ้อฝันอะไรมากครับ......

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2011, 21:11:09 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #169 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 20:48:38 »
มาอ่านอีกรอบจนจบ เกินพอแล้วล่ะครับ
หลังจากนี้ขอให้เว็บเราอยู่กันอย่างสงบเหมือนเมื่อก่อนแล้วล่ะครับ

ปล.คุณ Iwata Kana GC  พาผมไปวิ่งเล่นด้วยครับ อยากไปครับ  ;D

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #170 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 21:04:49 »
โอ้โหหหห เป็นกันถึงขนาดนี้เชียวหรือครับ
เป็นผมก็คงไม่ไหวจริงๆ แต่ก็นะโลกไซเบอร์
หน้ายังไม่รู้เลย จะรู้ใจได้อย่างไร เฮ้อออ

ปล.ผมเป็นส่วน 10% นะครับอย่าเหมารวม อิอิ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #171 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2011, 21:25:07 »

แถมนิดนึงนะ

ตอนแรก กะจะให้อภัยแล้วนะ แต่พอไล่อ่านทุกอย่างให้หมด 6 หน้า
เพลียยิ่งกว่าตอนนั่งรถไปเขาใหญ่อีก!!! เฮ้อ..........

สรุป: ถ้ายอมบอกให้มัน"เทกเดียวจบ" ไปเลย ก็พอให้อภัย
แต่นี่........กลับมีครั้งที่ 2 3 แถมยังไม่กล้าที่จะยอมรับทั้งหมดอีก ต้องรอให้ความแตกหรือคนอื่นไล่ทันก่อน............

จบ.....พอเถอะ

.............................................................................

อ้อ.... 10% นั่นน่ะ ไปด้วยได้ปะครับ??
ถ้าไปไม่ได้ เดี๋ยวไปกินก๋วยเตี๋ยวเป็ดรอดีกว่า.....~~
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 00:45:26 »
ผมว่า 10% เนี่ย เยอะเกินครึึ่งนะที่อยู่ในบอร์ดเรา ผมก็ขอเป็น 1 คนใน 10% นั้นด้วย  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ gankstardra

• **
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 01:46:53 »
ดริฟคิงตัวพ่อเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2011, 06:58:05 »
ปล.คุณ Iwata Kana GC  พาผมไปวิ่งเล่นด้วยครับ อยากไปครับ  ;D
เผื่อยังไม่เก็ตที่ว่าวิ่งจ๊อกกิ้งไปญี่ปุ่นคืออะไร

drama-addict.com/2009/05/24/เกือบทิ้งชีวิตไว้ที่ป่/
http://drama-addict.com/2009/10/22/ตามรอยหลงป่า/
(โพสต์ลิงค์ต้นตอไม่ได้ มันเป็นเวปต้องห้าม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2011, 07:01:47 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ