ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว Kia Soul , Cruze , Brio ใกล้เสร็จแล้ว ละ..แต่ อย่าปรึกษานิดนึงครับ //  (อ่าน 23100 ครั้ง)

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
ในเมื่อ Soul เสร็จแล้วผมก็ไม่เห็นว่าจะต้องรอเลยครับ

เหตุผลเดียวคือที่พี่จิมมี่เคยบอกว่า จะเอา cruze มาลงเป็นตัวต่อไปเท่านั้น

ถึง Soul ลงก่อนลงหลัง Cruze ก็ไม่ได้เสร็จเร็วขึ้นหนิครับ  ::)

ปล. มองอย่างกลางๆ เพราะไม่ได้อะไรกับทั้งสองคัน  ;D
天下無敵

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ในเมื่อ Soul เสร็จแล้วผมก็ไม่เห็นว่าจะต้องรอเลยครับ

เหตุผลเดียวคือที่พี่จิมมี่เคยบอกว่า จะเอา cruze มาลงเป็นตัวต่อไปเท่านั้น

ถึง Soul ลงก่อนลงหลัง Cruze ก็ไม่ได้เสร็จเร็วขึ้นหนิครับ  ::)

ปล. มองอย่างกลางๆ เพราะไม่ได้อะไรกับทั้งสองคัน  ;D

ตามนี้ครับผม

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
ผม2เลยครับ เฮีย อยากรู้ว่าช่วงล่างมันดีแค่ไหน ( :

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
ขอเป็น เอา Kia Soul มาอ่านก่อนระหว่างรอเจ้าครูซแล้วกันครับ  ;D
Test ..

GreenG

• บุคคลทั่วไป
รอดู Brio กับ Cruze ครับ
 ;)

ออฟไลน์ B@S

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ zocket00

• Jr. Member
  • **
kia soul เสร็จแล้วก็ออกมาก่อนเลยครับ ผมอยากเห็นรีวิวแบบเต็มๆของ cruze

ออฟไลน์ toonze

โหวด 1 ครับ เพราะว่ามันเสร็จแล้ว จะไปรีบอันที่ไม่เสร็จทำไม

ออฟไลน์ tyong

อยากอ่านรีวิวรถประหลาดครับ  :)
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ครูซครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ SP

เอาของแปลกขึ้นก่อนเลยครับ เพราะครูซก็ยังไม่เสร็จ บริโอ้ก็เหลือพอๆกับครูซ

ถ้าเกิดรอให้เสร็จพร้อมกันแล้วค่อยเอาขึ้นทีเดียวเลย เดี๋ยวจะไม่มีเวลาอ่านครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ north

ขอ Cruze อีกเสียงคับผม

ออฟไลน์ Severus Snape

Cruze นะครับ !!!!!

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เสร็จก่อน  ก็เอาขึ้นก่อน  เอามาให้อ่านแก้ขัดไปก่อน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ เฮียหลี

ออฟไลน์ apinui

จะบอกว่า .....

อะไรที่เป็น review ของคุณ Jimmy ไม่ว่าจะรถอะไร รุ่นไหนยี่ห้ออะไร น่าอ่านทั้งนั้นครับ .....

เอามาเถอะครับ ...รออ่านมานานแล้ว อะไรก็ได้ ....

ออฟไลน์ Fuel98

• **
Vote 1

เอา Review KIA Soul มาอ่านไปพลางๆ คั่นเวลาก่อนครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
Kia Soul อีกเสียงครับ
ของใหม่เอาไว้นานเดียวมันจะไม่สด ของยังไม่เสร็จก็รอทีหลังตามคิว
สิครับบบบบ  ;D
My impression is Impreza

ออฟไลน์ jojow

2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ wic3350

• **
โหวต Kia Soul  ด้วยคนครับ อันไหนเสร็จก่อน ก็อ่านก่อนครับ ติดตามทุกคันอยู่แล้วครับ ;D

ออฟไลน์ joufo

อันไหนเสร็จก่อน ก็อ่านอันนั้นครับ

Kia เสร็จก่อน ก็อัพโดยไวครับ รออ่านอยู่ อิอิ ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เลือก Soul อีกเสียงครับ ถ้าอันไหนเสร็จก็เอาขึ้นเลยดีกว่า รอไปรอมาเดี๋ยวเหมือน Series 7
อีกอย่างส่วนตัวอยากอ่านด้วยแหละ เพราะไปนั่งแล้วติดใจมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก กับรถประหลาดๆ คันนี้ (แต่อยู่โคราชก็เห็นหลายคันแล้วนะ)
เลยอยากทราบถึงอัตราเร่งและอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันว่ามันจะคุ้มค่าตัว 1.3 ล้านบาทที่จ่ายไปรึเปล่า (คิดว่าอัตราเร่งไม่คุ้มแน่ๆ แต่ยังหวังกับอัตราสิ้นเปลือง อิอิ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Amj

เป็นผม ผมเอา cruze ขึ้นก่อนนะครับ
เหตุผลคือ งาน cruze เคยบอกว่าจะเอาขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้ว แต่ก็มีเหตุให้โดนแทรกบ่อยๆ
ส่วน Kia ถึงจะเสร็จแล้ว แต่ถ้าเป็นผม ผมจะเก็บไว้ก่อนครับ เหตุผลคือ

หากเอา cruze ขึ้นก่อน ก็เท่ากับว่าต้องทิ้งช่วงสักระยะ ถึงจะตามด้วย KIA ซึ่ง KIA ทำเสร็จไปแล้ว
    มันเหมือนกับว่า "ที่เราก้มหน้าก้มตาทำงานอยู่วันนี้ มันคืองานของวันพรุ่งนี้"
    ไม่ใช่ "งานวันนี้ คือของวันนี้" อิอิ ต้องงงแน่เลย

สรุปว่า ถ้าเหนื่อยอีกนิดทำ cruze ให้เสร็จแล้วเอาขึ้น จะมีเวลาหายใจเพราะลำดับต่อไป KIA ทำเสร็จไปแล้ว
สามารถทำให้คุณจิมมี่มีเวลามากขึ้นในช่วงที่คอยเอา KIA ขึ้นกับช่วงที่เอา KIA ขึ้นแล้วต้องทิ้งช่วงทำรีวิวตัวต่อไปครับผม

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ indomethacin2009

• **
ผมว่า เอา Soul ขึ้นก่อนก็ได้ครับ เพราะทำเสร็จแล้ว ก็ถือว่าให้อ่าน รอ Cruze กับ Brio

เพราะว่า คุณ Jimmy จะได้มีเวลาทำ Cruze กับ Brio ต่ออีกหน่อย เพราะรถ 2 คันนี้ก็เป็นรถที่คิดว่าทุกคนอยากอ่าน

อาจจะช่วยลดความอยากอ่าน Review Cruze กับ Brio ที่ทุกคนรอมานาน

เอาเป็นว่า Soul เป็น ออเดิรฟ์ ก่อนเสริฟมื้อใหญ่ก็ได้ครับ

แจ้งข่าวขนาดนี้แล้ว ถ้ารอ Cruze สงสัยหลายคนหิวไส้กิ่วแน่ ๆ

เพราะผมก็รอ Cruze และ Brio เหมือนกัน ถ้าได้อ่านอะไรเพลินตาก่อน ก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ sweetcrab

CRUZE ใกล้ตัวกว่าครับ ;D

ออฟไลน์ THUIO

รีวิวของพี่จิมมี่ไม่ว่าจะรถอะไรผมก็อ่าน

ออฟไลน์ TTL

เป็นผม ผมเอา cruze ขึ้นก่อนนะครับ
เหตุผลคือ งาน cruze เคยบอกว่าจะเอาขึ้นมาก่อนหน้านี้แล้ว แต่ก็มีเหตุให้โดนแทรกบ่อยๆ
ส่วน Kia ถึงจะเสร็จแล้ว แต่ถ้าเป็นผม ผมจะเก็บไว้ก่อนครับ เหตุผลคือ

หากเอา cruze ขึ้นก่อน ก็เท่ากับว่าต้องทิ้งช่วงสักระยะ ถึงจะตามด้วย KIA ซึ่ง KIA ทำเสร็จไปแล้ว
    มันเหมือนกับว่า "ที่เราก้มหน้าก้มตาทำงานอยู่วันนี้ มันคืองานของวันพรุ่งนี้"
    ไม่ใช่ "งานวันนี้ คือของวันนี้" อิอิ ต้องงงแน่เลย

สรุปว่า ถ้าเหนื่อยอีกนิดทำ cruze ให้เสร็จแล้วเอาขึ้น จะมีเวลาหายใจเพราะลำดับต่อไป KIA ทำเสร็จไปแล้ว
สามารถทำให้คุณจิมมี่มีเวลามากขึ้นในช่วงที่คอยเอา KIA ขึ้นกับช่วงที่เอา KIA ขึ้นแล้วต้องทิ้งช่วงทำรีวิวตัวต่อไปครับผม

ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ ผมว่าเอาCRUZEขึ้นก่อนดีกว่าครับ (เอาจริงๆก็อยากอ่านKIAเหมือนกันแหละครับเพราะของแปลก) แต่พอมาอ่านความคิดเห็นนี้แล้วผมสนับสนุนCRUZE อีกเสียงครับ  :D

ออฟไลน์ gunynn

• Newbie
  • *
  • altis 1.8G teana 200XL ranger XLT auto focus 1.8
ตามใจพี่เลยครับอันไหนก็ได้ อ่านหมดชอบอ่านบทความของพี่มาก

แต่ถ้าให้เลือกอยากรอ cruze ครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Kia Soul คร้าบ :)

*Satino 사티노" [HD] กิมจิกำลังเข้าเส้น หลังจากเพิ่งดูเรื่อง Athena จบ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)