ผู้เขียน หัวข้อ: กระจังหน้า และ ไฟท้าย Fortuner ทั้ง 3 รุ่น ท่านชอบรุ่นไหนครับ ?  (อ่าน 21018 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไม่มีอะไรหรอกครับ  ตอนนี้ฟอร์จูนเนอร์ มีถึง 3 โฉมแล้วใน โครงสร้างโมเดลเดิม  และคิดว่า การบิ๊กไมเนอร์ครั้งนี้ คงสุดท้ายแล้วมั้ง คงลากยาวไปถึงปี 2013 ก่อนที่ปี 2014 จะทำโมเดลเชนส์ออกมา

จึงอยากมาถามเพื่อนๆ ว่า   ช่วงด้านหน้า ฟอร์จูนเนอร์ กับไฟท้าย ฟอร์จูนเนอร์ ทั้งสามรุ่น  เพือนๆ Headlight magazine  คิดว่ารุ่นไหน สวย ถูกใจ เพื่อนๆ บ้างครับ เพราะอะไรทำไมถึงคิดว่าถูกใจ

1. TOYOTA  FORTUNNER 2005 - 2008

2.TOYOTA  FORTUNNER 2008 - 2011

3.TOYOTA  FORTUNNER 2011 - Present

-----------------------------

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตัวแรกครับเพราะใช้อยู่ 555555

แต่การออกแบบชอบรุ่น MC ครั้งแรกแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
คำตอบเดียวกันค่ะ ขี้เกียจอธิบาย

ออฟไลน์ reyeshenry

เอ๊ะ หรือจะเป็น รถเจ้าของกระทู้เอง นะ  ห้าๆๆ  

ออฟไลน์ MystogaN

ไฟหน้าเลือก MC3 ไฟท้ายเลือก MC2 คับ ไฟท้าย MC3 ดู Fail สุด  :-\

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไฟหน้าเลือก MC3 ไฟท้ายเลือก MC2 คับ ไฟท้าย MC3 ดู Fail สุด  :-\

แบบข้างบนเลยครับ หน้าชอบตัวล่าสุดท้ายชอบ mc2

ออฟไลน์ Tan Int

ไฟหน้า+กระจัง เลือก BMC 2011 ครับ
แต่ถ้าด้านท้าย ชอบรุ่น MC ครั้งแรกครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MoLee

ขอตอบข้อ2ครับ ชอบด้านหน้ามาก ยิ่งเป็นตัวสีขาวแล้วล่ะก็แทบจะลืมความ...ของมันไปเลย โดยเฉพาะมีคำ vn ดูดีขึ้นหน่อย
หลักๆที่ชอบเพราะ หน้ามันดูดุ เข้มๆ สม suvดีครับ
ส่วนด้านหลัง ขอไฟท้ายตัว MC แรก แต่สติกเกอร์ แบบล่าสุดครับ ขอแค่นี้ มันจะดูดีขึ้นเยอะเลยในสายตาผม

เหตุที่ไม่ชอบด้านหน้าตัวปัจจุบันนี้ เพราะผมว่ามันดู หวานๆเกินไปหน่อย
จะดูลุยไม่ ไม่/ จะดูเรียบร้อยผู้ดีเหมือนรุ่นพี่เขามั้ย ไม่เลย/ นี้ล่ะครับสาเหตุที่ไม่ค่อยชอบตัวปัจจุบันเท่าไร เพราะผมมองว่า ออกแบบมามันยังดูขัดแย้งกันเองซะมากกว่า ในสายตาผมนะครับ ::)

ออฟไลน์ johnlee

ชอบรุ่นที่ปรับครั้งที่1อ่ะครับ หรือรุ่นกลาง ดูลงตัวที่สุดละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ prai

ชอบโฉมปี 08-11 ครับ

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
อยากได้หน้าตัวBMC แต่อยากได้ท้ายของMCอ่ะครับ  ผมว่ามันยังจะมีความเป็นLandมากกว่าท้ายไฟครองถมแบบนั้นนะ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ชอบตัว MC 2008-2011 มากสุดละครับ (แอบเหมือน Forester พ่อเดียวกัน :P)

ออฟไลน์ benzd

• Full Member
หน้า 3 หลัง2  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
คำตอบนี้เหมือนผมเป๊ะเลยครับ ! เซทนี้ดูค่อนข้างจะลงตัวสุดแล้วนะผมว่า

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ชอบตัว 2008นะครับ ผมว่ามันทำใ้ห้ด้านหน้าหลังดูมีมิตินะครับ มีนูนมีบุ๋มตามสไตล์แบงเกิลที่ผมชอบซะด้วยย  ;D ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ด้านหน้า ผมชอบปี 2011 ครับ ด้านหลังผมชอบปี 2008 ถ้าเอามารวมกันคงสุดยอดมาก

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
มีใครเห็นตรงกับผมบ้าง

ตัวที่ 3 ความหรูหรา บึกบึน ดูลดลง

ไฟหน้าที่มีขนาดเล็กกว่ากระจัง และออกแบบให้เรียว ยิ่งทำให้หน้ารถดูแบนลง

แตกต่างจากตัวที่ 2 ซึ่งดูไฮโซ บึกบึนกว่า

เลือก ตัวที่ 2 ครับ ทั้งหน้า และหลัง โอเคสุดแล้ว

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เกลียดไฟท้ายใสที่สุด

เหมือนโคมแต่งไต้หวัน ราคาถูก = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

.TOYOTA  FORTUNNER 2008 - 2011
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ถ้าเรื่องดูสวยลงตัวทั้งคัน โฉมแรกสวยสุด ส่วนไฟท้ายเหมือนพัฒนาด้อยลงๆ ไฟท้ายโฉมแรกสวยดี ต่อมาดูโบราณลง ต่อมาเหมือนไฟแต่งแว๊น ไม่สวยเลย

ออฟไลน์ Buffy

ไฟหน้าเลือก MC3 ไฟท้ายเลือก MC1 ครับ

ออฟไลน์ neung23

หน้าชอบ 3

หลังชอบ 2 ไม่ก็ 1 ตามลำดับ

ไฟท้ายแบบล่าสุด รับไม่ได้จริงๆ แต่ด้านหน้าวันนี้ขับสวน สง่าดีคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อยากได้หน้าตัวBMC แต่อยากได้ท้ายของMCอ่ะครับ  ผมว่ามันยังจะมีความเป็นLandมากกว่าท้ายไฟครองถมแบบนั้นนะ=_="

คิดเหมือนผมเลยแฮะ... หน้าตัว BMC นี่แหล่ะลงตัวที่สุด
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ neuro

ชอบตัว MC 2008-2011 มากสุดละครับ
รับไม่ได้กับไฟท้ายรุ่นล่าสุดแบบมีติ่ง

ออฟไลน์ MystogaN

มีติ่งไม่เท่าไหร่ เหมือนตาแมลงวัน ไงไม่รู้  :o

ออฟไลน์ Cross MPV

ผมซึ่งมีรสนิยมแปลกๆ กลับชอบโฉมใหม่ แบบที่ 3 ครับ MC ล่าสุด

ถ้าต้องการคำอธิบายนะ
- กระจังหน้าแถบโครเมี่ยมเป็นแถบทั้งยวงแล้วมีหยักนิดๆ มันคือความหรูหราที่มาในแบบ Camry รวมถึงไฟหน้าที่มีหยักมากขึ้นเพิ่มความดุดัน แถมกันชนหน้าออกแบบรับได้ดี
- ไฟท้ายที่หลายคนไม่ชอบกัน ผมกลับมองว่ามันเป็นแนวพวกสปอร์ตที่พยายามปรบไฟท้ายให้มีรูปทรงเป็นดวงกลมๆ เห็นมีใน Mazda3 ก็ไม่เห็นมีใครว่าอะไร อีกทั้งโคมไฟใสก็เหมาะสมดีแล้ว ผมยังนึกเล่นๆว่าถ้ามีคนเอาไปรมดำคงจะเท่ไม่หยอก
- ภายในก็ดูดีขึ้น สวยขึ้น

พอละครับ เดี๋ยวแฟนๆ คนที่ใช้รุ่นก่อนหน้าจะมาดักตีหัวผม
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ถ้าเรื่องดูสวยลงตัวทั้งคัน โฉมแรกสวยสุด ส่วนไฟท้ายเหมือนพัฒนาด้อยลงๆ ไฟท้ายโฉมแรกสวยดี ต่อมาดูโบราณลง ต่อมาเหมือนไฟแต่งแว๊น ไม่สวยเลย

+1 ครับ ชอบตัวแรกมากที่สุด เพราะดูลงตัวแล้วครับ รองลงมาก็ชอบด้านหน้ารุ่นใหม่ แต่ขอไฟท้ายโฉมแรกครับ

ออฟไลน์ H.

08-11 ครับ
H.

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ชอบกระจังหน้าตัวแรก
แต่ไฟท้ายชอบตัว MC ;D

ออฟไลน์ gotodo

• Jr. Member
  • **
  • hiace hiace hiace
ไฟหน้า BMC ไฟท้าย MC ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 20:18:38 โดย GoToGo »
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab