ผู้เขียน หัวข้อ: +++เห็นรอ Teana กัน ถ้างั้นเอา VDO teaser ไปดูยั่วกันก่อนเลย+++  (อ่าน 9195 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ไม่ต้องรอนายพลจิมจิ้มคีย์บอร์ดให้เสร็จ

เราก็เอาขึ้นให้ท่านดูพลางๆไปก่อนว่ามันน่าจะมีประมาณนี้แหละในวิดิโอของเรา

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=4EUo4YpSaXY[/youtube]
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โปรดสังเกตว่า ฟอนท์ ตัวอักษร ในคลิป มันช่างเข้ากับเพลงมากมาย

เพลง James Bond ตอน You only live twice

คลิปนี้ มีบางช็อตที่ Parental Advisory นิดนึงนะครับ

รีวิวเทียนา คาดว่าจะพยายามเอาขึ้นได้ ตามติด วอลโว XC60 ครับ
และมันจะต้องปรากฎให้คุณเห็นก่อนสิ้นเดือนนี้

(เพราะผมไม่รอ รุ่นเนวิเกเตอร์แล้วละ ในรีวิว จะไม่มีรุ่นเนวิเกเตอร์นะครับ เพราะนิสสัน ไม่มีรถรุ่นนี้ให้ยืม)

อ้อ แถมอีกนิดนึง
คลิป ของ 320d รุ่นไมเนอร์เชนจ์ จะคลอดออกมาพร้อมกันกับรีวิวนะครับ
คาดว่าจะเสร็จในวันจันทร์ นี้แหละ
 เพราะคืบหน้าไปได้เยอะแล้วละ

ขอแนะนำว่า อย่าพลาดคลิป 320d เน่อ
พลาดไป ไม่รับผิดชอบนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2009, 20:53:25 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ frame@kk

เพลงได้ใจมากพี่

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
รุ่น 200XL นี่ดูน่าสนดีครับ
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Sunnook

เพลงประกอบสร้างบรรยากาศตึงเครียดดีเหลือเกิน

คลิปของ 320d se ตอนท๊อปสปีดขอให้ใส่เพลง Rollin เลยนะครับ มันส์แน่ ๆ
อิอิอิ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
เพลงประกอบนี่บิวท์อารมณ์ยังกับ พระเอกกำลังตามจับฝ่ายตัวโกงเลย
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ เจ้าชายบ่ออ่าง

• Newbie
  • *
เห็นไฟสูงกระพริบบ่อยจัง ขอทางเหรอคะ
นครศรีธรรมราช

pode

• บุคคลทั่วไป
thanks a lot
อันนี้ยังไม่ใช่คลิปที่ฮาแตกฮาแตน ใช่ป่ะครับ

เอ่อ จริงๆ ไม่ต้องรอรุ่น เนวิน ก้อได้ เดี๋ยวผมช่วยเพิ่มเติมรีวิวรุ่นนี้ให้ จะว่าไรป่ะพี่

ออฟไลน์ Preceda2

ใช้กล้องรุ่นไหนถ่ายหรอครับ เสียงดีจัง
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตอนจบชวนลุ้นมากๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

ขอบคุณครับท่านผู้เกิน Cheng
เพลงเหมือนการ์ตูนญี่ปุ่นตอนออกยานรบไปดาวผู้ร้ายเนาะ :o

ตอนจบชวนติดตามมากมาย

รออ่านอยู่ครับ...ยังไงทีมงานรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ
ใครจะบ่นช้าก็เรื่องของเขาละกัน มนุษย์เรามันก็มีขีดจำกัด!!!
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ Puyzabra

ผมก้อว่างั้นเปิดไฟสูงขอทางตลอด แต่ก้อดีนะคัยปลอดภัยดี

แต่ถ้าท่านจิมขับกะน้องกล้วย2คนคงขึ้นเร็วกว่านี้พอควร^^

ขำๆนะท่าน

ออฟไลน์ gatasila

ดีครับ มีรีวิวพร้อมคลิปด้วย รู้กันไปเลยใครเสียงยังไง ดนตรีประกอบถ้าเพลงไอ้มดเอ็กนี่ท่าจะมันดี ข่าเมน..ไร้ดา...คิก

ออฟไลน์ JIRATH

ผมอยากให้ทำอย่างงี้ทุกคันเลยอะครับ มันลุ้นดี ฮ่าๆ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ถ้างั้นรอ 320d ขึ้น จะมีVDO แบบนี้ให้ดูกัน13 นาที (ใน youtube 2 ชุด)

ไม่มีดนตรี เพราะอยากให้ได้ยินเสียงเต็มๆ จริงๆแล้วตอนแรกไม่ได้คิดจะใส่ให้ Teana แต่เป็น afterthought ที่มาอย่างด่วนเลยใส่ เพลงดังกล่าวที่ใช้มาจาก James Bond ตอน You Only Live Twice ชื่อ Take the Lektor ซึ่งเป็นเพลงที่อายุมากกว่าพวกเราทุกคนในบอร์ดนี้

ถ้ายังไงรอ 320d ขึ้น แล้วคอยดูในกระทู้แสดงความเห็นเอาไว้ จะเอาขึ้นให้ชมครับ
Parental Advisory เหมือนเดิม หยาบไปหน่อยก็อย่าได้คิดมาก ให้แสร้งทำเป็นคนพูดจาเรียบร้อย ผมทำไม่เป็น ต้องพึ่งพาปัญญาของพวกท่านว่าอันทำไว้เอาไว้ฟัง อันไหนเอาไว้ไปพูด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
"ทำไม Brabus มันไม่ได้แปลว่ารถเมล์บรรทุกยกทรงวะ"

คิดได้ไงวะเนี่ย?

ที่นึกภาพตามตอนนี้

คือ รถเมล์ เบนซ์ เก่าๆ ขสมก ปลดระวางแล้ว 1 คัน
แล้ว ในนั้น อัดแน่นไปด้วยชุดชั้นใน วาโก้ ที่ทำเสร็จสิ้นจากโรงงานแห่งเดียว รวมกัน ประมาณ 3 วัน!!!!

แล้วก็เพนท์ลายนางแบบข้างตัวรถ...........

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
5555+++ คลิปชวยให้น่าติดตามจริงๆ เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PREM

ขอบคุณครับพี่แพนและพี่จิมมี่
เป็นยาระงับอาการอยากได้ดีเลยครับ ;D

ปล. เท่าที่ดูนี่อัตราเร่ง 2.5 พุ่งกว่า 2.0 มากเลยนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

เ่อ่อ...

ประโยคสุดท้ายที่พี่จิมมี่พูดทิ้งไว้นี่

เฮียเขาพูดอะไรหรอครับ  ฟังไม่ถนัด ระหว่าง 200 กับ 250 อะไรสักอย่างเนี่ย  เหอๆๆ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ระหว่าง 200 กับ 250 อันไหนจะคุ้มกว่ากัน

ออฟไลน์ Lovely_Car

สุดยอดมากครับ พรีเซนเตอร์ดูดีมากครับ อิอิ

ระหว่าง 200 กับ 250 อันไหนจะคุ้มกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณมากครับ ช๊อบ ชอบ  ;D

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
อ่า...

อย่ายั่วมากสิครับ

อดใจรอไม่ไหวแล้ว

ชอบครับ  :D
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี