ผู้เขียน หัวข้อ: !!! เรียนทีมงาน ช่วยเช็คที่มาของภาพในข่าวด้วยครับ !!!  (อ่าน 5085 ครั้ง)

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
วันนี้ระหว่างทำงาน ก็เปิดเว็บไปพลางเรื่องรถ แล้วไปอ่านเรื่อง 911 new model มาจากในเว็บ Jalopnik พอดี ก็ไม่คิดว่าจะแปลกอะไรมากนัก (เว็บนี้ อ่านเอาเพลินๆ เพราะมีเรื่องฮาๆ เยอะ)

แต่เมื่อสักครู่หลังจากเข้ามาที่บ้าน เปิดเว็บ HLM ปุ๊บ เห็น Thumbnail รูปรถปอร์เช่ 911 โมเดลใหม่ที่มันรู้สึกว่า "เดจาวู" มากๆ พอเข้าไปดูที่กระทู้ ถึงกับร้องแว๊กว่า ภาพมันใช้ซ้ำครับ

นี่คือกระทู้ที่ Jalopnik (ภาพมีเขียนลายน้ำครับว่า ถ้าเจอ ช่วยส่งคืนทาง Jalopnik ด้วย *ย้ำว่าลายน้ำมันตัวเล็กมากๆ)
http://jalopnik.com/2012-porsche-911/

ส่วนทางภาพในกระทู้ข่าวนั้น ไม่มีลายน้ำครับ แต่ขอแจ้งทางทีมงานล่ะกัน เพราะเกรงว่าจะมีปัญหาในภายหลังได้ หากเกิดมีการเคลมกันจากทางต้นตอของที่มา

ส่วนภาพที่มีลายน้ำนั้น กำลังเข้าใจว่า ภาพชุดที่หลุดมา มาจากแหล่งเดียวกัน แล้วเจ้าโน้นเจ้านี้ แปะลายน้ำกัน ซึ่งอาจจะเป็นเรื่องธุรกิจก็ได้ (คงจะเป็น Volkswagen AG เนี่ยล่ะมังที่เป็นบริษัทแม่แล้วทำหลุดมา)
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คาดว่า จงใจปล่อยครับ และแหล่งภาพน่าจะมาจากแหล่งเดียวกัน
แต่ที่แน่ๆ ไม่ใช่ jalopnik แน่ครับ ที่เราได้ภาพนี้มา

แต่คิดว่า ไม่เกิน 3-4 วันหลังจากนี้ ภาพชุดนี้ คงจะถือเป็น Official แล้วละครับ

ขอบคุณครับที่แจ้งเตือน ผมไม่เชื่อว่าเราจะมีปัญหากับเรื่องนี้ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ต้องรีบปล่อยเพราะช่วงนี้รถขายไม่ค่อยดีครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
อู้หู มีภาพภายในด้วย ผมชอบจังเลยครับ เส้นสายสีเงินตัดตั้งแต่คอนโซลถึแผงข้างประตู
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
มีตัวจริงออกมาวิ่งแบบไม่พลางแล้วนี่ครับ คงไม่ใช่ความลับอะไรแล้ว ;)