ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda Brio //  (อ่าน 35454 ครั้ง)

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda Brio //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 23:28:32 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวที่เพียงแค่ไม่ดีธรรมดา ส่วนตัวผมว่ามันดีเยี่ยมเลยแหละ ปกติผมเข้าเว็บนี้เพื่อเข้ามาอ่านเฉยๆ

แต่ที่สมัครนี่เพื่อเข้ามาขอบคุณคุณจิมมี่โดยตรง

กำลังมองหารถสักคัน ก็ศึกษาพวก ECO CAR นี่แหละ ใจก็อยากได้บริโอ้แม้เสียงติติงมันช่างมากมายเหลือเกิน
แต่ผมก็ไม่ถึงขั้นพวกสาวกที่ต้องมานั่งเถียงแทนฮอนด้าแน่นอน เพราะบางจุดมันก็ขัดความรู้สึกจริงๆ ผมยังบ่นในใจทำออกมาทุเรศจัง
แต่ที่ยังมีใจอยากได้ก็เพราะอาจเป็นตัวชื่อของฮอนด้านั่นแหละครับและผมเคยทำงานอยู่กับศูนย์บริการฮอนด้าครับ เลยพอรู้ระบบการทำงานเป็นอย่างไร จึงอยากเลือกรถฮอนด้าเพราะว่าถ้ามีปัญหาอะไรผมว่าผมเองน่าจะพอตามเรื่องได้สะดวก ใครว่านี่เป็นเหตุผลที่ฟังไม่ขึ้นก็ไม่เป็นอะไรครับ

ที่ผมไม่กล้าเข้ามาตอบกระทู้ พูดคุยตั้งแต่แรกเพราะผมกลัวคุณจิมมี่ครับ เพราะดูจากการตอบกระทู้ของคุณจิมมี่แล้วโดนดุไปหลายคน เลยผมคิดว่าคุณจิมมีน่าจะเป็นคนเจ้าระเบียบ ประมาณว่ารู้มากข้อมูลเยอะ ถ้าผมโพสอะไรไปไม่ถูกใจเดี๋ยวจะโดนด่าเอาซะเปล่าๆ

ตอนแรกก่อนอ่านผมก็ว่าคุณจิมมี่น่ามีอคติต่อ บริโอ จริงๆ แต่พออ่านบทรีวิวจบความคิดผมก็เปลี่ยนไปอีกเพราะผมว่านี่แหละ
ถ้าจะมีใครที่เป็นกลางๆ วิจารย์รถได้อย่างตรงไปตรงมาก็ คุณเลยล่ะครับ คุณจิมมี่ ยิ่งไปได้ชมคลิปทดสอบบริโอความคิดที่ว่าคุณจิมมี่เป็นคนดุเจ้าระเบียบ ก็เปลี่ยนไปอีก เพราะดูจากในคลิปคุณจิมมี่ออกจะดูเป็นคนสนุกสนานด้วยซ้ำ

ผมว่าคุณเจ๋งดี ชอบๆชอบ รีวิวนี้มากครับ ขอบคุณจากใจครับ

เห็นด้วยครับผม

เป็นรีวิวที่ใช้เวลาอ่านนานมาก คิดดูคนทำ จะทำมาเหนื่อยแค่ไหน
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: // กระทู้แสดงความเห็น : รีวิว Honda Brio //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 00:13:10 »
มีคนอื่นอีกไหมครับ ที่รีวิวรถได้ ตรงไป-ตรงมา ชมเพื่อให้กำลังใจ และติเพื่อให้ปรับปรุง
และมีความระเอียดขนาดนี ใช่ว่าสักแต่ ตำๆๆ แล้วก็ส่งให้บรรณาธิการหนังสือ/เวป

ขอบคุณพี่จิมมี่อีกครั้งคับ  ;D

ออฟไลน์ takzakub

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:57:13 »
ใครว่าไม่เป็นกลาง

ผมว่ารีวิวนี้  โคตรเดินสายกลางเลย

หายไม่กลาง  ผมว่า  มีให้มันส์กว่านี้อีกน่ะ  สำหรับรถคันนี้

ออฟไลน์ azure_abb

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:11:39 »
รีวิวดีมากๆ เลยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
ชอบ ไอ้กรวกครับ โดนดี เพราะบางครั้งทำอะไรบางอย่างก็ไม่ต้องมีผลประโยชน์มาเกี่ยวข้อง
และรถทุกคันมันไม่เพอร์เฟคอยู่แล้ว  :)

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 11:57:07 »
ค่ายนี้สุดยอดไม่เคยเปลี่ยนแปลง เป็นกลางแบบตาชั่งยังอาย อิอิ

ตอนนี้รอดู ซูซูกิ กับ มิตซู ว่าใครจะเจ๋งกว่ากัน ช่วงนี้คงต้องยอมให้มาร์ชเค้าไปก่อน

ออฟไลน์ worapoth

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 18:55:23 »
อ่านไปครึ่งแรกก็คิดจะถามว่าน่าจับมาโม  ไหม
ตอนจบคุณจิม ดั้นบอกว่าเหมาะจะเอามาโม ซะอีก 555
น่าจะแทน EG ได้เนาะ
ผมจับมาเข้าตารางเปรียบเทียบเพื่อเป็นตัวเลือกหนึ่งของการจับรถมาทำ sunday race ละ อิ อิ

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 19:57:14 »
เป็นรีวิวที่หนักใจแทนทีมงาน HLM มากเลยครับ  เพราะรุ่นนี้กระแสไม่ดีเลย แต่ผมเชื่อว่ามันก็มีดีในแบบของมัน และก็คงถูกใจใครต่อใครบ้างแหละ เพราะช่วงนี้ก็เริ่มเห็นหนาตาขึ้นแล้ว (หรือว่าเพิ่งได้รับรถก็ไม่ทราบ) เท่าที่ดูแล้ว สีขาวตัดกับสีดำของกระจกหลัง  สวยดีครับ 

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ตรงไปตรงมา ไม่มีบิดเบือน ขอให้ทีมงานรักษาสิ่งดีๆอันเป็นเอกลักษณ์หนึ่งเดียวตรงนี้ไว้ครับ  :)

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 17:23:29 »
ขอบคุณคุณ JIMMY มากครับ

ผมอ่านรีวิว แล้วรู้สึกว่า

เจ้า BRIO มันยังมี " ความเป็นHONDA " อยู่้
เช่น ความสนุกในการขับขี่  การMODIFYต่อยอด
ความเหมาะสมในการใช้งาน สไตล์ฯ

แต่ดันตัด  " สิ่งจำเป็น " บางอย่างออกไป
จนลูกค้ารู้สึกได้ ผลตอบรับจึงยังไม่ชัดเจน

อะไรจำเป็นอ่ะ HONDA ใส่เข้ามาให้หน่อยเฮอะ!!
ลูกค้าที่ขับเค้าจะได้รู้สึก " ENJOY HONDA "

ปล.ตอนผมใช้ที่ปัดน้ำฝนหลังของ ซีวิค 3 ประตู
      ผมว่ามันเป็นสิ่งที่มีประโยชน์และหล่อมากกกก...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2011, 15:49:53 โดย redsun »

ออฟไลน์ nekoyaki

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2011, 00:34:58 »
เป็นรีวิวที่ตรงใจดีครับ ผมไปทดลองขับมาแล้ว ก็ชอบอารมณ์ในการขับขี่มาก รู้สึกคุ้นเคยเป็นอย่างดี   (ปัจจุบันใช้ Civic FD) อยู่ ...... อยากจะบอกว่า Very Honda!

แต่ยังไม่ได้จอง Brio ก็ตรงรอ full review นี่ล่ะครับ .....

อ่านแล้วกะว่าจะรอดู swift อีกคัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DekPrade

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2011, 10:16:48 »
พี่ๆเค้าอัฟYotubeแล้วนะจ้า

http://www.youtube.com/user/konnaimairoo#g/u

ลองเข้าไปแล้ว แต่หาไม่เจอครับ!!
เจอแต่.. Chevrolet Cruze 1.8.....

ออฟไลน์ nekoyaki

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 16:36:53 »
พี่ๆเค้าอัฟYotubeแล้วนะจ้า

http://www.youtube.com/user/konnaimairoo#g/u

ลองเข้าไปแล้ว แต่หาไม่เจอครับ!!
เจอแต่.. Chevrolet Cruze 1.8.....

หายไปไร้ร่องรอย  :D