ผู้เขียน หัวข้อ: พี่น้องชาว HLM มีเพลงอะไรทดสอบเครื่องเสียงกันบ้างครับ  (อ่าน 8993 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
สอบถามหน่อยนะครับ
เวลาจะทดสอบเครื่องเสียงดีหรือไม่ดี
ส่วนใหญ่เปิดเพลงอะไรทดสอบกันครับ
 ;D ;D ;D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ส่วนมากก็เปิดเพลงที่ชอบไปครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ผมก็คิดว่าเป็นเพลงที่เปิดในผับ
ที่เบสจะดัง ตื๊บ ตื๊บ ตื๊บ
เหมือนพวกที่แต่งเครื่องเสียงรถเค้าชอบเปิดโชว์ซะอีก
 :D :D

ออฟไลน์ udis

หน่วง Room 39

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เอาเพลงที่เราฟังประจำดีกว่าครับ เพราะที่นักเลงเครื่องเสียงเขาฟัง เขาฟังเพลงที่เขาชอบ หรือ ฟังพวกเสียงแก้วแตก เสียงรถ เสียงเครื่องบิน จาก CD Impact ที่เขาใช้ทดสอบเครื่องเสียง

ส่วนที่ผมเอาไปทดสอบ ผมใช้ Pink Floyd ชุด Dark Side of the Moon (ฮิตตลอดกาล)  บางทีก็ใช้ The Eagles ชุด Hell Freeze Over แผ่น XRCD

ออฟไลน์ MoLee

ผมใช้อัลบัม ของ Walt Gisney เป็นแผ่นรวมเพลงฮิตของtoystoryทั้ง3ภาค ค่าแผ่นแพงพอตัวอยู่ (เมื่อคิดว่ามีแค่6เพลง)แต่คุณภาพเสียงนั้นสุดยอดมากจริงๆครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

เพลงที่ชอบฟังแหละครับ จะได้เห็นความแตกต่างชัดเจน

ยิ่งถ้าใช้ไฟล์/แผ่นคุณภาพสูงจะยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

อย่างเวลาไปลองหูฟัง เพลงแรกของผมคือ Hotel California จากชุด Hell Freezes Over  ;D  ...ตรึ่มมม ต๊อก  ตรึ่มม ตรึ่มม ต๊อกก...
JC TU #54

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยตั้งกระทู้ไว้ก็เอามาให้ลองดูหน่อยครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7731.0.html

แน่นอน โฮเต็ลแคลิฟอร์เนีย ฟังความใส และหนัก ลึก ให้ได้

ออฟไลน์ Satanic za'

สำหรับผมก็มีเพลงหลายๆแนวครับ ส่วนใหญ่เป็นของพ่อทั้งหมด (พ่อผมบ้าเครื่องเสียง อิอิ)

ส่วนใหญ่ที่เอามาลองก็จะมีหลายๆแนว ถ้าเป็นเพลงบรรเลง ผมชอบของ kitaro และ keney G

และก็มีอีกหลายๆแผ่นซึ่งเป็นของพ่อผม ผมจำไม่ได้เหมือนกัน และรู้สึกจะมีแผ่นเพลงที่ใช้สำหรับทดสอบเครื่องเสียงโดยเฉพาะด้วย ลุงให้มา 1 แผ่น รุ้สึกแผ่นนึงจะหลายพัน

ส่วนตัวผมเองชอบฟังเพลงแนว Hip hop ก็จะมีแผ่นแท้อยู่เหมือนกัน

แต่ถ้าเป็นเพลงที่โหลดมา จะต้อง >320kbps เท่านั้น

เคยตั้งกระทู้ไว้ก็เอามาให้ลองดูหน่อยครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7731.0.html

แน่นอน โฮเต็ลแคลิฟอร์เนีย ฟังความใส และหนัก ลึก ให้ได้

ขอบคุณมากครับผม
 :)

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
จัด คันหู เลยครับ  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เพลงที่ชอบฟังแหละครับ จะได้เห็นความแตกต่างชัดเจน

ยิ่งถ้าใช้ไฟล์/แผ่นคุณภาพสูงจะยิ่งดีขึ้นไปอีกครับ

อย่างเวลาไปลองหูฟัง เพลงแรกของผมคือ Hotel California จากชุด Hell Freezes Over  ;D  ...ตรึ่มมม ต๊อก  ตรึ่มม ตรึ่มม ต๊อกก...

+1 ครับ สำหรับ Hotel California

และต้องเป็นเวอร์ชั่นนี้เท่านั้น

หาโหลดแต่ละเพลงแบบ 320Kbps ยากมาก
นี่ผมลองหามาตั้งแต่ 5 ทุ่มแล้ว เพิื่งได้มา 3 เพลง
TT__TT

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมใช้อัลบั้มนี่อ่ะครับ (พึ่งซื้อมา ชอบแนวนี้เป็นการส่วนตัว)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ลองฟังตัวอย่าง

Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
แสดงว่าไม่ใช่ผมคนเดียวที่ชอบเอา Hotel California ในอัลบัม Hell Freezes Over ไปลอง ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
เอาเพลงที่เราชอบฟังครับ ผมเคยให้ที่ร้านเครื่องเสียงจูนให้
เขาก็จูนกับเพลงอะไรก็ไม่รู้ ออกมาก็ไม่ชอบใจเท่านั่งจูนเองอยู่ดีครับ

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango