ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ เอ้า มาลุ้นกันดีกว่า รีวิว XC60 จะเอาขึ้นได้ทัน เที่ยงวันพรุ่งนี้ไหม? /*-*  (อ่าน 14700 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
วันนี้ ส่งมอบคืนรถ เร็วกว่าที่ใจคิดนิดหน่อย

ด้วยความช่วยเหลือจากตาถัง  ทำให้เราถ่าย Clip ทุกอย่างที่อยากถ่าย และ มีช็อตเสียวๆ ให้เห็น นิดนึง โดยเฉพาะ ช็อต พุ่งชน ของ City Safety

พอกับช็อตฮาๆ ของคลิปที่ท่านผู้การเกินถ่าย ที่ ฮาสะบัดช่อ...

เล่นเอาวอลโว แทบจะกลายเป็น แว๊นโว อยู่แล้ว

ตอนนี้ เราเริ่มไม่ค่อยสบายกันเท่าไหร่แล้ว ยังไงต้องรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ

เจ้าหวัดเวรตะไลนี่  เริ่มจะเข้าใกล้ตัวชนิดเฉียดฉิวแล้วละ

ในเมื่อกระทู้ข้างล่าง กลายเป็นกระทู้รายงาน พิกัดหวัด 2009 ไปแล้ว

กระทู้นี้ เลยจะแวะมาแจ้งข่าว + กดดันตัวเองนิดๆว่า ต้องทำรีวิว XC60 ให้เสร็จ ภายในเที่ยงวันพรุ่งนี้
ซึ่งก็ไมรู้จะทันไหม เพราะพรุงนี้ บ่าย จะมีงานแถลงข่าวของโตโยต้า และลากยาวไปถึงงานเลี้ยบงขอบคุณสื่อมวลชนตอนเย็นกันเลยทีเดียว

ดังนั้นมันควรจะเสร็จก่อนเที่ยงพรุ่งนี้

มาลุ้นกันดีกว่า..ว่าจะทันไหม

และลุ้นด้วยว่า คืนนี้ จะเอาขึ้นได้ไหม?

(รูป 85% อัพโหลด และโพสต์ขึ้น "หลังบ้าน" ไปหมดแล้ว)

ออฟไลน์ maimai

• Newbie
  • *
เฮ !!! มาคนแรกเลย มาเอาใจช่อยพี่จิมคับ  ผมชอบรุ่นนี้มากๆเลย

นอกจาก C30 ผมว่าก็มีแค่รุ่นนี้แหละคับที่ถูกใจวัยรุ่นนะ :-X

ปล.  ผมก็กลัวป่วยเหมือนเนี่ย ช่วงนี้เดินผ่านใคร กลั้นหายใจตลอดเลย
ทั้งๆที่รู้ว่ามันช่วยไม่ได้ 555 ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เยี่ยมเลย เมื่อวันก่อนผมอารมณ์บูดมากไปที่พี่จิมมี่เลื่อนรีวิวเทียน่าแต่พอรู้ว่าแต่ละชิ้นมันทำยากจิงๆผมก้อเลยความคิดที่จะรอมันต่อไป และไม่หงุดหงิดอีกต่อไป
ดูคลิปวีดิโอของพี่แพนกับพี่จิมมี่แล้วก้อรูสึกว่าดีมาก และมีวิธีที่ทำให้รถประหยัดนำมันและไม่กระชาก แล้วคุยกันตลกด้วย คืนนี้เสร็จก้อดีเลยนะครับ จะได้ดูพอดีผมรออ่านเทียน่ากับXC60พอดีเลย ยังไงเอาใจช่วยนะครับ แล้วก้อรักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ ห้ามนอนดึกมากนะครับ มันไม่ดีสุขภาพ ผมก้อติดตามดูรีวิวของพี่จิมมี่มาตั้งแต่pantipจนบัดนี้ ผมยังไม่บอกชื่อเลย ชื่อแทนนะคับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ อายุ15ครับ

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ออฟไลน์ chai99

มาต่อแถว รออ่านด้วยครับ ;D

jaesz

อยากดูคลิป ครับ แต่ถ้าเป็นคลิปอย่างว่า อย่ามาโพสท์ให้เสียเวลาครับ

ส่งมาทางmessageเลย

เข้ามาร่วมกดดัน เอ้ย ไม่ใช่มาให้กำลังใจครับ ;D
ว่าแต่โตโยต้ามีแถลงข่าวอะไรหรอครับ new camry หรอ

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ดูรูป แก้เบื่อ กันก่อนดีกว่า
ระยะห่าง จากรถจำลอง ร่วมๆ ครึ่งเมตรนี้ ถูกเบรกจาก autobrake ของ XC60 (ระบบนี้ทำงานในช่วงความเร็วระดับไม่เกิน 30km/h )

ที่ความเร็วระดับ 31km/h เราลองมาให้เหมือนกัน 
ไว้ดูในคลิปดีกว่า ว่า   Volvo จะยิงประตูนำไปก่อนได้ไหม

ปล.ขอสารภาพอย่างนะ  ตอนทดสอบรอบแรกน่ะ  .... แทบจะยกตีนขึ้นมาช่วยเบรกให้แล้ว    จริงๆ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2009, 21:08:28 โดย ถัง »

ออฟไลน์ maimai

• Newbie
  • *
เจ้า GOLF เป่าลม นั่น ใช่แบบเดียวกับที่ผมเห็นใน Fifth Gear เค้าทดลองรึเปล่าอ่ะคับ

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
ของ fifthgear ผมก็จำไม่ได้แล้วเหมือนกันครับ

ที่เราไปลองกันวันนี้  รถจำลองจะจอดอยู่นิ่งๆครับ
สถานการณ์เหมือนเราขับมา แล้วคันหน้า หยุด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สวยครับ สีเขียวน่าใช้จริงๆ มารอชมครับ (แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพด้วยนะครับ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
เอ๊าๆๆๆ   เรามาเตรียมเสบียง เตรียมกาแฟให้พี่จิมมี่กินกันเถอะครับ 

^_^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
มานั่งกางเต็นท์รออ่านรีวิวครับ

ป.ล. ตอนนี้โรงเรียนน้องผม ( โพฒิสารศึกษา จ.นครสวรรค์ ) ที่ห้องของน้องวันนี้มากันแค่ 12 คนเองครับ

ส่วนโรงเรียนผม( รร.นครสวรรค์ ) เห็น ผ.อ. บอกว่าสามารถควบคุมได้แล้ว แต่จริงหรือเปล่าอันนี้ไม่ทราบ คุคุ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อยากมีคนช่วยตัดต่อคลิป...ไข้ขึ้นไปนั่งต่อคลิปไป จะบร้าตาย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ frame@kk

อย่าหักโหมมากนะพี่

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
ผมว่า

ไม่ทัน ฟันเฟิร์ม

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมก็ว่าไม่ทัน

เพราะตอนนี้ยังนั่งทำอยู่เลย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

เออ จริง มันทำท่าว่าจะไม่ทันจริงๆด้วย

เฮ้อ ต้องพยายามอีกๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
ขอให้ทันเถอะ สาธุ!!!!!!!
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ PREM

2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ SUN-PS

ไม่ต้องรีบ ขนาดกดดันตัวเองหรอกครับ
เอางานเนียนๆ สุขภาพไม่แย่
ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ตามกำลังดีกว่าครับ

เดี๋ยวเครียดไปซะปล่าวๆ  เอาพอสบาย ๆ

กลัวว่าจะทำงานแบบไม่มีความสุขครับ

:)
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

แวะมาบอกว่า 87% แล้วครับ

จะพยายามให้เสร็จในคืนนี้

ออฟไลน์ manop

• Newbie
  • *
มาคอยให้กำลังใจ ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

พรุ่งนี้วันหยุดนอนดึกได้
เดี๋ยวคืนนี้จะคอยนั่งกด F5 จนกว่าจะได้อ่านแล้วค่อยนอน ;D

ออฟไลน์ nuttapatJazz

วันนี้จะทันหรือเปล่า??????

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

วันนี้จะทันหรือเปล่า??????

;D ;D
งั้นสงสัยวันนี้ผมคงไม่ได้นอนแล้วหละ ;D

methus zaa

เอาใจช่วยครับ จะรอนะคับ